คาถาบูชาชูชก

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย ราศีสิงห์, 28 พฤศจิกายน 2007.

1. ราศีสิงห์

ราศีสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] คาถาบูชาพ่อชูชก [​IMG]
    นะโม 3 จบ
    [​IMG]อิติ สุคะโต ชะนาสุโภ ชูชะโก สุคะโต อิติ
    อธิฐานแล้วมีเงินมีทองเหลือกินเหลือใช้ มีโชคมีลาภมิขาดสายหายจากความยากจน
    นะโม 3 จบ
    [​IMG]อุล ลุม ปะ ฐะ มัง ภันเต ยัง ยัง ปุริโสวา อิตถีวา ทุเรหิวา สมิเปหิวา
    [​IMG]เถรัสสะ อานุภาเวนะ สทาโหติ ปิยังมะมะ
    เมื่อว่าคาถานี้จบแล้วก็ให้อธิฐานถึง " ชูชกมหาลาภ " ให้ช่วยเหลือ
    ในสิ่งที่คุณปรารถนา ในไม่ช้าอำนาจแห่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็จะดลบัลดาล
    ให้สำเร็จสัมฤทธิ์ผลทุกประการแลฯ
    คาถาบูชาชูชกของหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม จ.นครปฐม
    นะโม 3 จบ
    [​IMG]มอ ลอ ข้อ ไข ไข ข้อ มอ ลอ
    [​IMG]คาถาบูชาชูชกของหลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ จ.ระยอง
    นะโม 3 จบ
    [​IMG]โส ชูชะโก ทะทา สิ สิ

คาถาบูชาชูชกของฤาษีอำนาจ ทองเจริญ อาศรมภูเขียว จ.ขอนแก่น
    นะโม 3 จบ
    [​IMG]โอม นะโมชูหะรัง พุทธสังกะ ขะมะ ( ท่อง 7 จบ )
    คาถาบูชาชูชกของฤาษีตาไฟ อัคคธัมโม อาศรมบ้านโคกใบบัว จ.นครราชสีมา
    นะโม 3 จบ
    [​IMG]ชูชะโก โพธิสัตโต เอหิมะมะ นะมามีมา มะหาลาภา อิติ พุทธัสสะ สุวัณณังวา
    [​IMG]ระชะตังวา มะณี ธะนังวา พีชังวา ปัตถังวา เอหิ เอหิ อาคัจเฉยยะ นะมาชิหัง
    สุดแท้แต่คุณจะเลือกเอาคาถาบทไหนไปบูชา หากตั้งจิตอธิฐานแน่วแน่และ
    แรงกล้าแล้ว เชื่อว่าสิ่งที่หวังย่อมสมปรารถนาทุกประการแลฯ
    คาถาขอหวย นะโม 3 จบ
    [​IMG]มะอะอุสีวังอุจุตตัง พระอะระหังจุตติโลกัง อิทังยะธิระสังฆังจุตติจุตติ
    จบแล้วกราบ 3 หน อธิฐานขอให้หลับฝันเห็นนิมิตดี มีโชคลาภ

2. Tianshi

Tianshi Active Member

19 สิงหาคม 2007
    ผมก็ชอบเครื่องรางพ่อปู่ชูชกเหมือนกันครับ
    อาจเพราะว่าพื้นดวงใกล้เคียงกันก็ได้ครับ
    แต่เป็นคนใต้เลยหามาบูชายากหน่อย
    ตอนนี้มีของหลวงปู่แย้มแค่องค์เดียวเองครับ
    อยากได้มาเพิ่มเหมือนกันตอนนี้ก็ดูของ หลวงปู่ขุ้ย อยู่ครับ
    แต่ยังไม่กล้ากำลังหาแหล่งที่เชื่อถือได้ก่อน

3. ช่อม่วง

ช่อม่วง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณ น้ำใจ ที่แบ่งปัน ได้รูปเหมือน ปู่ชูชกมา แต่ ไม่รู้คาถาบูชา ขอบคุณมากๆ ค่ะ

4. 100ลีลา

100ลีลา เป็นที่รู้จักกันดี

,,มีอีกบทหนึงเป็นคำภาวนาคือ คาลิกโท

5. สุทธิดา

สุทธิดา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    (deejai) บูชาชูชกเหมือนกันคะ ท่องคาถา

มอ ลอ ข้อ ไข ไข ข้อ มอ ลอ..

จำง่ายดีๆๆๆ ขอท่านก็ให้นะคะแต่ต้องอยู่ในศีล

ในธรรมอย่าขออะไรที่เกินตัวเกินกำลัง คุณได้

แน่ๆๆ

6. audyser

audyser Active Member

ต้องใช้อาหารอะไรบูชาป่าวคะ ถ้าเป็นแบบห้อยคอ

7. lengsg

lengsg เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2006
    ระวังหน่อยนะครับการบูชาชูชกเนี่ย
    หากเป็นไปได้ อยากมีโชคลาภบูชาพระสีวลีจะเหมาะกว่านะครับ

หลวงพ่อกวยเคยกล่าวไว้ว่า คาถาชูชกสำหรับให้พวกวณิพกเข็ญใจ
    คนธรรมดาอย่าเรียน

8. ศรีทอง

ศรีทอง เป็นที่รู้จักกันดี

มีปู่ชูชกเหมือนกันของหลวงปู่ขุ้ย คาถา ฆเตสิ หเตสิ สิทธิมั่งมี