ความคืบหน้าคดีคุณยุ้ยหรือนุ่น ที่หายตัวไปในป่าทุ่งใหญ่นเรศวร(หน้าสุดท้าย)

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย titawan, 27 มกราคม 2011.

1. titawan

titawan เป็นที่รู้จักกันดี

คำตอบล่าสุดของคุณพัชรินทร์

วรทิกา พรมณะ(นุ่นหรือยุ้ย)

ได้ถึงแก่กรรม หรือเสียชีวิตแล้ว
    - เธอมีวิบากกรรม คือ เคยเป็นต้นเหตุให้คนเสียชีวิตแล้วหาศพไม่พบที่บริเวณห้วยน้ำโจน
    - เธอตกน้ำจากแพแตก แล้วเสียชีวิตในวันที่ ๑๖ มค ๕๔
    - ร่างของเธอถูก เจ้าเมืองบาดาลหรือพญานาค ดึงลงไปเก็บไว้ในเมืองบาดาล ตำแหน่งห้วยน้ำโจน
    - ส่วนวิญญาณ ณ วันที่ ๑๒-๑๓ มีค ๕๔ ยังเป็นสัมภเวสีที่ห้วยน้ำโจน

การเรียกวิญญาณเธอมาพูดคุยจะกระทำได้ หลังวันเกิดของเธอคือ หลังวันที่ ๒๓ มีค ๕๔

เจ้าพ่อพิทักษ์สันติราษฎร์ คือ เทพชั้นจาตุมหาราชิกา (สวรรค์ชั้นที่๑) คอยดูแลร่างทรงของ แม่รอง
    - เจ้าพ่อฯ ในอดีตคือ พ่อขุนศรีอินทราทิตย์ แห่งอาณาจักรสุโขทัย
    - อดีตบุตรของท่านในสมัย สุโขมัย มาเกิดเป็นลูกของแม่รอง
    - ท่านเป็นเทพใจดี คอยช่วยเหลือพวกเรา เช่น พวกเราไม่สามารถเรียกวิญญาณของนุ่นมาคุยด้วยได้ ท่านก็ส่งจิตไปที่ห้วยน้ำโจนแล้วไปคุยกับเทพบริเวณนั้น รวมถึงการคุยกับเจ้าของเมืองบาดาลที่นำร่างของนุ่นไป เจ้าเมืองบาดาลไม่ยอมคืนร่างนุ่นมาให้
    - เจ้าพ่อฯ เตือนไม่ให้ใครไปค้นหาอีก เพราะอาจเสียชีวิตได้

ผู้เป็นพ่อแม่ ญาติพี่น้อง มิตรสหาย สามารถส่งบุญกุศล ไปให้นุ่นได้ เพราะเธออยู่ในสภาวะกายทิพย์ สามารถรับส่วนบุญเหล่านี้ได้ โดยไม่จำเป็นต้องมี ศพของเธอ

สังสารวัฎนี้ยาวนานมาก วิบากกรรมในอดีต ได้นำ นุ่นมาพบจุดจบ ณ ที่แห่งนั้ ขอให้ท่านทั้งหลาย ได้เข้าใจ และไม่ต้องอาลัยอาวรณ์ให้มากนัก เพราะจะทำให้จิตพวกท่านหม่นหมอง
    - ท่านควรขออภัย เจ้าเวรนายกรรมทั้งของ นุ่นและของท่านเอง เพื่อให้การจองเวรได้เลิกแล้วต่อกัน

ขอให้พวกท่านจงอยู่กับปัจจุบัน อย่าได้คร่ำครวญกับเรื่องราวในอดีต หรืออนาคต ของคนอื่นหรือของท่านเองให้มากนัก

ถ้ามีอะไรสงสัยอีก ก็ถามได้นะคะ
    พัชรินทร์ ๑๓ มีค ๕๔

Re:อยากขอความช่วยเหลือเรื่องคุณุน่น (ยุ้ย) - Patchrin Forum

2. มรรควิธี

มรรควิธี สมาชิกใหม่

ขอทราบความคืบหน้าจากผู้รู้ครับ

---ตอนนี้เป็อย่างไรบ้างครับ มีความคืบหน้าหรือเปล่าครับ

3. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องราวต่างๆ กำลังจะเงียบไป

4. titawan

<table class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead" colspan="2">วันนี้ 03:00 PM</td> </tr> <tr title="โพส 4493281" valign="top"> <td class="alt2" width="125" align="center">boriphat</td> <td class="alt1"> เรื่องราวต่างๆ กำลังจะเงียบไป </td> </tr><tr> <td class="thead" colspan="2">วันนี้ 02:04 PM</td> </tr> <tr title="โพส 4493103" valign="top"> <td class="alt2" width="125" align="center">แม่น้ำมูล</td> <td class="alt1"> ---ตอนนี้เป็อย่างไรบ้างครับ มีความคืบหน้าหรือเปล่าครับ </td></tr></tbody></table>

ยังไม่เงียบคะ เพียงแต่กำลังดำเนินการด้านอื่นกันอยู่แล้วไม่สามารถเอามาแจ้งได้ ถ้ามีอะไรที่สามารถบอกได้จะนำมาบอกนะคะ เพียงแต่ตอนนี้บอกไม่ได้เท่านั้นคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2011
  5. titawan

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=BYTfqxi3wA8]YouTube - ล่าสุดน้องยุ้ย คนหายทุ่งใหญ่ | 19 Mar 11[/ame]

คืบหน้าล่าสุด มีนาคม ตำรวจปูพรม ค้นหาน้องยุ้ย คนหายทุ่งใหญ่นเรศวร
    คดี น้องนุ่น วรฐิกา พรหมณะ คนหาย ทุ่งใหญ่นเรศวร ... หรือ นุ่น หรือ ยุ้ย อายุ 29 ปี อ้างว่า น้องนุ่นได้หาย ไป ขณะไปเดินเล่นที่ริมแม่น้ำโจน

16 มกราคม 2554 ที่ทุ่งใหญ่นเรศวรฝั่งตะวันตก ผ่านทาง อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี
    จุด ที่เกิดเหตุไม่ทราบแน่ชัด ฟังจากกลุ่มเพื่อนที่ไปด้วยกันให้การว่า ตั้งใจมาตั้งแคมป์ในป่าในระหว่างวันที่ 13-17 มกราคม 2554 จากวันที่แรกที่มาถึงก็ปกติดี จนมาถึงวันเกิดเหตุ เพื่อน(คนหาย) บอกว่าจะไปอาบน้ำ จึงเดินไปคนเดียวที่บึง(ไม่ทราบชื่อว่าบึงอะไร) ผ่านไปนานพอสมควร ในกลุ่มจึงผิดสังเกตุจึงเดินไปตาม ปรากฎว่าตัวหายไป เหลือแต่รองเท้าทิ้งไว้ (ในลักษณะไหน ไม่ทราบเพราะทางนั้นแจ้งมาเท่านี้)
    หลัง จากนั้นจึงช่วยกันออกตามหา และออกมาแจ้งความที่สถานีตำรวจด้านนอก หลังจากที่ได้รับแจ้ง ทางตำรวจและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องจึงช่วยกันออกตามหา ทั้งทางน้ำ และบนบก จนขณะนี้เป็นเวลากว่า 2 เดือนแล้ว ยังไร้ร่องรอย ตอนนี้ทางญาติและเพื่อนๆร้อนใจมาก โดยอยากบอกผ่านสื่อทางนี้เผื่อว่าท่านใดพอจะให้คำแนะนำได้บ้าง จะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณค่ะ

Ruang Den Yen Nee

ข่าว : 19 March 2011 -19/3/11 -19/3/54
    เรื่องเด่นเย็นนี้ -19 Mar 11 -19 มีนาคม 2554 -19 มีค. 54
    -19-03-54 -19-03-11-190354-190311

ไทย ทีวีสี ช่อง3 คลิป วีดีโอ ยูทูป
    Youtube clip VDO video

6. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

บอกไปแล้วนะครับ:cool:

7. overmage

overmage เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าที่กล่าวมาข้างต้น

ทำไม เจ้าของเมืองบาดาลต้องการร่างของคุณนุ่นไปละครับ ผมไม่เข้าใจ

เคยได้ยินมาว่าเทวดาชั้น จตุมหาราชิกา ท่านเขาไม่ค่อยชอบมนุษย์ไม่ใช่หรือครับ

นี่เป็นเพียงร่าง อสุภะ ของสัตว์ตายก็เอาไปเก็บไว้เพื่ออะไรครับ ผมงง

โปรดช่วยชี้ทางสว่างให้ด้วยครับ เพราะความไม่รู้ของผมอาจปรามาศใครๆ ได้ครับ

8. Tawan1990

Tawan1990 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ผมก้ไม่ทราบเหมือนกันคับ

9. angel323

angel323 สมาชิก

เอ่ออ อันนี้ผมคิดเล่นๆ(ถ้าไม่ควรยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ)นะครับ ถ้าคุณยุ้ยถูกพาตัวออกไปที่อื่นทั้งที่ยังมีชีวิตอยู่ละครับ ประมาณว่าถูกพาไปกักขังอะไรแบบนี้ละครับ เพราะว่าแฟนคุณยุ้ยก็เป็นพวกมีอิทธิพลใช่ป่ะ(แรงจูงใจผมไม่รู้ อันนี้ผมสมมุติเอานะครับ) ไม่ค่อยได้ติดตามข่าวผิดพลาดประการไดก็ขอภัยด้วยนะครับ ช่วยๆๆกันคิดนะครับ

10. titawan

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=cvXthpVC6vg]YouTube - เจาะประเด็น นุ่น 230354.flv[/ame]

11. kumpeang

kumpeang เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วแฟนหนุ่ม กับ เพือ่นๆ เขา ไปไหนกันหมด . . .

12. pandablahblah

pandablahblah Active Member

ขอให้พบไวๆนะคะ คนไทยทั้งประเทศเป็นห่วงเขามากๆเลยค่ะ ขอให้บุญคุ้มครองน๊าๆๆ >.<!!!

13. titawan

<table width="100%" border="0" height="36"> <tbody><tr> <td valign="top" width="80%" nowrap="nowrap">[​IMG] ความคิดเห็นที่ 211</td> <td valign="top" width="50%" align="right" nowrap="nowrap"> [​IMG] [​IMG]</td> </tr></tbody></table> ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกกำลังใจที่มอบให้ ขอขอบพระคุณทุกท่านที่กรุณาโอนเงินเข้าบัญชีเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการติดตาม ค้นหาน้องนุ่น/ยุ้ย ขณะนี้ทางทีมงานพร้อมนักข่าวและเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวนสอบสวนใหม่ได้เดิน ทางเข้าไปที่น้ำโจนอีกครั้งหนึ่งในวันนี้เพื่อค้นหาความจริง ต่างๆ แต่ขณะนี้ทางทีมงานกำลังประสพปัญหาในด้านทุนทรัพย์ในรื่องค่าใช้จ่ายอื่นๆ ครอบครัวของน้องนุ่น/ยุ้ยอยากขอความร่วมจากผู้ใจบุญทั้งหลาย ทางทีมงานอยากให้มีความชัดเจนในเรื่องนี้ ,อยากได้รับความเป็นธรรม,อยากเห็นความยุติธรรมเกิดขึ้นในสังคมไทยเรา น้องนุ่น/ยุ้ย เป็นตัวแทนเรียกร้องความยุติธรรมให้กับสังคม เราไม่อยากให้คำพูดของคนกลุ่มหนึ่งที่ว่า"คนไทยมันลืมง่าย พอเรื่องซาเดี๋ยวมันก็ลืม"เกิดขึ้นจริง ทางทีมงานไม่ได้ท้อถอยเรามีความตั้งใจอันแน่วแน่ในการที่จะพิสูจน์ความจริง และตั้งใจอย่างแท้จริงที่จะพาน้องนุ่น/ยุ้ย กลับสู่อ้อมอกของพ่อแม่ไม่ว่าจะสภาพใดก็ตาม ทางเราขอความกรุณาจากผู้ใจบุญ ช่วยความหวังสุดท้ายของพ่อกับแม่ของน้องนุ่น/ยุ้ย เป็นความจริงด้วยเถิด ขอขอบคุณล่วงหน้า ชื่อบัญชี นายประหยัด พรมณะ บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 058-2-06566-9 ธนาคารกสิการไทย สาขา งามวงค์วาน ขอขอบคุณ จากใจจริง
    <table border="0" cellspacing="1"><tbody><tr> <td valign="top" width="75" nowrap="nowrap">จากคุณ</td> <td>: เมาแจ่ม (เมาแจ่ม) [​IMG] </td> </tr> <tr> <td valign="bottom" width="75" nowrap="nowrap">เขียนเมื่อ</td> <td valign="bottom">: 25 มี.ค. 54 21:27:56 [​IMG] </td></tr></tbody></table>

14. CHUND

CHUND เป็นที่รู้จักกันดี

ยังติดตามเรื่องอยู่ครับ ขอให้ได้ข่าวดีไวไว

15. Tawan1990

Tawan1990 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    Copy จากเว็ปคุณ พัชรินทร์

เรียนผู้อ่าน จันทร์ ๒๘ มีค ๒๕๕๔

เมื่อคืนอาทิตย์ ๒๗ มีค ๕๔ ทีมงานได้พูดคุยกัยนุ่น พรมณะแล้ว

๑. ขณะนี้วิญญาณของนุ่นเป็นสัมภเวสี อยู่ที่ตำแหน่งที่มีน้ำวน ของห้วยน้ำโจน ทุ่งใหญ่นเรศวรตะวันตก ได้รับความลำบากมากอยากกลับบ้านแต่กลับไม่ได้

สิ่งที่เธอขอ: ให้ผู้อยากทำบุญให้เธอ ไปที่(หรือใกล้) กับตำแหน่งน้ำวน (ไม่ต้องลงไปในน้ำ) นิมนต์พระสงฆ์ไปหนึ่งรูป ถวายปัจจัย ๓ อัฐ(จริงแล้วแปลงเป็นเงินบาทไม่ถึงบาท) น่าจะถวายภิกษุ ประมาณ ๑๐๐๐-๓๐๐๐ บาท ตามกำลังทรัพย์ แล้วให้พระภิกษุ รวมถึงผู้ประสงค์จะช่วยนุ่นให้อนุโมทนาบุญ ให้วิญญาณนุ่นออกมาจากวังน้ำวน กลับไปที่บ้าน และให้นุ่นอธิษฐานขอขมาเจ้าเมืองบาดาลและบริวาร.. ให้นุ่นอโหสิกรรมแก่ผู้กระทำต่อเธอ เพื่อไม่ต้องจองเวรกันอีกในชาติหน้า
    - ขอเตือนว่าช่วงนี้มีอุบัติภัยเรื่องฝนตกน้ำท่วมมาก ขอให้รอจนปลอดภัยก่อน จึงค่อยไปที่นั่น

ส่วนดิฉันจะช่วยอีกแรงหนึ่งแต่ดิฉันจะไปทำให้ที่วัดจอมสุดาราม เพราะดิฉันไม่สะดวกจะไปที่ห้วยน้ำโจน

๒. ในแพนั้นนอกจากมีเพื่อนชายฯของนุ่นแล้ว ยังมีเพื่อนหญิงชื่อ เอ๋ ซึ่งไม่ได้ปรากฎในข่าวทั้งหลายว่าไปด้วย แต่เธอก็ไปด้วย เอ๋ได้ผลัก นุ่น ตกแพ ขณะที่แพลอยมาถึงตำแหน่งหน้าผา-น้ำวน
    - เอ๋ได้วางแผนกับเพื่อนชายฯ หลอกให้เธอมานั่งแพ
    - เอ๋ คงจะเป็น คู่แข่ง.. แย่งผู้ชายคนเดียวกัน

ในอดีตชาติ นุ่นคงเคยฆ่า เอ๋ ที่ห้วยน้ำโจน..นี่แหละคือ สังสารวัฎ

๓. ร่างศพของนุ่น ใกล้สลายหมดแล้ว ไม่ต้องหาอีก
    - เจ้าเมืองบาดาล หรือ ท้าวสีทธิโทตนาค (อายุ ๓๐๐๐ ปี) พูดว่า กลุ่มนี้มีหนุ่มสาวมาพลอดรักกันบนแพ ไม่เคารพสถานที่ซึ่งเป็นที่ศักดิ์สิทธิ์
    - ท่านพูดอีกว่า เมื่อ นุ่น ตกน้ำลงไปแล้ว มีบุคคลตามไปทำให้จมน้ำตายอีกต่อหนึ่ง นุ่นไม่ได้ตายในทันที( ผู้เขียนเดาเอาว่า คนที่มีรอยช้ำที่เบ้าตา อาจเป็นผู้กระทำการ หลัง นุ่นตกน้ำไปแล้ว)

16. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เฮ้อ............. ..

17. SitOrahan6

SitOrahan6 Active Member

24 กันยายน 2009
    ถ้าเป็นจริงนี่...พูดไม่ออกเลยนะครับ

ในความคิดผม....ผมก็เชื่อนะ ฟังดูแล้วเรื่องราวเชื่อมโยงกันดี

นี่ล่ะหนา "คน"

18. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้านี่ไม่เป็นจริงคนชื่อ เอ๋ ซวยเลยนะ
    แต่ถคิดแล้วมันก็มีความเป็นไปได้ถ้าเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นก็มีเหตุผลที่เพื่อนๆคนอื่นช่วยปิดข่าว
    ปล.ผมไม่ได้บอกนะว่าใครเป็นคนทำแค่คาดเดาความเป็นไปได้จากที่กล่าวมา

19. แจ๊กซ์69

ทำไมต้องเอาเทพมาเ้กี่ยวข้องดูเหมือนอลังการไปทำไมครับ

ถ้าผมเป็นเจ้าเมืองบาดาลผมจะเก็บกักศพไำว้ทำไมลูกเมียก็ไม่ใช่
    แล้วอายุ3000ปีจริงผมต้องณุ้ดีรู้ชั่วศึกษาธรรมจนเมตตราต่อมวลมนุษย์ก็จะช่วยเหลือ

ไปๆมาๆเลยเลยจะเป็นนิทานไปแล้วนะครับ

20. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    เวลาเราฆ่าใคร แล้วควรทำลายหลักฐาน แล้วจะไม่มีใครมาเอาผิดเราได้ เพราะไม่มีหลักฐานใดๆมาชี้ว่าเราเป็นคนทำ ยิ่งเรามีหน้ามีตาในสังคมเท่าไหร่ กฏหมายก็ยิ่งเอาเราผิดยากขึ้นเท่านั้น แต่อีกไม่นานความจริงทุกอย่างก็จะปรากฎ