ชั่วฟ้าดินสลาย - พลพล

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 2 พฤษภาคม 2011.

แท็ก: แก้ไข
  1. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นิคอส [​IMG]
    วันไหนไม่มีเสียงเพลง วันนั้นคงเป็นวันตายของผม...ผมชอบฟังเพลงมากๆเลยครับ บางครั้งทำสมาธิด้วยเสียงเพลงก็บ่อยไป... ขอบคุณสำหรับ"คำขอสุดท้าย"ครับ"ป้าที่รัก"(คิดว่าจะไม่แปะให้ซ่ะแล้วสิ)
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    (k):cool: ล้อเลียนผู้ใหญ่เหยอ นิคอสสสส เด่ว ป้ารัตน์..ตีตาย...
    คำขอสุดท้ายของครายอีกล่ะ
    อีกแล้วหรือนี่ อิอิ
    อ่านตั้งหลายรอบ และก็คิดอยู่ตั้งนานว่า เอ๊ะ...
    ทำไมพี่ใจถึงบอกว่า เดี๋ยวป้ารัตน์...ตีตาย เพิ่ง
    จะเข้าใจความหมายอ่ะ ก้ดีนี่พี่ใจที่เด็กรุ่นนี้ชอบ
    เสียงเพลงอ่ะ แต่อย่างน้อยๆนิคอสก้ไม่ได้ฟังจน
    หลับคาคอมเหมือนรัตน์และกันน่า 55555555
    จะต้อง

2. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    พี่ใจร้องเพลงสตริงเพราะมากแล้วนะครับนี้ เพลงนี้พี่ใจร้องซึ้งมากๆเลย

3. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

..............
    (k)ความหมายคือเด็กมันล้อเลียนพี่จายน่ะ จะให้ป้ารัตน์ดีแทนไง
    เข้าใจถูกต้องแล้วค๊าบ

4. pporjai

:cool: เพลงสตริงนะคะ น้องโฮมมี่ยืนยัน ขอบคุณค่ะ ร้องซึ้ง เพราะร้องด้วยความรู้สึกจริง ๆ น่ะค่ะ น้อง ๆ หายไปจากชีวิตแล้วรู้สึกเศร้า ๆ นิด ๆ
    น้องโฮมมี่ก็เหมือนกัน อย่าหายไปนานนะ มาร่วมลงเพลงบ่อย ๆ พี่ใจจะได้หายเศร้านะคะ

5. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ตื่นเช้า เข้ามาที่นี่เป็นที่แรก ใจผูกพันซ่่ะแระ คิดถึง"ป้าๆมาก" ผมว่าผมรักป้าเข้าแล้วล่ะครับ "ป้ารัตน์ ป้่าใจ" ทำไงดี? (เพลงที่ขอไม่เห็นแปะให้ผมเลย "ขอแค่มีเธอ")

6. pporjai

ทำงาน ทำมาหากินก่อนนะ รักแล้วรอ ไปเสริซ์กูเกิ้ล แล้วเอามาแปะซิ หัดไว้ ๆ

7. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ฟังเพลงเพราะอีกเพลงแล้ว
    แต่ทว่าวันนี้ยุมาเจียงฮาย ออฟฟิสไม่มีลำโพงอีกแล้ว ต้องได้เปิดฟังหลังช่างมาติดโมเด็ม ไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้ โน่นแน่ะ

8. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ชอบเพลงนี้ค่ะ ......

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      316.2 KB
      เปิดดู:
      69
  9. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อืม...ก็เพราะไปอีกแบบครับ พี่พอใจร้องได้ทุกแนวเลยนะ สิบอกให้:cool:

10. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k):cool: ขอบคุณน้องยุ.... ที่แวะมาให้กำลังใจนะจ้า ๆ ๆ

11. ppojai

:cool:ขอบคุณน้อง nuanpan ที่แวะมาฟังเพลงพี่ใจแล้วชอบ แวะมาฟังพี่ใจบ่อย ๆ นะคะ

12. ppojai

:cool:(k) จ้า ๆ ๆ ขอบคุณที่ชมนะคร้า นาน ๆ จะเห็นคุณพินิจเข้ามาชมพี่ใจซะที ปลื้มจายจ๊ะ...เพลงนี้ อินไปนิดนึง เสียงท้าย ๆ เลยเหมือนร้องไห้เยย แต่จริง ๆ ก็ร้องนะ น้ำตาไหลพรากเยย บ่อน้ำตาตื้น..เซ็นซิทีฟน่ะ ตอนนี้ ก็ยังน้ำตาซึม ๆ อยู่เลยนะคะนี่

13. ppojai

มาตามคำขู่แย๊ว นิคอส แสดงว่าใช้กูเกิ้ลไม่เป็นจริง ๆ นั่นแหละเด็กคนนี้

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=j9Y0NeQETVk]YouTube - ขอแค่มีเธอ - Ost.หัวใจศิลา[/ame]

14. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

และแล้วก็ได้ฟังจนได้ ขอบคุณมากครับป้า...ผมมีความลับจะบอก ผมทำอะไรไม่เป็นเลยครับ ทำได้แค่"คลิ๊กกกกกกกกกก"เท่านั้นเอง ผมไม่ชอบทำอะไร ชอบอยู่เฉยๆ อยากฟังอะไรก็ขอป้าได้นี่ครับ ไม่เห็นจะยาก...

15. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    มาให้กำลังใจชั่วฟ้าดินสลายด้วยครับ ร้องเพลงนี้เพื่อกระชากวัยอีกแล้ว..อิอิ

16. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ppojai [​IMG]
    มาตามคำขู่แย๊ว นิคอส แสดงว่าใช้กูเกิ้ลไม่เป็นจริง ๆ นั่นแหละเด็กคนนี้

และแล้วก็ได้ฟังจนได้ ขอบคุณมากครับป้า...ผมมีความลับจะบอก ผมทำอะไรไม่เป็นเลยครับ ทำได้แค่"คลิ๊กกกกกกกกกก"เท่านั้นเอง ผมไม่ชอบทำอะไร ชอบอยู่เฉยๆ อยากฟังอะไรก็ขอป้าได้นี่ครับ ไม่เห็นจะยาก...<!-- google_ad_section_end -->
    ใช้แรงงานคนแก่นี่นาแบบนี้ต้องตี อิอิ

17. pporjai

(k):cool: ป้ารัตน์ ช่วยสอนหลานนิคอส เสิร์ซ กูเกิ้ลหน่อยซี่...

18. pporjai

ขอบคุณค่า คุณแซมมี่ ....

19. pporjai

คาบไม้บรรทัด...ยืนกางแขนด้วยจ๊ะ ป้ารัตน์ ชอบแกลั้งผู้ใหญ่ดีนัก

20. Piyarat Gehrke

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นิคอส [​IMG]
    และแล้วก็ได้ฟังจนได้ ขอบคุณมากครับป้า...ผมมีความลับจะบอก ผมทำอะไรไม่เป็นเลยครับ ทำได้แค่"คลิ๊กกกกกกกกกก"เท่านั้นเอง ผมไม่ชอบทำอะไร ชอบอยู่เฉยๆ อยากฟังอะไรก็ขอป้าได้นี่ครับ ไม่เห็นจะยาก...
    (k):cool: ป้ารัตน์ ช่วยสอนหลานนิคอส เสิร์ซ กูเกิ้ลหน่อยซี่...<!-- google_ad_section_end -->
    รัตน์เองก็ใช่ว่าจะเก่ง เพิ่งจะเป็นคอมแค่สองปีกว่าเอง
    นะพี่ใจ
    [​IMG]คาบไม้บรรทัด...ยืนกางแขนด้วยจ๊ะ ป้ารัตน์ ชอบแกลั้งผู้ใหญ่ดีนัก<!-- google_ad_section_end -->
    พี่ใจก็ร่วมด้วยช่วยกันดิ่ อิอิ