"คาถา ดำดื้อ แดงเกเร"

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย มันตรัย, 13 มิถุนายน 2008.

1. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังชั่งใจอยู่เรื่อง"คาถาดำดื้อแดงเกเร" กลัวว่าคนที่อ่านแล้วอาจจะเอาไปลองใช้ดู หรืออาจจะเอาไปทำอะไรสักอย่าง เพราะยันต์และคาถาตั้วนี้ จะมีฤทธิ์มาก ตามคำบอกเล่าของคนเก่าคนแก่ "ดำดื้อแดงเกเร เมื่อได้ทำการขึ้นของแล้ว จะมีฤทธิ์ คงทนศาสตราวุธ ผิวหนังยิงฟันแทงไม่เข้า และสามารถขยายร่างกายให้ใหญ่ขึ้นได้(นิดหน่อย) เมื่อถึงขีดสุด จะไม่สามารถควบคุณตนเองได้ ยกเว้นคนที่รู้คาถาถอด หรือ บางคนมีระยะเวลาของตัวเอง"
    หลวงพ่อสุรินทร์ ปฏิเศษที่จะสักยันต์ตัวนี้ให้กับลูกศิย์หลายๆคน เปรียบเทียบว่า มีคนมาให้ท่านสัก"ดำดื้แดงเกเร"100คน ท่านจะสักให้เพียงคนหรือสองคนเท่านั้น และถ้าใครทำผิดข้อห้าม นานไปก็จะเพี้ยน และป้ำๆเป๋อๆไปนะครับ

2. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    โหๆๆ สุดๆๆเลยครับ ติดตามอ่านและคอยเป็นกำลังใจให้นะครับ ขอบคุณครับ *-* thaiput007@hotmail.com

3. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

4. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    เห็นลายสัก ดำดื้อ แดงเกร ของ วัดบางพระ นครปฐม ศิษย์ที่นี่ก็เฮี้ยวเอาเรื่องเหมือนกัน แต่ผมยังไม่เคยเห็นประสบการณ์ด้วยตนเอง

5. sukawons

sukawons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    นี้คาถาว่าไรหรอ ผมลงกับพ่อแก่ แล้วท่านบอกว่าเหมาะกับผมงะ ขอคาถาหน่อยได้ไหม

6. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    เยี่ยมครับ ตอนนี้มีใครสืบทอดวิชาของหลวงปู่สุรินทร์ บ้างครับ