จิตใต้สำนึกบำบัด

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย Hypnotherapist, 2 ตุลาคม 2016.

1. Hypnotherapist

Hypnotherapist สมาชิก

สวัสดีครับผู้อ่านทุกท่าน
    กระทู้นี้ก็เป็นกระทู้แรกที่ผมได้ตั้งที่นี่
    ดีใจที่ทุกท่านได้เข้ามาอ่าน และขอขอบคุณอย่างยิ่งที่สนใจครับ

ขออนุญาตแนะนำตัวสักนิดให้ทุกท่านได้รู้จัก
    ผมเป็นนักจิตใต้สำนึกบำบัด ในระดับ
    Master practitioner of hypnotherapy (ABH)
    เป็นนักจิตใต้สำนึกบำบัดที่มีใบเซอร์ติฟายอย่างถูกต้อง

และในวันนี้ ผมก็จะมาเล่าเรื่องสนุกๆ
    ที่ยิ่งอ่านยิ่งได้ความรู้ความเข้าใจมากยิ่งขึ้น

เรามาเริ่มต้นกันที่ จิตใต้สำนึกคืออะไร
    หากให้อธิบายง่ายๆว่าจิตใต้สำนึกคืออะไร
    เราอาจต้องมาดูภาพภูเขาน้ำแข็งที่เป็นที่นิยมใช้ในการอธิบาย
    เพราะช่วยให้เข้าใจได้ง่ายขึ้นมากกก

จิตใต้สำนึกคือจิตใจในส่วนลึก ที่ควบคุมร่างกาย
    เป็นส่วนที่กักเก็บความทรงจำของเราเอาไว้
    ส่วนของสัญชาตญาณ นิสัย การควบคุมร่างกาย
    ความคิดสร้างสรรค์ การเรียนรู้ ความเข้าใจ
    มุมมองที่เรามีต่อตัวเอง ต่อโลกใบนี้ในส่วนลึก
    หรืออาจเรียกได้ว่าตัวตนของเราในระดับลึก

ส่วนจิตสำนึกนั้นก็คือ เสียงในหัวของเราที่พูดคุยกับตัวเอง
    จนบางครั้งเราเผลอคิดว่านั่นคือตัวเราเอง
    จิตสำนึกคือส่วนการคิดเป็นตรรกะ การคิดเป็นเหตุผล

ซึ่งทั้งสองส่วนนี้ถูกเชื่อมโยงกันอยู่ผ่านร่างกายของเรานี้เอง

จิตใต้สำนึก คือพลังที่ซ่อนอยู่อย่างมากมายมหาศาลในตัวเรา
    การเข้าใจการทำงานของจิตใต้สำนึก จึงช่วยให้เรา
    ได้พัฒนา เปลี่ยนแปลงตัวเองได้อย่างมากมายมหาศาล

การพบกับนักจิตใต้สำนึกนั้นก็คือการพบเพื่อเรียนรู้ และเข้าใจ
    จิตใต้สำนึก เพื่อสร้างการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีให้กับเรา
    เพื่อนำศักยภาพในตัวเราออกมาใช้อย่างเต็มที่นั่นเองครับ

เป็นอย่างไรกันบ้างครับ ยิ่งอ่านยิ่งสนใจมากยิ่งขึ้นใช่มั้ยครับ
    ใช่ และมันยังมีเรื่องราวที่น่าสนใจมากมายกว่านี้อีก

ซึ่งผู้อ่านทุกคนอาจต้องติดตามต่อไปในโพสต์หน้าครับ
    หรือทุกคนสามารถพูดคุยกับผมได้โดยตรง
    ทั้งเรื่องการขอข้อมูลเพิ่มเติม และการทำบำบัดครับ

พบกันใหม่ในโพสต์ต่อไปครับ :D

ร่วมค้นพบสิ่งดีๆเรื่องราวดีๆมากมายกว่านี้อีกในบทความต่อไป
    และสร้างการเปลี่ยนแปลงในตัวคุณให้เติบโตอย่างที่คุณต้องการ
    ด้วยศาสตร์การทำ จิตใต้สำนึกบำบัด

ด้วยรัก Great Mental Spa

Certified Master Practitioner of Hypnotherapy
    (ABH)
    Certified Hypnosis Coach by Coach Noom

แล้วพบกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2016
  2. Hypnotherapist

ป.ล. ขอบคุณรูปภาพจากกูเกิ้ลครับ

3. Hypnotherapist

ต่อมา ครั้งนี้เรามาทำความรู้จักกันครับว่า
    การสะกดจิต หรือการทำจิตใต้สำนึกบำบัดคืออะไร
    การเรียนรู้เรื่องนี้นั้นเป็นประโยชน์มาก
    เพราะจะช่วยให้เราแก้ไขความเข้าใจผิดต่างๆได้อย่างหมดจด

และผมขออนุญาตผู้อ่านทุกท่านในการแนะนำให้รู้จัก
    การทำจิตใต้สำนึกบำบัด หรือการสะกดจิตเพื่อการบำบัดที่แท้จริงครับ

มาเริ่มกันจาก การสะกดจิตไม่ใช่อะไรกันก่อนเลย
    การสะกดจิตไม่ใช่การนอนหลับ เป็นคนละสภาวะกันครับ
    สภาวะของการไร้สติ ในการทำจิตใต้สำนึกบำบัดนั้นคุณจะรู้สึกตัวเสมอครับ
    สภาพที่ถูกหลอกได้ง่าย อันนี้ก็ไม่ใช่ครับ
    ผมไม่สามารถหลอก หรือบอกให้คุณทำในสิ่งที่ขัดแย้งกับความเชื่อ
    และคุณค่าของตัวคุณได้ครับ
    การที่จิตใจอ่อนไหว ไม่ใช่การสะกดจิตครับ
    การถูกควบคุมโดยคนอื่น การไม่สามารถควบคุมตัวเองได้
    ก็ไม่ใช่การสะกดจิตครับ ผมไม่สามารถควบคุมใครได้
    และในขั้นตอนการทำบำบัดนั้น คุณจะรู้สึกตัว ควบคุมตัวเองได้ครับ

แล้วการสะกดจิตคืออะไร
    การสะกดจิตคือสภาวะตื่นตัว
    คือสภาวะของการผ่อนคลายอย่างลึกซึ้งทั้งร่างกายและจิตใจ
    คือการใช้จินตนาการอย่างสร้างสรรค์
    คือการบริหารจิตใจ
    การเป็นอันหนึ่งอันเดียวกับจิตใจของตัวเอง
    และคือที่สุดแห่งการควบคุมตัวเองครับ

และ ทุกการเรียนรู้ พฤติกรรม และการเปลี่ยนแปลง
    อยู่ในระดับจิตใต้สำนึก

เพราะฉะนั้น การทำจิตใต้สำนึกบำบัด จึงเป็นการสร้างการเปลี่ยนแปลง
    ตัวเราเองอย่างลึกซึ้งจากภายในครับ

เป็นอย่างไรกันบ้างครับ ยิ่งอ่านยิ่งสนใจมากยิ่งขึ้นใช่มั้ยครับ
    ใช่ และมันยังมีเรื่องราวที่น่าสนใจมากมายกว่านี้อีก

ซึ่งผู้อ่านทุกคนอาจต้องติดตามต่อไปในโพสต์หน้าครับ
    หรือทุกคนสามารถพูดคุยกับผมได้โดยตรง
    ทั้งเรื่องการขอข้อมูลเพิ่มเติม และการทำบำบัดครับ

ร่วมค้นพบสิ่งดีๆเรื่องราวดีๆมากมายกว่านี้อีกในบทความต่อไป
    และสร้างการเปลี่ยนแปลงในตัวคุณให้เติบโตอย่างที่คุณต้องการ
    ด้วยศาสตร์การทำ จิตใต้สำนึกบำบัด

Certified Master Practitioner of Hypnotherapy
    (ABH)
    Certified Hypnosis Coach by Coach Noom

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2016
  4. Hypnotherapist

สามารถติดต่อกับผมเพื่อรับข้อมูลเพิ่มเติมและรับการบำบัดได้
    ผ่านทาง P.M.
    Line Id : Thoranisorngreatz
    E-mail : thoranisorng@gmail.com

เพราะจิตใจที่ดี คือรากฐานของความสุขและความสำเร็จครับ

ป.ล. รับพูดคุยและทำทรีตเม้นท์ผ่านโทรศัพท์ครับสำหรับท่านที่ไม่สะดวกมาพบด้วยตัวเอง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      122.7 KB
      เปิดดู:
      1,251
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2016
  5. Hypnotherapist

ทุกท่านคงได้รับความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการทำจิตใต้สำนึกบำบัดมากขึ้นไม่มากก็น้อย
    และขอขอบคุณทุกท่านที่ได้เข้ามาอ่านครับ ผมมีความยินดีอย่างยิ่ง
    ที่ได้แบ่งปันข้อมูลดีๆให้กับทุกๆท่าน
    และสำหรับใครที่สนใจสามารถติดต่อผมผ่านทางช่องทางที่ผมได้ให้ไว้
    สามารถติดต่อมาในตอนนี้ หรือหลังจากที่อ่านเพิ่มเติมก่อนก็ได้ครับ
    เพราะจิตใจที่ดี คือรากฐานของความสุขและความสำเร็จ

และต่อมา ผมขอแนะนำ อธิบายว่าอารมณ์เชิงลบมีผลเสียต่อร่างกายอย่างไร
    เราทุกคนทราบดีว่า อารมณ์เชิงลบที่เรากดเก็บเอาไว้นั้น
    ทำให้เราไม่สบายตัว ไม่สบายใจ และมีอิทธิพลต่อชีวิตของเรา

ต่อไปนี้จะเป็นชาร์ทที่มีคนได้ทำการศึกษาเชิงสถิติว่า
    อารมณ์เชิงลบนั้นส่งผลเสียต่อร่างกายอย่างไรบ้าง

อารมณ์เชิงลบนั้นส่งผลให้เราปวดหัว บวดต้นคอ ปวดไหล่ หลังส่วนบน
    รวมทั้งร่างกายส่วนอื่นๆด้วยครับดังที่เห็นในชาร์ท

ซึ่งในชาร์ทนั้นบอกค่อนข้างละเอียดทีเดียวว่าอารมณ์แบบไหน
    ส่งผลต่อร่างกายแบบไหนบ้าง

อารมณ์ส่งผลต่อร่างกาย และแน่นอน ร่างกายก็สามารถส่งผลต่ออารมณ์ได้ด้วยเช่นกัน
    อย่างเช่นการทำสปา การนวด การฝังเข็ม การทำโยคะ
    ก็สามารถทำให้เราสบายตัว สบายใจขึ้นได้ด้วยเหมือนกันครับ

และการทำจิตใต้สำนึกบำบัด ก็เป็นการทำสปาใจ
    ให้ทุกท่านได้เข้าสู่สภาวะผ่อนคลายอย่างลึกซึ้ง
    และทุกท่านจะสามารถใช้ประโยชน์จากการผ่อนคลายอย่างลึกซึ้ง
    เพื่อสร้างผลลัพธ์ที่ตัวท่านต้องการได้อย่างแน่นอนครับ

ด้วยศาสตร์การทำจิตใต้สำนึกบำบัด

(ABH)

6. Hypnotherapist

สวัสดีผู้อ่านทุกท่าอีกครั้งครับ ทุกท่านคงได้รับความรู้ความเข้าใจเพิ่มขึ้นแล้ว
    และยิ่งรู้มากขึ้น ยิ่งตระหนักว่ามันน่าสนใจมากๆและเป็นประโยชน์มากๆ
    ใช่ครับ การสั่งจิตใต้สำนึก หรือการทำจิตใต้สำนึกบำบัดนั้นมีประโยชน์มาก
    ช่วยแก้ปัญหาต่างๆของเราได้อย่างมากมายหลายเรื่อง และช่วยให้เรา
    ได้พัฒนาตัวเองในด้านที่เราสนใจ และตั้งใจเติบโตไปเป็นได้มากด้วยครับ
    เพราะฉะนั้น วันนี้ผมจึงมาเล่าว่า การสั่งจิตโดยพื้นฐานนั้นสามารถทำอะไรได้บ้างครับ

การสั่งจิตโดยพื้นฐานนั้นสามารถช่วยเราได้มากมายหลายเรื่องครับเช่น
    - พัฒนาบุคลิกภาพ - พัฒนาทักษะทางกีฬา
    - พัฒนาทักษะการพูด - พัฒนาความจำ
    - พัฒนาการเรียนภาษาต่างประเทศ - พัฒนาความคิดสร้างสรรค์
    - จัดระเบียบข้อมูลความรู้ - ช่วยเตรียมตัวก่อนสอบ
    - เพิ่มความมั่นใจในตัวเอง - ช่วยจัดการอารมณ์เชิงลบต่างๆ
    - ช่วยลดน้ำหนัก - ช่วยปรับเปลี่ยนนิสัยเก่า
    - เพิ่มสมรรถภาพทางเพศ - ช่วยเลิกบุหรี่
    - ช่วยเลิกยาเสพติด - แก้ปวดหัวไมเกรน
    - เพิ่มพูนสติปัญญาภายใน - ช่วยเรื่องการเรียน
    - เพิ่มความเร็วในการอ่าน - ช่วยพัฒนาการรักษาตัวเอง
    - ช่วยให้ไม่ตื่นเต้นเวลาเจอคนที่ชอบ - ช่วยดึงดูดความรักที่ดีงาม
    - และอื่นๆอีกมากมาย

ใช่แล้วครับ การสั่งจิตนั้นมีประโยชน์อย่างมากมาย
    และก่อนที่เราจะเริ่มต้นทำการสั่งจิตบำบัด หรือทำจิตใต้สำนึกบำบัดนั้น
    เราจะมีการพูดคุยกันก่อนว่า คนที่มาพบกับเรานั้นต้องการอะไรอย่างแท้จริง
    เพื่อให้ผู้ที่มาพบนั้นได้รับในสิ่งที่ต้องการอย่างแท้จริง
    และได้พัฒนาตัวเองในด้านที่ต้องการด้วยครับ

ซึ่งผู้อ่านทุกท่านอาจต้องติดตามต่อไปในโพสต์หน้าครับ
    แล้วพบกันใหม่ในโพสต์ต่อไปครับ :D

ด้วยศาสตร์การทำจิตใต้สำนึกบำบัด

(ABH)

ป.ล. รับปรึกษาและทำทรีตเมนต์ผ่านทางโทรศัพท์สำหรับท่านที่ไม่สะดวกครับ

7. Hypnotherapist

สวัสดีอีกครั้งครับ ดีใจที่มีคนสนใจศาสตร์การสั่งจิต
    หรือการทำจิตใต้สำนึกบำบัดกันเยอะ
    และเริ่มมีคนมาพูดคุยกับผมเป็นการส่วนตัวเรื่องการทำไมด์ทรีตเมนท์
    และการใช้พลังจิตใต้สำนึกเพื่อแก้ไขปัญหา และพัฒนาตัวเองแล้ว
    ผมดีใจที่ได้แบ่งปันครับ ดีใจมากและเชื่อว่าทุกท่านจะได้รับสิ่งดีๆ
    และได้เข้าถึงพลังในส่วนลึกของตัวเอง พลังแห่งจิตใต้สำนึก

เราโดยส่วนใหญ่มากๆ จะใช้พลังจิตใต้สำนึกผ่านสถาวะสงบผ่อนคลายลึก
    และดึงพลังจิตใต้สำนึกออกมาใช้ผ่านสภาวะที่เราเรียกว่าทร้านซ์ (Trance)
    ทร้านซ์เป็นสภาวะปกติของเรา ที่เราทุกคนต่างมีประสบการณ์
    เคยมั้ย นั่งดูทีวีจนเพลินมากๆจนลืมสิ่งรอบข้างไป
    เคยใช่มั้ยครับ ทำบางอย่างอย่างจดจ่อมากๆจนลืมเวลา
    ใช่ครับ นั่นแหละ ทร้านซ์ คุณกำลังเข้าสู่สภาวะของทร้านซ์แล้ว
    และเป็นทร้านซ์ที่ลงลึกมากทีเดียว และในสภาวะนี้
    จิตใต้สำนึกเราได้เปิดรับข้อมูลต่างๆให้เอ่อล้นเข้าไปอย่างเต็มที่
    หากในสภาวะนี้ เรารับสารที่ดีเข้าไป เช่น มีคนบอกคุณซ้ำๆว่า
    คุณทำได้ คุณเชื่อมั่นในตัวเอง และทำสิ่งต่างๆได้ดียอดเยี่ยมยิ่งขึ้น
    ราวกับว่าพลังสร้างสรรค์แห่งจักรวาลนั้นอยู่เคียงข้างคุณเสมอ
    แน่นอนว่า สิ่งนี้เป็นประโยชน์ต่อตัวเราแน่นอนครับ
    ใช่ครับ จิตใต้สำนึกของเราจะเปิดรับสารที่ดีมีประโยชน์อย่างเต็มที่

แต่หากมาพิจารณากันดีๆ สารที่เรารับผ่านโทรทัศน์นั้น
    บ่อยครั้งเป็นสารที่ไม่เป็นผลดีต่อจิตใต้สำนึกนัก
    ข่าวสารที่พูดซ้ำๆว่า ประเทศนี้มีปัญหา ผู้คนมีปัญหาและยากจน
    ละครที่คนรวยมักไม่ค่อยมีความสุข ผู้คนในละครมีปัญหาทางความรัก
    แสดงออกเกี่ยวกับความรุนแรง และอีกหลายอย่างที่เราพอนึกออก
    ใช่ครับ สื่อที่เราเสพมีอิทธิพลต่อจิตใจเรามาก โดยเฉพาะเวลาที่เรา
    มีอารมณ์ มีความรู้สึกร่วม และขาดความรู้สึกตัว
    บางคนเสพสื่อลบๆเปิดทีวีทิ้งไว้ตอนนอน นั่นก็ไม่เป็นผลดีต่อตัวเรา
    เรารับสารต่างๆเข้าไปที่จิตใต้สำนึกโดยไม่รู้ตัว
    รวมทั้งสื่อโฆษณาต่างๆด้วยครับ

ดังนั้นผมจึงขออนุญาตแนะนำครับว่า ต่อไปเราอาจต้องเลือกสื่อที่เราเสพ
    ไม่เปิดทีวี หรือแม้แต่เพลงตอนนอน (เพลงบรรเลงที่ไพเราะนุ่มนวลสามารถเปิดได้)
    เลือกเสพสื่อที่ดี ข่าวสารก็ดูเพื่อรู้ รับรู้อย่างมีสติ ไม่เสพข่าวร้ายซ้ำๆ
    และเลือกพูดบอกตัวเองด้วยคำพูดที่ดีงามให้พลังเป็นปกติ
    ใช่ครับ สิ่งที่เราพูดบอกตัวเองเป็นปกตินั้นก็มีอิทธิพลต่อตัวเรามาก
    ยิ่งเราพูดบอกตัวเองในสิ่งที่ดี โฟกัสสิ่งดีๆ
    เรายิ่งได้รับสิ่งดีๆมองเห็นสิ่งดีๆในชีวิตได้มากขึ้น มีความสุขขึ้น
    เลือก และตัดสินใจสิ่งต่างๆได้ดียิ่งขึ้นด้วยครับ

ใช่ และมันยังมีเรื่องราวที่น่าสนใจมากมายกว่านี้อีกที่รอให้คุณค้นพบ

ซึ่งผู้อ่านทุกท่านอาจต้องติดตามต่อไปในโพสต์หน้าครับ
    แล้วพบกันใหม่ในโพสต์ต่อไปครับ :D

ป.ล.1 ครั้งหน้าผมจะพูดถึงการสั่งจิตตัวเองเพื่อดึงพลังของจิตใต้สำนึกออกมาใช้ครับ

ป.ล.2 สามารถปรึกษาผมเรื่องการทำทรีตเมนท์ผ่านทางไลน์ หรือโทรศัพท์ได้ครับ

(ABH)

8. Hypnotherapist

สวัสดีอีกครั้งครับทุกท่าน วันนี้นั้นผมจะมาเล่าเรื่องการทำจิตใต้สำนึกบำบัดเพิ่มเติม
    เพื่อเป็นการให้ความรู้ความเข้าใจ และสิ่งที่เป็นประโยชน์กับทุกท่านครับ
    และในครั้งนี้เราจะมาพูดเจาะลึกกันเรื่องการสั่งจิตตัวเราเองครับ

ใช่ครับ เราเองสามารถสั่งจิตใต้สำนึกและใช้พลังจิตใต้สำนึกของเราเองได้แน่นอนครับ
    ยิ่งอ่านยิ่งสนใจใช่มั้ยครับ เพราะว่ามันต้องเป็นประโยชน์กับตัวเราอย่างแน่นอนครับ

อย่างที่ได้เล่าไปแล้วครับว่า การทำจิตใต้สำนึกบำบัดนั้นเราจะสั่งจิตในสภาวะผ่อนคลายมาก
    และการสั่งจิตนั้นช่วยเราในหลายๆเรื่อง ไม่ว่าจะเป็นความคิดสร้างสรรค์
    พัฒนาการเรียน พัฒนาบุคลิก หรือดึงดูดสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต
    การที่เราสามารถใช้พลังของจิตใต้สำนึกได้ จึงช่วยให้เราเข้าถึงศักยภาพภายในของเรานั่นเองครับ

แล้วคราวนี้ในเบื้องต้น เราจะสามารถสั่งจิตของเราได้อย่างไรบ้าง
    วิธีการนั้นง่ายมากเลยครับ นั่นคือ เมื่อตอนเรากำลังนอน
    เราสามารถมีชุดคำพูดดีๆชุดหนึ่งไว้พูดบอกกับตัวเองซ้ำๆ
    เพื่อใช้ในการสั่งจิตใต้สำนึกของตัวเราครับ เช่น

- พรุ่งนี้ฉันจะตื่นขึ้นตอนหกโมงเช้าอย่างสดชื่นมีความสุข
    และทำงานอย่างมีความสุขสดชื่นตลอดวัน

- ฉันรักและเคารพตัวเองและทุกคนอย่างลึกซึ้ง
    ใช้ชีวิตทุกวันอย่างมีความสุข สงบ และสันติ

- ฉันคู่ควรกับความรักและความสัมพันธ์ที่ดีงาม
    ฉันดึงดูดความรักและความสัมพันธ์ที่ดีงามเข้ามาในชีวิต (สำหรับคนโสด)

เพียงเท่านี้ เราก็ได้สั่งจิตใต้สำนึกเพื่อใช้พลังของจิตใต้สำนึกอย่างสร้างสรรค์แล้ว
    และมีอีกช่วงเวลาที่ได้ผลดีมากเช่นกัน นั่นคือตอนที่เราตื่นนอนครับ
    เราสามารถทำได้ทั้งสองเวลาทั้งก่อนนอน และตื่นนอน
    และทั้งสอง ควรเป็นเรื่องเดียวกัน บอกตัวเองวนซ้ำไปเรื่อยๆสบายๆ
    ทำความรู้สึก สบายและผ่อนนคลายครับ ยิ่งสบาย ผ่อนคลาย ยิ่งได้ผลมาก
    และในโพสต์ต่อไป ผมจะมาแนะนำเคล็ดลับเพิ่มเติม
    ที่จะทำให้การสั่งจิตนั้นได้ผลมากยิ่งขึ้นอย่างมหาศาลครับ

ใช่ และมันยังมีเรื่องราวที่น่าสนใจมากมายกว่านี้อีกที่รอให้คุณค้นพบ

ป.ล.1 โปรโมชั่นพิเศษ ทำ Hypnotherapy กับเราในปีนี้รับส่วนลดพิเศษ
    ในราคา 2000 บาท จากปกติ 2800 บาท และทำทรีตเมนท์ผ่านทางโทรศัพท์เพียง 1200 บาท จากปกติ 2000 บาท
    และสามารถร่วมกิจกรรม Free Hypnosis coaching แบบฟูลคอร์ส
    ที่อาจารย์ของผม ตัวผมเองและพี่ๆ ได้ร่วมกันทำในเดือนธันวาคมที่จะถึงนี้
    เพื่อช่วยเหลือผู้คน และถวายเป็นพระราชกุศล

ป.ล.2 สามารถปรึกษาผมเรื่องการทำทรีตเมนท์ผ่านทางไลน์ หรือโทรศัพท์ได้ครับ

(ABH)

9. Hypnotherapist

สวัสดีครับทุกท่าน สวัสดีอีกครั้ง
    ผมเชื่อมั่นเสมอครับว่าเราทุกคนนั้นมีศักยภาพอีกมากมาย
    นั่นจึงทำให้ผมศึกษาศาสตร์จิตใต้สำนึกอย่างจริงจัง
    และผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าสิ่งที่ผมได้เรียนรู้นั้น
    จะช่วยให้ทุกท่านมีชีวิตที่ดีขึ้นอย่างที่ทุกท่านต้องการ
    ซึ่งผมได้ใช้การทำจิตใต้สำนึกบำบัดนั้นช่วยเหลือผู้คน
    ให้มีชีวิตที่ดีขึ้นในแบบที่พวกเขาต้องการมาแล้ว

และแน่นอนที่สุดว่า เพียงแค่ทุกท่านได้หยิบเอาความรู้
    และเทคนิคต่างๆที่ผมได้เล่าให้ฟังเหล่านี้ไปใช้
    ทุกท่านก็สามารถได้ผลลัพธ์ที่ดีขึ้นอย่างแน่นอนครับ

และครั้งนี้ผมจะขออนุญาตพูดถึงการสั่งจิตตัวเองอีกครั้งครับ
    ทำอย่างไรมันจึงจะได้ผลอย่างดีมากๆ
    แน่นอนครับว่ามันมีวิธี และวิธีนั้นคือ

การทำซ้ำ การบอกซ้ำๆบ่อยๆในช่วงเวลาเดิมๆครับ
    เพราะว่าจิตใต้สำนึกของเราชอบอะไรที่มันซ้ำๆ เค้าจะเปิดรับข้อมูลดีๆได้ง่าย
    การทำในช่วงเวลาเดิม ท่าทางเดิมๆ สถานที่เดิมๆ
    จะช่วยให้ผลลัพธ์นั้นทรงพลังขึ้นมากครับ

ตามมาด้วยความรู้สึกที่เป็นบวกยอดเยี่่ยม
    ก็เป็นอีกสิ่งที่สำคัญมากในการสั่งจิตใต้สำนึกด้วยตัวเองครับ
    เพราะว่าความรู้สึกที่ดียอดเยี่ยมนี้เอง ที่เป็นเครื่องยืนยัน
    ว่าตัวเรากำลังมุ่งไปยังทิศทางที่เราต้องการอย่างแท้จริงครับ
    และช่วยให้เรามีกำลังใจในการก้าวข้ามทุกความท้าทายด้วย

และอีกสิ่งที่จะช่วยให้การสั่งจิตได้ผลดีมากนั้นคือ
    เป็นสิ่งที่เราอยากเติบตนไปเป็นมากถึงมากที่สุดครับ
    เพราะฉะนั้นเราต้องรู้ชัดเสียก่อนว่าอะไรคือสิ่งที่เราต้องการ
    เราต้องการสิ่งเหล่านั้นไปทำอะไร สิ่งนั้นจะให้อะไรกับเรา
    ยิ่งชัดเจน ยิ่งเสร้างผลลัพธ์ที่ดีได้อย่างมากมายมหาศาล

(ABH)

เพราะผมเชื่อมั่นเสมอ
    ว่าเราทุกคนนั้นมีศักยภาพที่ยอดเยี่ยม