คาถาป้องกันอันตราย - อยากทราบประวัติที่มาของคาถานี้ครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Jirang, 26 กรกฎาคม 2005.

1. Jirang

Jirang เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีครับ
    รบกวนขอทราบรายละเอียด, ประวัติ ของคาถาป้องกันอันตรายบทนี้จากผู้รู้ทุกท่านครับ
    (อาจสะกดผิด เพราะเขียนตามการอ่านครับ)

"ฐิตะ ทีระทัน มันทะโล กะละลา สะสา สาสติ โสตถิ โหนตุ คะหะคะเน"

คาถานี้คุณแม่ให้ผมฝึกท่องตั้งแต่ยังเด็ก แต่ไม่ทราบว่าท่านไปจดมาจากไหน
    ผมมีประสบการณ์หลายครั้งกับคาถานี้ตั้งแต่เด็กๆเช่นเข้าป่ากับเพื่อนๆ มีผมคนเดียวที่ไม่โดนตัวทาก หรือประสบอุบัติเหตุก็ไม่บาดเจ็บรุนแรง แถมมักจะมีคนเข้ามาช่วยเหลือทันทีด้วยครับ

2. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
  3. Jirang

Jirang เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณ คุณ Kung มากครับ