คาถาขอเชิญเทวดามาอวยพร (มนต์ เทวดาบอก)

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ฤาษี, 13 กรกฎาคม 2011.

?
  1. ชอบ

2 vote(s)
    100.0%
  2. เฉยๆ

0 vote(s)
    0.0%
  3. ไม่ชอบ

0 vote(s)
    0.0%
  1. ยอดบารมี

ยอดบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

นานๆ จะได้ออกมาเจอลูกศิษย์ ทั้งความคิดถึง และดีใจไปพร้อมน้ำตา

ห่วงครูนะ รักครูมาก

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ยอดบารมี

เป็นภาพที่นำมาซึ่งความปลาบลื้มของศิษย์

ดีใจครับที่ได้เจอครู

3. อนุโมทนามิ

อนุโมทนามิ สมาชิก

ครูร้องไห้หรอ วันนั้นผมไปแต่เข้าไม่ถึงครูอ่าคนเยอะ

4. อนุโมทนามิ

เป็นเจ้าภาพ(ประธาน)ด้วยครับ

ผมสั่งจอง 4 ดอก นะครับ ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพ่อครูด้วยครับ
    มีที่บัญชีธนาคารป่าวครับ ขอด้วยครับผม

5. ยอดบารมี

สาธุครับ

เดี๋ยวส่งไปที่ เมลนะครับผม แล้วจะแจ้ง ส่งมาที่นี่นะครับ

6. ยอดบารมี

ปาฎิหารรย์เกิด จริงๆค่ะ จากบทสวดนี้ สวดได้ประมาณ 10 วันมาแล้ว ก่อนหวยออก อาจเป็นเพราะเราเชื่อในบทสวด ตอนแรกที่สวดไม่อธิษฐานขออะไร เพราะสวดยังไม่คล่อง แต่ แค่ตั้งใจสวดเพื่อให้จำแม่นขึ้นใจ ... แต่มีเหตุบังเอิญ คืนก่อนวันที่หวยจะออก เราเลยอธิษฐานขอ (ร้อนใจ) เพราะว่าต้องใช้เงินเยอะ บังเอิญการค้าที่บ้านขาดเงิน 10000 บาทที่จะจ่ายค่าของ พอสวดเสร็จ หลายจบเหมือนกัน....เสร็จแล้วก็อธิษฐาน (ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เคยอธิษฐานขอเลย) ขอพรเทวดา ที่อยู่ ณ บริเวณนี้ ลูกขอโชคลาภ ในวันพรุ่งนี้ เพราะขาดเงินจ่ายค่าของ...สาธุพรุ่งนี้ขอให้มีโชคลาภเข้ามาให้ทันเวลา ....ได้ผลค่ะ...บังเอิญรุ่งขึ้นได้หวยมา โดยที่ไม่ได้ฝันเองค่ะ...96 กับ 56 เลยซื้อซะตัวละ 100 ได้เงินมา 7000 บาท เฮ่อ...โล่ง... ก็ยังดี ที่ได้มา 7000 ไม่งั้นแย่เลยอ่ะ บุญเรามีแค่นี้ เทวดาก็ช่วยได้เท่านี้ ....เชื่อ 100 เปอร์เซ็น ค่ะ ....ขอบคุณเทวดาทุกๆพระองค์...ขอบคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ...อนุโมทนาสาธุ อีกครั้ง

ขอบคุณ คุณ ปูชิดาโพสต์ 3-8-2011 12:31 | แสดงเฉพาะโพสต์ของผู้ใช้นี้
    จาก.....คาถาขอเชิญเทวดามาอวยพร (มนต์ เทวดาบอก) - ห้องญาณทิพย์ - หน้าแรก ญาณทิพย์ - Powered by Discuz!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2013
  7. อนุโมทนามิ

ครับผม ที่อยู่ จะส่งให้ทางอีเมลนะครับผม ขอบคุณมากๆๆ ครับผม

8. Nuk036

Nuk036 Active Member

19 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับ คุณ ยอดบารมี

จริงๆ กระทู้นี้โดนละเลยมาตั้ง 2 ปี ยังกลับมาตอบอีก ขอบคุณจริงๆครับ ( จริงๆ ลืมไปแล้วด้วยซ้ำ ) พอดีวันนี้ได้มาเปิด เห็น กระทู้นี้ขึ้นมาเลยเข้ามาดู

แล้วตอนนี้ ท่านครูเป็นอย่างไรบ้างแล้วครับ ผมหมายถึง อาการป่วยที่เคยพูดกันไว้เมื่อสองปีก่อน

และตอนนี้ท่านครูอยู่ที่ไหนครับ เผื่อมีโอกาสได้ไปกราบท่านบ้าง ( เพราะไหนๆ ก็ถือว่าได้ คาถาจากครูมา เหมือนกนั )

อนุโมทนา สาธุ ครับ

9. ยอดบารมี

ครูท่านยังสบายดีครับ หลังจากที่พักผ่อนมานาน ก็กลับมาพักฟื้นเปิดหูเปิดตา
    ตามประสาคนชอบป่าชอบจาริกบ้างนิดหน่อย
    งานยุ่งมานานแต่ขอพักงานของท่านสักระยะ
    ครูท่านก็ยังดำเนินชีวิตแบบเรียบๆแบบเงียบๆ ตามสไตร์ของท่านไปตามประสาคนพักผ่อน
    ขอบคุณที่ยังห่วงหาครูเหมือนเดิมนะครับ
    ส่วนคุณ ศิษย์ฤาษี เดินทางไป ฟินแลนท์
    คงอีกนานกว่าจะกลับ ตอนนี้ ลูกศิษย์หลายๆๆ คนก็ดูแลครูสลับกันครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  10. นะโมนมัส

นะโมนมัส เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2012
    ผมพึ่งรู้ว่า อาจารย์ของกงยอดบารมีคือเจ้าของคาถานี้ สาธุๆๆๆครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2013
  11. รุ้งกินน้ำ

รุ้งกินน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ช่วงวันที่21-27ก.ค.56ผมเดินทางบ่อย ด้วยรถส่วนตัว เป็นรถเก๋งเก่าๆ สภาพถ้ารู้ใจก็กล้าขับนะครับ วันที่25ผมเดินทางไกล ระยะทางประมาณ ห้าร้อยก.ม. ระหว่างทางก็สวดมนต์บ้าง พูดคุยกันบ้าง มนต์ที่ใช้สวด คือมนต์เทวดาบอกนี่แหละ สลับกับ คาถาจักรพรรดิของ ลป.ดู่บ้าง คาถาเงินล้านบ้าง แต่ก็เน้นที่มนต์เทวดาบอก รถเจ้ากรรมเริ่มแสดงความชราภาพออกมา คือไดชาร์ทไม่ทำงาน เครื่องก็เริ่มสดุด จนกระทั่งไฟแบตหมดเกลี้ยง ที่สุดเครื่องยนต์ก็ดับ....หาร้านซ่อมไม่มีแล้วครับ เพราะเวลาเกือบสามทุ่มแล้ว ขณะที่ผมละล้าละลังอยู่นั้น ก็มีพลเมืองดีท่านนึงเข้ามาสอบถามอาการของรถนะครับ ผมก็เล่าให้ฟัง แล้วก็พานั่งรถไปหาช่างที่ร้านซ่อม รู้สึกแปลกใจระคนดีใจนะครับ ว่าในยามคับขันยังมีคนที่มีน้ำใจยื่นมือมาช่วยเหลือ โดยผมไม่นึกหวังว่าจะมี แต่ผมก็เชื่อมั่นว่า น่าจะเป็นด้วยคาถาเทวดาบอกนี่แหละครับ เรื่องยังไม่จบแค่นี้นะครับ เกี่ยวกับรถคันเดินนี่แหละ เช้าวันเสาร์ที่27 ผมต้องเดินทางอีก คราวนี้เกิดเหตุที่ล้อรถด้านหลัง ลูกปืนล้อแตก ผมก็ฝืนวิ่งมาได้หลายวันแล้วละ ด้วยความประมาทคิดเอาเองว่า คงยังไม่เป็นอะไรมาก เดี๋ยวค่อยให้ช่างตรวจดู ที่ไหนได้พอผมขับแซงคันหน้า รถเกิดอาการส่ายอย่างแรง จะหักเข้าซ้ายก็กลัวจะไม่พ้นคันที่แซง ยอมรับว่าตกใจนะ แต่ก็ตั้งสติได้ จึงพยายามประคองรถเข้าข้างทางด้านขวา จอดได้ เปิดประตูออกมาดู โอ้โหะ ล้อมันแบะออกเสียดสีกับบังโคลนจนเกิดควันขึ้น มีกลิ่นเหม็นไหม้ด้วย เฮ้อ ผมเดินแบบปลงๆไปถามร้านค้าใกล้ๆว่ามีร้านซ่อมรถแถวนี้มั๊ย เขาก็ชี้บอก นู้นอีกเป็นกิโล ผมเดินกลับมาที่รถ เหมือนเทวดามาโปรดอีกน่ะแหล่ คนที่ผมถามเมื่อกี้นี้เขามีน้ำใจบอกคนให้ไปตามช่างมาดูรถให้ผม สุดท้ายก็ได้ช่างมาซ่อมรถให้ โดยที่ผมไม่ต้องเดือดร้อนอะไรมากมาย ตอนที่ช่างขึ้นแม่แรงยกรถเพื่อจะดูล้อนี่ซิครับ พอยกขึ้นมาหน่อยนึงประมาณ4-5นิ้ว ล้อก็หลุดพลั๊วะออกมาเอง ผมนี่เอ๋อเลยครับ นึกภาพดูหากผมประคองรถเข้าข้างทางไม่ได้ เกิดล้อหลุด แล้วอะไรจะเกิดขึ้น อย่างนี้ผมเชื่อสนิทใจเลยว่า เทพ-เทวาทั้งหลาย ตลอดถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต้องช่วยไว้แน่ๆเลย(ผลจากการสวดมนต์เทวดาบอก) สาธุ สาธุ สาธุ!

12. นะโมนมัส

นะโมนมัส เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2012
    สุดยอดเลยครับ คุณดนุน ขอเทวดาปกปักรักษาไปยาวนานเลยนะครับผม

ผมได้ไปเยี่ยมพ่อครูมาเลยเอาใบอนุโมทนามาให้อนุโมทนาบุญร่วมกันครับผม
    http://palungjit.org/posts/8154636

ขนาดไฟล์:
      114.5 KB
      เปิดดู:
      467
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2013
  13. รุ้งกินน้ำ

รุ้งกินน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ขอร่วมโมทนาบุญ กับคุณ นะโมนมัส ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ!

14. ยอดบารมี

อนุโมทนาบุญด้วยลูก

สาธุ ชอบจัง

15. เทพธัญ

เทพธัญ สมาชิกใหม่

7 มิถุนายน 2012
    สาธุ ขอบคุณครับ

16. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าจะถามอยู่พอดี คิดเหมือนกันทั้ง 3 ข้อเลยค่ะ โดยเฉพาะเรื่องที่สาม ตอนนี้อากง กับปู่ไม่สบายพอดี ขอบคุณผู้ถามนะคะ รวมทั้งเจ้าของกระทู้ด้วย

17. ยอดบารมี

ตอนนี้เข้าของกระทู้ไปทำงานที่สิงคโปร์แล้วนะหนู
    ส่วนเรื่องขอน่ะ เราใช้คำว่าความเพียรดีกว่า
    การสวดมนต์เป็นเรื่องดี สวดไปเถอะถือว่าเราได้สวดต่ออายุให้คนป่วยด้วย
    ส่วนเรื่องขอ กงว่า ขอไปเรื่อยๆ เหมือนมีเพื่อนมาช่วยเยอะๆ
    อย่าคิดว่าขอแล้วไม่ได้ไม่สำเร็จ ภพภูมิคนละชั้นบางทีท่านมาช่วยแล้วแต่กำลังบุญท่านผู้ช่วยก็น้อยเกินไปกว่าที่จะขอได้

เหมือนเราจะย้ายรถย้ายเรือ วันนี้สองคน พรุ่งนี้สามคน มะรืนนี้ 5 คน มันก็เพิ่มมากไปเรื่อยๆ

การภาวนาเป็นของดีจัดเป้นบุญอย่างหนึ่งของผู้กระทำด้วย คือภาวนามัย จัดอยู่ในบุญกิริยาวัตถุสิบประการ ที่สำคัญเราก้ต้องดูสภาพจิตใจเราด้วยว่าอยู่ในอารมณ์สงบเย็นหรือเปล่า
    และ ก็เป็นบุญเป็นกรรมของผู้ป่วยด้วย และก็จะสำเร็จด้วยการที่เราอธิฐาน บุญฤทธิ์มีจริง ส่วนเรื่องกรมหนักมากก็ลำบากหน่อยอาจจะไม่ได้ผลอะไรเลย คงเป็นลักษณะเทวดาส่ายหัวช่วยไม่ได้แต่ก็ดีกว่าที่เราไม่ได้ทำอะไรไม่ใช่หรอ

ของพวกนี้ก็ไม่แน่ บางทีจังหว่ะและโอกาสแห่งบุญที่สำพันธ์ ก็เข้ามาสมานช่วยเหลือเราได้ อย่างประจวบเหมาะ ดีกว่าแล้วแต่เวรแต่กรรม...กะระมัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2014
  18. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตินำไปสวดและนำไปเผยแพร่น่ะค่ะกราบอนุโมทนากับเจ้ากระทู้ด้วยค่ะ ;20

19. ยอดบารมี

สาธุ นะหนู

20. ยอดบารมี

แจกบทสวดมนต์บทนี้นะลูก สามารถนำไปปริ้นติดไว้ข้างฝาตรงบริเวณหิ้งพระไปไล้เลย
    สาธุๆๆๆ ตอนนี้กำลังจัดพิมพ์แจกโดยชมรมยอดบารมีธรรมรักษานะลูก คอยติดตามข่าวนะ สาธุ