จับพลังพุทธคุณพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รักหนุมานะ, 2 สิงหาคม 2017.

1. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    หนุมานครองเมือง หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินฯ รุ่นนี้น่าจะดังสุดๆละครับ ห้ามเด็กห้อย พระที่วัดหยิบมาให้เป็นกำมือ ไม่เอาปัจจัยเลย(ตอนนั้นไม่มีเงินครับ)

ในเมืองไทย เสกหนุมานอับดับหนึ่ง ผมยกให้หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาสครับ เกจิอื่นที่มี ห้อยเเล้วเงียบ วังเวงอะครับ เหมือนไม่ได้ห้อยยังไงไม่รู้

เวลาผมห้อยทีไร ต้องไปมีเรื่องทุกที ไม่ใช่นิสัยผมเลย ผมเป็นคนนิ่งเฉยมาก อยู่ๆไปหาเรื่องเขาเลยครับ ผมควบคุมตัวเองไม่ได้สามครั้ง ไปท้าต่อย ไปขู่ฆ่าเขาบ้าง เห็นใครไม่สบอารมณ์ ภาษาวัยรุ่น "ส้มต๋า" แจกพยางค์เดียวให้

การสวดคาถาตั้งสมาธิดีๆ ทำใจให้สงบสักสองถึงสามนาที นิ่งจนกว่าจะสงบจิตสงบใจครับ ใจว้าวุ่นไปนั่งสงบสติอารมณ์ก่อน
    นะโม สามจบเเล้วสวด ยะตะมะอะ หนุมานะ นะสังสะตัง สวาหะสวาะหะ เก้าจบ ลุยครับ อย่ากลัว

เคยเอาหนุมานครองเมืองไปจับพลังกับครูบาท่านหนึ่งทางเหนือ พระอาจารย์ว่าบู๊มากเลย อีกองค์ของหลวงปู่เกลี้ยงหนุมานร่ายเวทย์อุดมวลสาร จะเด่นทางเมตตา หนุมานมหาปราบไตรจักร หลวงพ่อสาคร เสกเดี่ยวเก้าวัน ก็เมตตาครับ เสกหนุมานใครก็เสกได้นะครับ ผมก็เสกได้ คุณก็เสกได้กันทั้งนั้น แต่เสกเป็นหรือเปล่าสิครับ น้อย ส่วนใหญ่ตามวัดจะเห็นเอาวัตถุมงคลเป็นสิบๆอย่างกองรวมกัน เอาเกจิล้อมรอบ ถือว่าเสกละ สำหรับหลวงปู่เกลี้ยงท่านเสกแต่หนุมานครับ เคยเห็นแบบเสกเน้นๆ หนุมานกองละสิบตน เสกทีละกอง เสียดายรุ่นนั้นมาก แจกฟรีเสียด้วย

2. นะ จัง งัง

นะ จัง งัง Active Member

ตนนี้เป็นไงบ้างครับ บอกหน่อยสิ

3. รักหนุมานะ

รักหนุมานะ สมาชิก

ว้าวว ..ครองเมืองโหดแต้ๆ ผมก็มีเนื้อผงสีออกดำๆ ปี53แจกฟรี ถ้าจะบู๊ขนาดนี้ไม่กล้าแขวนเลยคับ แล้วรุ่น7รอบ 84 ปี เนื้อกะไหล่ทองมีพุทธคุณด้านไหนหรอคับ ตนนี้ผมแขวนอยู่ก็ดีคับ และก้มีเหรียญ8เหลี่ยม 8กร ปี52 ดีด้านไหนหรอคับ ที่สำคัญเหรียญสวยมาก

4. นะ จัง งัง

ยังพอหาจากไหนได้อะ 555

ตอนนี้มีของหลวงพ่อรักษ์ ที่ยุดยา กำลังเปิดจองอยู่ ส่วนของหลวงพ่อเขียวทางใต้ ก็หาได้อยู่เห็นมีให้บูชาราคาไม่แรงมาก

5. รักหนุมานะ

ไม่เคยเอาขึ้นคอคับ แต่ตอนเอามาวันแรกทำของตกข้างเตียงฝั่งแฟน ตื่นมาของก็อยู่หัวนอนตามเดิม คืนสองได้ยินเสียงถูโฟมอย่างดังเลย จะคิดว่าลมมาตีโฟมนอกห้องก้ไม่น่าจะใช่ เพราะมันโดนเก็บไว้อย่างดี ส่วนโฟมในห้องมันก็อยู่ในลังเอาเสื้อผ้าพาดๆทับไว้ ก็แปลกดีคับ แฟนผมก็กลัวอยู่แล้ว คืนต่อมาผมก็บอกกล่าวก็จบ ไม่มีอะไรอีก

6. รักหนุมานะ

อ้อ หลวงพ่อรักษ์30ทัศ มีผสมผงพรายกุมารด้วย ผมก็จองไป1ตนอิอิ

7. นะ จัง งัง

ละช่วยงานช่วยการบ้างป่าวครับ หรอว่าซนอย่างเดียว

8. รักหนุมานะ

ก็ไม่รู้อะคับ ตอนนี้เอาไปเฝ้าห้องอีกหอนึงแล้ว ด้วยความว่าแฟนกลัวอิอิ

9. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    หนุมาน หลวงพ่อสนองชาติครับ
    IMG_6393.JPG IMG_6396.JPG

10. นะ จัง งัง

11. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หนุมานมนต์พระกาฬ พ่อท่านมนัส จันทบุรี เนื้อชนวน
    IMG_6428.JPG IMG_6430.JPG IMG_6430.JPG

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      94.1 KB
      เปิดดู:
      175
      ขนาดไฟล์:
      129.5 KB
      เปิดดู:
      194
  12. นะ จัง งัง

ใส่กรอบ พกหลายๆ องค์หลายๆวัดได้มั้ยครับ

13. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ผมใช้หนุมาน หลวงปู่คำพันธ์ โฆสปัญโญ ครับ (เนื้อดำ)นี่เป็นเนี้อผงว่านผสมเกสรดอกไม้และชานหมากครับ
    ผมชอบทั้งพุทธศิลป์และอิทธิคุณแกะได้คมมาก หน้าตาซนๆ
    ประสบการณ์ส่วนตัวเด่นมากเรื่องเมตตาเพราะเจอกับตัวบ่อย

ขนาดไฟล์:
      114 KB
      เปิดดู:
      275
      ขนาดไฟล์:
      122.2 KB
      เปิดดู:
      95
  14. ธีระนะโม

13
    ผมได้ยินชื่อ อ.เบิ่ม สุวัฒน์ พบร่มเย็น มาได้ระยะหนึ่ง ได้ยินมาว่าท่านอยู่กับครูบาอาจารย์หลานท่าน และที่สำคัญมวลสารสำคัญที่มีกับอาจารย์เบิ่ม ไม่ว่าจะเป็น ผง ว่าน หรือเกศา และอื่น ต่างก็ได้รับการยอมรับ
    บทความส่วนหนึ่งที่ อ.อำพลเจน ได้เขียนไว้เกี่ยวกับการจับพลังของวัตุมงคล
    ครั้งสำคัญที่ผมลองก็ คือผมเอาจีวรหลวงปู่แหวนฝากไว้กับเพื่อนไปให้อาจารย์เบิ้มตรวจ โดยที่เพื่อนผู้รับฝากไม่ทราบว่าผมกำลังทำอะไร ผมเพียงบอกว่าจีวรนี้ได้มานานแล้ว และก็ลืมแล้วว่าเป็นจีวรของใคร ขอให้อาจารย์ตรวจดูด้วย โดยนำเอาพระเครื่องของหลวงปู่แหวน หลวงปู่ฝั้น หลวงปู่ขาว หลวงปู่ดูลย์ หลวงปู่ผาง หลวงปูสิม ไปเป็นเครื่องประกอบการตรวจให้ดูว่าจีวรนั้นเป็นขององค์ไหน
    เพื่อนผมก็นำไปและกลับมาเล่าให้ฟังว่า อาจารย์เบิ้มออกปากว่าอย่างนี้ยากอยู่นะ ต้องผู้มีฌานระดับหลวงปู่จึงจะรู้ แต่ท่านก็จะลองพยายามดู และก็เอาจีวรขึ้นมาตรวจก่อน แล้วเอาเหรียญหลวงปู่ทุกองค์ขึ้นมาตรวจไล่ไปทุกเหรียญ ในที่สุดท่านก็บอกว่า จีวรนี้น่าจะเป็นของหลวงปู่แหวน เพราะว่าเหมือนกันมาก

นี่สิครับ เจ๋ง!

อีกคราวหนึ่ง เพื่อนผมได้อัฐิของหลวงปู่จันทร์วัดศรีเทพ มาชิ้นหนึ่งก็นำไปให้อาจารย์เบิ้มดูว่าเป็นของใครโดยวิธีเดียวกับของผม
    ปราก ฎว่าอาจารย์เบิ้มตอบได้ถูกต้องว่าเป็นอัฐิธาตุของหลวงปู่จันทร์จริงๆ

ที่เจ๋งกว่านั้นก็คือพระเครื่องรุ่นเดียวกันเหมือนกันทุกกระเบียดนิ้ว คือเป็นพระเครื่องของหลวงปู่ขาว อนาลโย แต่ว่ามีอยู่องค์หนึ่งได้นำไปถวายหลวงปู่สิม,หลวงปู่ชอบ และหลวงปู่คำพันเสกเพิ่มแล้วนำมาให้อาจารย์เบิ้มตรวจดู ซึ่งเมื่อตรวจแล้วอาจารย์เบิ้มก็แสดงความแปลกใจว่า ทำไมพระเครื่องสององค์นี้ไม่เหมือนกัน ทั้งๆ ที่เป็นรุ่นเดียวกันของหลวงปู่ขาวเหมือนกัน และอีกองค์หนึ่งกลับดีกว่าอีกองค์หนึ่ง องค์ที่ดีกว่าก็คือองค์ที่ไปเสกเพิ่มมานั่นแหละครับ

ผมทดลองอาจารย์เบิ้มมาแล้วแทบทุกวิธี ทั้งวิธีเอากระดาษห่อพระไว้ไม่ให้เห็นด้วยตา ท่านก็ยังทราบว่าอะไรเป็นอะไรจริงได้อย่างถูกต้อง ทำให้ผมเชื่อใจท่านได้สนิทว่านักตรวจพลังพระเครื่องท่านนี้เป็นของจริง

อาจารย์เบิ้มเคยฝึกปฏิบัติกับหลวงพ่อสดวัดปากน้ำ เพราะว่าบ้านอยู่ใกล้วัดปากน้ำ และก็เคยฝึกปฏิบัติกับหลวงพ่อชาสมัยไปอยู่อุบลฯ และก็หลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉิมพลีอีกองค์หนึ่ง วิชาตรวจพระดูเหมือนว่าจะได้มาจากหลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉิมพลี (ผมไม่แน่ใจนะครับ)

ในกลุ่มพวกเราที่เชื่อถืออาจารย์เบิ้มมักจะประพฤติกันเสมอ คือใครได้พระอะไรมาก็เอามาให้อาจารย์เบิ้มตรวจเสียก่อน ทั้งนำไปตรวจด้วยตนเองและฝากไปตรวจ ซึ่งการฝากไปตรวจนั้นโดยมากเป็นผมประพฤติ เพราะการฝากมีโอกาสลองของได้ง่าย

ล่าสุดนี้ได้มีการนำเหรียญบำรุงขวัญ ซึ่งสาธารณสุขจังหวัดนครพนมสร้างไปให้อาจารย์เบิ้มตรวจ อาจารย์เบิ้มตรวจแล้วก็เปล่งวาจาว่า
    “อยู่เย็นเป็นสุข”

นั่นยังไม่หนำใจ มีการแอบนำกลับไปตรวจอีกเป็นรอบสองโดยที่อาจารย์เบิ้มไม่รู้จักว่าอะไร ซึ่งเมื่อตรวจแล้วก็เปล่งวาจาเหมือนเดิมอีก “อยู่เย็นเป็นสุข”

15. kiati_sak

หนุมานร่ายเวทย์ ลพ.สมบูรณ์ วัดหงส์ฯ

ขนาดไฟล์:
      134.5 KB
      เปิดดู:
      99
  16. รักหนุมานะ

เจ๋งมากคับ แล้วจะติดต่อ อ.เบิ้มได้อย่างไรบ้างคับ

17. รักหนุมานะ

ผมว่าได้นะ แต่เราจะไม่รู้ว่าตนไหนแรงไม่แรง ลองแขวนเดี่ยวดูก่อนสักพักก็ได้คับ

18. ธีระนะโม

13
    ปัจุจุบันผมก็ไม่ทราบว่าจะติดต่อท่านได้ยังไง เพราะตั้งแต่ได้เกศา หลวงพ่อพุธ ฐานิโย
    มา ผมก็ไม่ได้ตามข่าว ภารกิจท่านอีกเลย และพึ่งมานึกออก ตอนท่านตั้งกระทู้นี่แหละครับ

19. รักหนุมานะ

ใครเคยได้ยินเสียงงเล่าลือเล้าอ้าง หนุมานครองเมือง หลวงปู่ผาดบ้างคับมาแชร์ประสบการณ์กัน ผมพึ่งได้น้องใหม่มาสวยงามมาก

20. รักหนุมานะ

ขอบคุณคับคุณนะโม