จะรู้ได้อย่างไรว่าโดนทำคุณไสย์หรือไม่

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย kapomka, 7 กันยายน 2007.

1. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าแก้ไม่ออกแล้วจะให้ผมจัดการก็pmมาตามแล้วกัน
    ต้องออกค่ารถให้ด้วยนะ

2. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    คุณอักขร แก้คุณไสย์เป็นด้วยเหรอคะ

3. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ได้นิดหน่อย เอาไม่ออกก็ส่งต่อให้นายแพทย์ใหญ่

4. jake009

jake009 เป็นที่รู้จักกันดี

บท พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ หรือ อิติปิโส ฯ สามารถรักษาอาการป่วยได้ด้วย ( ผมทำหลายครั้งแล้ว และได้ผลทุกครั้ง ทั้งกับผมเองและลูกชายลูกสาวของผม ) วิธีการ (กรณีไข้หวัด ตัวร้อน ) สวดทั้ง 3 บทก่อนแล้ว สวดบทพุทธคุณ มากกว่าอายุของตัวเอง หรือ อายุของคนที่เราสวดให้ 1 จบ คือ ถ้าเราอายุ 26 เมื่อสวดบท พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ เสร็จ ก็สวดบทพุทธคุณอีก 27 จบ
    ปล.ได้มาจากพระอาจายร์ตอนบวชเรียนอยู่
    ได้ผลจริง เพราะใช้มาแล้วหลายครั้ง

5. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อเล่าให้ฟัง "วิชชาและอาธรรพ์"
    เมื่อกี้ ท่านท้าวเวสสุวัณ ให้มาบอกว่า "ถ้าลูกหลานคนใดไปที่วัดให้เอาขนมปังไปคนละปอนด์ แล้ววางไว้หน้าโบสถ์ เป็นการแก้วิชชาและอาถรรพ์"
    ถามท่านว่า "ทำที่อื่นไม่ได้หรือ" ท่านก็บอกว่า "เขาทำที่วัด แก้ที่อื่นมันก็ไม่ได้" ไอ้วิชชาและอาถรรพ์นี่เขาทำให้ซวย ให้ทุกคนหากินยาก มีความเป็นอยู่ยาก มีการป่วยไข้ไม่สบาย" ตัวต้นจริง ๆ ก็คือฉัน เขาต้องการให้ตาย นี่บังเอิญไม่ตาย ถ้าตายจะมีความสุขมาก
    ก็รวมความว่า เขาทำมามาก เขาทำมาจริงๆ ตั้งแต่ปี ๑๗ แล้วก็ทำเพิ่มเติมทุกปี ทุกครั้งที่มีงาน มีงานวัดพวกนักไสยศาสตร์เขาไปทุกเที่ยว ฉันรู้หมด ทำที่ไหนก็ทราบ แต่ว่าที่ไม่พูดเพราะอะไร เพราะเกรงว่าพวกเราบางคนจะเข้าตะรางไป เอาแน่ เพียงได้ยินข่าวยังเอาเลย ไม่งั้นก็ขยี้ตายไปเลย ก็เห็นว่าอันตรายมันไม่มีมาก
    และต่อมาเมื่อวานซืนนี้มีเทวดาองค์หนึ่ง เป็นเทวดาของท้าวเวสสุวัณฉันก็นอนภาวนารอเวลารับแขก ก่อนจะรับแขกไม่รู้จะทำอะไรก็นอนภาวนาเรื่อยๆไป เสียงท่านพูดดังๆ ว่า "นี่ เอาขนมปังไปวางที่หน้าโบสถ์สักปอนด์ไม่ได้รึ"
    ก็นึกว่าเสียงใครวะ เราอยู่คนเดียวนี่ แล้วท่านก็พูดอีก "นี่ เอาขนมปังวางที่หน้าโบสถ์ ๑ ปอนด์ ไม่ได้นึ" พอเหลียวไปดูก็เจอะเทวดาลูกศิษย์ท้าวเวสสุวัณ "ผมอยู่ป้องกันอันตรายที่วัดนี้ประมาณ ๑,๐๐๐ องค์เศษ"
    ท่านก็บอกว่า "วิชชาก็ดี อาถรรพ์ก็ดี เขาทำมานานแล้ว เขาต้องการอย่างน้อยที่สุดให้ท่านขยับตัวไม่ได้ คล้ายคนเป็นอัมพาต แล้วประการที่ ๒ เขาต้องการให้ตาย " แล้วท่านก็ให้ดูทุกจุดว่าวิชชาก็ดี อาถรรพ์ก็ดี เขาทำอะไรบ้าง
    ก็เลยบอกว่า ทั้งหมดนี้ทราบทุกครั้งที่ทำ
    ท่านก็เลยบอกว่า "ท่านเองก็ทราบว่าตัวท่านไม่เป็นไร มันเข้าไม่ได้และลูกศิษย์ของท่านคนที่เคารพยันต์เกราะเพชรจริง ๆ มันเข้าไม่ได้เช่นกัน " ท่านอธิบายต่อไปว่า "สมมติเป็นกองไฟกองใหญ่ ถ้าเขาเอาท่านไปเผาได้ ท่านก็ไหม้ แต่เผอิญพวกท่านไม่ได้เข้ากองไฟ พวกผมกันไว้ แล้วเปลวไฟที่แลบออกมาก็ไม่ถึงตัวท่าน แต่อย่าลืมว่าสถานที่เดียวกัน ไอร้อนมันมี ละอองไอร้อนทีละน้อย ๆ มันก็สะสมในตัว อย่างนี้ก็ทำให้การคล่องตัวไม่มี อาการที่ป่วยไข้ของท่านก็ด้วยเหตุนี้เช่นกัน นี่ละอองนะ ไม่ใช่เนื้อแท้ ที่นี้ลูกหลานทุกคนที่มีความเป็นอยู่ไม่ปกติ ก็เป็นด้วยเหตุนี้เหมือนกันเป็นละออง
    เมื่อกี้ท่านท้าวเวสสุวัณก็บอกตอนบวงสรวง บอกว่า "ให้บอกลูกหลานทุกคน ถ้าไปวัด เอาขนมปัง ๑ ปอนด์วางที่หน้าโบสถ์" ตอนที่เทวดามาท่านย้ำว่า "หน้าโบสถ์นะ ไม่ใช่ข้างโบสถ์" ก็เลยบอกว่าที่หน้าโบสถ์วางบนพื้นสูงด้านหน้าได้ไหม ท่านบอกว่า " นั่นมันบนโบสถ์" ดุด้วยนะ เขาว่าเทวดาไม่ดุ ไม่จริง แต่เทวดาชั้นจาตุมหาราชเสียงท่านห้าวหาญ ไม่ใช่ดุนะ เลยถามว่า
    "ตรงไหนล่ะ" "ตรงไหนก็ได้ ไม่ใช่ข้างโบสถ์"
    ก็ถามว่า "เวลาวางต้องทำแท่นต้องทำที่ไหม" ท่านบอกว่า "ผมไม่ได้บอกนี่" ถามว่า "เวลาวางทำยังไง" ท่นบอก "เวลาวาง ทุกคนให้ว่าตามนี้นะ
    วิชชาและอาถรรพ์จงพินาศไป" เท่านี้ ถ้าเราจะเคารพในท่านก็จุดธูปบอกหน่อยนะ ท่านบอกว่า "หลังจากนั้นต่อไปเป็นหน้าที่ของผม"
    ต่อมาเวลา ๖ โมงเย็นก็นอนทำกรรมฐานอยู่ ฉันหากินนอนมากกว่านั่ง ก็เห็นลูกศิษย์ท่านท้าวเวสสุวัณท่านมา ท่านบอกว่า "เวลาที่เขาทำใช้เวลานานมานาน ลูกน้องผมและลูกน้องท้าวมหาราชทั้งหมด พันคนเศษคุมวัดอยู่ ท่านรอโอกาสนี้มานานแล้ว" รอโอกาสที่อกุศลกรรมเปิดทางให้ ฝ่ายเขาทำนะ เขากลั่นแกล้ง"
    ถามว่า " การกลั่นแกล้งนี้มาจากไหน เรื่องส่วนตัวรึ เรื่องส่วนตัวไม่มีกับใคร"
    ท่านบอกว่า "ไม่ใช่เรื่องส่วนตัว มันเรื่องส่วนรวมทั้งหมดและความโลภ เขาต้องการให้ท่านพับไป แม้ลูกหลานทั้งหมด แต่มันพับไม่ลง " แล้วท่านก็บอกว่า"ผมรอเวลานี้มานาน วันนี้เวลา ๑๔.๐๐ น. กรรมที่เป็นอกุศลกรรมเขาเปิด"
    ท่านเลยมาบอกเวลา ๑๓.๑๒ น. ไม่ใช่ให้หวยนะ และตอน สัคเคฯ
    พระพุทธเจ้าท่านเสด็จ บวงสรวงต้องนึกถึงพระพุทธเจ้าด้วยนะ อันดับแรกก็แค่ท้าวมหาราชทั้ง ๔ ถ้าเข้ายืนกับที่พระพุทธเจ้าท่านเสด็จด้วย พอมาถึงท่านก็บอกว่า "บอกลูกหลานเขานะ ความเจริญรุ่งเรืองจะมีขึ้นตามลำดับ ถอยหลัง
    ไม่มี..... " ลงท้ายท่านก็บอกว่า "เธอยังตายไม่ได้ตามเดิม " ก็ใช่ ยังพูดได้ยังตายไม่ได้( ๔ ต.ค. ๒๕๓๐)
    จากหนังสือ พ่อสอนลูกเล่มสีทอง ( โดย สุนิสา วงศ์ราม , ปาริชาต แสงหิรัญ , ชมรมวิชชุเวทย์ธรรมปฏิบัติ ) หน้าที่ ๓๖๘ - ๓๗๐

<!-- / message -->

6. เกสร

เกสร สมาชิกใหม่

20 พฤษภาคม 2009
    หากมีรูปปั้นที่เป็นรูป (ร่างกาย) แทนตัวเรา แล้วมีคนมาควบคุมบังคับรูปปั้นนั้นเช่น จับหรือกดที่ศีรษะของรูปปั้น เราก็จะรู้สึกปวดศีรษะอย่างรุนแรง จะมีวิธีการแก้ไขอย่างไรคะ

7. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเป็นจริงๆกับตัวท่านหรือครับ ถ้าเป็นกับตัวท่าน เชิญหลังไมค์ นะครับ

8. tuta868248

tuta868248 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2006
    ถ้าหากใครโดนคุณไสย อย่าอุปทาน ขอให้โดน ถูกจริงๆ โทร 0818837569 คะ รับปรึกษาชวยเหลือฟรีคะไม่คิดเงินคะบุญรักษานะคะ

9. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ไม่มีค่าใช้จ่ายเพียงจ่ายค่าโทรปกติ ไม่ต้องมาหา ไม่ถามเวลาตกฟาก วันเดือนปีเกิดก้ไม่เอาไม่มีพิธีการ ง่าย เกินไปมั๊ย สนใจหลังไมค์
    หรือติดต่อ 08-5017-8198 ยกเว้นเวลา 18.00-06.00 น ทุกวัน
    ขอให้มีเมตตาและเจริญในธรรม
    ข้าพเจ้าเกิดมาต้องตาย ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

10. Weerayut17

Weerayut17 สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2012
    โมทนาสาธุครับ. แม่เพื่อนผมไม่รู้โดนของด้วยรึเปล่าครับ เพื่อนบอกว่าตั้งแต่ไปดื่มน้ำของคนที่ไม่ถูกกัน(เค้าบอกว่าน้ำมนต์แม่เพื่อนเลยดื่ม) มีอาการคือ นอนไม่หลับขี้โมโหทุกเรื่องเลย ที่สำคัญแม่เค้าฝันว่ามีคนชวนเค้าไปแทบทุกคืนจนนอนไม่ได้เลย แถมยังมีอาการเหมือนน้องสาวเลยอาการเหมือนแม่มากๆ ยังไงจะลองไปให้เพื่อนทำดูนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

11. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

จุติ ตกวินาสน์ท่านว่ามีเกณท์โดนคุณไสย์
    ขออโหสิกรรมกับคนที่เราเคยมีกรรมกับเขา/เธอ
    เอากสิณดินครอบไว้ เพื่อป้องกัน
    สวดมนต์ล้างคุณไสย์
    ดื่มน้ำมนต์และท่องคาถาล้างออก
    อาบด้วยน้ำมนต์
    เดินกสิณน้ำขับออก
    มีพลังคุ้มครองหน่อยก็จะดี

แสนสวาท

12. Weerayut17

จะลองบอกเพื่อนลองปฎิบัติและทำตามดูนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เมตตา

13. Weerayut17

เพื่อนลองปฎิบัติตามคำแนะนำของคุณ suwi แล้วนะครับ ผลออกมาดีขึ้นอย่างทันตาเห็นไม่น่าเชื่อเลยครับ ขอขอบคุณคุณ suwi และหลายๆคนที่แนะนำมากๆแทนเพื่อนด้วยนะครับ

14. คุณตา มนต์ทิพย์

คุณตา มนต์ทิพย์ สมาชิกใหม่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2017
  15. คุณตา มนต์ทิพย์

คุณตา มนต์ทิพย์ สมาชิกใหม่

ลองอ่านดูนะครับ... คุณตา มนทิพย์ อาจช่วยคุณได้ครับ...
    (ของแท้ 100%)
    Search > facebook > คุณตา มนทิพย์✨✨✨

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2017
  16. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    ความเห็นส่วนตัวที่คิดเองนะคะ
    1.เคยได้ยินว่า คนเล่นของมักจะไม่ชอบกินฟักแฟง เพราะจะล้างอาถรรพ์ งั้นก็ให้เพื่อนทานฟักแฟงทุกวันเป็นประจำแล้วสังเกตุอาการดูว่าดีขึ้นไหม
    2.น้ำล้างเท้ามารดา +น้ำมนต์ อธิฐานผสมลงในน้ำกิน ทานดื่มทุกวัน
    3.ตั่งสติให้มั่น ระลึกรู้ถึงโทษว่าล่วงละเมิดอย่างน้อยศีล5รึเปล่า ถ้าคิดว่าจะล่วงก็ยึดศีลไว้ให้มั่น
    4.ทำบุญ ทำสังฆทาน สวดมนต์ พร้อมขออโหสิกรรม บ่อยๆ
    5.สังเกตุเวลานอนหลับพักผ่อน ว่าหลับสบายเป็นปกติสุขรึเปล่า ปกติถ้าโดนจิตจะกระสับกระส่ายนอนหลับไม่สนิท ร้อนหลัง หงุดหงิดขี้โมโห
    6.เคยได้ยินว่าพวกเล่นของไม่ชอบรอดราวผ้าถุง ก็ลองรอดเล่นๆดู เผื่อของเสื่อม
    7.อะไรที่เป็นข้อห้ามของพวกเล่นของ ที่สามารถทำได้ไม่เกินความสามารถ และไม่ผิดหลักศีลธรรม ก็ลองทำดูค่ะ เผื่อจะได้ผล

ถ้าทำแล้วดีขึ้น ก็อาจมีแววโดน แต่ถ้าแค่ชอบหลงรัก ก็ไม่มีผลอะไรมากนัก
    ถ้าแน่ใจว่าโดน นอกจากหาท่านที่สามารถช่วยเหลือได้ แบบไม่ใช่มาซ้ำเติม ก็คือ ถือศีล ยึดใจให้มั่นในศีล ไม่นึกถึง รึให้ลืมไปเลยว่าเราโดนของมาค่ะ

ปล.แค่ความคิดส่วนตัวนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2017
  17. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    จุดเทียนไล่ไปตามท้องน้อย หากเกิดกำหนัดบริเวณจุดสำคัญ แสดงว่า โดนของ

18. Pats.99999

Pats.99999 สมาชิกใหม่