คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

นำภาพคุณแม่มาให้กราบกันเช้าวันศุกร์ เพื่อให้ทุกท่านมีความสุขครับ (ขอบคุณเจ้าของภาพ)

2. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ดีใจด้วยครับที่มีโชคลาภ

ตัวผมก็มีประสบการณ์มาเล่ามาแชร์กันครับ

ผมร่วมทำบุญสร้างพระพุทธเมตตาจากในเวปที่เขาให้เช่าพระคุณแม่บุญเรือน ทางร้านมอบพระพุทโธน้อยพิมพ์เล็กมาให้ 1 องค์ แท้เก๋ผมก็ดูไม่เป็นแต่เห็นเพื่อนๆเขามีประสบการณ์เรื่องโชคลาภก็เลยอยากได้บ้าง พอได้มา ก็บูชาท่านขึ้นพานขันธ์5 แล้วขอโชคลาภ ซื้อล๊อตเตอรี่มา 1 คู่ ถึงแม้ว่าจะไม่ถูกรางวัลที่ 5 (เพราะว่าผิดไปตัวเดียว)
    แต่นับว่าแปลกดีเพราะว่าตั้งแต่ซื้อสลากกินแบ่งมาเป็นสิบปีก็ไม่เคยถูกเลขถึง 5 ตัวเลย เหมือนกับท่านมาแสดงให้เรารู้ว่าพระท่านศักดิ์สิทธิ์จริง แต่บุญเราไม่ถึงเอง (ความเห็นส่วนตัวครับ)

3. Pooldum

Pooldum เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    สาธุ ๆ ๆ กับพี่ ๆ ทุกท่านที่นำประสบกาณร์เกี่ยวกับคุณแม่ชีบุญเรือนมาให้ได้อ่านด้วยนะครับ ผมเชื่อว่ายังมีอีกหลาย ๆ ท่านที่มีประสบการณืแต่ยังไม่ได้นำมาเล่าเท่านั้นเองครับ ... ถ้าพี่ ๆ ท่านใดมีประสบการณ์ก็นำมาเล่าให้ผมและพี่ ๆ ทุกท่านได้ฟังกันด้วยนะครับ :cool::cool::cool:

4. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    สวย สด งดงาม มาก เป็นบุญตาที่ได้เห็น โมทนา สาธุ

5. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอบคุณครับ คุณ เว็บบอร์ด แล้วเข้ามาเยี่ยมชมบ่อยๆนะครับ

6. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

พี่ poman นี่ท่าทางจะมีพระของคุณแม่เยอะเหมือนกันนะครับเนี่ย ไม่เยอะธรรมดาด้วยนะครับ สวยมากๆอีกต่างหาก วันหน้าขออนุญาตชวนเพื่อนๆไปเยี่ยมชมที่บ้านนะครับ yimm
    ขอบคุณนะครับพี่ที่นำภาพพระสวยๆมาให้ชมกันตลอด

7. st-antique

รูปขอบแสตมป์ คุณแม่ ครับ พี่ jaguarnusing น่าจะมาจากร้านพี่ก้องหรือไม่ก็ร้านพี่นกใช่หรือเปล่าครับ รูปนี้หายากมากครับ สภาพสวยๆอย่างนี้ ลูกศิษย์ที่นับถือคุณแม่และมีเงินหน่อยเช่าหากันหลักเกือบแสนหรือแสนกว่านะครับ วันนี้พวกเรายังไม่มีทุนทรัพย์มากพอก็อาศัย ไหว้ท่านจากรูปคนอื่นก่อนนะครับ ไม่นานคุณแม่ก็จะให้พวกเราเองครับ สาธุ

8. st-antique

บางสิ่งที่เรานับถือด้วยใจไปบ้างแล้ว แต่ยังอาจเคลือบแคลงสงสัยอยู่ เราก็จะได้รับการยืนยันจากเหตุการณ์ต่างๆให้เราเชื่อครับ อย่างพี่ poon-pan เจอเรื่องเกือบถูกล็อตเตอรี่ ทั้งที่เคยซื้อมาไม่มีทีท่าว่าจะถูกเลย ครั้งนี้แม้จะเฉียดไม่ถูกตรงๆก็อาจเพราะคุณแม่ ท่านต้องการสื่อว่าท่านอยู่กับพี่แล้วและให้พี่เชื่อว่าท่านจะคอยช่วยเหลือพี่อยู่ก็ได้นะครับ ลองขอท่านดูนะครับเรื่องการงานหรืออะไรก็ได้ที่ติดขัด ดูแล้วน่าจะตกลงยากหรืออาจจะเกิดปัญหา ให้คุณแม่ท่านช่วยให้ทุกอย่างที่พี่กังวลคลี่คลายไปด้วยดี แล้วลองมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังกันบ้างนะครับว่าผลเป็นอย่างไร

ปล. การที่ผมแนะนำเช่นนี้ไม่ได้หมายถึงการให้ลบหลู่คุณแม่ท่านนะครับ เพียงให้พี่ได้มั่นใจว่าคุณแม่ท่าน ได้อยู่กับพี่และคอยช่วยเหลือพี่จริงๆ สิ่งต่างๆที่ไม่มั่นใจหรือสงสัยอยู่จะได้หายไป

9. st-antique

เห็นด้วยอย่างยิ่ง กับพี่ Chang_oncb ครับ สวย งดงามมากจริงๆ หากมีหลายองค์แบ่งปันให้ลูกศิษย์คนอื่นๆของคุณแม่บ้างนะครับ ได้ข่าวว่าหลายคนยังไม่มีพระของคุณแม่เลยครับ ^^

10. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน และสวัสดีท่านจขกท.ด้วยครับ...

ขอเข้ามาอ่านประสบการณ์ดี ๆ และชมวัตถุมงคลอันล้ำค่าของแต่ละท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ

11. st-antique

ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณลูกน้ำเค็ม

ยินดีที่ได้รู้จักและยินดีต้อนรับครับ คุณลูกน้ำเค็ม เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้ได้ตลอดเวลาครับ หรือว่าถ้าหากคุณลูกน้ำเค็มมีประสบการณ์ ที่เกี่ยวกับคุณแม่บุญเรือน หรือมีวัตถุมงคลของท่าน นำมาบอกเล่าหรือนำรูปมาลงให้เพื่อนๆได้ชมได้ครับ

ขอบารมีธรรมของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองคุณลูกน้ำเค็ม ให้ประสบแต่ความสุข ความก้าวหน้าในชีวิต หน้าที่การงานครับ

12. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    .... ขอบคุณครับ ....

13. Pooldum

Pooldum เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    พรุ่งนี้เป็นวันพระ ซึ่งตรงกับวันเสาร์ที่ 5 เดือน 5 ปี 2555 ... พรุ่งนี้อย่าลืมสร้างบุญกุศล สวดมนต์ไหว้พระ ปฏิบัติธรรม เพื่อบูชาพระศรีรัตนตรัย คุณแม่ชีบุญเรือนและคุณครูบาอาจารย์ทุก ๆ องค์ กันด้วยนะครับ :cool:

14. st-antique

ครับผม ร่วมอนุโมทนา ล่วงหน้ากับเพื่อนๆ ที่จะไปทำบุญด้วยครับ สาธุ :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

15. st-antique

แจ้งข่าว

เรื่อง การทำรูปคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ขนาดเล็ก เพื่อแจกให้เพื่อนๆได้นำไปบูชาและการขอรับรูป

เนื่องด้วยเจตนารมณ์ของผม ที่ต้องการให้ลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม หรือเพื่อนๆที่มีความศรัทธาในคุณแม่ ได้มีวัตถุมงคลของคุณแม่บูชาติดตัว เพื่อเป็นที่ยึดเหนี่ยวทางใจ หลายท่านอาจไม่มีทุนทรัพย์มากพอที่จะเช่าหาพระเครื่องหรือวัตถุมงคลของคุณแม่ มาบูชาได้ ผมจึงมีความคิดที่จะจัดทำรูปคุณแม่ ขนาดเล็กใช้บูชาติดตัว จะแขวนคอหรือพกติดตัว หรือแม้แต่จะบูชาที่หิ้งที่บ้านก็ได้ วันนี้ถือเป็นวันดีเลยมาบอกกล่าวเพื่อนๆ เกี่ยวกับการขอรับรูปบูชาของคุณแม่ที่ผมทำขึ้นครับ รูปที่ผมจะทำขึ้นนั้นเป็นรูปเดียวกับที่คุณแม่ถ่ายไว้ที่วัดท่าผา จ.ราชบุรี ซึ่งคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ได้อธิษฐานไว้ว่า รูปนี้หากจะนำไปอัดซ้ำ ย่อ ขยาย อย่างไรก็ตาม จะกี่หมื่นกี่แสนครั้ง ทุกภาพจะคงความศักดิ์สิทธิ์เหมือนภาพต้นฉบับทุกประการ(รูปตัวอย่างจะลงให้ดูด้านล่างนะครับ) ในครั้งนี้ผมจะจัดทำขึ้น จำนวน 119 รูป เท่าอายุคุณแม่ในปีนี้บวก 1 เพื่อนๆที่สนใจจะรับรูปไปบูชา

ให้เข้ามาแจ้งชื่อและจำนวนรูปที่ขอรับในกระทู้ประสบการณ์ฯนี้ก่อนครับ หลังจากนั้น
    ส่งซองเปล่าจ่าหน้าถึงตัวท่านเอง พร้อมติดแสตมป์ 3 บาท ส่งมาที่

นายสุรเชษฐ์ สุภผลดี
    9 หมู่ 7
    ต.หน้าพระธาตุ อ.พนัสนิคม
    จ.ชลบุรี 20140

ขอสงวนสิทธิ์ 1 ท่านขอรับได้อย่างมาก 2 รูปนะครับ ระบุมาในซองด้วยครับว่าต้องการ 1 หรือ 2 หากไม่ระบุจะถือว่าขอรับ 1 รูปนะครับ ที่ระบุเช่นนี้เพราะต้องการจะแจกจ่ายให้ทั่วถึงและกระจายให้ได้กันหลายๆคนครับ หากมีโอกาสดีดี อาจจะมีการทำขึ้นมาอีกรอบ ต้องรอดูความต้องการของเพื่อนๆก่อนครับ

บุญกุศลที่ได้มาในการจัดทำรูปคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เพื่อแจกจ่ายเป็นการเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่ และให้ลูกศิษย์คุณแม่ได้มีสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจ ในครั้งนี้ ผมขอส่งมอบบุญกุศลทั้งหมดในครั้งนี้ให้ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

รูปที่จะจัดทำขึ้นตามด้านล่างนี้นะครับ และรูปด้านข้าง ขวามือคือรูปที่ทำเสร็จแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2012
  16. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุญาตโซโล่ก่อนเลยนะครับ

ขอรับรูปคุณแม่บุญเรือน 2 รูป สำหรับตัวเอง 1 รูป และภรรยาที่กำลังจะมีลูกน้อยให้ผมอีก 1 รูป เพื่อคอยดูแลปกปักรักษาให้ทั้งแม่และลูกมีสุขภาพแข็งแรงครับผม

อนุโมทนาบุญกับคุณ st-antique มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

17. st-antique

รับทราบครับ คุณ jaguarnusing
    ขอบารมีธรรมของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาให้ภรรยาและลูกมีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์แข็งแรงนะครับ

18. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG][​IMG] [​IMG]

เนื่องในวันที่ 5 เืดือน 5 ปี 2555 ขึ้น 15 ค่ำ เวลา 5 โมงเช้า 15 นาที และเสาร์ 5 ด้วยอำนาจบารมีแห่งบุญกุศลที่คุณแ่ม่ได้สร้างสมมาดี แล้ว แต่อดีตจนถึงปัจจุบันและข้าพเจ้ามีจิตยินดีร่วมโมทนา ด้วยอำนาจแห่งบุญกุศลนี้ขอความไม่มี ความไม่สำเร็จ และความไม่สมหวัง จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าและครอบครัวของข้าพเจ้า ตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพาน เทอญ อิทธิ ฤทธิ พุทธ นิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่ง แก่ มะ อะ อุ นี้ด้วยเถิด กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม

19. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    สาธุ สาธุ สาธุ

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุญาต สาธุด้วยคนนะครับ

20. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกๆ ท่านในวันเสาร์ ๕ เดือน ๕ ปี ๕๕๕ ครับผม
    ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ st-antique มา ณ ที่นี้ครับ
    ขอบุญบารมีแห่งองค์พระพุทธโธคลัง คุณแม่บุญเรือน ดลบันดาลให้ประสบความเจริญก้าวหน้าในการงาน ประสบความสำเร็จในทุกด้าน สมปรารถนาในทุกสิ่งครับผม
    ผมขอรับรูปคุณแม่ ๑ รูปพอครับ เอาไว้บูชาที่บ้านครับผม แบ่งให้ท่านอื่นได้บูชาบ้างครับ