ช่วยแนะนำ พระเกจิ จังหวัดขอนแก่นทีครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ตนโอวันติน, 11 ธันวาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ตนโอวันติน

ตนโอวันติน Active Member

คือว่าวันอาทิตย์นี้ผมจะไปทำธุระที่จะหวัดขอนแก่น อ.พระยืนอะครับ
    แล้วอยากจะไปกราบพระแถวนั้นอะครับ
    พี่ช่วยแนะนำทีครับ
    ขอบคุณครับ

2. โชคแสนดี

โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    หลวงปู่บุญเพ็ง วัดป่าวิเวกธรรม อยู่แถวโรงพยาบาลศูนย์ขอนแก่นครับ เป็นพระเถราจารย์ที่สายพระป่าให้ความเคารพอย่างสูงครับ

3. ตนโอวันติน

ตนโอวันติน Active Member

แล้วมีที่อื่นอีกไหมครับ

4. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

1.หลวงปู่โส อยู่ที่อำเภอมัญจา จ.ขอนแก่น เข้าไปอีกไกลพอสมควร
    2.วัดป่าหนองหลุบ อยู่ไม่ไกลจาก อำเภอเมืองขอนแก่น
    3.หลวงพี่โจ อยู่ที่อำเภอน้ำพองเก่า ชื่อวัดไม่แน่ใจครับ แต่ชาวบ้านเรียกวัดป่าช้าผีดุ ท่านเป็นสหายธรรมกับหลวงพี่เอกวัดเขาแร่ครับ บางครั้งหลวงพี่เอกก็มาพักที่วัดนี้ครับ
    4.วัดเทพนิมิตร(ไม่แม่นชื่ออีกเหมือนกัน)อยู่แถวชานเมืองขอนแก่นทางบายพาส เป็นวัดในสายหลวงปู่ฤาษีลิงดำครับ
    5.วัดวิปัสนาบ้านเกิ้ง อยู่แถวถนนมิตรภาพ ตรงบ้านแฮด รู้จักกันดีว่าเป็นวัดของหลวงปู่จันทร์ดี พระสายหลวงปู่มั่น ท่านมรณะภาพแล้วนะครับแต่ศิษย์ท่านยังอยู่ครับ
    6.มีวัดแถวโรงเรียนขามแก่นนคร มีจัดงานไหว้ครูมีการครอบครูปลุกของ ยันต์ต่างๆ เดี๋ยวสืบก่อนครับ งานมีวันเสาร์-อาทิตย์นี้ครับ
    แล้วถ้านึกที่ไหนออกอีกเดี๋ยวโพสเพิ่มให้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้