ชมอัฐิธาตุและพระธาตุ 28 พระอรหันต์ ณ พระธุตังคเจดีย์ วัดอโศการาม

ในห้อง 'วัดและศาสนสถาน' ตั้งกระทู้โดย J.Sayamol, 20 ธันวาคม 2009.

1. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    สาธุครับ

-มหาโมทนากับกุศลจิตทุกท่าน ขอให้สำเร็จตามที่ปรารถนาครับ

-ชมแล้วเจริญศรัทธาได้มากครับ

สาธุ

2. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

กระทู้นี้ถูกใจพี่แก้วซะจริงๆเลยจ้ะน้องเจงขอเก็บไว้นะ..ชอบภาพหลวงปู่และภาพพระธาตุมากเลยจ้...กราบอนุโมทนากับน้องด้วยนะคะ...สาธุ...สาธุ...สาธุ

3. J.Sayamol

J.Sayamol เป็นที่รู้จักกันดี

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.962115/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

4. nayple

nayple ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

22 กันยายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เฟสบุ๊คเพื่อสนทนาปัญหาธรรมะและเผยแผ่ธรรมะของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    และโอวาทธรรม คำสอน พ่อแม่ครูอาจารย์พระอรหันต์ครับ
    ทุกชีวิตมีเวลาอันจำกัด จงอย่าช้ารีบเร่งทำความดี
    เข้าสู่ระบบ | Facebook
    ๒๘ พระอรหันต์ในยุคกรุงรัตนโกสินทร์
    พระอรหันต์หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

5. สัมมาสติ

สัมมาสติ เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    กราบ กราบ กราบ นมัสการพระอรหันตเจ้าทุกๆพระองค์

อนุโมทนาท่านจขกท ที่มีความเพียรพยามยามโพสเรื่องราวดีๆให้อ่านนะคะ

เคยไปวัดอโศการามเมื่อประมาณ 3ปีที่แล้ว รู้สึกตอนนั้นตึกที่แสดงพระธาตุยังไม่แล้วเสร็จสมบูรณ์ แต่สิ่งหนึ่งที่สัมผัสได้คือ องค์รูปปั้นของพระเจ้าอโศกมหาราช เห็นแล้วภายในร่างกายมันปั่นป่วนหวิวหวิว ตัวชา ขนลุก รู้สึกถึงพลังของพระองค์เลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2012