ค่อยๆปล่อยมือ *0*Indepen_Dent*0*

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย davetai, 30 เมษายน 2012.

1. davetai

davetai Active Member

เพลง ค่อยๆปล่อย / ฝน ธนสุนทร

ช่วยทำเป็นรักอีกซักสองเดือน
    ส่งสัญญาณเตือนบอกใจให้ตั้งตัวหน่อย
    ผูกใจนานปีพอมีทางไปจะปล่อย
    ไม่เห็นแก่ใจเคยคอยก็เห็นแก่รอยความจำ

ก่อร่างสร้างฝันกี่ล้านนาที
    มาบอกเลิกกันวันนี้ครึ่งวินาทีสี่คำ
    เราจบกันนะ...พูดง่ายเมื่อคนใจดำ
    แต่คนใจรักยังจำเรื่องเราเมื่อคราวก่อนนั้น

โทรอ้อนก่อนหลับจับมือเที่ยวห้าง
    วันหยุดวันว่างเช่าหนังมาดูด้วยกัน
    อีกหลายเรื่องราวยากเกินจะลืมฉับพลัน
    ก่อนฟังคำว่าจบกันขอทำการบ้านสักน้อย

*ช่วยทำเป็นรักอีกซักสองเดือน
    ค่อยร้างลางเลือนเลื่อนเวลาช้ำไปหน่อย
    หลอกต่ออีกนิดก่อนคิดทิ้งกันหลุดลอย
    จะไปไม่ว่าสักน้อยขอเพียงค่อยๆ ปล่อยมือ

*0*0*0*0*0*0*0*0*0*0*0*0*0*0*

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2025861/[/MUSIC]

สวัสดีครับ พี่น้องชาวพลังจิต วันนี้เอาเพลงเศร้าๆมาฝากอีกแล้วครับ หลังจากห่างหายไประยะนึง ขอบคุณกำลังใจจากกระทู้ก่อนๆด้วย เดี๋ยวว่างๆค่อยมาเม้นต์ตอบน่ะครับ ช่วงนี้ขอเก็บตัวอ่านหนังสือเตรียมสอบซ่อมก่อน... ขอบคุณ พี่pichagan ที่อนุเคราะห์ คาราเพลงนี้ ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    มาทำเป็นรัก เอ๊ย! มาเปิดเพลงให้ก่อน.....
    ดนตรีเพราะมากครับ.....
    คนร้องก็สำเนียงอ้อยอิ่ง..
    ได้อารมณ์เห็นใจมากๆครับ คุณอินดิเพนเด้นท์.

3. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    เตรียมตัวสอบซ่อม ข้อสอบเสียต้องซ่อมแก้ไขให้ข้อสอบดี แต่ถ้าหัวใจเสียถ้าซ่อมเองจะยากสักหน่อย แต่ถ้ามีคนซ่อมให้ก็น่าจะหายเร็วนะครับ หรือไม่ก็มาแกล้งรักคนละเดือนก็พอครับ อิอิ ร้องออดอ้อนมากนะครับ คนที่แกล้งรักถ้าเปลี่ยนใจมารักจริงและจะแย่นะครับ อิอิ

4. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ดนตรีเพราะอยู่แล้วครับ เสียงนักร้องก็ซึ้งได้อารมณ์ชัดเจนครับ
    แต่ก็ยังมีการแบ่งช่วงคำร้อง บางท่อนคำร้องเยอะไป ทำให้รู้สึกติดๆนิ๊ดครับ ^^/
    เป็นกำลังใจให้นะครับ :cool:

[​IMG] [​IMG]

5. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เศร้าจ้าสำหรับความรักที่ไม่สมหวัง
    แต่ทำไงได้น้อ เมื่อไม่รักก็ต้องปล่อยกันไปจ้า สู้ๆจ้า

6. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: มาซึ้งในคำรัก..จับมือ ปล่อยมืออออ เพราะมากค่ะน้องดอน
    *ช่วยทำเป็นรักอีกซักสองเดือน
    ค่อยร้างลางเลือนเลื่อนเวลาช้ำไปหน่อย
    หลอกต่ออีกนิดก่อนคิดทิ้งกันหลุดลอย
    จะไปไม่ว่าสักน้อยขอเพียงค่อยๆ ปล่อยมือ...

7. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเวลาทำใจหน่อย...ว่างั้น ไพเราะแบบเศร้าๆครับ...

8. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    มาให้กำลังใจจ๊ะ ขอให้สอบผ่านนะจ๊ะ

9. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เจ๊ยยยอย่าปล่อยมือเด๋วพี่หงายท้อง แง๊

10. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เศร้าอะ น่าสงสาร ใครนะช่างทำกับพี่ดอน ^__^/ เยี่ยมไปเลยครับพี่ดอน ทั้งเสียง ทั้งอารมณ์เพลง ไม่มีที่ติครับ เพราะจริงอะรายจริง เป็นกำลังใจให้นะคร้าบบ อ๋อลืมบอกเรื่องเพลงของเราสองคน ผมยังไม่ลืมนะครับ รับรองได้ฟังแน่นอนครับ

11. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เช็คเมล์ด้วยจ๊ะ.. คุณดอน ^_^
    ถ้าไม่เจอ ลองดูในถังขยะนะคะ