ช่วยทำนายฝันให้หน่อยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย พุฒครับ, 21 ตุลาคม 2017.

1. พุฒครับ

พุฒครับ สมาชิกใหม่

ผมฝันว่ามีคนขุดต้นโพธิ์ ผมได้รู้ผมไม่พอใจโวยวาย ว่าทำไมไม่ย้ายมาปลูกในที่ของผม ทะเลาะกันจนสุดท้ายผมก็ได้นำต้นโพธิ์มาปลูกใหม่ แต่กลายเป็นเหมือนต้นเล็ก ที่แตกออกมาใหม่จากต้นเดิม มาปลูกในที่ของตนเอง ซึ่งตอนแรกต้นโพธิ์นี้ถูกขุดจากที่อื่น

ตื่นจากฝันมาตอนตี 4 กว่า อยากจะทราบว่าเป็นฝันที่พอจะมีความหมายอะไรหรือเปล่าครับ ถ้ามีก็รบกวนช่วยแนะผมหน่อยครับ ขอบพระคุณครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้ เป็นแบบบุพกรรม คือ กรรมดีจะส่งผล ให้ได้รับลาภก้อนโต ไว ไว นี้***

...อนุโมทนาบุญ...

3. พุฒครับ

ขอบพระคุณมากครับ

4. พุฒครับ

เราจะสามารถทราบหรือศึกษาได้จากไหนครับ ว่าที่เราฝันคือฝันประเภทไหนน่ะครับ

5. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...ต้องปฏิบัติให้มาก ๆ ...ครับ...บางทีพอปฏิบัติมาก ๆ แล้ว รู้ก็ยังอาจไม่ตรงอีก หรือ ตรงก็มี ตรงบ้างไม่ตรงบ้างนะครับ...
    ...ไม่เหมือนสัจจะธรรม รู้แล้วปล่อยวาง สบายกว่ายึดติดเยอะ
    ยึดมาก มันก็เลย ทุกข์มาก ทุกข์เพราะความคิด.....

...อนุโมทนาบุญ....

6. พุฒครับ

ขอบพระคุณอีกครั้งครับ