คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ที่เลี่ยมเขียวนั้น เป็นรูปพระปิดตาเนื้อผงสีขาวนวล แต่ผมไม่รู้วัดไหน เพียงแต่คุ้นตามากๆ ทั้งรูปแบบพระ กับการเลี่ยมเขียวครับ ส่วนส่องไปแล้วมองไม่ออกว่าเป็นพระปิดตาวัดไหนพอดีไปเจอในแพงพระที่ไม่ค่อยมีคนสนใจ แล้วเค้าก็เลี่ยมเขียวเก่ามาก่อนอยู่แล้ว
    ปล.ผมก็สะสมไปเรื่อยๆครับ ยังอ่อนหัดอยู่

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขณะนี้ รูปคุณแม่เหลือเพียง 50 รูปเท่านั้นครับ ท่านใดต้องการจะนำไปบูชารีบติดต่อนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      195.4 KB
      เปิดดู:
      61
  3. cctv2524

cctv2524 Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมอยากได้มาบูชาครับ

ผมนายพิชัย แตงอ่อน อยากได้มาบูชาครับจะส่งซองไปให้ท่านนะครับขอเพียง2รูปครับ

4. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ยินดีครับ คุณ cctv2524 อยู่สุพรรณบุรีหรือเปล่าครับ นามสกุลคุ้นๆ

5. สมาธิ7689

ขออนุญาตครับ ด้านหลังตรงเส้นเกศาคุณแม่สังเกตเห็นก่อนสีน้ำตาลคืออะไรครับ

6. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG][​IMG] [​IMG]

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2012
  7. st-antique

เป็นขี้ผึ้งครับพี่ คาดว่าลูกศิษย์ท่านนำขี้ผึ้งมาเป็นตัวประสานให้เส้นเกศารวมกันครับ

8. st-antique

สวัสดีตอนค่ำครับพี่ Chang_oncb

9. st-antique

บอกกล่าว เล่าสิบ เคล็ดลับการบูชาพระของ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ให้ได้ผลดี

วันนี้ผมมีโอกาสดีมากครับ ที่ได้พูดคุยกับลูกศิษย์คุณแม่ท่านหนึ่ง จะเรียกว่ารุ่นเก่าก็น่าจะได้ครับ ท่านเคยอยู่ในวงการพระเครื่องมาก่อน ศึกษาประวัติของคุณแม่บุญเรือน อย่างละเอียดและเก็บพระของคุณแม่ตั้งแต่เมื่อ 33 ปีก่อน เคยเป็นหนึ่งในกรรมการตัดสินพระเครื่องของคุณแม่บุญเรือน และพระเครื่องของหลวงปู่โต๊ะ ซึ่งท่านก็บอกว่าตอนนั้นไม่มีใครสนใจพระของคุณแม่เลย ท่านเก็บพระพุทโธน้อยไว้เยอะมากเป็นหลักร้อยองค์ พระพุทโธพิมพ์จัมโบ้นับสิบองค์ แต่ว่าท่านไม่ได้สนใจเรื่องราคาเช่าหา แจกไปบ้าง ให้เช่าต่อบ้างจนปัจจุบันเหลือเพียงไม่กี่องค์ที่เก็บไว้ใช้(ยังบอกผมเล่นๆว่าถ้าหากรู้ว่า พระพุทโธน้อย พิมพ์จัมโบ้จะมีราคาและเก็บไว้ป่านนี้รวยแบบไม่รู้เรื่องไปแล้ว) ท่านผู้นี้ความรู้เกี่ยวกับคุณแม่บุญเรือน รวมถึงประวัติการสร้างพระต่างๆ ของอธิษฐาน อย่างมากครับรวมถึงเรื่องราวอันน่าตกใจเกี่ยวกับพระของคุณแม่มากมาย ท่านยินดีจะให้ข้อมูลกับผมหรือแม้แต่ทุกๆคนที่ศรัทธาในตัวคุณแม่ ส่วนตัวท่านนั้นไม่ต้องถามครับว่านับถือคุณแม่มากแค่ไหนเพราะท่านผู้นี้ศรัทธาและเชื่อมั่นคุณแม่อย่างสุดใจจริงๆ จากหลายเรื่องประสบการณ์ที่ท่านพบมากับตัวเองเกี่ยวกับการบูชาคุณแม่ มีหลายเรื่องแต่ละเรื่องก็น่าแปลกใจและอัศจรรย์ใจอย่างมาก วันหน้าหากมีเวลาจะนำเรื่องราวประสบการณ์บางส่วนของลูกศิษย์คุณแม่ท่านนี้มาเล่าให้ฟังครับ แต่จุดสำคัญที่จะนำมาบอกกล่าว เล่าสิบให้ทราบก็คือ เรื่องการบูชาพระคุณแม่ครับ หาก ท่านใดที่บูชาพระเครื่องของคุณแม่แล้ว ตั้งตัวอยู่ในศีลธรรม ไม่คิดคด หรือคิดไม่ดีต่อ สถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ พระของคุณแม่จะหนุนนำชีวิตของทุกท่านให้เจริญก้าวหน้าอย่างแน่นอน แต่หาก ท่านใดกระทำตรงกันข้าม พุทธคุณของพระท่านจะเสื่อมไปทันที เนื่องจากคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ได้อธิษฐานธรรมไว้ให้เป็นเช่นนั้น ซึ่งข้อมูลนี้เป็นคำบอกกล่าวจากปากคุณแม่ให้ลูกศิษย์ใกล้ชิดได้ทราบโดยทั่วกัน ตอนนี้ยังมีลูกศิษย์ที่อยู่กับคุณแม่ในเหตุการณ์นั้นด้วย วันหน้าผมจะหาโอกาสไปพบและจะขอความรู้เกี่ยวกับคุณแม่ รวมถึงการปฏิบัติธรรม กิจวัตรประจำวัน หรือเรื่องราวเชิงลึกต่างๆที่ควรได้รับการบันทึกไว้ก่อนที่บุคคลเหล่านี้จะจากไปเสียก่อน สำหรับตัวผมถือว่าคุณแม่ท่านได้อธิษฐานธรรมด้วยความแน่วแน่อย่างมาก และไม่ต้องแค่พระเครื่องของคุณแม่หรอกครับ ผมว่า พุทธคุณจะไม่อยู่กับผู้ประพฤติไม่ชอบอย่างแน่นอน

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ด้วยความเคารพและศรัทธายิ่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2012
  10. สมาธิ7689

ขอบคุณครับ แต่ผมก็ยังหาข้อมูลส่วนของล๊อกเก็ตอยู่เหมือนกัน

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      103
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      161
  11. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้มาดูหลายวัน กระทู้คึกคักน่าดูเลย อิอิ

ขอบคุณมากครับสำหรับเคล็ดลับที่ไม่ลับนี้ครับครับ แถมใช้ได้กับทุกๆ คณาจารย์ด้วยครับ

12. st-antique

ล็อกเก็ตนี้ไม่ทันคุณแม่ครับ จากข้อมูลที่ได้ตรงกันคือเป็นล็อกเก็ตที่แจกงานศพของคุณแม่ท่าน เกศาด้านหลังแท้นะครับพี่เก็บไว้ให้ดี คนเก่าคนแก่ที่เป็นลูกศิษย์ท่านบอกว่าเป็นของหายากมากนะครับ แต่หากมีมากก็แบ่งปันให้คนอื่นไปบูชาบ้างก็ได้เพื่อเป็นการสร้างบุญอีกทางครับ ผมมีอันเดียวเกศาก็แจกจนเกือบหมดแล่้วครับ พี่สมาธิ 7689โชคดีมากนะครับเนี่ยมีหลายอันมาก เท่าที่สังเกตเห็นคนที่มีเยอะน่าจะอยู่สมุยนะครับ หรือพี่คือคุณเจี๊ยบสมุยครับ หากไม่ใช่ต้องขออภัยด้วยนะครับ

13. st-antique

ยินดีครับ ส่งซองมาได้เลยครับ

14. st-antique

ครับพี่ ยังมีเรื่องดีดีอีกหลายเรื่องเลยครับ สนุกๆน่าติดตามทั้งนั้นเลยครับ แล้วผมจะนำมาลงเรื่อยๆครับ

15. สมาธิ7689

เรื่องของล๊อกเก็ต ผมก็ได้ยินมาอย่างนั้นครับ หลายๆที่ เช่น แถวพระประแดง , ลุงคนหนึ่งที่พญาไม้.ฯลฯ ข้อมูลคนละแหล่งกัน แต่ตรงกัน (แต่ยังครับ ผมต้องหาข้อมูลเพิ่มอีก)
    เพราะเป็นการสร้างที่ไม่เป็นทางการ(ไม่มีหนังสืออ้างอิง)
    ต้องขออภัยเพราะที่พิมพ์ลงไปนั้น ต้องการหาความจริงๆๆๆๆๆ

16. st-antique

ดีครับพี่ผมเห็นด้วยครับ เดี๋ยวผมก็จะหาข้อเท็จจริงช่วยกันอีกทางนะครับ แล้วนำมาลองคุยกันดูว่าข้อสรุปจริงๆเป็นอย่างไร คนอื่นๆจะได้มีความรู้ด้วยครับ

17. สมาธิ7689

แต่ๆๆ ... นะครับ
    ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใด(อะไร)ก็ตาม หรือผลจะออกมายังไงก็ตาม
    ล๊อกเก็ตชิ้นนี้ก็เป็นอีกชิ้นที่ผมสะสมไว้ อย่างลึกซึ้งครับ
    เหตุผลก็ไม่มีอะไรมาก เพราะมีรูปของคุณแม่อยู่
    แล้วอีกอย่างมีคนที่เคยสัมผัสดู แล้วบอกให้ผมฟัง(ผมภาพตาม) เป็นคุณแม่แท้ๆ

18. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพี่st-antique หรือลูกศิษย์คุณแม่คนไหน มีความรู้หรือสามารถดูศิลาน้ำได้มั่งครับ คือมีก้อนนึง ได้มาตอนไปขนของบ้านป้าที่ตลิ่งชัน มากับกล่องพระเครื่องทั่วไป เลยอยากทราบว่าใครดูได้ เดียวลงรูปให้ตามหลังครับ

19. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

สุดยอดเลยครับ...ยังไม่มีสักองค์เลยยยย..แหะๆ..(^__^)

20. สมาธิ7689

ขอบคุณครับ .............ท่าน Norragate...(ชื่อนี้ของดีเยอะ)....
    ของผมยังเด็กๆครับ นำเสนอด้วยเจตนาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและประสบการณ์ ที่มีต่อวัตถุมงคลของคุณแม่บุญเรือน มิบังอาจที่จะอ้างอวดตนด้วยประการทั้งปวง เพราะคนที่สะสมของดีๆ เยอะๆนั้นมีมากกว่าผมอีก