คำอธิษฐาน (ขอพร) จะให้ผล (ความสำเร็จ) ตอนไหนครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย Navylaws, 11 ธันวาคม 2013.

1. Navylaws

Navylaws เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    ขอกราบนมัสการหลวงพ่อเล็ก
    ขอนมัสการเรียนถามหลวงพ่อเกี่ยวกับเรื่องคำอธิษฐาน (ขอพร)
    หน่อยครับ อยากทราบว่าคำอธิษฐาน (ขอพร) ที่เราอธิษฐาน
    หลังจากทำบุญกุศลหรือทำความดีต่างๆ จะให้ผล (ความสำเร็จ)
    ตอนไหนครับ จะให้ผล (ความสำเร็จ) ในชาตินี้หรือในชาติหน้า
    และถ้าอยากให้คำอธิษฐาน (ขอพร)ให้ผล (ความสำเร็จ) ในชาตินี้
    ต้องทำอย่างไรครับ
    กราบนมัสการด้วยความเคารพอย่างสูงครับ