"ความแตกต่างระหว่างบุคคล"

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย DHAMMAPHOL, 6 เมษายน 2011.

1. Zapp!

Zapp! เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอแค่เข้ามาดู นะครับ

การสวดมนต์จะนำอำนาจและจุดมุ่งหมายมาสู่ชีวิต จงสวดมนต์ด้วยความผ่อนคลาย และสงบสุข

2. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    ไม่ต้องขอโทษหลอกค่ะ

ไม่ต้องขอโทษหลอกค่ะ พี่ไม่ได้ทําผิดอะไร
    ส่วนเรื่องความขัดเเย็งจาก เวปอื่น อันนี้น้องไม่ได้เก็บมาเป็นประเด็น เพื่อมาเเดกดันใคร หรือนํามาสร้างความน่าเชื่อถือเสริมให้ตนเอง เอาักันเเค่เฉพราะหน้านี่ก็เพียงพอเเล้ว สําหลับเหตุ เเห่งการ วิวาทะ ในครั้งนี้
    พระใครจะเเน่ จะเจ้ง กว่าใครอันนี้คุณน้องก็คงมิสามารถ เข้า ฌาณ ไปดูได้เพราะวงการ ใคร ก็ วงการมัน ถนัดใครก็ถนัดมัน เเต่เรื่องนึงที่เห็นว่าไม่สมควร นั้นก็คือ วิธี คิดในเเบบต่อยอด ในเรื่องของ ความสะใจ เฉพราะ บุคคล เพราะในเรื่องนี้ ดูยังไง มันก็เป็นเรื่องที่รัง เเต่จะสร้างความเเตกเเยก ออกไปมากขึ้น เเละ มากขึ้น

ถึงไม่บ่งบอกหรือระบุ แต่มันก็รับกันในวงกว้าง ผมว่าพี่เขาไปตั้งในกระทู้ที่พี่เขามีปัญหาไปเลยจะดีกว่า ถ้าเขาเป็นโจทก์กับคนใหม่ก็ไปตั้งคุยกันเลย [/QUOTE]

เเล้วอย่างข้อความที่ พี่ พิมมาเนี้ย ทําไมถึงเเยกไม่ได้ ล่ะ ว่าใหนมันกว้าง ใหนมันเเคบ
    เหมือนคนไป รุมโทรมนักเรียน ป สี่ พอเรื่องไปถึงตําหรวจ เขามาถามว่าใครร่วมกะทําบ้าง ใครเขาร่วม สังคกรรมบ้าง น้องขอถามหน่อยว่า พี่ จะไปเดือดร้อนอะไร
    ตําหรวจเขาถามมา วงมันกว้างก็จริง เเต่ถ้าพี่ไม่เกี่ยว เเล้วพี่จะเอาตัวเข้าไปเถียงเเทนจําเลยทําไม
    หรือว่า จําเลย ที่ไปรุมข่มขืนเขา เป็นเพื่อนกับพี่ พี่รู้เห็นด้วย จึงต้องเสนอหน้า ออกไปเเบกรับเอาไว้
    เเต่นี้พี่กลับเอาตัวเองลงไปคลุกวงใน สนับสนุน เพิ่มเติม เสริมเเต่ง ชัก เเม่นํ้าฮวงโฮ ขึ้นมา สกัด ปัดป้องการทํางาน ของเจ้าหน้าที่ เเถมไม่พอยังมีข้อมูล เพิ่มให้พิจารณาอีกต่างหาก
    ความขัดเเย้ง เนี้ย เขามีเเต่ต้องช้วยกันให้มันเบาลง เย็นลง เเต่นี่กลับ สุมไฟเพิ่มขึ้นไปเเฮ่ม
    หรือว่า คุณพี่ สะใจกับการ เพิ่มไฟในครั้งนี้หรือเจ้าค่ะ

3. นราสภา

ขอยกข้อความของพี่ ปั้น

ขอยกข้อความของพี่ ปั้น มาให้ทําความเข้าใจกันอีกที อ่านสักสามรอบ เเล้วก็คิดตามไปด้วย

4. นราสภา

ของพี่ โค โค ด้วย

เรื่งมันตัวเท่า มด เเต่รู้สึกว่า มีบางคนไม่อยากจะให้มันเป็นมด สักเท่าไร
    คนเขาเข้าใจกันเเล้ว ก็ยังจะไปดึง นั่น นู้น นี่ ขึ้นมาเพิ่ม มาเสริม เเต่ง เข้าไปอีก
    โตเเต่ตัว จริงๆ
    ถ่อยทีถ่อย อาศัย กันเเบบเนี้ยทํากันไม่เป็นหรือไงเจ้าค่ะ หรือว่ามันสนุกดี สะใจดี ก็เลย เติมๆเข้าไปเยอะๆ

5. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

เเล้วอย่างข้อความที่ พี่ พิมมาเนี้ย ทําไมถึงเเยกไม่ได้ ล่ะ ว่าใหนมันกว้าง ใหนมันเเคบ
    เหมือนคนไป รุมโทรมนักเรียน ป สี่ พอเรื่องไปถึงตําหรวจ เขามาถามว่าใครร่วมกะทําบ้าง ใครเขาร่วม สังคกรรมบ้าง น้องขอถามหน่อยว่า พี่ จะไปเดือดร้อนอะไร
    ตําหรวจเขาถามมา วงมันกว้างก็จริง เเต่ถ้าพี่ไม่เกี่ยว เเล้วพี่จะเอาตัวเข้าไปเถียงเเทนจําเลยทําไม
    หรือว่า จําเลย ที่ไปรุมข่มขืนเขา เป็นเพื่อนกับพี่ พี่รู้เห็นด้วย จึงต้องเสนอหน้า ออกไปเเบกรับเอาไว้
    เเต่นี้พี่กลับเอาตัวเองลงไปคลุกวงใน สนับสนุน เพิ่มเติม เสริมเเต่ง ชัก เเม่นํ้าฮวงโฮ ขึ้นมา สกัด ปัดป้องการทํางาน ของเจ้าหน้าที่ เเถมไม่พอยังมีข้อมูล เพิ่มให้พิจารณาอีกต่างหาก
    ความขัดเเย้ง เนี้ย เขามีเเต่ต้องช้วยกันให้มันเบาลง เย็นลง เเต่นี่กลับ สุมไฟเพิ่มขึ้นไปเเฮ่ม
    หรือว่า คุณพี่ สะใจกับการ เพิ่มไฟในครั้งนี้หรือเจ้าค่ะ
    [/QUOTE]

นั่นสินะผมไม่ควรมายุ่ง แต่ก็แปลก มีปัญหากับคนอื่น แต่ก็เอามาลงประจานให้คนได้รับรู้ แทนที่จะไปเครียกับคนที่เป็นปัญหา แม้แต่ตัวคุณเองก็ยกแม่น้ำโคตรทั้งห้า แถม เพิ่มไฟ ให้มันแย่ผมคงไม่ได้เลวเท่าคุณหรอกครับที่ยกกรณีเรื่องข่มขืนมาเกี่ยวกับพระเครื่อง ความคิดคุณมันไม่ได้สร้างอะไรที่ดีขึ้นมาแม้แต่นิดเดียว สร้างแต่ความปวดร้าวให้แตก แทนที่จะช่วยบอกช่วยกล่าว พิมพ์กับคนแบบคุณมันก็เหมือนคุยกับ.........

6. sitcy

sitcy เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    จงทำกับเพื่อนมนุษย์
    เขาเป็นเพื่อนเกิด แก่ เจ็บ ตาย ของเรา.
    เขาเป็นเพื่อน เวียน ว่าย อยู่ในวัฎฎสงสารด้วยกันกะเรา.
    เขาก็ตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส เหมือนเรา ย่อยพลั้งเผลอไปบ้าง.
    เขาก็มีราคะ โทสะ โมหะ ไม่น้อยไปกว่าเรา.
    เขาย่อมพลั้งเผลาบางคราว เหมือนเรา.
    เขาก็ไม่รู้ว่าเกิดมาทำไม เหมือนเรา ไม่รู้จักนิพพานเหมือนเรา.
    เขาโง่ในบางอย่าง เหมือนที่เราเคยโง่.
    เขาก็ตามใจ ตัวเองในบางอย่าง เหมือนที่เราเคยกระทำ.
    เขาก็อยากดี เหมือนเรา ที่อยาก ดี – เด่น – ดัง.
    เขาก็มัก จะกอบโกย และ เอาเปรียบ เมื่อมีโอกาสเหมือนเรา.
    เขามีสิทธิที่จะบ้า ดี – เมาดี – หลงดี – จมดี เหมือนเรา.
    เขาเป็นคนธรรมดา ที่ยึดมั่นถือมั่น อะไรต่าง ๆ เหมือนเรา.
    เขาไม่มีหน้าที่ ที่จะเป็นทุกข์ หรือตายแทนเรา.
    เขาเป็นเพื่อน ร่วมชาติ ร่วมศาสนา กะเรา.
    เขาก็ทำอะไร ด้วยความคิดชั่วแล่น และผลุนผลัน เหมือนเรา.
    เขามีหน้าที่รับผิดชอบ ต่อครอบครัวของเขา มิใช่ของเรา.
    เขามีสิทธิ ที่จะมีรสนิยม ตามพอใจของเขา.
    เขามีสิทธิ ที่จะเลือก (แม้ศาสนา) ตามพอใจของเขา.
    เขามีสิทธิ ที่จะใช้สมบัติ สาธารณะ เท่ากันกับเรา.
    เขามีสิทธิ ที่จะเป็นโรคประสาท หรือเป็นบ้า เท่ากับเรา.
    เขามีสิทธิ ที่จะได้รับอภัย จากเรา ตามควรแก่กรณี.
    เขามีสิทธิ ที่จะเป็นสังคมนิยม หรือ เสรีนิยม ตามใจเขา.
    เขามีสิทธิ ที่จะเห็นแก่ตัว ก่อนเห็นแก่ผู้อื่น.
    เขามีสิทธิ แห่งมนุษย์ชน เท่ากันกับเรา, สำหรับจะอยู่ในโลก.
    ถ้าเราคิดกันอย่างนี้ จะไม่มีการ ขัดแย้งใด ๆ เกิดขึ้น.
    สิ่งทีดีก็กระจายสู่ภายนอกได้ครับความขัดแย้งให้มันจบที่นี่อย่าเอาไปข้างนอกให้ชาวบ้านเขาเห็นเลยครับค่อยพูดค่อยเจรจากันเราพี่น้องกันทั้งนั้นนะครับสังคมพระเครื่องจะดีขึ้นมากครับ แตกต่างความคิดได้อย่าแตกแยกเลยนะท่านเจ้านายทั้งหลาย

7. narmja

พี่ไปซื้อกับ jin ละกัน ถ้าไม่แท้เขาคืนตังให้ พระผมมันเด็กๆครับ แต่รับประกันให้ยันลูกยันหลาน

8. นราสภา

มาดู ข้อความของ กัดดาฟี่กัน

มาดูข้อความของ กัดดาฟี่ กันหน่อย
    ถ้าพี่เขายังไม่ตรวจสอบพระตัวเอง
    เเล้วถ้าเขาตรวจสอบ เเล้ว เขามั่นใจในเเบบของเขาล่ะ
    สรุปว่า มีปัญหากันส่วนตัว มาก่อน ว่างั้นเหอะ ก็เลยไม่พอใจ พอมา เวป นี้ก็เลย ขอซะหน่อย

9. narmja

เหรอ ผมอยู่เวบนี้มาตั้งนานแล้ว ช่วยดูหน่อยครับ ปัญหานั้นมันเกิดจากตัวบุคคลเอง สมเด็จปากน้ำรุ่น 1 เก๊ขนาด นั้นลงขายบอก รุ่น 1 ส่งตรวจสอบหรือยังละ ส่งก่อนค่อยมาพิมพ์

[​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2011
  10. นราสภา

55555555555 โอ้ยยยยย สนุกดีจัง

นั่นสินะผมไม่ควรมายุ่ง แต่ก็แปลก มีปัญหากับคนอื่น แต่ก็เอามาลงประจานให้คนได้รับรู้ แทนที่จะไปเครียกับคนที่เป็นปัญหา แม้แต่ตัวคุณเองก็ยกแม่น้ำโคตรทั้งห้า แถม เพิ่มไฟ ให้มันแย่ผมคงไม่ได้เลวเท่าคุณหรอกครับที่ยกกรณีเรื่องข่มขืนมาเกี่ยวกับพระเครื่อง ความคิดคุณมันไม่ได้สร้างอะไรที่ดีขึ้นมาแม้แต่นิดเดียว สร้างแต่ความปวดร้าวให้แตก แทนที่จะช่วยบอกช่วยกล่าว พิมพ์กับคนแบบคุณมันก็เหมือนคุยกับ......... [/QUOTE]

555555 ใจเย็นนะเจ้าค๊าาาา เดี๋ยวเส้นเลือดในสมองเเตกไม่รู้ด้วยเน้อออ
    คุยกับน้องเเล้วมันเหมือนคุยกับ กระจกเงาใช้ไหมล่ะ 555555(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

11. narmja

555555 ใจเย็นนะเจ้าค๊าาาา เดี๋ยวเส้นเลือดในสมองเเตกไม่รู้ด้วยเน้อออ
    คุยกับน้องเเล้วมันเหมือนคุยกับ กระจกเงาใช้ไหมล่ะ 555555(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)
    [/QUOTE]

ป่าวเลย เหมือนคุยกับคนป่วยทางจิต

12. นราสภา

ให้ดูอะไร

ให้ดูอะไรมิทราบเจ้าค่ะ พระปากนํ้าหรอ น้องไม่ได้พูดเรื่องพระเลยสักนิด
    เข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวเจ้าค่ะ
    คุยกะน้องนี่ถึงกับต้องนําพระ ขึ้นมาบัง เลยหรอค่ะ ช่างเป็นเกรียติอย่างยิ่ง

ถ้าไม่เข้าใจ น้องจะบอกให้ว่าคุยอะไรกัน
    เราคุยกันเรื่อง การสร้างความเเตกเเยก โดยเอาปัญหาส่วนตัว เข้ามาเป็นฐานกําลัง เเอบสุ้มอยู่ เพราะกลัวนํ้าหนักมันไม่พอ ยกโน้น ยกนี่ มาบัง เฉไฉ พลิกเเพลง ตะเเคงลิ้น เป็นว่าเล่น เเบบนี้ น้องว่าย้ายไปอยู่ ประเทศ ลิเบีย ไปกอดคอ กอดเขา กัดดาฟี่ยังจะดีซะกว่า
    คนไทยรึปล่าวเจ้าค๊าาาา

13. neopass

neopass เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_end -->----------------------------------------------------------------------------

ผมอ่านมาตั้งแต่หน้า 1 ผมขอพิมพ์มั่งล่ะกัน โดนใครไป อยากกลับมาด่าก็เชิญ

ที่ยกตัวอย่างมา คือ

1.ไม่ได้เป็นญาติฝ่ายไหน แต่เห้นการกระทำที่ไม่ดี หรือว่าผิดกฎอะไรก็แล้วแต่ คนดีๆ เค้าจะต้องออกมาเตือน

รู้ทั้งรู้ว่า การเตือนครั้งนี้ จะต้องมีเลือดซิบๆแน่นอน แต่ต้องการผู้ที่ศึกษาไม่เดินหลงทาง

เหมือนกันกับที่คุณยกตัวอย่างมา มีคนไปรุมสกัม รุมข่มขืนเขา แต่มีคนที่เห็น เหตุการณ์นั้นและรู้ในพฤติกรรมนั้นๆ ของคนนั้นๆ

แต่ตำรวจหรือเจ้าหน้าที่ไม่ถาม คุณเองก็จะไม่มีการให้ความจริงแก่ตำรวจหรือเจ้าหน้าที่ใช่มั๊ยครับ

เพราะคุณถือว่า ไม่ใช่เรื่องของคุณ ใครจะข่มขืนใครก็ช่าง ถึงจะคุณจะเห็นเหตุการณ์เกิดขึ้นต่อหน้า

ถ้าตำรวจหรือเจ้าหน้าไม่ถาม คุณก็ไม่ยื่นมือเข้าไปช่วยอะไรเลย ปล่อยๆมันไป แล้วถ้ามันเกิดขึ้นกับตัวคุณเอง

แล้วมีคนทำกับคุณแบบนี้บ้าง คุณจะเรียกร้องหาคนดีที่ไหนมาช่วยคุณ คนที่เค้าอุตส่าออกมาเตือนแต่กลับโดนว่า โดนประนาม

ยกตัวอีก 1 เรื่องนะ

มีโจรใส่หมวกกันน๊อค เสื้อแจ๊คเก็ตดำแขนยาวขี่มอไซค์ มาจอดหน้าร้านทอง แล้วเข้าไปเอาปินจี้เจ้าของร้านทอง

โจรได้ทองไปเยอะพอสมควร โจรรีบร้อนวิ่งออกมา ชนคุณที่หน้าร้านเข้าพอ ตอนล้มลง คุณเห็นแผลเป้นที่มือข้างซ้าย

ที่มีอยู่นิดนึง ซึ่งไม่สังเกตุดู ก็จะมองไม่เห็น เผอิญว่า คุณสายตาดีกว่าคนอื่น และเห็นแผลเป็นอันนั้นเข้า

และรู้ได้ทันทีว่า เจ้าของแผลเป็นอันนั้นเป็นใคร ภายใต้หมวกกันน๊อคอันนั้น ซึ่งเป็นโจรปล้นร้านทองอยู่

โจรคนนั้น ตั้งตัวได้ รีบลุกขึ้นและวิ่งขึ้นรถมอไซค์แล้วบิดหายไป พอดีกับเจ้าหน้าที่ตำรวจมาถึงที่สถานที่เกิดเหตุ

คุณเองก็ยืนอยุ่ตรงนั้นด้วย เจ้าหน้าที่ได้สอบเกี่ยวกับรูปพรรณสัณฐานเกี่ยวกับคนร้าย รวมถึงดูกล้องวงจรปิดแล้ว

แต่ไม่สามารถระบุตัวคนร้ายได้เลย มีเพียงคุณคนเดียวเท่านั้น ที่สามารถแจ้งกับเจ้าหน้าที่ได้ ว่าคนร้ายหรือโจรคนนั้น

เป็นใคร ทำอะไร อยุ่ที่ไหน แต่เจ้าหน้าที่ก็ไม่สอบถามอะไรกับคุณเลย และที่คุณคิดว่าไม่ถามก็ดี เพราะไม่ใช่เรื่องของคุณ ไม่อยากเข้าไปยุ่ง

แต่คุณได้มองสายตาของเจ้าของร้านทองนั้นหรือป่าว ที่เค้าต้องสุญเสียอะไรไปมั่ง คุณได้เคยคิดมั๊ยว่าเค้าจะเสียใจแค่ไหน

แต่เพราะคุณคิดว่า ไม่ใช่เรื่องของคุณเอง คุณเลยไม่เอามาใส่ใจ

แต่ถ้าคุณคิดจะช่วย เสนอตัวเป็นคนดี เดินเข้าไปบอกเจ้าพนักงานหรือเจ้าหน้าที่ตำรวจว่า รู้จักกับชายผู้นี้

และสามารถนำพาไปจับกุมชายผู้นี้ได้ คุณจะเป็นคนดีมากแค่ไหน เจ้าของร้านทองเค้าจะดีใจมากแค่ไหน

สังคมจะดีมากขึ้นแค่ไหน ที่ยังมีคนดีๆเช่นคุณอีก คุณเป็นกล้าหาญ ทำดีแล้วย่อมได้ดี จะมีแต่คนสรรเสริญคุณ

แต่คุณปล่อยให้ทุกอย่างผ่านไป โดยที่คุณมีความรู้ แต่ไม่ได้นำความรู้มาช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน คุณจะมีความรู้ไปทำมครับ

14. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    อย่าไปต่อล้อต่อเถียงเลยครับ ปล่อยไปให้เหมือนกะกระทู้สมเด็จกะกริ่งปวเรศดีกว่า

เราก็เตือนได้เเค่ในระดับนึงเท่านั้นครับ พี่เค้าก็คงไม่เชื่อใครทั้งนั้นละครับนอกจากตัวเอง

15. narmja

ตกลงไมได้คุยเรื่องพระใช่หรือเปล่า โอเค ถ้าผมไม่ใช่คนไทยแล้วคนอย่างคุณคุณคุยกับผมได้ด้วยเหรอ เขาคุยกันเรื่องพระคนบ้าที่ไหนมาออกนอกไปข่มขืน ไปบ้ากัดดาฟี่ บ้าหรือเปล่า กินยาคุมสมองซะบ้างนะครับ หลงดูพระมั่วแล้วยังแถไปนอกประเทศ

16. นราสภา

ไปดีฟ่าาาาาา

น้องไปดีกว่า ไม่อยากสทนา กับ กัดดาฟี่ เมืองไทย ไร้สาระ ถ้าไม่เข้าใจก็กลับไป เริ่มอ่านดูใหม่ก็ดี น่ะเจ้าค่ะ ว่า น้องกําลังพูดเรื่องอะไร
    ส่วนเรื่อง ปัญหา ทางจิต ของน้องนี่ ดูถ้าว่า คงจะจริงตามที่ว่ามา เเต่ดูว่า พี่ก็น่าจะ อาการ หนักพอๆกัน กับน้องน่ะเจ้าค่ะ ถึงได้คุยตอบโต้กันไปมาได้ อัตทารส ซะขนาดดดดด นี้ 5555555
    ปล หลังจากน้องไปเเล้ว ก็ อย่าลืม เห่าตามหลังมาด้วยล่ะ จะได้ครบองค์ประกอบ ของ ของ ของ เอ้ ของตัวอะไรน๊า นึกไม่ออก
    (deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

17. คนปั้นพระ

คนปั้นพระ เป็นที่รู้จักกันดี

ความหมายของผมก็คือพระเก๊มันก็มีทุกสนาม เค้าขายพระเก๊หรือพระแท้ ก็ไม่เห็นเค้าจะไปสวดพระใคร ใครเค้าอยากจะเล่นแบบไหนก็ต้องปล่อยเค้า ไม่ใช่จะไปบังคับใครให้มาเล่นตามเรา บางคนเค้าก็ไม่ได้ใช้ตาดู และบางกลุ่มเค้าก็ใช้หูเล่น การรับประกันแท้ให้ตลอดชีวิตหรือตลอดกาลก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นพระแท้ครับ จะเป็นเด็กหรือจะเป็นคนแก่หัวหงอกผมก็ว่ามันมีศักดิ์ศรีเท่ากัน
    และที่สำคัญผมซื้อพระใครก็ยังไม่เคยให้ใครรับประกัน
    และที่สำคัญ เซียนที่เค้าขายพระทุกสนามเค้าไม่สวดพระใครซี๊ซั๊วถ้าเค้าไม่ได้ถามและเค้าก็จะไม่ว่าใครว่าดูพระไม่เป็นครับ ผมก็คงบอกได้แค่นี้ จะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่ครับ

18. narmja

ผมเชื่อครับพี่ อิอิ รุ้สึกจะไม่ถึงพันคนนะพี่ ถ้าผมพูดล่วงเกินยังไงผมต้องขอโทษด้วยครับพี่

19. คนปั้นพระ

คนปั้นพระ เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าไปต่อความยาวสาวความยืดเลยครับน้อง จะประสพความสำเร็จด้านนี้ให้ดูพี่เล็ก รูปหล่อเป็นตัวอย่างครับท่านเป็นตัวอย่างที่ดีมากๆ และอีกคนคือน้องบอย ท่าพระจันทร์ สองคนนี้สมัยก่อนเป็นแบบไหน เดี๋ยวนี้เค้าก็เป็นแบบนั้น
    ร้อยละ90สำหรับบอย ส่วนพี่เล็กผมให้เต็มร้อยว่าคนในสนามรักพวกเค้าทุกคนครับ
    เซียนพระจะไม่ตายด้วยพระเก๊หรอกครับ แต่ตายด้วยคำพูดของตัวเอง บางครั้งขายพระเก๊อยู่ทุกวันและก็รับประกันเค้าด้วยแต่ก็ไม่เห็นมีใครเอามาคืนสักคน กระทู้นี้น้องน้ำก็ไม่ต้องไปต่อกับเค้าอีกแล้วละครับ หยุดตรงนี้แหล่ะ

20. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เห็นด้วยครับ เห็นด้วย ครับ ณ.นาทีนี้ ผมก็ยังกล้าพูดว่าไม่ได้อยู่ข้างใหน แต่อยากให้จบ ที่คุณจินพูดถูกครับ ใครจะเล่นอะไร อย่างใครก็แล้วแต่เค้าตังค์เค้า ขัดหูขัดตา กัน ก็ปล่อย ไปตามกรรม คนแต่ละคน มีกรรมของตัวเองทั้งสิ้น อย่าไปคิดดีว่า บอกแล้วจะได้บุญ เกิดคน คนนั้นมีกรรมจริงๆ คุณบอกเค้าว่าคนนี้เล่นพระปลอม เกิด ไม่มาเจอเวบนี้ ไปเดินๆโด่ๆ แล้วเจออีกคน ปล่อยพระปลอม คิดอย่างไรครับ ผมว่า แล้วแต่กรรมแต่กว่า นะ จบๆ เหอะๆ ครับ แต่ถ้าบางคน คิดว่า เอา คำว่า หวังดี คิดดี มาบังหน้า ไม่จบสักที ก็ แสดงว่า มีมูลหละ ว่าใหม คนกลางๆ (กลางจริงๆ นิ่งๆแบบคนโตนะครับ)