จะบูชาพระพุทธรูปองค์สีขาวได้ที่ไหนจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย นทีบุญ, 28 กรกฎาคม 2009.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ข้าน้อยเรียนถามหน่อยจ่ะ คือว่า จะหาบูชาพระพุทธรูปบูชาขนาดประมาณ ๕ นิ้ว เป็นพระพุทธรูปสีขาว ปางไหนก็ได้จ่ะ คือเน้นสีขาวจ่ะ เพราะข้าน้อยชอบสีขาวหลายๆ จะหาบูชาได้ที่ไหนจ๊ะ ใครทราบบอกแหล่งและราคาด้วยนะจ๊ะ

อีกเรื่องหนึ่ง คือ อยากได้ภาพโปสเตอร์ใหญ่ๆ เป็นภาพพระพุทธรูปปางนิพพาน เน้นสีขาวอีกเช่นกันจ่ะ ข้าน้อยจะเอามาติดบนหัวนอน จะกำหนดเป็นพุทธานุสติด้วยจ่ะ มีใครพอทราบแหล่งมั้ยจ๊ะ ขอเป็นภาพใหญ่ๆจ่ะ บอกราคาด้วยนะจ๊ะ ข้าน้อยเห็นภาพพระพุทธรูปปางนิพพานของวัดป่าภูก้อนในอีกบล็อคหนึ่ง ข้าน้อยชอบมากเลย หรือว่าจะแนะนำเป็นเอาภาพพระไปขยายใหญ่ๆก็ได้จ่ะ ช่วยแนะนำหน่อยจ่ะ

อ่อ ลืมบอกไป เฉพาะกรุงเทพ และปริมณฑลเท่านั้นนะจ๊ะ

ขอบคุณจ่ะ โมทนาจ่ะ

เอ... แต่ข้าน้อยเห็นที่วัดป่าภูก้อน อุดรธานี ก็มีให้บูชานะพระบูชาสีขาว แต่ก็ไกล ข้าน้อยคงไม่มีเวลาไปนะจิ เดี๋ยวโทรไปถามที่วัดดีกว่าว่าส่งทางไปรษณีย์ได้อ๊ะป่าว.. แต่ถ้าใครมีที่แนะนำก็บอกด้วยนะจ๊ะ ขอบคุณจ่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2009
  2. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณจ่ะ.... ข้าน้อยเปลี่ยนใจแล้วจ่ะ ว่าจะไปบูชาพระพุทธโสธรรุ่นสร้างเขื่อนที่วัดโสธรจ่ะ วัดจะเอาเงินไปสร้างเขื่อนกั้นน้ำ ได้ทำบุญแล้วยังได้บูชาพระอีก กุศลจ่ะ

3. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    บูชากับพี่ชนะครับ ศูนย์พุทธศรัทธา-ท่าลาน เป็นสาขาของวัดท่าซุงครับ เงินที่ได้ก็เป็นการทำบุญวิหารทาน-ธรรมทาน เป็นพระพุทธกัสสปครับ(เหมือนพระพุทธชินราช) เป็นพระพุทธเจ้าลำดับที่ 3 ของภัทรกัปนี้ หลวงพ่อฤาษีท่านบอกว่า เป็นพระที่มีลาภมากๆ ครับเวลาพุทธาภิเสกพระมหาลาภท่านก็อยู่ด้านหน้าสุด พระคำข้าวสุดยอดพระเครื่องของหลวงพ่อฤาษีลิงดำด้านหน้าก็เป็นรูปสมมุติของท่านครับ และอีกองค์ที่ภูมิใจนำเสนอ คือสมเด็จองค์ปฐม ปางจักรพรรดิ์ งดงามมากๆเลยครับ ของที่ศูนย์พุทธศรัทธาท่าลานเช่นกัน ติดต่อพี่ชนะได้เลยครับ