ช่วยพ่อ ให้ หลุด จากนรก ขุ่มเพลิง

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย แคท, 4 มกราคม 2006.

1. หยุย

หยุย เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้พ่อแม่เห็นธรรมครับ

.

2. Tenpokensin

Tenpokensin เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมจะพยายามทำกรรมฐานเพื่อ พ่อ แม่เหมือนกัน

3. แคท

แคท เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ขอขอบคุณ ทุกๆๆ ท่าน ที่แวะมา อ่านค่ะ
    ปัจจุบัน ยังปฏิบัติ อยู่ ..
    ทำให้จิต สงบ ไม่ โมโห ง่าย ทำให้เรารู้เท่าทันจิต
    ไม่ฟุ้งซ่าน มีปัญหา ขจัด ปัญหา
    จะมุ่ง ปฏิบัต ต่อไป จนกว่า จะไม่มีลมหายใจ ค่ะ
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

4. แคท

แคท เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาสวัสดีปีใหม่

ปัจจุบัน

คุณแม่ยังมีชีวิตอยู่ เป็นมะเร็ง
    แต่ ปรากฏว่า ผลบุญที่เราปฏิบัติธรรม
    ทำให้ท่านไม่มีอาการเจ็บปวด เลย
    อีกทั่ง หน้าตายังดูผ่องอีก

ไม่เชือกอย่าหลบหลุ่

5. omio

omio เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    บุญกุศลเป็นเรื่องที่มหัศจรรย์เพราะใครทำคนนั้นได้ เป็นทรัพย์อันประเสริฐจะอยู่กับเราไปตลอด

อนุโมทนาด้วยค่ะ และขอบคุณผู้ร่วมก่อตั้งและสนับสนุนเวปพลังจิตทุกท่าน

6. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    หมั่นสวดมนต์ นั่งสมาธิ เเผ่เมตตาไปให้ท่านนะครับ ผมขออุทิศบุญที่ผมมีทั้งหมดให้พ่อของพี่ จขกท ด้วยนะครับ อนุโมทนาครับ

7. AngelHeart

AngelHeart เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ หวังว่าคุณพ่อจะหลุดพ้นจากสถานที่นั้นโดยเร็วครับ

8. Maykumi

Maykumi Active Member

อนุโมทนา สาธุ ความกตัญญูย่อมนำมาซึ่งความเจริญ เชื่อเช่นนั้นเหมือนกันค่ะ