คาถาภาวนาภิกษุสงฆ์ ช่วยทำนายฝันให้ทีครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย nite, 5 มีนาคม 2017.

1. nite

nite เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีผมฝันประมาณ 05.30 วันอาทิตย์ ฝันว่ากำลังเดินซื้อของในห้าง กับแม่ อยู่ดีๆก็มีเสียงคนตะโกนมายอกว่า เป็นบุญของพวกเราทุกคนแล้ว ในหลวงหรืออะไรทำนองนี้ครับเสด็จมาโปรดมาเยี่ยมประชาชน ทุกคนนั่งคุกเข่าพนมมือรวมทั้งผม พอท่านเดินมากลายเป็น เณรน้อย อายุราวๆ 5-6 ขวบ มาพร้อมกับพายุฝนแรงมากๆๆๆจีวร เปียกหมดสิ่งที่ได้ยินแว่วๆคนคุยกันหรือจากไหนไม่รู้ บอกส่าท่านมีปู่ศรีสุทโธ มีเหล่าพญานาคคอยคุ้มครอง แล้วท่านก็เดินผ่านหน้าผม เท่าที่สังเกตุ ฟันท่านขาวมากเรียงกันสวยงาม พูดจาฉะฉาน รูปร่างสมส่วนกระทัดรัด แล้วท่านก็พูดกับผมว่า ให้สวดคาถาปลัด หรือ คาถาภาวนาภิกษุสงฆ์ (ไม่รู้คาถาที่ว่ามีจรองมัย?) ครั้งแรกที่ท่านมองหน้าผม ความรู้สึกแรกพุ่งมาท่านคือผู้ที่จะสืบทอดพระพุทธศาสนา มีเหล่าพญานาค ลูกหลานพญานาค คอยช่วยเหลือ แล้วผมก็สะดุ้งตื่นก่อน อยากรู้ว่าฝันแบบนี้แปลว่าอะไร

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้เป็นแบบ บุพกรรม คือ กรรมดีจะส่งผล เกี่ยวกับหน้าที่การงาน จะมีคน
    คอยให้ความช่วยเหลือ ด้วยดี ทุกอย่าง***

...อนุโมทนาบุญ...

3. nite

nite เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอบคุณครับ ขอให้เป็นดังคำทำนายครับ ช่วงนี้ก็กำลังวนเวียนเกี่ยวกับเรื่องการงานพอดีครับ