งูเห่าเผือก@@สัญญาลักษณ์แห่งอำนาจ บารมี ทรัพย์สิน เงินทอง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ubon2555, 4 กุมภาพันธ์ 2016.

1. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    เรื่องราวเล้นลับ เกิดจากงูเผือก 1 ตัวที่เข้ามาในบ้านโดนคนที่บ้านตีตายด้วยความกลัวอันตรายจากงูพิษโดยปกติธรรมดาทั่วไป จึงนำไปฝังไว้ท้ายสวนเวลาผ่านไปหลายเดือน ในค่ำคืนหนึ่งเกิดฝันเห็นต้นไม้ดอกสีขาวดอกใหญ่.เกิดตรงบริเวณที่ฝังงูเห่าเผือกค่ะ… ก็ไม่ได้คิดอะไรมากมายแต่เกิดอาการฝันเดิมๆซ้ำๆจนเกิดความสงสัย จึงไปขุดดูตรงบริเวณนั้น. ปรากฏว่าเจอลอกคราบงูพันอยู่กับก้อนหินส่วนกระดูกกลายเป็นคต(หินลักษณะแปลกๆ) ขึ้นเป็นรังจับกันเหมือนรังต่อรังแตนต่อกันเป็นแผงจนน่าประหลาด. เก็บไว้ที่บ้านเวลาทำบุญที่ไหนก็อุทิศผลบุญเผื่อเขาบ่อยๆค่ะ เคยมีอาจารย์ท่านหนึ่งเปิดร้านค้าเช่าไปท่านเล่าให้ฟังว่าฝันเห็นงูขาวๆดอกไม้สีขาว ..เกิดค้าขายดีมาก จนผิดสังเกต.. เคยเจอคู่แข่งทางการค้าส่งของไม่ดีมาหลอกหลอนเวลาช่วงหลับนอนก็จะเห็นงูสีขาวยักษ์มาไล่ไปกระเจิดกระเจิง… ..ตั้งแต่นั้นมาก็หลับฝันดี..ไม่มีอะไรมากวนใจอีก..
    ลูกค้าชอบใจและขอบคุณอยู่ยกใหญ่.…

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2016
  2. ubon2555

ศาลเจ้าแม่งูแถวพระราม2.เห็นเพื่อนบอกมีคนไปไหว้ได้โชคลาภกันบ่อย
    ท่านใดมีประสบการณ์เกี่ยวกับงู เล่าแชร์ให้ฟังกันบ้างค่ะ

3. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเห็นงูเผือกสองครั้งคะ

เห็นในบ้านด้วย มานอนขวางอยู่ตรงบันไดชั้นสอง
    ขาวเผือกมาก เหมือนงาช้างเลย แต่ไม่รู้ว่าเป็นงูอะไร
    บนหัวมีหงอนสีแดงด้วย

เห็นตอนเป็นเด็กค่ะ ตอนนั้นกำลังลงบันไดบ้านมาชั้นล่าง
    รู้สึกกลัวมาก อยู่บ้านคนเดียวด้วย
    ยืนนิ่งอยู่พักนึง ก็ค่อยๆ ย่องไปหลบในห้อง กลัวงูตามเจอ อิอิ
    หลบอยู่ครึ่งชั่วโมงได้ ออกมาดูที่บันได ก็ไม่เจอแล้ว

4. sritrang

sritrang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โชคดีจังหายากเขาเรียกทนสิทธิ์หรือเปล่าคนที่ได้วาสนาดีนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2016
  5. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    ไม๋เคยฝันเห็นงูค่ะ แต่งูเข้าบ้านบ่อยมากบางครั้งเข้าถึงในห้องนอน แฟนก็ตีตายบ้าง

เพราะกลัวอันตราย เป็นงูเห่าดอกจันทร์ค่ะ แต่จะฝันเห็นพญานาคบ่อยมากเป็นพญานาคสีทองงดงาม

มากค่ะ เคยมีคนทักว่าทีบ้าน(เปิดเป็นร้านซ่อมรถ กะขายของชำ) เจ้าที่เป็นงู ม่รุเกี่ยวกับความฝันเห็น

พญานาครึเป่ลาค่ะ

6. ubon2555

..อาจเป็นไปได้ค่ะ

7. ลูกพ่อโต

ลูกพ่อโต เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2013
    เคยเห็นครั้งนะ ตัวไม่ยาวขาวทั้งตัวเลื้อยข้ามถนนจากอีกฝั่งไปอีกฝั่งแบบสบายใจเฉิบ ชูคอเวลาเลื้อย แต่รอบคอมีสีแดงคาดแบบใส่สร้อยคอพร้อมจี้ สวยมาก

8. ubon2555

แต่ช่วงหลังๆมีปลูกว่านพญาลิ้นงูที่สวน ไม่ค่อยเห็นงูเลยค่ะ
    แปลกดีเหมือนกันค่ะ

9. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอะ งูเห่าแทบจะไม่เจอเลย..ถ้าเจองูเห่าที ก็จะเป็นงูเห่าสีดำ(งูเห่าหม้อ) มากกว่าอะนะ (แต่ก็นานๆเจอที)
    และเจอรองลงมาก็ งูสิงห์ ส่วนที่เจอบ่อยที่สุดตอนนี้คือ จำพวกงูสีเขียวอะ

เช่น งูเขียวปากจิ้งจก ,งูเขียวต้นไม้ และก็ เจอบ่อยๆ ก็งูเขียวหางไหม้ อะ ไม่รู้ทำไมชอบเจอแต่งูสีเขียวจัง