ปิดรับบริจาค งานบุญถวายทองคำเปลวงานปิดทองฝั่งลูกนิมิตประจำปี 2561 วัดละ 10,000 แผ่น

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย thepprasith, 4 พฤศจิกายน 2017.

1. thepprasith

thepprasith เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญเพื่อนๆกัลยาณมิตร นะครับ ที่สนใจในงานบุญในครั้งนี้
    งานปิดทองฝั่งลูกนิมิต จะมีขึ้นทุกๆปีครับ แต่ละปีวัดที่จัดงาน จะมีมากหรือน้อยวัดก็แล้วแต่ความพร้อมของแต่ละวัด
    บุญนี้เป็นอีกปีครับที่ผมลงมาบอกบุญเพื่อเพื่อนๆได้มีโอกาสได้ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพร่วมกัน เราจะถวายตามวัดต่างๆนะครับที่จัดงานปิดทองฝั่งลูกนิมิตขึ้น เราจะถวายทองคำเปลวปิดลูกนิมิตวัดละ 10,000 แผ่นครับ พร้อมสีผึ้ง ครึ่งก.ก. 1 กระปุก ปี 2561 นี้มีวัดเริ่มเตรียมจัดงานแล้ว 93วัด (ยังไม่แน่นอนนะครับ อาจจะมีอีกได้)(ต้องขอขอบคุณเวป ปิดทองด้วยนะครับ ที่ให้ข้อมูลดีๆมาบอกเพื่อนๆ) เพื่อนๆท่านใดสนใจบุญนี้ร่วมบุญได้ 2 แบบนะครับ
    1.ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพหลัก 1200 บาทครับ(จะพิมพ์ชื่อไว้ เพื่อส่งให้ทางวัดได้ทราบกันครับ) 2.ร่วมบุญตามกำลังศรัทธาครับ
    ปีนี้สถานะการบ้านเมือง สถานะการเศรษฐกิจไม่ค่อยดีครับ ผมจะไม่กำหนดนะครับ ว่าต้องได้กี่วัดที่เราจะส่งแผ่นทองไปร่วมบุญกับทางวัด ขอเป็นไป แบบเรื่อยๆนะครับ กี่วัดก็แล้วแต่แค่ไหนแค่นั้นครับ ขอปิดรับบุญนี้ วันที่ 9 ธันวาคม 2560 ครับ
    สนใจร่วมบุญได้ครับ
    บัญชี นายสนธยา ห้วยใหญ่ แบงค์กสิกรไทย สาขาถนนเลียบชายหาดจอมเทียน
    เลขบัญชี 503-2-36669-6 ออมทรัพย์ครับ
    ลูกนิมิต 61.jpg หมายเลขติดต่อ 091-7959959 091-7896566 สาธุครับ

2. eakvega

eakvega ELEVEn ๑๑

###ข้าพเจ้าฯขอมีส่วนร่วมในการ"ปิดทอง-ฝังลูกนิมิต-ประจำปี ๒๕๖๑"

###ขอเผื่อแผ่บุญกุศลที่ได้กระทำทั้งหมดในครั้งนี้ไปให้แก่ (ครูใหญ่-โรงเรียนพิมานเด็ก เชียงใหม่) เพื่อเป็นการขอขมาและขออโหสิกรรมต่อท่านฯ

###ขอท่านทั้งหลายได้โปรดเป็นสักขีพยานและได้โปรดจงร่วมอนุโมทนาสาธุฯพร้อมกันเทอญฯ

::ขอร่วมถวายจตุปัจจัยเป็นจำนวนเงิน ๑๐๐ บาท::

**ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านทุกคนทุกพระองค์ด้วยเทอญฯ**

{โอนเมื่อ 20 พ.ย. 60,เวลา 17.18 น.}

3. thepprasith

thepprasith เป็นที่รู้จักกันดี

รายชื่อเจ้าภาพถวายทองเปลว ถวายวัดละ 10.000 แผ่น ในงานปิดทองฝั่งลูกนิมิตทั่วประเทศ ปี2561

1.คุณบัณฑิต-คุณดรุณี เทอดเกียรติและครอบครัว

2.คุณภคอร พรหมรักษาและครอบครัว

3.คุณเอกธนา ผิวเหลืองและกัลยาณมิตร คุณชุติกาญจน์ โม้ทอง

4.คุณณฤดี ประสงค์ผล

5.คุณสนธยา ห้วยใหญ่ คุณศรีรัตน์ ชวลิตนิติธรรมและบุตรธิดา

6.คุณศักดา ธรรมารักษ์ คุณชูสง่า ธรรมารักษ์

7.คุณฐิตาภัทร์ งามยิ่ง

8.คุณวัชรินทร์ ตรีทิเพกสุวรรณและครอบครัว

9.คุณสิทธิศักดิ์ นิลกำแหง

10.คุณปวริศา หวังอุ้มกลางและครอบครัว

11.คุณบัญผตี บัวเย็นและครอบครัว

12..คุณเย็นจิตร ตัวประโคนและครอบครัว

13.คุณหนึ่งฤทัย เกศวรรัตน์และครอบครัว

นายอาเล็กซันเด้อ ลูลส์ นายเดือก ไรเท้อ นางเรืองรอง โคราน นายเควิน โคราน

นางมณฑา กลัดนุ่ม น.ส.อรอุมา แจ้งจิต นายเอโร เจปสาโลเนียน

ด.ญ.อินอร วุฒิคุนากร น.ส.กมลรัตน์ อินะศรี น.ส.กานดา วงษ์ที

14.น.ส.นัทกนกนันท์ วงศ์ปิยานันท์และครอบครัว

15. คุณพัชรินทร์ ชูมัน

16.คุณภัญญฌาญญ์ สุทาคำ คุณจุรีรัตน์และครอบครัว

.ขวัญชัย โสตะวงค์* .กีรติ หวานกระโทก . วาสนา โนนสาคู พรวดี รังสะพรม

. นิภาภรณ์. จันทร์ทิพย์ .ธัญญามาศ หนองคูณสาร กัญญพัชร เดี่ยววานิช

. วรรณิศา กลีบบัว .พลอยปภัส จรัสเศวตตานนท์* สุขคำ โตปินใจ

. นภาพร เมืองวงค์* .ธนภรณ์ อินทร์เสาร์ รสรินทร์ สุดคล้าย และครอบครัว

.กิตติมา เชื้ออู่ทรัพย์และครอบครัว ณัฐกาญจน์ แก้วอุดร นันทวรรณ สังข์มีชัย

.อรรถพล สีต่างคำ สมบูรณ์ จันทร์แก นลินภัสร์ ธนาธัญสิทธิ์กุล

. ด.ญ ศศิธร จันทร์แก ด.ญ ชาลินี จันทร์แก ฉวีวรรณ. ข่าทิพย์พาที

. ต่วน มังกร สุชาติ ผ่องศรี มาเบ้า วันดี โคตรปัญญาณุ

ภิญญาพัช มุลนี พิมพ์ชนก กมล นายวิศิษฏ์ โพธิ์สุวรรณ

. นางทองคำ โพธิ์สุวรรณ นายณัฎฐภัทร พงศ์สุพัฒน์ น.ส สุรีพร วิเชียรเครือ

ปวริศา. แสนนาม ภภัสสร วังหล้า บุณณดา ปัทธิสม

.รัตติยากร เสาศิริ .น.ส มลฤดี วิเชียรเครือ น.ส ทิพมาศ มะลิซ้อน

.น.ส ฝนทิพย์ จันพิทักษ์ น.ส ราตรี แซ่อ้วง น.ส ทัศนีย์ ศักดาสร้อย

.น.ส สุจิรา คิดไมตรีจิตร น.ส.บรรจง ไตรลพ น.ส อัมพร จันทร์กอง

น.ส อารีย์ ยิ้มศิลป์ abdulhalim ciftci .ธัญญาทิพย์. ศิริธาดาภิวัฒน์

น.ส จุฬาลักษณ์ โวยแมกู่ พร้อมครอบครัว จิณณพัต รักษาสิน

. มะลิรัตรีย์ รักษาสิน นางสุข รักษาสิน พร้อมครอบครัว น.ส ดาวรรณ ขันทะชา

. นายจีรวัฒน์ แพงพิมพ์ ทิพภัสสร วงศ์เจริญภรณ์ ด.ช สหรัฐ ฟอกทรัพย์

.น.ส ยุวดี ชนะทิพย์ .สำราญ พานิชนอก นาง นิภาพร จาง

. น.ส กรวรรณ ระเบียง คุณแม่ สมบุญ จันทร์ฉาย .นายสันติ งอกขาว

น.ส.สุวรรณา ใจตาและครอบครัวอุทิศให้น้อง นภดล ใจตา

. น.ส.ลภัสกรดา ขุนขาวและครอบครัว.น.ส.พนิด สุทธิและครอบครัว

. น.ส.รุ่งนภา เสนหาญและครอบครัว

17.คุณบุญเตือน-คุณมัณฑนา สัมพันธ์แพและครอบครัว

คุณจันทร์เพ็ญ จันทนวรานนท์และครอบครัว คุณสร้อยสน พิตะพงษ์และครอบครัว

คุณบุษบง นาคสุวรรณและครอบครัว คุณพัชรวดี สวัสดิสารและครอบครัว

คุณชุติมา จันทวงษ์และครอบครัว ด.ช.ธัชพล จันทนวรานนท์และครอบครัว

18.คุณประสาร เงินเปี่ยม คุณสวรรยา ทรงสุภาพ

19.คุณจักรกฤษณ์ สุขสวัสดิ์ คุณนิภา พรงาม

20.คุณสมทรง อัศวชัยโสภณ

21.คุณกันตพงษ์ สวัสดี คุณณิชาพร มะลิซ้อนและครอบครัว

ด.ญ.กันตยา สวัสดี นายธนภูมิ พุทธชาด คุณแม่วันดี มะลิซ้อน

คุณแม่สมจิตร สวัสดี

22.คุณชนิษฐา แสงรังและครอบครัว

23.คุณฉันทนา ยิ้มประเสริฐและครอบครัว

24.คุณอรัญย์ภรณ์ บุญร่วมวรโชติและครอบครัว

25.คุณกัญญา มาสีพิทักษ์

26.คุณณัฐญามนต์ ภิญโญปัญญาโชติ นาย.Rane Brochner Pedersen

27.คุณธนิตา หาญยุทธและบุตร คุณประเสริญชัย บุญมาและบุตร

28.คุณตะเกียงแก้ว อาละดิน คุณเพราะฉัน ไม่ใช่นางฟ้า

คุณพัชรา อัสสรัตนานนท์ คุณกมลธร แซ่อึ่ง คุณEakvega

29.