ช่วยทำนายฝันให้หน่อยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เปรมปรีดา, 14 มกราคม 2017.

1. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ผมฝันว่าผมไปเจอกับผู้ชายคนหนึ่ง ผิวขาว รูปร่าง หน้าตาดี ความรู้สึกในฝันเหมือนเราเป็นแฟนกันมาก่อน เหมือนเคยสนิทกันมามากๆ ตอนอยู่ด้วยกันกับเขา ผมรู้สึกอบอุ่นมาก รู้สึกรัก เหมือนไม่ได้เจอกันมานาน เขาก็พาผมไปกินข้าว เขาก็ยิ้มให้ผม ผมยังจำรอยยิ้มและจำหน้าเขาได้ แล้วก็พาไปเดินเล่นในที่ต่างๆ จนเดินมาหยุดอยู่ตรงที่ลานเจษฎาบดินทร์ มองไปข้างหน้าเห็นถนนราชดำเนิน ตอนนั้นเราสองคนก็คุยกัน เขาก็ชวนผมไปเยี่ยมชมบ้านเขา ผมก็เหมือนจะตอบตกลง แต่รู้สึกว่าเราสองคนกำลังจะเดินทางไปบ้านเขา แต่มันก็เหมือนไม่ถึงสักที เหมือนมีอุปสรรคในการเดินทาง สักพักผมก็ตื่น พอตื่นมาผมก็รู้สึกอยากเจอเขาในฝันอีก

รบกวนทำนายฝันให้ทีครับ ขอบคุณครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

....การฝันในครั้งนี้ เกิดจากบุพกรรม (กรรมดีหรือกรรมชั่วจะส่งผล)
    ความฝันของเราบางทีมันแสดงถึงเหตุการณ์ต่าง ๆ บอกถึงเหตุการณ์
    ต่างที่จะเกิดขึ้นได้ตามบุพกรรมที่จะส่งผล เป็นกรรมในทางที่ไม่ดี
    เป็นกรรมปัจจุบันครับที่ส่งผล คือเราจะรู้สึกว่าตัวเองเหงา (อันนี้ความ
    รู้สึกมันจะเริ่มมาก่อน) จากนั้นจะมีบางสิ่งบางอย่างที่เรารักจะจากเรา
    ไปครับ....
    ....อนุโมทนาบุญ ครับ....