เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีครับ คุณพี
    ผมจะมาแจ้งให้ทราบครับเรื่องพัสดุ ที่จัดส่ง เหรียญครูบาแก้วครับ
    คือทางผมยังไม่ได้รับครับ จากการตรวจสอบ หมายเลข EMS แล้ว
    จะโชว์สถานะเป็นอื่นๆ ครับ แต่จากที่ผมไปสอบถามพนักงานไปร์ษณีย์
    สรุปแล้ว ทางพนักงานทำสูญหายครับ

ขอบคุณครับ

ผมจะส่งให้ใหม่ครับ ยืนยันจำนวนต้องไปรับครับ พี่น้องบ้านเหรียญบินฯ ทำกุศลด้วยกัน

มีไปรษณีย์มีทำสูญหายด้วยเดี๋ยวนี้ ... แหะๆ มีท่านใดยังไม่ได้รับบ้างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2017
  2. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    ร่วมบุญประจำเดือนกุมภาร์ 60 ครับ อนุโมทนาด้วยครับพี่พี

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบโมทนาครับ ได้มาอีก ๑๐๐ ล้านครับ สำเร็จแน่ๆ

4. พี เสาวภา

ประมูลรอบที่ ๓๗ ครับ ผมจะเริ่มถ่ายรูปชัดๆไปเรื่อยๆครับ มีท่านขอมาแนว เสน่ห์ เมตตา ถ้ามาแนวที่ผมทราบก็ตามนี้ครับ

5. เงาบุหลัน

เงาบุหลัน เป็นที่รู้จักกันดี

:)
    ปูเสื่อรอ ล่ะค่ะ

6. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งทราบครับ
    ขณะนี้คอมของผม การ์ดจอเสีย จึงไม่สามารถ เข้าเว็ปผ่าน PC ได้ครับ

7. พี เสาวภา

ข่าวร้ายเลยครับ ผู้ช่วยของผม

8. พี เสาวภา

๖๑๖ ทอดผ้าป่า สำนักถ้ำสันติธรรม ๑๐๐๐ บาท

มีเพื่อนเก่ามาชักชวน ทำบุญสำนักดีๆ ปฏิบัติเคร่งๆ ไม่ดัง ไม่โป้ง ๆ ๆ รวย ทำไปเรื่อยๆ

วันที่5/03นี่ก็จะมางานทอดผ้าป่า สมทบทุนสร้างเจดีย์ที่สำนักถ้ำด้วยว่างมาดิ 11.00น.

พระอาจารย์ สุพจน์.jpg 135880.jpg 135796.jpg

วันที่ทำรายการ: 25/02/2017 10:37:16 AM.

หมายเลขอ้างอิง: TRTR170225610636187

โอนเงินจากบัญชี: ###-2-70925-#

เพื่อเข้าบัญชี: 659-2-21869-9

ชื่อบัญชี: วัดถ้ำสันติธรรม

จำนวนเงิน (บาท): 1000.00

ค่าธรรมเนียม (บาท): 0.0

บันทึกของท่าน: ทอดผ้าป่า โดยพี่น้องบ้านเหรียญบิน-แพโบสถ์น้ำ

กราบโมทนา กรวดน้ำกันเอาเองที่บ้านน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2017
  9. พี เสาวภา

๖๑๗ ช่วยคุณบิณฑ์แชร์ค่าใช้จ่ายน้องแชะ ๑๐๐๐ บาท

อาการล่าสุด ของน้อง แชะ "

สวัสดีครับเพื่อนๆ..ตอนนี้ผมอยู่กับน้องแชะครับ เดี๋ยวผมจะถ่าย
    ทอดสดอาการของน้องครับ ตอนนี้ผ่าตัดเสร็จแล้วครับ..อีกไม่
    เกิน10นาที..วันนี้ผมมาจ่ายค่าส่วนเกินอีก 61,900บาท ครับ..
    ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะครับ..

ค่าผ่าตัดเอาก้อนบนหัวน้องออกครับ น้องคนนี้พูดไม้ได้แต่เด็กน่ะครับ

16730301_1479602202092760_1519504431597121434_n.jpg 16939700_1479602265426087_5916733494530984205_n.jpg

วันที่ทำรายการ: 25/02/2017 10:41:02 AM.

หมายเลขอ้างอิง: TRTR170225610642016

โอนเงินจากบัญชี: ###-2-70925-#

เพื่อเข้าบัญชี: 269-2-1099ป-ป

ชื่อบัญชี: บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์

จำนวนเงิน (บาท): 1000.00

ค่าธรรมเนียม (บาท): 0.0

บันทึกของท่าน: ช่วยน้องแชะ พี่บิณฑ์ จากพี่น้องบ้านเหรียญบิน - แพโบสถ์น้ำ

คนๆนี้น่าสงสารมากน่ะครับ เรื่องราวยังไม่จบ ดูหน้า พี่บิณฑ์แล้ว แกยังกังวลเรื่องต่อไปในอนาคตน้องแชะอยู่ คง ต้องช่วยกันต่อ ให้มีความสงบสุขมากกว่านี้ครับ

วันนี้วันพระ ทำบุญ สร้าง วิหารทาน พระเจดีย์ และ ทำทานชีวิต ช่วยน้องแชะ กรวดน้ำเอากันเองน่ะครับ บุญทาน เราทำตามกำลังครับ อย่าให้ลำบากตัวเอง และ คนรอบข้าง พระท่านจึงสรรเสริญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2017
  10. พี เสาวภา

ประมูลรอบที่ ๓๗ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั้บ หลวงพ่ออุ้น หลวงปู่ครูบาแก้ว พระครูมานิตย์

๑) รายการที่ ๑ พระกริ่ง พระชัยฯ แพโบสถ์น้ำ

๑.JPG ๑๑.JPG

รายการนี้บรรยายไปนานหลายปีแล้ว แฟนๆกระทู้นี้ทราบดีว่าใครปลุกเสก เพราะ ผู้ปลุกเสกคือ หลวงปู่ พระครูบุญศรี วัดใหม่ศรีสุทธาวาส อ. พยุหะคีรี จ. นครสวรรค์ พระอาจาร์ผมเอง ใครที่อยากครอบครองพระกริ่งที่ดีๆ เจตนาดีๆ เททองดีๆ มวลสารดีๆ ปลุกเสกเดี่ยวแบบดีๆ ชุดหนึ่งแล้วจบ แนะนำ พระกริ่งพระชัยฯ ชุดนี้ครับ พระกริ่ง พระชัยฯ แพโบสถ์น้ำ เป็นชุดแรก และ ชุดเดียวที่หลวงปู่เททองที่วัด

และพระชุดนี้ อาจารย์ อนันต์ สวัดดิเสาวณีย์ อำนวยการสร้างน่ะครับ ทั้งเลือกแม่พิมพ์ เลือกและจ้างช่าง มวลสารโลหะ นวโลหะ ครบสูตร ที่ท่านสะสม และ มาเป็นผู้อำนวยการด้านฆราวาส ช่วยเททองที่วัด และนำกลับไป อุดผง มวลสาร ด้วยตัวท่านเอง ผมแค่จ่ายเงินให้ช่างเท่านั้นเอง ตอนนั้นผมยังทำของพวกนี้ไม่ประสี ประสามากนัก จนมารู้จัก อาจารย์ อนันต์ และ หลวงปู่นี่แหละครับ ครูบาอาจารย์ ชั้นยอด ในยุครัชกาลที่ ๙ ในพระบรมโกศทีเดียว ได้มีครูบาอาจารย์แค่นี้ก็พอแล้วครับสำหรับผม ส่วนท่านและพระองค์ต่อมาที่ได้มีวาสนามาพบ ก็เคารพรักเหมือนญาติผู้ใหญ่ เช่นหลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั้บ หลวงปู่เล็ก

การสร้าง การเททอง การปลุกเสก ต้องย้อนไปดูในกระทู้เหรียญบินฯ น่ะครับ ผมบันทึกไว้ เมื่อ พ.ศ. นั้นกันลืม และนอกจากนั้นพระกริ่งพระชัยฯ ชุดที่อยู่ที่ผมนี่ ผมเอามาขอให้หลวงปู่ ปลุกเสกซ้ำต่อมาเรื่อยทุกอาทิตย์ บางอาทิตย์ สอง ถึงสามครั้ง ท่านอนุญาตและเต็มใจ จนท่านบอกครั้งสุดว่าพอ เยอะแล้ว และ อีกไม่นานก็ล่ะสังขาร รวมๆดู ต้องไม่น่าจะต่ำกว่า ๒๐๐ ครั้งขึ้นไป ( น่าจะอยู่ในชุดต้นๆ ที่ปลุกเสกจำนวนครั้งมากที่สุด ในประเทศไทย ) ตลอดมาตั้งแต่ชนวนแผ่นแรก จน ท่านล่ะสังขาร ไม่ต่ำกว่า ๔ ปีครับ และเป็นพระเครื่องที่จัดพิธี บนแพโบสถ์น้ำ กลางแม่น้ำเจ้าพระยาน่ะครับ ไม่ทราบเคยเจอมากี่ครั้งที่จัดพิธี บนแพกลางแม่น้ำเจ้าพระยา ที่มีน้ำไหลผ่านข้างใต้พระเครื่องตลอดเวลา ( เป็นเคล็ดหลวงปู่น่ะครับ ว่า เย็น เรื่อยๆ และ ...( อธิษฐานเอาเอง ) ไหลมาไม่รู้จบแบบสายน้ำ ( อันนี้เป็นเคล็ด บอกแก่ผู้มีพระชุดแพโบสถ์น้ำน่ะครับ การปลุกเสกบนแพที่มีน้ำไหลข้างใต พระเครื่อง เครื่องราง จะขลังมากกว่าปกติ และวันที่ปลุกเสกเป็นวันเสาร์ ๕ ด้วยครับ ยิ่งแรงกำลังสาม )

นอกจากนั้นชุดที่อยู่ผม ผมเห็นว่าพอแล้ว เพราะหลวงปู่ผม นี่ถามผมก็เก่งที่สุดล่ะครับ ด้าน เมตตา โชคลาภและ โภคทรัพย์ เมื่ออยู่ในลังเหล็ก ก็เก็บมาหลายปี จน อาจารย์ อนันต์ ท่านขึ้นบ้านใหม่ ท่านนิมนต์ หลวงปู่ พรหมา วัดถ้ำสวนหินผานางคอย ท่านรู้จักกันมาก่อน และมีความสนิทสนมกันดีมาก อาจารย์อนันต์ น่ะเป็นคนทำ รูปฤาษี ลอยองค์ เนื้อว่าน รุ่นดังๆ ที่ยิงไม่ออก คนหากัน ไม่มีของ และ มีรุ่นออกมาตามมาอีกหลายรุ่น หลวงปู่พรหมา นี่เป็นพระไม่ธรรมดาน่ะครับ เจอท่านยาก อยู่ไกล และ ถ้ามา กทม ลูกศิษญ์ กทม ที่พามา จะปีเตอร์ กันสุดฤทธิ์ ต้อนหน้าต้อนหลังเลยครับ ผมเจอมากับตัว ตอนไปเจอท่านที่ พยุหคีรี มีคนพาท่านมาดู งาช้างแกะ เลยได้แต่ยืนมองท่าน คราวนี้มาบ้านอาจารย์อนันต์เอง เจอตัวเป็นๆ ไม่มีคนกัน ผมถามอาจารย์ บอกเอาของไปเสกได้ไหม อาจารย์ บอกเอามาเลย จะมีพิธีปลุกเสกของ ในห้องพระของท่านและ กราบขอให้หลวงปู่ทำพิธีขึ้นบ้านใหม่ อาจารย์อนันต์ขอให้หลวงปู่ ช่วยปรุงธาตุ บนกองวัตถุมงคลของท่าน ( ที่มีของผม สองลังเหล็ก มีพระกริ่งและ พระชัยแพเต็มเอี้ยด ตั้งแต่ยุค ยกไปให้หลวงปู่บุญศรีเสก ) และ ปรุงธาตุ สิงห์ ปูนปั้น บนฝาผนังของท่าน หลวงปู่พรหมมาเสกเดี่ยวในห้องพระ จำได้ว่าประมาณ ครึ่ง ชม กว่าๆ พอเสร็จพิธี ท่านนิมนต์ พระลูกวัดที่ ตามท่านมา อีกประมาณ สี่องค์ สวดชินบัญชร ๑๙ จบ กำลังวันพฤหัส ๑๙ พวกเราที่นั่งๆล้อมกันอยู่ ในห้องนอกห้องก็ช่วยกันสวด พอเสร็จพิธี หลวงปู่ท่านก็พรมน้ำมนต์ จะเล่าแค่นี้น่ะครับ ใครได้ พระกริ่ง พระชัยฯ ชุดนี้ไป ให้โทรมา ผมจะเล่าลึกๆให้ฟัง แก่แล้ว เดี๋ยวจะไม่มีคนทราบ เพราะไม่ได้บันทึกไว้

พระชุดนี้เอามาปัดผิว สวยงามเหลือบแดงขึ้นแล้ว เก็บเก่าน่าจะกลับดำขึ้นเรื่อยๆ พระนี้ใส่ทองคำเยอะ ย้อนดูในรูปน่ะครับ หลวงปู่ขยุ้มทองใส่เบ้าพระกริ่ง พระชัยหลายครั้ง เมื่อทองละลาย จึงตักทองไปเทใส่ เบ้าพระประธาน ด้วย เทกัน จนถึงบ่ายๆ พระประธาน พระบูชา ๙ นิ้ว และ พระกริ่ง พระชัยฯ เป็นงานใหญ่ที่สุดละแวกนั้น พ.ศ. นั้นเลยครับ ชาวบ้านมาเพียบ แจกข้าว ปลาอาหารฟรี โดยหลวงปู่ ท่าน happy มากครับ

เปิดราคาที่ ๑ บาท เงินทุกบาทเอาไปทำ โครงการณ์พันบุญให้สำเร็จ

๑๑๑.jpg ๑๑๑๑.jpg ๑๑๑๑๑.jpg

ของสมณาคุณ พระหลวงพ่อทวด วัดเอี่ยมวรนุช ( ปลุกเสก โดย เจ้าอาวา่สวัดช้างให้ การปลุกเสก หลวงพ่อทวด จะปิดพิธี ด้วยมนต์ หัวใจบทหนึ่ง ที่ผมทราบมา มนต์บทนี้จะถ่ายทอดต่อกันลงมาให้เจ้าอาวาส วัดช้างให้ ต่อมาจาก หลวงพ่อทิม ) พระนี้ปลุกเสกที่ พระอุโบสถ วัดช้างให้น่ะครับ แจกฟรีๆ ของนี้มีประวัติจะเล่ารวมกันทีเดียวในรายการต่อๆไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2017
  11. พี เสาวภา

๒) รายการที่ ๒ พระพรหม หลวงปู่พระครูบุญศรี พิมพ์สี่เหลี่ยม เนื้อขาวนวล

๒.jpg ๒๒.jpg

เปิดราคาที่ ๑ บาทครับ ทุกบาท เข้าบัญชี ๑๐๐๐ บุญครับ

ของแถม เป็นพระสมเด็จ วัดระฆํง รุ่น กาญจนาภิเษก น่ะครับ ใครทราบประวัติ มารับไปเลยครับ แถมฟรี

๒๒๒.jpg ๒๒๒๒.jpg ๒๒๒๒๒.jpg

12. พี เสาวภา

๓) เหรียญอินพรหม หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง

หมายเลข ๓๔๗ เท่าที่อ่านได้น่ะครับ เลขสี่ตอกเคลื่อนอ่านไม่ชัด

เป็นเหรียญนามสกุลเดิมของหลวงพ่อ(อุ้น อินพรหม) จัดสร้างปี 2544 มีเพียง 3 เนื้อ ดังนี้

เนื้อเงิน สร้าง 49 องค์
    เนื้อนวะ สร้าง 16 องค์
    เนื้ออัลปาก้า สร้าง 999 เหรียญ
    เห็นจำนวนแล้ว เป็นเหรียญหายากพอสมควรน่ะครับ สภาพกริ้บเลย

๓.JPG ๓๓.JPG
    เปิดราคาที่ ๑ บาทครับ เงินทุกบาท เข้ากองทุน สำนักสงฆ์ ถ้ำ สันติธรรมครับ จะช่วยท่านสร้างวัด จนพระหมดชุดครับ

เพชรบุรีทั้งชุดครับ เหรียญหลวงพ่อเจริญ วัดทองนพคุณ สองหน้า หลวงพ่ออินทร์ วัดยาง หลวงพ่อเจริญนี่เป็น ญาติกับหลวงพ่อแดงวัด บันไดอิฐเชียวน่ะครับ จำได้ ว่าเป็นน้องชายของท่าน สภาพกริ้บเลยครับ

๓๓๓.jpg ๓๓๓๓.jpg

13. พี เสาวภา

๔) พระรูปเหมือนเนื้อผงรุ่นแรก หลวงพ่อทรง วัดมอญ

เนื้อดำ แร่บางไผ่ พิมพ์หนา ( ย้ำ มี๓ ความหนา คือ พิมพ์บาง พิมพ์หนา และ พิมพ์จัมโบ้ ) พิมพ์ชัดลึก เนื้อไม่หด ข้างหลังมีคราบน้ำว่าน แห้งติด สวยงามครับ สรรพคุณ บรรยายไปหลายครั้ง ยังมีโอกาศเก็บ รีบๆเก็บน่ะครับ

๔.jpg ๔๔.jpg

เปิดราคาที่ ๑ บาท เงินทั้งหมด เข้ากองทุน พันบุญครับ

สมณาคุณ สติ้กเก้อร์ พรหม สี่หน้า พระครูมานิตย์ วัดเงินฯ น่าเอาไปบูชา ติดบ้าน ติดรถน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2017
  14. พี เสาวภา

๕) พระสมเด็จ ชุดเนื้อหอม พระครูมานิตย์ วัดเงิน

มาให้ครบชุดเนื้อหอม โพธิ์กลับ ขุนแผน สมเด็จ ชุดนี้มาแนว เสน่ห์ เมตตาน่ะครับ บรรยายไปละเอียดแล้วในคราวก่อนๆ

ประวัติอ่านตามลิ้งค์นี่น่ะครับ

http://palungjit.org/threads/เหรียญบิน-หลวงพ่อทรง-แพโบสถ์น้ำ-หลวงตา-เล็ก-น-๑๒๖๕.122347/page-3166

รายละเอียดมวลสารได้แก่

ผงที่เหลือจากการสร้างพระหลวงพ่อทรง ได้รับเมตตามาจากคณะศิษย์ก้นกุฏิ และที่สร้างพระถวายหลวงปู่ทรง (อธิฐานจิตแล้วทั้งหมด)
    ผงขาว(ผงลบวิเศษ)หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ จ.ระยอง
    ผงว่านร้อยแปด
    ผงกาฝากร้อยแปด
    ผงเกสรร้อยแปด
    ผงมวลสารรวม จากฆาราวาสทางภาคใต้ ที่นำไปสร้างจตุคามกว่าร้อยรุ่น
    ผงไม้ตะเคียนหลักเมืองนคร (ผงไม้ตะเคียน แม่อินทภาณี)
    ผงกายสิทธ์ หลวงปู่นำ วัดดอนศาลา
    ผงเก่าเขาอ้อที่สืบสายกันหลายชั่วอายุคน
    ผงธนบัตรที่สมุแล้ว
    ผงพระกรุเก่า
    ผงปูน จากองค์พระธาตุนครศรี จ.นครศรีธรรมราช
    ผงอธิฐานครูบาอาจารย์จากภาคใต้
    ผงพระบางขุนพรหมแตกหัก
    ผงพระ ลป.โต๊ะ
    ผงดินสอพองเสกหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ จ.อ่างทอง
    ผงดินสอพองเสกหลวงปู่เสียน วัดคูมะนาวหวาน จ.อ่างทอง
    ผงเก่า ลังกาสุกะ อ.แดง วัดไร่ขุดได้
    ผงรวมจากการสร้างพระมามากกว่า 1,000 รุ่น สะสมโดยอาจารย์ฆาราวาสทางภาคใต้
    น้ำมันหนูแมว อ.ชุม
    น้ำมันเก่าหลายครูบาอาจารย์ทั่วประเทศ
    แร่ไหลตาน้ำ
    แร่สหมิงเหล็ก
    แร่ไหลเจ้าป่า
    แร่ปรอทหิน
    ดินโป่ง

๕.jpg ๕๕.jpg

เปิดราคาที่ ๑ บาทน่ะครับ เงินกองนี้ สนับสนุน สำนักวัดเงิน ในงานทำวัตถุมงคลแจก ไหว้ครู และตามอัธฌาศัย ของท่านพระครูวัดเงินครับ

ของสมณาคุณ ผ้ายันต์ ตะโพน พระครูมานิตย์ วัดเงิน และปลุกเสก ในงานปลุกเสกตะโพน หลวงปู่เล็ก สรรพคุณตะโพน ไว้อ่านทีเดียว ในรายการที่ ๗ น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2017
  15. พี เสาวภา

พระสมเด็จ เนื้อยาวาสนาจินดามณี พิมพ์จัมโบ้ หลวงพ่ออั้บ วัดท้องไทร

ประวัติอ่านตามลิ้งค์นี่น่ะครับ

http://palungjit.org/threads/เหรียญบิน-หลวงพ่อทรง-แพโบสถ์น้ำ-หลวงตา-เล็ก-น-๑๒๖๕.122347/page-3166

มาให้ครบพิมพ์เนื้อยาวาสนา หลวงพ่ออั้บ วัดท้องไทร พิมพ์นี้พิมพ์สมเด็จ จัมโบ้ องค์ใหญ่ หนามาก เนื้อยาเพียบ น่าจะเนื้อยาเท่ากับประมาณพระปิดตาสัก ๓ องค์

เปิดราคาที่ ๑ บาท เงินทุกบาทเข้ากองทุน ๑๐๐๐ บุญครับ

สมณาคุณ สมเด็จพระพุทธศากยะมุนี วัดมหาธาตุ นครศรีธรรมราช เนื้อหาสวยงามจริงๆ

๖๖๖.jpg ๖๖๖๖.jpg ๖๖๖๖๖.jpg

16. พี เสาวภา

๗ ) รายการที่ ตะโพน หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

๗.jpg ๗๗.jpg ๗๗๗.jpg

คราวนี้มีหนุ่มๆ ของ แนวเสน่ห์ เยอะๆ ..แหะๆ ถ้าคุยเรื่องเสน่ห์ ต้องตะโพน หลวงพ่อภักตร์ ชั้นหนึ่งจริงๆ ตามประวัติ หลวงพ่อภักตร์ ท่านมีวิชาเสน่ห์แรงมาก เคยมาจำวัดอยู่ ฝั่งธนบุรี แต่วิชาแรงมาก พี่ชายเลย นิมนต์ให้ท่านกลับอ่างทอง ท่านทำตะโพน แจกหนุ่มๆที่มา ภัตตาหารมาถวายวัด ใครได้ไป เตรียมมีเมียได้ หรือถ้าหน้าตาดี ชง้อนอ้อนแอ้น ขาวตี๋หน่อย ไปเป็นลิเก แม่ยกติดตรึม โดนวิชานี้ไป แก้ไม่ได้ หรือแก้ยาก เพราะบารมีหลวงพ่อท่านทางนี้สูง ครูก็แรง ใครจะสูงกว่า กว่าแรงกว่า คงไม่มี

แต่มา พ.ศ. นี้หายาก แท้ๆดูง่ายๆ หาของไม่มี หรือ เฉียด ๆแสนบาท ( หลายหมื่นบาท ) มีคนอยากได้ แต่ไม่มีคนอยากขาย เพราะของเขาดีจริงๆ เราไปหาดูไม่เป็น โดนครับ ไม่ว่า งาหรือ เขา แพงหูฉี่อีก

แต่ท่านยังศิษย์ สืบสาย ถ่ายทอดมาน่ะครับ แรงด้วย หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ ถ้าสมัยท่านแข็งแรง ดูยังดังๆ ใครไปขอ เจอวิชา มหาอำนาจ ตาเสือของท่าน รับประกันเสียงว ผ่อ ..... แห้ว เผ่นหนีไม่ทัน ต้องตั้งแนวดีจริงๆ มีแบ็คดีๆ

แต่มายุคนี้ ท่านเมตตาสงเคราะห์ลูกหลาน ผู้ยังเวียนว่ายอยู่ใน วัฏฏสงสาร ท่าน ปล่อย วิชานิ้วเพชร นะ ปัดตลอด วิชาตะโพน วิชาเบี้ย วิชายาวาสนา ยอดวิชา ทั้งสิ้น ท่านเรียนวิชา( ดีๆ ) มาหมด ( ท่านบอกพระองค์หนึ่ง )

นอกจากนั้น ทั้งพระและฆราวาสที่มาสัมผัสท่าน หมอ บุรุษพยาบาล ไม่ว่าคนนอก คนใน ต่างมีความเชื่ออย่างมั่นใจ ว่าท่านสำเร็จธรรมชั้นสูง มีเจโตปริญาณ รู้จิตใจผู้อื่น มีอะไร แปลกๆเกินธรรมชาติเมื่อได้สัมผัสท่าน ผู้มีธรรมมะชั้นสูง

ท่านเมตตาเสกตะโพนให้ ถือว่า โชค เพราะไม่ทำให้ใคร ง่ายๆ ผมเองไม่ค่อยเอาออกมา ด้วยมีท่านอื่น ทำแล้ว ผมจะเก็บของผมไว้เมื่อถึงเวลา เพราะของดี ยิ่งเก็บที่บ้านช่อง เทวดา ครูบาอาจารย์ ท่านชอบ ท่านโมทนา วิชาตะโพนนี้เป็นวิชาเทพ ชั้นสูง ไม่ใช่ แนวภูต ผี ปีศาจ ตายโหง โหงพรายใดๆ ยิ่งบูชายิ่งดี ใครมาสัมผัส ก็โดนเสน่ห์ ให้หลงไหล

ตะโพนนี้ทำด้วยไม้พะยูงดำ ของเก่า ได้มาจากในป่าลึกสมัยก่อน สมัยนี้ไม่มีแล้ว

เปิดราคาที่ ๑ บาท เงินทุกบาทเข้ากองทุน ๑๐๐๐ บุญครับ

๗๗๗๗.jpg ๗๗๗๗๗.jpg

สาริกา พระครูมานิตย์ วัดเงินฯ หลวงพ่ออั้บท่านเสกให้ แล้วหลวงพี่มาเสกเพิ่มเติม แนว เมตตา เสน่ห์ เต็มๆ เอาไปเสริม เหมือนเกราะอีกชั้นครับ

17. พี เสาวภา

๘) อิ้น หลวงปู่ ครูบาแก้ว วัดดอยแก้วเทพเนรมิต

๘.jpg ๘๘.jpg

อิ้นชุดนี้ผมแจกฟรี แฟนเก่า บ้านเหรียญบิน เอาไปให้มีเมตตา มหานิยมค้าขาย อิ้น เป็น วัตถุมงคล โอท็อบ ของสายเหนือจริงๆ เป็นวิชา เมตตา เสน่ห์ เป็นที่ยอมรับมาแต่โบราณ ขนาดของกรุยังมี เป็นทั้งโลหะ หิน อัญชาติ ต่างๆ เป็นที่เคารพนับถือกันมายาวนาน

หลวงปู่ครูบาแก้ว บ้านเดิมท่านอยู่แม่อาย ถิ่นคนไทยใหญ่ เก่งวิชาอาคม ท่านเคยทำหน้าที่คล้ายๆนายฮ้อย ชนวัวชนควายมาก่อน มีวิชาอาคมสูง เกิดเบื่อหน่ายทางโลก มาบวช กับพระเดชพระคุณ หลวงพ่อ บุญจันทร์ วัดถ้ำผาผึ้ง และ ปฏิบัติธรรมตามป่าเขามาตลอด

เสือเย็น เสือสมิงนี่ ตามประวัติเล่ากันมา ก็เกิดที่แม่อายนี่น่ะครับ

ประวัติลึกๆ ท่านต้องค้นคว้าเอา เพราะผมก็ทราบประวัติท่านแค่นี้ ตามที่พอทราบ แต่ที่แนๆ คือ คนตาก ละแวกนั้น นับถือท่านมากน่ะครบ เป็นพระดี พุทธบุตรแบบแท้ๆ

ท่านเมตตามาเสกอิ้นให้นี่ แจ็คพอร์ต และ อิ้นนี้ เอาเข้าพร้อมเหรียญรุ่นแรก เสกมายาวนานมาก

ชอบแนวเสน่ห์ เมตตาสูง ต้องวิชาสายนี้ครับ อิ้น สายเหนือครับ

หลวงปู่ครูบาแก้ว ท่านไม่เสกของทุกอย่างที่คนนำไปขอท่านเมตตาน่ะครับ ท่านพิจารณา ดูคนด้วยและ มีความเชื่อจากศิษย์ใกล้ชิด แะละผู้มีบารมี ในญาณสมาบัติ เชื่อกันว่าท่าน ไปไกลมาก และ สำเร็จธรรมชั้นสูง ท่านเมตตามาเสกของ สงเคราะห์ศิษย์ผู้ยังท่องเที่ยวอยู่ในวัฏฏสงสารให้ไว้ป้องกันตัว ด้วยสติ และ ธรรมมะ พระพุทธองค์ ถือว่ามีโชคดีชึ้นสุดยอดน่ะครับ

เปิดราคาที่ ๑ บาท เงินทุกบาท เข้ากองทุน ๑๐๐๐ บุญครับ

ในคราวที่ท่านพระครู วัดเงินฯ นำเหรียญรุ่นสองไป ถวายท่าน พระที่ตากท่านทำสีผึ้งขึ้นมาจำนวนหนึ่ง แล้วนำไปถวายหลวงปู่ครูบาแก้ว ขอท่านเมตตา เสกให้ แถมให้ไปเป็นชุด แนว เมตตา เสน่ห์ แนวคุณพระเลยครับ ไม่มีผี มาแนว หลอกๆ หลอนๆครับ

18. พี เสาวภา

๙) รายการที่ ๙ สีผึ้งพระอินทร์ หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ

๙.jpg ๙๙.jpg
    ที่จริงรายการนี้ มาเป็นคู่ พระต้องออกหน้า แต่ขอนำของที่ผมมั่นใจสุดชีวิต แนวเมตตา โชคลาภ สิ่งนั้นคือ สีผึ้งพระอินทร์ ผมแขวนล็อกเก็ต หลวงปุ่ เอาข้างในบรรจุ สีผึ้งหลวงปู่มาตลอด ยี่สิบกว่าปี ดีจิงๆครับ

สีผึ้งพระอินทร์ เขียนไปเยอะแล้ว ตลับนี้เก่าเก็บไม่เคยถูกมือใคร มีว่านสาวหลง ของหลวงปู่ ใส่แถมมาให้อีก ชื่อก็บอกน่ะครับ

๙๙๙.jpg ๙๙๙๙.jpg
    มาคู่กันคือ ปิดตา กาหลงครับ ผงวิเศษ แนวเมตตาเพียบ เป็นชุดหลวงปู่ที่น่าใช้บูชาติดตัวมากครับ ทั้งรูปทรง เนื้อแข็งแกร่ง ขนาดกำลังดี ใครมองหา พระปิดตาห้อยคอ แนะนำครับ

เปิดราคาที่ ๑ บาทครับ ทุกบาทเข้ากองทุน พันบุญครับ

19. พี เสาวภา

๑๐) รายการที่ ๑๐ แม่พิม เนื้อ ไม้งิ้วดำ วัดท้องไทร

๑๐.jpg ๑๐๑.jpg

เนื้อไม้งิ้วดำนี้ หลวงพ่ออั้บท่านชอบมากน่ะครับ ขนาดผมถวายท่านไป ผมต้องเอาไปเลี่ยมเงินองค์ใหญ่ ได้มาถวายท่านอีก ท่านกลัดติดสบงท่านตนหนึ่งเป็นชุดเดียวกันเลยครับ ช่างเดียว ไม้งิ้วดำที่ผมไปเหมามากจากช่างดิษฐ์ พยุหคีรี เป็นงิ้วดำเก่า เนื้อแน่น ท่านบอกว่างิ้วดำ เสกขึ้นเร็วดี อาจจะเป็นเพราะไม้นี้เป็นไม้มงคล มีเทพ เทวดา อารักษ์อยู่แล้ว

แม่พิมชุดนี้ พอเสกแล้ว ผมนำไปใส่ลังไป ขอท่านเมตตา อีก ๑ พรรษา ตอนนั้นพระพี่เลี้ยง( สึกไปแล้ว) เป็นคนจัดการให้ ใส่ลังโยงสายสิญย์มา ใครเอาของไปให้ท่านเสก หรือ ท่านเสกเองในตอนเช้า สวดมนต์ ท่านจะจับสายสิญญ์ เสก ทีเดียวกันหมด ( อันนี้มีคนเล่าให้ฟัง พระเคร่งๆท่านลุกเช้ามืดมาสวดมนต์อยู่แล้วน่ะครับ ) แม่พิม ชุดนี้อยู่กับหลวงพ่อนานมากครับ ก่อนเข้าพรรษา มาจนออกพรรษา มีส่วนหนึ่ง ( ส่วนใหญ่ ผมถวายท่านไป ) ท่านจะไปแจกใครบ้าง ผมไม่ทราบจริงๆ คงแจกคนใกล้ชิดจริงๆ เพราะมีไม่มาก ชิ้น ไม่ใช่แบบปั้มมา หรือเหรียญ หรือ หล่อที่ทำได้ทีเยอะ แต่ไม้แกะ จะแกะมาทีล่ะตนๆ

ที่ผมเจอมา ใช้เครื่องรางมา สี่สิบปี แม่พิมนี้สุดยอด ไร้เทียมทาน ( แต่มีเงื่อนไขหน่อยน่ะครับ บอกที่นี่ไม่ได้ ใครประมูลได้ไป โทรมา ผมจะบอกให้ครับ ) นอกจากนั้นยังช่วยทำมาหากิน คุ้มครอง ไล่ผี กันหมากัด ( แม่พิมชอบหมาน่ะครับ ) ใครมีแหวนลองเอา มือนั้นลูบหัวหมาซิครับ เสร็จครับ หมาชอบท่านเลย ไม่เห่า ไม่กัดครับ

๑๐๒.jpg ๑๐๓.jpg

มาเป็นคู่ สีผึ้งแม่พิม สีผึ้งนี้ทำไปเป็น หม้อใหญ่ แล้ว หลวงพ่ออั้บ ท่านเขียนยันต์ลงให้อยู่นาน แล้วมาแบ่งใส่ ตลับ ติดสติ้กเก้อร์ เอาไปถวายท่านเสกอีกที่ ที่วัดเอาไปออก ผมจำไม่ได้ว่าออกเท่าไหร่ แต่หมดในไม่นาน และ ผมไม่ได้ทำอีกน่ะครับ

เปิดราคาที่ ๑ บาท ทุกบาทเข้ากองทุน ๑๐๐๐ บุญ ทำให้เสร็จสิ้นโครงการณ์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2017
  20. พี เสาวภา

๑๑) รายการที่ ๑๑ ปลัดสามขยัก ไม้พยุง หลวงพ่ออั้บ วัดท้องไทร

๑๑๓.jpg ๑๑๒.jpg

ปลัดนี้ ชุดทำจากช่างเดียวกันกับแม่พิม แต่เป็นไม้พยุง อยู่กับหลวงพ่อนานมาก ก่อนเข้าพรรษา จนออกพรรษา จะมาแนว เสน่ห์ เมตตา ก็มีสีผึ้ง และ ปลัดนี่แหละครับ โดดเด่นมานาน

ปลัดนี้มีประวัติ ขนาดท่านไปเข้าฝันคนให้มาขอจากผม แสดงว่า ของเขาแรง..แหะๆ

เรื่องแนวเสกอะไรเป็นตัวเป็นตน วิชาพ่อ เพชรพญาธร นี่หลวงพ่อท่านเด็ดขาด แต่คนรู้น้อย จะไปเน้นแม่พิมกัน นอกจากนั้นยังลงคาถาสำคัญอีกบท ที่หลวงพ่อท่านบอกมา ไว้ที่ปลัด คาถานี้ท่านบอกให้แล้วหัวเราะๆ สรรพคุณอะไร ใครได้ไป ผมถึงจะบอกครับ

มาเป็นชุดเดียวกับสีผึ้งหม้อเดียวกันครับ ของร่อยหรอลงทุกที คนเสกท่านไม่อยู่แล้ว แต่ไม่มีสติ้กเก้อรแม่พิม สีผึ้งนี้ หลวงพี่พระครู วัดเงินฯ ท่านลงเพิ่มเติม แล้ว แจกไปแถวบ้านเกิด อุดร ต่อมา คนเหมารถกันลงมาขอสีผึ้งนี่แหละครับ นัยว่า เมตตา ค้าขายดี ขายของแทบหมดเกลี้ยงร้าน เลยทีเดียว ขายดิบ ขายดีมาก

เปิดราคาที่ ๑ บาท ทุกบาทเข้ากองทุน ๑๐๐๐ บุญครับ

ขอแทรกตรงนี้ ของสมณาคุณ ยอดสูงสุดครับ

IMG_2482.JPG IMG_2483.JPG

๑๑๓.jpg ๑๑๒.jpg ๑๑๔.jpg IMG_2483.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2017