...จตุรอาชา กับ ศิษย์โง่ (คนเดียวกัน)..คุณทำพฤติกรรมแบบนี้จะรับผิดชอบต่อสังคมห้องพุทธศาสนาอย่างไร

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย เราโตมาคนละแบบ, 14 พฤษภาคม 2017.

1. เราโตมาคนละแบบ

เราโตมาคนละแบบ Active Member

วันแรก มันใช้ชือ่ จตุรอาชาครับ..ส่งข้อความหลังไมด์มาหาผม หลอกผมว่า..
    o_O
    >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

จัดเลยครับ พวกงมงายจะได้นั่งไม่ติด เปิดธรรมที่ถูกปิด อิอิ

จตุรอาชา ยมฑูตทั้ง 4 ที่นำหายนะมาสู่เหล่าสรรพสัตว์ คือ เกิด แก่ เจ็บ ตาย
    ...............................................................................................................................

หลังจากผมโพสต์..กะทู้ไปไม่นานมันใช้ชื่อ.. ศิษย์โง่..มาด่าผม หน้าไมด์..ผมไม่รู้ว่าเป็นมันคือ จตุรอาชาครับ..แบบใช้วาจาลามก..จน อจ.นิวรณ์จับได้วันนี้ครับ มันจึงยอมรับ

มันโพสต์ธรรมลามกแบบนี้ครับ..ศิษย์โ.ง่โพสต์..ธรรมลามก อ่านดูนะคัรบ
    >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

:(:eek:ไอ่นี่นิ ปากก็อ้างพุทธวจน แต่พอตัวเองทะลึ่ง ออกความคิดเห็นที่มันไม่ตรงกับพุทธวจน
    หน้าแหก หมอไม่รับเย็บ เฉือกมาด่าคนอื่นว่าเป็นศิษย์คนนู้นคนนี่

ที่คนอื่นๆเขาด่านะถูกแล้ว แสดงภูมิไม่รู้ 4 รู้ 8 อะไรเลย ชื่อกระทู้ก็บอก"สมาธิตามหลักพุทธวจน"
    แต่ตัวเองอ้างไปนู้น "ต้องถอยมาพิจารณานาคร้าบบบบบ"

แล้วก็เอาแล้ว เริ่มโจมตีพระคฤิทธิ รีบโยนขี้ ว่าตัวเองไม่ใช่ลูกศิษย์ท่าน

มีใครจะหน้ามึน ได้เท่าคุณอีกไหมนี่ เห็นธาตุแท้ทันทีเลย
    ฮิ้วววววววววววว

ปอลิง 1 ผมมั่นใจว่าคุณอายุมากกว่าผมหลายสิบปี "แต่ผมไม่สนหรอก พวกเเก่เพราะกินข้าว"
    2 นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าเล่นกับศิษย์โง่

จะรออ่านความแถ episode ถัดไปของท่านนะขอรับ ^^ต่อมามันใช้ชื่อ..ศิษย์โง่ มาแสดงธรรมลามก.. ตามนี้ครับ
    .....................................................................................................................................

ที่สำคัญ ตัวจตุรอาชา หรือ ศิษย์โง่ นี่มันยอมรับตัวเองนะครับว่ามันแสดงธรรมลามก..

2. เราโตมาคนละแบบ

เราโตมาคนละแบบ Active Member

ปัญหาคือ จตุรอาชาหรือ ศิษย์โง่..เป็นพุทธศาสนิกชนรึไม่ ครับ

3. ศิษย์โง๋

ศิษย์โง๋ Active Member

หืม. ชอบเล่นคณะคาเฟ่กันเหรอครับ ทำเป็นเตี้ยอุ้มค่อม กับตานิวรณ์ จะเอาฮากันไปถึงเมื่อไรครับ
    ครับ. ผมแสดงธรรมลามก หลอกคุณ และเป็นคนนอกศาสนาครับ.
    สารภาพก็ได้. โดนจับได้ขนาดนี้แล้ว ^^