คาถาพระพุทธเจ้าชนะมาร (พระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต)

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย kotchaphan, 26 ธันวาคม 2007.

1. kotchaphan

kotchaphan Active Member

28 พฤศจิกายน 2007
    ปัญจะ มาเร ชิโน นาโถ ปัตโต สัมโพธิมุตตะมัง
    จะตุสัจจัง ปะกาเสสิ ธัมมะจักกัง ปะวัตตะยิ
    เอเตนะ สัจจะวัชเชนะ โหตุ เม ชะยะมังคะลัง

ใช้สวดป้องกันอันตรายทั้งปวง ศักดิ์สิทธิ์นักแล

2. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยค่ะ เป็นคาถาที่ดี คาถา หนึ่งค่ะ ..
    ปกติ ก็จะ ท่อง ทุกวันเช่นกันค่ะ ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ที่หาสิ่งดี ๆ มาให้ เพื่อนๆ ชาวพลังจิตกัน

3. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    คาถาหลวงปู่มั่น (พระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต)
    คาถาพระพุทธเจ้า 5 องค์ตอนชนะมาร (ใช้ท่องเพื่อป้องกันอันตรายทั้งปวง ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก)
    ปัญจะมาเร ชิโน นาโถ ปัตโต สัมโพธิมุตตะมัง
    จะตุสัจจัง ปะกาเสติ ธัมมะจักกัง ปะวัตตะยิ
    เอเตนะ สัจจะวัชเชนะ โหตุ เม ชะยะมังคะลัง

--------------------------------------------------------------------------------
    คาถาหลวงปู่ทวด (วัดช้างให้ ตำบลป่าไร่ อำเภอโคกโพธิ์ จังหวัดปัตตานี)
    นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติ ภะคะวา (๓ จบ)
    --------------------------------------------------------------------------------
    คาถาหลวงพ่อเกษม เขมโก (นมัสการและรวบรวมพลังพระธาตุทั่วอนันตจักรวาล)
    วันทามิ เจดิยัง สัพพัง สัพพัฎฐาเน สุปฏิษฐิตาสรีระธาตุงมหาโพธิง
    พุทธรูปัง สักการัง สัทธา นาคะโลเก เทวโลเก ดาวติงเส พรหมโลเก ชมพูทีเป ลังกาทีเป
    สรีระธาตุโย เกศาธาตุโย อรหันตาธาตุโย เจดิยัง คันธกุฎี จตุราศี ติสสหัสสะ ธัมมักขันธา
    ปาทเจดิยัง นะระเทเวหิปูชิตา อะหังวันทามิ ฑูระโต อะหังวันทามิธาตุโย อะหังวันทามิสัพพะโส
    ขออนุโมทนาด้วย และขอแก้ไขบทสวดด้วยครับ