ดวงตกเจอผี เจ้ากรรมนายเวรตามรังควาญ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Zeezar, 28 กรกฎาคม 2011.

1. Zeezar

Zeezar Active Member

26 กรกฎาคม 2011
    เค้าว่าคนดวงตกจะเจอผีง่าย

ผมคงเป็นหนึ่งในนั้น
    ผมเป็นคนศรัทธาในพุทธศาสนา แต่เมื่อก่อนไม่สนใจเครื่องรางของขลังใดๆ
    ก็เข้าวัดทำบุญตามโอกาสอำนวยเท่านั้น

ช่วงนี้ ติดขัดไปทุกอย่าง หน้าที่การงานติดขัดย่ำแย่ การเงินมีแต่รายจ่ายหนักๆจนเงินออมแทบจะหมด หนทาง หนักหนาสาหัสเอาเรื่องอยู่

เพื่อนๆแนะนำให้เข้าวัดทำบุญหาของขลังพระเครื่องมาติดกายบ้าง หนักจะได้กลายเป็นเบา

ก็อยู่ในช่วง หาของขลัง
    แต่ก็ไม่รู้จะต้ององค์ไหนอย่างไรถึงจะหนุนดวงพลิกร้ายกลายเป็นดีไปได้เนื่องจากเยอะแยะเต็มไปหมด ของๆใครๆก็ว่าดี
    ตอนนี้เลยถือหลักธรรมมะ ของหลวงปู่พรหมปัญโญ วัดสะแก ไปพลางๆก่อน
    ในการสวดมนต์ และ ภาวนาไตรสรณคมณ์ ไปพลางๆ ระหว่างรอหาพระเครื่องที่ถูกโฉลก จริงๆอยากได้พระของหลวงปู่พรหมปัญโญ สักองค์ แต่ เพื่อนไม่มีใครมาทางสายนี้และบอกว่า มีแต่ของปลอม อย่าไปเสี่ยง อยากได้ให้หาโอกาสไปซื้อบูชาที่วัดสะแกเท่านั้น ซึ่งก็ยังไม่มีโอกาสไป

เข้าเรื่อง ผี
    เมื่อคืนหลังจากไหว้พระ ภาวนา เสร็จ ก็นอน
    ครึ่งหลับครึ่งตื่น ได้ยินเสียงคนเรียกชื่ออยู่หน้าบ้าน หลายครั้ง รู้สึกเหมือนผมขานรับไป และเสียงก็เงียบ
    ช่วงน่าจะตี2เพราะผมสะดุ้งตื่นมาตอนนั้น ในฝันเหมือนมีผู้ชายหลายคนเลือดเต็มตัวมาชี้หน้าต่อว่าอะไรจำไม่ได้ แต่หน้าตาโกรธผมมาก พยายามจะเข้ามาทำร้าย ผมตกใจวิ่งหนีและตื่นขึ้นมา ตี2กว่าๆ เหงื่อเต็มตัวเลย
    ก็ตื่นมาล้างหน้าล้างตาเข้าห้องน้ำ และจะลงมากินน้ำ
    ตอนนี้หมาที่บ้าน2ตัวมันเห่าครับ เห่าเหมือนมีคนมา เลยเดินไปเปิดม่านดูที่รั้วว่ามีอะไร
    เรื่องจริง100%ไม่ได้ฝัน หมามันเห่า คนที่ยืนอยู่ที่รั้วหลายคนอยู่ไม่รู้จำนวน แต่ที่แน่ใจคคือรั้วผมสูงประมาณ2.20m แต่คนเหล่นั้นสูงกว่ารั้วมาเป็นศอกครับ
    ตกใจปิดม่าน พอหายสะดุ้งสักไม่กี่วินาทีเปิดม่านอีกที ไม่เห็นแล้วครับ แต่หมายังเห่าขู่อยู่ ผมเลยต้องเรียกหมามานอนหลังบ้านผูกไว้แต่มันก็ทำหูตั้งร้องอี๊ดๆ จะดิ้นจากโซ่มองไปทางหน้าบ้าน
    เล่นเอานอนไม่หลับถึงเช้า เลยเตรียมของใส่บาตร แล้วพึ่งไปทำบุญกลับมาจากวัดแถวบ้าน ที่แปลกคือตอนจะกลับหลวงตาที่ผมนำของไปถวาย ท่านบอกให้รอ แล้วท่านเดินเข้าไปในกุฏิท่านนำพระในตลับแสตนเลสมาให้ผมองค์นึง บอกให้ติดตัวไว้(บอกแบบต้องแขวนนะ)ผมเลยอึ้งๆ จะเรียนท่านเรื่องที่เกิดเมื่อคืนก็ไม่กล้ากลัวท่านหาว่าบ้า ผมทำตัวกับพระไม่ค่อยถูกไม่คุ้น
    จึงลาท่านกลับ ท่านจึงรดน้ำมนต์ให้ซะโชกเลย ปกติ เวลาเราไปวัดทำสังฆทาน ท่านจะพรมๆให้เหมือนๆกันทุกวัด แต่คราวนี้ เหมือนราดเลย
    ก็กลับมาบ้านครับ

สรุป ผมมั่นใจว่าผมเจอผี เจอเจ้ากรรมนายเวร

มาเล่าให้ฟังพร้อมถามว่า ผมควรไปหาหลวงตาอีกครั้งพร้อมทั้งเล่ารายละเอียดให้ท่านฟังดีไหม หลวงตาท่าจะหาว่าเราบ้าหรือไม่ สิ่งที่ท่านทำให้เหมือนท่านรู้แต่ทำไมท่านไม่บอกเรา แล้วถ้าเราไปเรียนท่าน เหมือนไปสร้างความลำบากในการสร้างกรรมของท่านต่อผีหรือเปล่า
    แล้วผมควรทำอย่างไรต่อไป

เพราะเหตุการช่วงนี้แย่มากเมื่อคืนก็น่ากลัวมาก ไม่อยากให้เกิดขึ้นอีกครับ

2. Zeezar

พระที่ท่านให้มา เมื่อเช้า ไม่ทราบเป็นพระอะไร ผมไม่กล้าถามท่าน
    มีใครทราบไหมครับว่า เป็นพระอะไร วัดไหน
    ปล.แต่วัดนี้ไม่ทำวัดถุมงคล เลยไม่คิดว่าเป็นของวัดครับ

3. tanawass

tanawass Active Member

น่าจะเป็นพระเหนือพรหม ครับ ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยครับ

4. Zeezar

ขอบคุณครับ น่าจะใช่เพราะพี่อีกคนเขาบอกเหมือนกัน
    เพียงแต่เค้าบอกว่าไม่รู้ว่าของวัดสะแกหรือของลูกศิษน์วัดถ้ำเมืองนะ ผมก็ดูไม่เป็น
    ถ้าเป็นของวัดสะแกที่หลวงปู่พรหมปัญโญสร้างนี่โชคดีมากเลยครับ ผมสวดคาถาหลวงปู่พรหมปัญโญ ทุกวันเลย กำลังอยากได้พระท่านสักองค์อยู่พอดีเลยครับ
    ถ้าใช่นี่ขนลุกเลยครับ

5. PaPaEarthEarth

PaPaEarthEarth Active Member

10 กันยายน 2010
    ตามพิมพ์น่าจะเป็นของหลวงปู่ดู่ครับ แต่แท้หรือไม่นี่ ผมก็ดูไม่เป็นครับ
    ลองถ่ายรูปชัดๆ แล้วเอามาถามดูใหม่สิครับ ในเวปพลังจิต มีกระทู้
    ถามตอบเกี่ยวกับพระหลวงปู่ดู่อยู่ ขอให้โชคดีครับ

6. T.cha

T.cha เป็นที่รู้จักกันดี

พระของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ครับ

7. phank

phank เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2008
    ลองหาผู้เจรจาน่าจะดีนะครับ จะได้ทราบว่าต้องการอะไร
    ถ้าเค้าต้องการในสิ่งที่เราสามารถทำได้ จะได้อโหสิกรรมให้เราครับ

ส่วนการปฏิบัติก็รักษาศีลห้า สวดมนต์ ทำสมาธิ แล้วก็แผ่แบบเจาะจงเลย คือ ถ้ามั่นใจว่าเจ้ากรรมนายเวรแน่แล้ว ก็ระบุว่าอุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวรที่กำลังให้ผลในเวลานี้ หรืออะไรก็ได้ที่ระบุถึงพวกเขาเหล่านั้น เพราะการอุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวรแบบไม่ได้ระบุว่าใครเป็นผู้รับกำลังจะกระจายนะครับ เพราะเจ้ากรรมนายเวรของเรามีมากมายมหาสารครับ

อีกอย่างหนึ่งก็คือถวายชุดสังฆทาน แล้วก็อุทิศเจาะจงไปเลยเช่นกันครับ

8. ภูมิวนัฐถ์

ภูมิวนัฐถ์ สมาชิก

28 กรกฎาคม 2010
    ถ้าเป็นแบบนี้ ก็แนะนำให้กลับไปหาพระท่านนั้น เพราะท่านน่าจะรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นกับคุณแน่ ลองไปปรึกษาท่าน ท่านน่าจะมีวิธืที่ช่วยคุณได้ ดีกว่าจะไม่ทำอะไรเลย ท่านอาจจะให้คุณต้องทำอะไรสักอย่าง เช่น สะดาะเคราห์ต่อชะตา เสริมดวง รักษาศีล อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร เพราะว่าคุณเห็นในสิ่งที่คนอื่นไม่เห็น มันไม่ใช่เรื่องดีเลย แนะนำให้รีบไปอย่ารอช้า เดี๋ยวจะไม่ทันการณ์ (แนะนำตามประสบการณ์ที่รู้มา )

9. gaiou419

gaiou419 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    เจอเหตุการณ์แบบนี้อีกคราวหน้า ให้ตั้งสติให้ดี อย่าพึ่งให้ความกลัว
    วิ่งแซงหน้า เจรจากับเขาว่า เรารู้แล้ว จะทำบุญอุทิศไปให้ ขอเชิญท่าน
    จงไปเถิด
    หากสักพักหมายังเห่าเหมือนว่าเขายังอยู่ ก็แสดงว่าไม่ใช่ผีญาติ
    ผีเปรตมาขอส่วนบุญ เพราะพวกนี้ พอรู้ว่า จะได้แล้ว เค้าจะไปเลย
    เหมือนว่า หมดธุระแล้ว (แต่หากคุณกลัวและไม่เข้าใจ เขาก็จะยืนสื่อสาร
    กับคุณจนกว่าจะรู้เรื่อง เรียกว่ายืนตื้อ จนยืนรอไม่ได้แล้วนั่นแหล่ะถึงไป)
    หากบอกจะทำบุญ สังฑทานหรืออะไรก็ตามอุทิศไปให้พรุ่งนี้ แต่
    เขายังอยู่ ก็แน่แล้ว เจ้ากรรมนายเวร
    ที่สำคัญคือ อย่ากลัวจนลานขาดสติ เพราะแม้จะเป็นเจ้ากรรมนายเวร
    เวลาเขาจะเอาคืน ก็เอาตอนที่ขาดสตินั่นแหล่ะค่ะ ยิ่งจิตตกด้วยแล้ว ก็หมด
    เครื่องป้องกันเลย ต้องเข้มแข็งและมีสติมั่น เขาทำอะไรได้ยากเพราะไม่มี
    ช่องทางให้เผลอค่ะ
    ไปปรึกษาพระด้วยก็ดีนะคะ

10. madsai

madsai Active Member

คือเราก็สวดขทจักรพรรดิ์ ให้ หรวงปู่ดู่ หรวงปู่ทวด ท่านแผ่ขุญให้นะคะ สวดได้สักเดือน ก็จะฝันเห็นเจ้ากรรมนายเวรนะคะ ในจิตจะประมาณยกโทษให้แร้วนะคะ ความคิดส่วนตัว ถ้าคุณแผ่ขุญไปให้เขา เขาน่าจะมาขอขคุณนะคะ อันนี้คิดเองนะคะ ขางคนเห็นในฝัน ขางคนเห็นจริงๆๆคะ ขอโทษอยากตอขแต่คีย์ขอร์ดพังนะคะ อ่านยากนิดหนึ่งคะ

11. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

สมัยสามสี่ปีที่แล้ว ผมก็เป็นแบบเนียะ ทำบุญมาก ภาวนามาก โดนหมดทุกอย่าง แรกๆฝันเห็นผี หลังๆมาเห็นอะไรแปลกๆ หลังๆมาได้กลิ่น ได้ยินเสียง รู้สึก หลังๆมาปวดหัวเวลาอยู่ที่มีอะไรผิดปกติ ตอนนี้เหรอ ไม่มี สบายแล้ว เพราะสมัยสองสามปีก่อน เร่งทำบุญมาก ไม่ว่าจะเป็น ศีล สมาธิ ภาวนา กลับเจอทุกข์หนักมาก แต่กำลังใจนั้นดีมาก เลยรอดมาได้

12. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

และผมว่าหน้าคุณมันออกอาการครับเหมือนผมสมัยก่อน เวลาจิตเศร้าจิตตกมันออกทางรัศมี ศรีหน้า ดูออกง่ายครับ

13. jirawans

jirawans Active Member

ของพระคุณมากๆค่ะ