ชีวิตเจอแต่มรสุม มีแต่คนเกลียด แนะนำพระด้านเมตตา ด่วนครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ปะดิตกร, 4 ตุลาคม 2016.

1. ปะดิตกร

ปะดิตกร Active Member

แนะนำพระเครื่องพุทธคุณด้านเมตตา เข้าหาผู้ใหญ่ มีแต่คนนิยมชมชอบ มีแต่คนรัก เอ็นดู(ไม่ใช่ด้านชู้สาวนะครับ) หน่อยครับ

เหตุเกิดกับคนใกล้ตัวครับ ท้าวความให้ฟังคร่าวๆ
    " ตั้งแต่เด็กแล้วที่น้องคนนี้เวลาไปไหนมาไหน หรืออยู่กับใครแล้วมีแต่คนเกลียด โดนใส่ร้ายบ้างล่ะ โดนบี๊บบ้างล่ะ ชีวิตต้องเจอกับอุปสรรคมากมาย เหมือนกับเป็นเวรกรรมจากอดีตชาติ สงสารน้องเขามากครับ

2. miyatovic

miyatovic Active Member

ลองสวดพุทธคุณ 108 จบ ดูครับ ทุกวัน

3. limited-edition

limited-edition เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    พุธธัง ธัมมัง สังฆัง ของแท้แน่นอน
    ทำบุญครับ ภาวนา ผลบุญ จะส่งผลให้เห็นครับ
    และต้องหมั่นสังเกตุตัวเราด้วยครับ
    มีเหตุให้เค้าไม่ชอบเพราะอะไร

ส่วนพระเครื่องที่ถาม ควรไปตรวจสอบกูเกิ้ล หัวข้อ ห้อยพระให้ถูกโฉลกด้วยครับ
    แต่ถ้าถามผม แนะนำ สมเด็จพิธีจตุรพิธพรชัยครับ
    นับว่าเป็นพระที่ยังไม่แพงแต่พึ่งพุทธคุณทางด้านเมตตาได้แน่นอนครับ
    ที่สำคัญถ้าหมั่นปฏิบัติภาวนา ทำบุญ
    บุญก็เป็นสิ่งที่พึ่งได้จริงนะครับ

4. hydraxis

hydraxis เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จวัดระฆัง คอนเฟริม ด้านนี้เมตตาบารมี ไปไหนมาไหนคนเมตตาเกรงใจ

5. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เมตตาเน้นๆ แน่นอนที่สุด หลวงปู่ชื่น วัดตาอีเลยครับ ลองมาหมดแล้ว เมตตาแรงสมคำเล่าลือ มิน่า ทำไมท่านถึงดัง ก็ท่านเก่งมากจริงๆ ไม่ใช่ดังเฉพาะแบบมหาเสน่ห์อย่างเดียวนะครับ เมตตามหานิยมก็เช่นเดียวกัน
    ส่วนอีกองค์ที่ใส่แล้วเย็นอกเย็นใจแบบประหลาด แขวนแล้วรู้สึกอารมณ์ดีเป็นพิเศษ เหมือนคนกำลังมีความสุข ไม่มีทุกข์ร้อนให้ปวดหัว แนะนำพระปิดตาหลวงปู่เฮี้ยง วัดป่า(อรัญญิกาวาส)เลยครับ เมตตาแรงๆอีกเช่นกัน :cool:

แขวนพระแล้วศัตรูกลายเป็นมิตร จากเกลียดกลายเป็นเฉย จากเฉยกลายเป็นรัก แนะนำสองหลวงพ่อนี่แหละครับ ใส่เองแขวนเองก็จะรู้เอง ฟันธง

6. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

- แนะนำคาถาเมตตาของหลวงพ่อแช่มครับ ให้เขาภาวนาเข้าไว้

- แต่ของแบบนี้ก็เป็นผลกรรมเก่าของน้องเขาเองด้วยมั้งครับ

- เป็นกำลังใจให้ครับ

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    พระรูปเหมือนเนื้อผง หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน รุ่นแรกครับ ราคาตอนนี้จับต้องได้

8. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ ลำปาง แนะนำให้แผ่เมตตาให้ฝ่ายตรงข้ามครับ เเล้วนึกถึงหน้าเขา ทำบ่อยๆ เดี่ยวกระแสพลังเมตตาก็ไปถึงเขาเองครับ ส่วนวัตถุมงคลท่านก็เมตตาอยู่เเล้วครับ

9. midorimon

midorimon เป็นที่รู้จักกันดี

อันดับแรกลองดูที่ตัวบุคคลก่อนครับ
    ถ้าแนะนำก้อ สมเด็จเหม็น ลพ อุ้น วัดตาลกง ครับ

10. ปะดิตกร

ปะดิตกร Active Member

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำกันเข้ามาครับ

ตอนนี้ผมบอกน้องให้ลองสวดมนต์แผ่เมตตาแล้วจะหาพระที่ทุกท่านแนะนำกันเข้าให้สักองค์
    ขอบพระคุณทุกท่านอย่างใจจริงครับ

11. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ลองขอขมากรรมเอาน้ำล้างเท้าพ่อแม่มาอาบ+ล้างหน้าก่อนครับ
    เช้าตื่นขึ้นมาล้างหน้า สวดคาถามงกุฏพระพุทธเจ้า3-5จบแล้วแต่
    ออกจากบ้านห้ามพูดจาที่ไม่เป็นมงคล
    สวดมนต์ก่อนนอน นั่งสมาธิ +ทำบุญเรื่อยๆ
    นอกจากจะช่วยเรื่องเมตตาบั่นทอนกรรมเก่าแล้วยังจะช่วยให้ชีวิตดีขึ้นกว่าเดิมอีกนะครับ
    ส่วนวัตถุมงคลเป็นแค่ส่วนเสริมครับ
    สำคัญที่สุดคุมอารมณ์ให้อยู่ ใครว่าให้เฉยนิ่งรับไว้ ยิ้มให้ง่ายเข้าไว้นะครับ
    ผมแนะนำเท่านี้แหละ
    พุทธัง สะระนัง คัจฉามิ ธัมมัง สะระนัง คัจฉามิ สังฆัง สะระนัง คัจฉามิ

12. มนต์รักคำใต้

มนต์รักคำใต้ วิริเยนะ ทุกขะมัจเจติ

3 กุมภาพันธ์ 2012
    1 หลวงพ่อเกษม เขมโก ลำปาง
    2 หลวงปู่สมชาย ฐิตวิริโย วัดเขาสุกิม
    3 หลวงปู่ฝั้น อาจาโร

องค์ใดองค์หนึ่งลองบูชาดูครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2016
  13. LordTartarus

LordTartarus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    "พุทธัง ธัมมัง สังฆัง สรณัง คัจฉามิ นี่แหละของแท้”

พระผงจักรพรรดิ์ สิครับ หลวงปู่ดู่ก็ได้ หลวงตาม้าก็ได้

ใครเกลียด ใครใส่ร้าย ก็อาราธนาบารมีรวม สัพเพ แผ่ให้เลยครับ

ถือว่าได้ปฎิบัติไปด้วย

14. undfined

undfined เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ใช้คาถานี้ครับ "พระอะระหัง สุคะโต ภะคะวา นะ เมตตาจิต"
    เวลาภาวนาให้นึกถึงหน้าคนที่ต้องการให้เมตตาเรา เราก็วางจิตอย่างเช่นว่า พระอรหันต์ไปไหนก็มีแต่คนเมตตา ให้เราลองนึกถึงพระที่เราชอบดูครับ เวลาภาวนาก็ทรงอารมณ์นั้น ให้คนอื่นเมตตาเราเหมือนกับเห็นพระอรหันต์แล้วเกิดความเมตตาเพราะท่านเป็นผู้หมดกิเลส ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ

คาถานี้ผมใช้ได้ผลมาแล้วนะครับ ยังไงลองดูกันครับ สำคัญที่การวางจิตนะครับ

แล้วก็เวลาทำบุญให้อุทิศให้เทวดาที่รักษาคนคนนั้น (เช่น ขออุทิศกุศลผลบุญนี้ให้แก่เทวดาที่ปกปักษ์รักษาดวงจิตของ.... แล้วก็อธิษฐานเพิ่มว่าขอให้คนๆนั้นเป็นผู้มีสัมมาทิฎฐิ ให้มีเมตตากับเรา) ยิ่งแผ่เมตตาให้กับคนคนนั้นบ่อยๆยิ่งดีครับ ถ้าจิตเรายังมีเมตตาไม่พอก็ลองนึกถึงอามรมณ์ของครูบาอาจารย์ที่เมตตาต่อศิษย์ หรือพ่อแม่เมตตาลูก แล้วเราก็วางจิตแบบนั้นครับแล้วก็แผ่ไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2016
  15. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    นะโม 3 จบ
    อิติสุคโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ปฐวีคงคา พระภุมมะเทวา ขะมามิหัง (3จบ)
    พุทธะเมตตัง จิตตังมะมะ พุทธะพุทธานุภาเวนะ
    ธัมมะเมตตัง จิตตังมะมะ ธัมมะธัมมานุภาเวนะ
    สังฆะเมตตัง จิตตังมะมะ สังฆะสังฆานุภาเวนะ
    (3จบ)
    ปะโตเมตัง ปะระชีวินัง สุขะโตจุติ จิตะเมตะ
    นิพพานัง สุขะโตจุติ (3 จบ)

ทั้งหมดนี้ทำให้ปลอดภัยลำบากใจกายน้อย เปิดทางสว่างร่มเย็นใช้ชีวิตอยู่ง่ายขึ้นครับ รอบๆจะเปลี่ยนไปมีคนช่วยเหลือเรา (เริ่มเจริญง่าย)รวมถึงสิ่งที่มองไม่เห็นก็จะคอยมาค้ำชูดูแลปกปัอง (ขอความเมตตาช่วยเหลือจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็ง่ายด้วย)การถูกเบืยดเบียนจะคลายตัวมาก (สิ่งใดจะมากดขี่สร้างความลำบากใดๆเป็นไปได้ยากมาก) ฯลฯ ทำทั้งหมดบ่อยๆครับ ทั้งหมดนี้เป็นการเดินกระแสเมตตาถ้าทำมากๆจนทรงอยู่ได้แล้วจะถึงขึ้นแผ่ออกไปเป็น มีผลเกินกว่าที่จะอธิบายได้ครับ ขอให้เป็นคนดีอยู่กับการบริกรรมสามบทนี้ เริ่มแรกๆคงต้องทำมากๆไปก่อน เรื่อยๆ จะพบความพูลสุขทั้งตนเองและโดยรอบ เป็นคาถาคู่ชีวิตครับ

พระเครื่องนั้นไม่มีครับ ควรจำคาถาบริกรรมติดตัวไว้เป็นประการแรกเท่านั้น มีพระแต่ทำหล่นหายก็จะไร้ที่พึ่งน่าใจหายนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2016
  16. Michigan

Michigan เป็นที่รู้จักกันดี

สวดมนต์วันละหลายๆจบ ให้จิตเป็นสมาธิ จะมีตบะ บารมี เทวดารักษา คนเกรงใจแน่นอน

ส่วนพระเครื่องก็คงแล้วแต่องค์ไหนถูกโฉลกกับใคร คงไม่ใช่ยาขนานเดียวใช้ได้หมด
    ที่ผมใช้ได้ผลก็พระเนื้อผง ที่หลวงพ่อหลวงปู่สมัยก่อนลบผงเอง เช่น พระของ หลวงพ่อแพ หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย

17. sellcat

sellcat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    เห็นคนอื่นแนะนำพระที่ท่านไม่อยู่แล้วเลย ผมเลยขอแนะนำ พระที่ยังไปกราบท่านได้อยู่แทนละกันนะคับ มีหลวงพ่อรวยวัดตะโก กับหลวงปู่จันวัดซับน้อย เมตตาแรงดีคับ อยู่ใกล้ที่ไหน ก็ลองไปถวายสังฆทานเล่าเรื่องให้ท่านฟังและให้ท่านเจิมหน้าผากให้ดู แล้วก็เช่าวัตถุมงคลของท่านมาลองใส่ ถ้ามีบุญวาสนาร่วมกับท่าน ชีวิตจะดีขึ้นเองคับ

18. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

พระดีที่สุดองค์หนึ่งที่คนลืม

เมตตาสูงมาก

...............เจ้าคุณนรฯ

19. นิติทอง

นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

เคยมีคนเล่าให้ฟังลักษณะนี้เลย น่าจะเป็นคนที่ทำกรรมล่วงเกินด้วยวาจาต่อพ่อแม่ ครูอาจารย์ พระอริยสงฆ์ พระโพธิสัตว์ แม้ท่านจะไม่เอาผิด แต่ก็มีกรรมให้คนเกลียดคนว่าร้าย ดังนั้นควรสวดมนต์ขอขมาพระรัตนตรัย และสิ่งศักสิทธิ์ รวมถึงผู้มีพระคุณก่อนครับ

20. ตราน้ำเงิน

ตราน้ำเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

ตามพี่ๆว่าข้างบนครับ
    นอกจากจะหาพระมาบูชาแล้ว
    ทานศีลภาวนา ว่าไปให้ครบครับ สำคัญนะครับ ช่วยได้แบบเห็นผลจริงๆ
    เอาใจช่วยให้ผ่านพ้นไปได้นะครับ