ดวงของคนที่จะได้คู่รวย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 ตุลาคม 2009.

1. jasang

jasang สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2009
    เกิด พฤหัสที่18 ก.ค. 2528 แล้วคบ จ.ที่ 2 ม.ค. 2527 จะใช่คู่รวยหรือป่าว

2. mongkut

mongkut เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2008
    ที่จะเล่าต่อไปนี้ เป็นหลักการเฉพาะจากโหรดวงขุมทรัพย์ และ ผู้ใช้วิชาดวงขุมทรัพย์ ทุกคน

คนเรา เมื่อกรรมต้องกัน พ้องกันแล้ว ย่อมได้พบปะกัน แน่นอน ไม่ว่าจะเป็นสถานะใด ช้า เร็วแค่ไหน ก็ต้องได้พบกัน ไม่ว่าจะเป็นภพชาตินี้ หรือ ภพชาติหน้า

ด้วยกรรมที่ดี เป็นกุศล ที่ ได้ืทำร่วมกันมา เป็นเหตุเป็นปัจจัยในเรื่องดีๆ ต่อกันมาก่อน ทั้งในอดีตชาติ และ ชาตินี้(ในเวลาอดีต) ทั้งสองจะต้องกลับมาพบกัน กลับมาเจอกัน และ รับผลของกุศลนั้นๆ ร่วมกันอีก แน่นอน นี้คือ สัจจะธรรมที่องค์พระพุทธเจ้าได้ตรัสแล้ว

โหราศาสตร์ดวงขุมทรัพย์ หรือ แม้แต่ โหราศาสตร์อื่นๆ เป็นเหมือนเครื่องมือทางสถิติเชิงจิตวิญญาณ ที่สามารถระบุบ่งบอกได้ว่า ผู้ใดมีกรรมมาอย่างไร และ กรรมนั้น จะให้อย่างไร

หากพิจารณาในดวงของมนุษย์ คู่ใดคู่หนึ่ง แล้วพบว่า มีกุศลที่จะให้ผลแก่เขาทั้งสอง สอดคล้องกัน ในเวลาประมาณเดียวกัน นั่นบ่งชี้ได้ระดับหนึ่งว่า สองคนนี้ ได้สร้างกุศลไว้ และมีกุศลพอที่จะมีความสุขร่วมกัน อย่างสุขสบาย ทั้งในฐานะความรวย หรือ สบายใจ ไร้โรค อย่างแน่นอน ยิ่งเป็นคู่รัก ที่ได้พบกัน ตามแรงกรรมของตัวเอง (ไม่ใช่หมอดูทำให้พบกัน) ก็ยิ่งเป็นเครื่องพิสูจน์ เป็นหลักฐานกรรมที่ชัดเจนว่า เขาทั้งสองมีกรรมต้องกันแน่นอน ถ้าเป็นกรรมดี คือ ทานมัย ที่ให้ผลลัีพธ์ เป็นความร่ำรวยทรัพย์ หรือ ธรรมเทศนมัย ที่ให้ผลลัพธ์เป็นการหาทรัพย์ สร้างฐานะได้ง่าย ก็จะเกิดขึ้น กับชีวิต และเมื่อใดที่ทั้งสองคนนี้ ซึ่งไปทำกุศลมาด้วยกันแต่ก่อน มาพบกัน กุศลนั้น ก็จะเริ่มต้นให้ผล ทำให้มีลาภมาก มีฐานะดี นั่นเอง

อย่างนี้แล้ว การพิจารณาว่า ใครดวงพ้องกับใคร ทั้งในเรื่องการครองชีวิตคู่ ดูแลชีวิตที่เหลือร่วมกัน หรีอ ใครจะทำธุรกิจร่วมกับใครแล้วดี นั่นเป็นเรื่องที่คำนวณได้ พิจารณาและทำนายได้ ตามเหตุตามผลของกรรมดังเกล่านี้

ผู้ที่เกิดวันจันทร์ มีจำนวนมาก นับล้านคน เขาทั้งหมด จะชะตาชีวิต สุข และ ทุกข์ เหมือนกันเชียวหรือ หรือจะใช้คำว่าคล้ายๆ กัน ก็คงจะกล่าวได้ยากมาก แต่เกณฑ์ฐานของอิืทธิพลดาวจันทร์ที่ให้ผลกับคนเกิดวันจันทร์นั้นก็ยังมีอยู่ จริง แต่อาจไม่เข้มข้นจนยึดเป็นหลัก ของการพยากรณ์อย่างแม่้นยำได้ กระมัง

จะพิจารณาดวงกันจริงๆ ต้องพิจารณากันถึงขั้นผูกดวงซ้อน คือนำสองดวงนั้นมาซ้อนกัน ผูกขึ้นเป็นดวงชะตา แล้ว พิจารณาเวลาแห่งโลกปัจจุบันนี้ ว่าเอื้อต่อการใช้ชีวิตร่วมกันหรือไม่ หรือ จะร่วมทำมาหากิน สร้างเนื้อสร้างตัวร่วมกันหรือ ไม่ ต้องพิจารณากันอย่างละเอียด นั่นล่ะ ถึงจะได้ข้อมูลโดยละเอียดจริงๆ

แต่ที่ยิ่งไปกว่าการไปขอรับคำพยากรณ์ด้านคู่ชีวิต คู่ทางธุรกิจ คู่สร้างเนื้อสร้างตัว องค์บรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า ได้ประทานความจริง ๔ ข้อไว้ให้ ดังนี้

จะคบใคร ดูที่ศีล คนมีศีล สามารถรักษารัก และ ความรู้สึกดีๆ ได้ตลอดไป

จะคบใคร ดูที่จาคะ (ไม่เห็นแก่ตัว แก่ลาภ) คนทีี่่มีแต่ให้ ให้อย่างบริสุทธิ์ใจ อบอุ่น น่าอยู่ใกล้จริงๆ

จะคบใคร ดูที่ปัญญา มีความเข้าใจในเรื่องต่างๆ ในทางที่ถูกต้อง เหมือนๆ กัน เช่นคนนึงเชื่อว่าการดื่มเป็นการเข้าสังคมที่ดีที่สุด ไม่มีวิธีสร้างเพื่อนได้ดีกว่าวิธีนี้อีกแล้ว ส่วนคู่ชีวิต ไม่ได้คิดอย่างนั้น ก็คงต้องบาดหมาง แหงๆ

จะคบใคร ดูที่ศรัทธา คือ มีความเชื่อ ในเรื่องเดียวกัน เช่นเชื่อในการทำดี ได้ดี เหมือนกัน ก็อยู่ด้วยกันได้

หากคุณสงสัยในคู่ชีวิตของคุณ จะสัมพันธ์กับดวงของคุณในเรื่อง การสร้างฐานะ การสร้างตัว ได้หรือไม่ อันนี้ผมพยากรณ์ให้ได้ แต่เรื่อง จะคบดี ไม่คบดี ไม่ต้องมาถามนะครับ กฏวิชาห้ามพยากรณ์

แต่เดี๋ยวก่อนครับ วันที่ 9 ม.ค. นี้ จัดงานพยากรณ์ฟรี เป็นการกุศล ประจำปี ๒๕๕๓ ซึ่งมี การพยากรณ์ความรักด้วยไพ่ทาโรต์อิงจิต จากศิษย์ที่เรียนวิชาดวงขุมทรัพย์ด้วย ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย (หมายเหตุ การพยากรณ์อิงจิต เป็นการพยากรณ์ระยะสั้น ไม่เกิน ๑-๒ เดือน ดูได้ทุกเรื่อง แม้เรื่องความรัก)

งานนี้ต้องจองคิวนะครับ เปิดรับจองวันที่ ๑ ธันวาคม ที่เว็บไซต์ครับ Mongkut.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2009
  3. nida_t

nida_t Active Member

ขอดูด้วยคนนะคะ คุณรักไร้พ่าย
    พึ่งรักคุดมาค่ะ
    เกิด ศุกร์ ที่ 23 มกราคม 2524 เวลา 05.11น.
    ขอบคุณค่ะ

4. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ดวงความรักคุณก็ แบบว่า จะค่อยๆพัฒนาจากความเป็นเพื่อนก่อน
    คบไปคบมาก็ปิ๊งกัน เพราะคุณเป็นคนโดดเด่นในวงสังคมหรือท่ามกลางเพื่อนๆ
    แล้วคุณจะรักคนรักหมดใจ แม้ก่อนหน้านี้อาจหลายใจไปบ้าง

คุณก็แบบว่า ช่างจดจ่างจำ เหตุการณ์ต่างๆได้ดี
    หากเจอเรื่องแย่ๆก็จะกลัดกร่อนใจคุณเอง ต้องระวังด้วยนะ

คุณก็เป็นคนภายนอกดูนุ่มนวล แต่ภายในแข็งกร้าง หัวรั้นเลยหละ ต้องเพลาๆลงบ้างนะ แล้วจะทำให้ความรักคุณไปกันได้ดี

5. รักไร้พ่าย

อ้าว ก็ได้เกณฆ์คู่รวยนี่นา แต่ คุณเป็นคนเฉยๆเรื่องความรัก
    ไม่ค่อยโรแมนติกเลย อาจทำให้คนรักเซ็งๆได้
    ต้องเปลี่ยนทัศนคติเรื่องนี้ใหม่นะ

6. รักไร้พ่าย

คุณมีความรักแบบสุดโต่งเกินไปนะคับ

ยามรักนี่อะไรๆก็มีแต่คนรักไปหมด ยอมทุ่มเททุกอย่างให้
    แต่พอไม่พอใจคนรักขึ้นมาก็ ตะบะแตกเลย
    ต้องปรับอารมณ์ให้ดีนะ และใช้หลักธรรมมาสอนใจว่าทุกอย่างไม่เที่ยง ย่อมเปลี่ยนแปลงไปเพราะเหตุปัจจัย เราไปคุมใครให้เป็นไปตามที่เราหวังไม่ได้ทุกเรื่องหรอก

แล้วขอเตือนว่าอย่าไปแย่งความรักของใครนะ อิอิ

7. PEEBAM

PEEBAM สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2009
    ไล่อ่านเรื่อย ๆ มาเจอทู้นี้

อ้าว คุณรักไร้พ่าย ดูดวง ได้ด้วย ดูให้พี่มั่งค่ะ ล้มเหลวกับชีวิตคู่น่ะ 16 06 17 ขอบคุณค่ะ

8. พู่

พู่ Active Member

10 พฤศจิกายน 2009
    ศุกร์ ที่ 8 สิงหาคม 2529 คู่รวยนี้หมายถึงต้องทำธุรกิจหรือคะ

9. รักไร้พ่าย

ชีวิตของคุณพี่จะมีการเปลี่ยนแปลงอยู่เสมอ ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง งาน เงิน หรือความรัก การเปลี่ยนแปลงนี้ มันมาจากการแปรปรวนในจิตใจของพี่เอง
    ที่ทำให้วิถีชีวิตต้องเจอกับการเปลี่ยนแปลงในแทบทุกเรื่อง

พี่เป็นคนที่ทุ่มเทให้กับคนรักมาก แต่อาจไม่ใช่ความรักแบบการให้หมดใจ
    แต่เป็นการเรียกร้องอะไรบางอย่างจากเขา

ถ้าหากคำว่ารักมีการหวังผล แลกเปลี่ยนบางอย่าง ก็ไม่ชื่อว่ารักแท้นะครับ
    ถ้าไม่ใช่รักแท้แล้ว อยู่ไปก็เหมือนต้องทนอยู่ ไม่ว่าเขาหรือตัวพี่เอง
    เพราะเมื่อคุณพี่ไม่พอใจในคนรักไม่ว่าเรื่องอะไร ก็อาจทำให้เขารู้สึกกดดัน หรือ ต้องการเอาชนะ จนคุณพี่พูดหรือทำอะไรให้เขาเสียใจ เพื่อให้เขาสำนึกแล้วกลับมาวางท่าทีกับพี่ใหม่ในทางที่ดี นี่คือความเชื่อของพี่ที่มีแบบนี้
    แต่สิ่งทีทำก็ไม่อาจเหนี่ยวรั้งเขาได้ในบางครั้ง
    ถ้าเป็นรักแท้ จะไม่มีการข่มเหงจิตใจกัน

อยากให้พี่เข้าใจตัวเองให้มากขึ้นแล้วจะเข้าใจความรักได้ดีขึ้นนะครับ อิอิ

อยากให้เอาการเปลี่ยนแปลงของชีวิตนี้มาพิจารณาถึงสัจธรรมในการเป็นอนิจจัง แล้วพี่จะรู้จักชีวิตในมุมมองที่เป็นชีวิตที่แท้จริงได้มากกว่าคนอื่นครับ
    บางครั้งประสบการณ์จากการผิดหวัง จะนำทางชีวิตสู่สัจธรรมของการปล่อยวางได้ดีทีเดียว

10. Miss-Blissy

Miss-Blissy เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ขอเข้าคิวคนนึงละกันนะคะ :D

10 ก.พ. 27
    23.38น. เจ้าค่า

11. Sweet_smile

Sweet_smile สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2009
    โดนข้ามๆๆ เอาใหม่ๆ

ดูให้ด้วยคนค่ะ พฤหัส 14 มกรา 25

ขอบคุณค่ะ^^

12. nida_t

nida_t Active Member

ขอบคุณค่ะคุณรัก

รู้ได้ไงนี่ย เป็นอย่างนั่นจิงๆด้วยแหละ

จะพยายามทำตามคำแนะนำค่ะ และไม่ไปแย่งใครแน่ๆค่ะ
    รู้หัวอกคนถูกแย่งเลยว่ารู้สึกยังไง ฮือๆ ไม่อยากทำบาปทำกรรม
    แต่ว่าไปก็ดีเหมือนกัน ได้เข้าหาธรรมะมากขึ้นกว่าแต่ก่อน

13. รักไร้พ่าย

ไม่แน่นอนครับ

อาจจะเขารวยมาก่อนแล้วแล้วมาเจอเรา

หรือเขาฐานะปานกลาง แต่พอมาแต่งกับเราแล้วก็รวยเลย

14. รักไร้พ่าย

ความรักของคุณก็ต้องลุ้นกันเหนื่อย เพราะว่าคุณชอบทำตัวจืดชืด แรกๆอาจดูหวือหวา แต่ไปนานๆก็จืดจางเลย

แต่เวลาคุณพบรักก็จะรักกันนานเลย เพราะกว่าจะได้เจอนี่ ไม่ง่ายเลย จึงเห็นคุณค่าของความรักมาก และต้องมีเวลาให้กันด้วยนะ ขอเตือน

15. รักไร้พ่าย

จะมีความรักที่ดีเลยครับ เป็นความรักที่หหวานชื่น และจะครองคู่กันไปจนแก่เฒ่า เพราะเป็นคู่อุปถัมภ์กันมา

และดวงคุณยังเป็นดวงบารมีด้วย ใครๆก็อยากอยู่ใกล้คุณ เหมือนมีแม่เหล็กดึงดูดคนมาหาคุณเพื่อช่วยส่งเสริมให้คุณก้าวหน้า แม้แต่คนที่รวยกว่า มีฐานะดีกว่า ยังต้องมาช่วยเหลือคุณโดยที่เขาก็ งงๆ เหมือนกัน

ขอแนะนำให้คุณติดต่อคนมากๆ คบหาคนบ่อยๆ เข้าทางดวงคุณเลยครับ

16. พู่

สรุปแล้ว ความรักเป็นไงบ้างคะ คุณรักไร้พ่าย

17. พู่

คห ข้างบนคะ เกิดวันศุกร์ที่ 8 สิงหา 29 ตอนเช้า คะ

18. nokkja

nokkja Active Member

11 พฤศจิกายน 2009

ขอบคุณนะค่ะ

19. samante

samante สมาชิก

โดนข้ามไปซะล่ะ
    ดูให้ด้วยคนค่ะ
    จ 30 มิ.ย. 2529 ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    -/\-

20. รักไร้พ่าย

จะมีความรักที่ดีครับ แต่คุณอาจลังเลกับความรักอยู่ คือรักคนหนึ่งแต่ใจยังพะวงกับคนเก่าที่ยังตัเยื่อใยไม่ขาดอยู่ลึกๆ

รักใครต้องรักให้จริง และต้องถนอมน้ำใจคนรักด้วยนะครับ คุณเองก็เป็นคนอารมณ์ไปหน่อย ต้องใจเย็นๆ บ้าง

แล้วความรักจะไปกันได้