คาถากั้นเขต

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย เร่งธรรม, 31 มกราคม 2017.

1. เร่งธรรม

เร่งธรรม Active Member

24 ธันวาคม 2016
    ท่านใดที่ออกไปเที่ยวกลางแปลงประเภทกางเต้นนอนนอกสถานที่บ่อยๆเหมาะจะนำไปใช้นะครับ
    วิธีใช้คาถาให้ว่าดังนี้ครับ
    พุทธัง สัตตะรัตนะมะหาปะการัง สะระนังคัจฉามิ
    ธัมมัง สัตตะรัตนะมะหาปะการัง สะระนังคัจฉามิ
    สังฆัง สัตตตะรัตนะมะหาปะการัง สะระนังคัจฉามิ

ให้หาไม้มาหนึ่งอันยาวพอดีขีดลงที่พื้นดินได้นะครับ ได้แล้วก็ให้ว่าพระคาถาพร้อมทั้งใช้ไม้ที่ท่านมีอยู่ ขีดเส้นที่พื้นรอบๆบริเวณที่ท่านตั้งแคมป์(เต้น มุ้ง กลด บริเวณที่นั่ง ที่นอน) ขีดไปว่าไปให้ครบและจบพร้อมกัน(ขีดเป็นวงกลมให้เส้นชนกัน รอบๆที่ท่านตั้งอยู่) แค่นี้เป็นใช้ได้ครับ ถ้าจะมีวิญญานหรืออะไรก็แล้วแต่เข้ามาหาท่าน ก็จะอยู่แค่นอกวงกลม
    ที่มาพระคาถา ได้จากหลวงพ่อสุจิตร์ ตอนท่านยังออกธุดง ได้พบพระลึกลับรูปหนึ่ง รู้ว่าท่านจะได้รับอันตรายจากสิ่งลี้ลับในคืนนั้น จึงเมตตามาขีดวงกลมนี้ให้ และได้ปักกลดอยู่ใกล้ๆกันนั้น ในคืนนั้นปรากตว่ามีควายธนูตัวใหญ่ตาแดงก่ำเข้ามาพยายามจะชน เข้ามาในมุ้งกลดของท่าน แต่เข้ามากี่ทีก็ก็เข้าไม่ถึง ได้แต่ส่งเสียงครางฮือๆ ขู่ และเดินวนเวียนอยู่รอบนอกของวงนั้น จนในที่สุดก็ถอยออกไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2018
  2. พระอาจารย์ ท้าวไกรลาศ

พระอาจารย์ ท้าวไกรลาศ สมาชิกใหม่