ความลับของ " ขน" ที่เกี่ยวข้องกับ มนุษย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 24 สิงหาคม 2008.

1. เลือดเย็น

เลือดเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ

2. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    นึกถึงที่คอม้าแล้วรู้สึกดีกว่าค่ะพอนึกถึงหางม้าแล้วรู้สึกเจ็บปวดเหมือนเห็นภาพแส้ซ้อนทับอยู่

3. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    เป็นเหมือนกันถ้าแค่เล็มผมแตกปลายไม่เป็นไรแล้วก็ต้องเป็นแม่เท่านั้นที่ตัดให้ ให้คนอื่นตัดผมทีไรเป็นไข้ปวดหัวทุกที

4. บัวสีขาว

บัวสีขาว เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2009
    chearr
    กราบสวัสดีท่านอาจารย์สามตา
    ติดตามอ่านรายการของอาจารย์ ไม่ได้แอบนะคะแต่เพิ่งแสวงหาอ่าน หนะ (แย่จัง) เมื่อวันก่อน พุธที่ 4ก.พ.52 ไปที่บูธอาจารย์ ขอบพระคุณที่ใช้แปรงช่วยปัดรอบตัวตั้งแต่ศีรษะ ไหล่ แขน ลำตัว รู้สึกโล่งมากๆ เบา สบาย ไม่รู้เลยว่าแปรงที่ดูเก่าๆ จะทำให้ร่างกายเบาสบายได้มากจริงๆ ขอถามอาจารย์ว่าเมื่อเราใช้แปรงปัดสิ่งไม่ดีออกจากร่างกายแล้ว เราต้องมีวิธีทำความสะอาดหรือเปล่าค่ะ และมีหวีเขาควายกะเขาด้วยเหมือนกัน ซื้อมาจากเมืองจีน ไว้จะไปให้อาจารย์ช่วยดู เลยอยากรู้อีกว่าเขาควายแต่ละประเทศน่าจะมีความแตกต่างกันด้วยหรือเปล่าค่ะ โดยเฉพาะวัวกระทิง (ท่าจะน่ากลัว เนอะ)
    ขอบพระคุณท่านอาจารย์ที่กรุณาค่ะ

5. wutthik

wutthik เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    สาธุบันฑิตผู้มีปัญญาทั้งหลายควรอ่านแล้วใช้ปัญญาพิจารณา...อย่าผ่านไปโดยไม่ได้อะไรเลย...
    สัตว์โลกทุกชนิดล้วนไปเกิด ก่อนตายทุกผู้ทุกนามไม่มีเว้น เกิดเป็นได้ทั้งเพศผู้และเพศเมีย นอกจากรู้เท่าทันย่อมไม่ไปเกิด ก่อนตาย.... จะเกิดหรือไม่เกิด สัตว์มีปัญญารู้แจ้งเห็นจริงกำหนดได้ในปัจจุบัน ไม่ต้องรอชาติหน้าเพราะไม่เห็นไม่รู้ ไม่อยากก่อภพก่อชาติ ;aa1 รู้แจ้งแล้วนำมาใช้มาปฎิบัติจะอยู่อย่างไรให้เห็นพระนิพพานในชาติปัจจุบัน...สาธุ

6. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นว่า เรื่องนี้ เก่ามาก ตกรุ่นไปนานแล้ว
    ก็ขอยืนยันว่า ขนม้า นั้นมีพลังสูง สามารถปัดเป่า ความเจ็บป่วย และเสนียด *************** ออก จากตัวได้..พวกทำงานเขียนแบบแผ่นใหญ่ๆๆรุ่นเก่าจะมีแปรงขนม้าที่ว่านี้
    แต่ตอนนี้ การเขียนแบบแบบเก่า ไม่มีแล้ว..ใช้คอม หมด..แปรงขนม้า เลยหายาก

7. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณคะสำหรับข้อมูล ดี ดี

8. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

หุๆ ตามอ่านทุกอย่างที่มีสาระและประโยชน์ ว่าแล้วก็จะไปเสริชหาแปรงคนม้าในเน็ต กระทู้อาจจะเก่าจริง แต่มีสาระค่ะ

อนุโมทนาสาธุค่ะ

9. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ขนของ ยัค (YAK) หรือ จามรีทิเบต

เอามาหวีผม ขัดตัว และดูดพลัง สำหรับพวกโดนจู่โจม เล่นงาน จะไปภายใน 2 ปีนี้ มีธุระที่แชงกรีลา เก็บเงินอยู่ ไม่รุ้จะได้ไปป่าวค่ะ ปัจจัยน้อย

จะหามาฝาก พวกมีปัญหา ไม่ได้จะเอามาขาย จะแจกให้ฟรี แต่ไม่มีข้อมูลว่า เขาทำขายกันหรือเปล่า หากใครทราบแหล่ง บอกด้วยนะคะ จะไปตุนมาฝากเพื่อนๆ ด้วย

10. Mootang

Mootang เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกความรู้ที่มีให้ครับ !!

11. คนไทในสโลวีเนีย

คนไทในสโลวีเนีย เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาสาธุ...กราบสวัสดีท่านอาจารย์ทุกท่าน...เรื่องเสันผม...ผมอยากไว้ผมยาว(ใครๆไว้แล้วก็หล่อ ก็สวย) แต่ก็ไม่สามารถไว้ผมยาวได้ บางครั้งเป็นหวัดเลย เมื่อตัดสั้นรู้สึกดีมากๆ บางครั้งก็โกนเกลี้ยง (โล่ง เบา สบาย มากๆ) แต่คนรอบข้าง และที่ทำงานไม่ชอบ...ขอคำแนะนำด้วยครับ...

12. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
  13. ล้อเล่น

ล้อเล่น เป็นที่รู้จักกันดี

กราบท่านอาจารย์ ขออนุญาตนำกระทู้ให้ผู้ที่สนใจอ่านค่ะ