คาถาช่วยทำข้อสอบ

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 7 มีนาคม 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ถาม : สอบคะแนนไม่ค่อยดีเท่าไร ?

ตอบ : ใช้คาถาช่วยจ้ะ ภาวนาคาถา สะหัสสะเนตโต เทวินโท ทิพพะจักขุง วิโสธายิ นึกถึงลมหายใจเข้าออก ภาวนาทุกวัน เช้าสักครึ่งชั่วโมง เย็นครึ่งชั่วโมง

ถาม : ไม่ค่อยดีนี่ ๘๐ คะแนน ?

ตอบ : น้อยไป หลวงพ่อได้ตั้ง ๑๐๐ คะแนน..!

ถาม : พ่อเขาจะให้ได้ ๙๖ คะแนน

ตอบ : นั่นแหละ ประมาณนั้นแหละ ไปภาวนาเอา ไม่เยอะหรอก มีวิชาหนึ่งหลวงพ่อได้ ๙๘ คะแนน ท่านอาจารย์พระมหาอุดรบอกว่า "ของพระครูเล็กผมจะให้ ๑๐๐ คะแนนก็ได้ แต่เดี๋ยวเขาจะหาว่าลำเอียง เลยตัดไป ๒ คะแนน" แล้วพระอาจารย์พูดทำไม ? ให้ผมเฉยๆ แค่นั้นผมก็ไม่ว่าหรอก ผมจะคิดว่าความสามารถของผมไม่ถึง นี่ความสามารถของผมถึง แต่พระอาจารย์ไม่ให้ เพราะพระอาจารย์กลัวโดนว่า นี่คนละเรื่องกันเลย...

เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี ต้นเดือนตุลาคม ๒๕๕๗
    โดย พระครูวิลาศกาญจนธรรม (พระอาจารย์เล็ก สฺธมฺมปญฺโญ),ดร.

.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้