ดาวหาง Elenin / Nibiru (planet X) - Elenin - Events

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Falkman, 28 กุมภาพันธ์ 2011.

1. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ฮาดี ของจริงมาทีหลัง..เพราะทนของปลอมไม่ไหว

2. โสภีโสภา

โสภีโสภา เป็นที่รู้จักกันดี

แม้มิได้เป็นตะวันอันหาญกล้า
    ก็อย่าเป็นดวงจันทราอ่าโอ่แสง
    จงเป็นเพียงดาวกระพริบริบหรี่แรง
    แต่อยู่ได้ด้วยแสงแห่งตัวเอง
    จะให้ใครมาศรัทธา มาภาคภูมิใจในตัวท่านเล่า ขนาดตัวท่านยังไม่ภาคภูมิใจในความเป็นตนเอง ขนาดแอบอ้างเป็นผู้อื่น มันว่างเปล่าไร้ตัวตนกระนั้นหรือ หรือท่านยังไม่ได้พยายามค้นหาแสงแห่งตนเอง ประกาศตัวเป็นตัวของตัวเองเถิดท่าน จะเป็นมด เป็นหนอน เป็นแมลง ใครก็ไม่อาจทำอะไรท่านได้ หากท่านไม่ยอมซะเอง

3. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมละงงครับ มีการกระทำเเบบตัวปลอมเเบบนี้ด้วย ทำเล่นๆก็ไม่ว่านะครับ เเต่อย่าไปแกล้งพี่ nirvana เลยครับ พี่เค้าเป็นคนดีมากมากคนนึง

4. rubian

rubian เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำลุง เนอ เปลี่ยนรูปสิครับ

5. sunny430

ตอนนี้ผมงงไปด้วยครับ ว่า ลุง Nirvana_ หรือ Nirvana คือตัวปลอมครับ อิอิ อย่าเเกล้งลุงเเกเลยนะครับ

6. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอบคุณท่าน Sunny 430 and rubian ที่เป็นห่วง นะครับ

แต่ขึ้นชื่อว่า "คนหน้าด้าน" แล้ว ไม่มีอะไรไปหยุดยั้งได้
    เพราะคนประเภทนี้ไม่มี หิริ โอตัปปะ แต่ประการใด
    ไม่มีความเกรงกลัวต่อบาปกรรมใดๆที่ตนเองก่อขึ้น
    ซึ่งผลกรรมก็จะย้อนกลับมาสนองตัวเองในเวลาไม่นานนัก

การใส่ร้ายป้ายสีกับผู้ไม่เคยก่อเวรอะไรให้
    กรรมนั้นย่อมกลับไปสนองด้วยความเร็ว
    ประดุจขว้างลูกบอลใสกำแพงก็ต้องกระดอนกลับมาหาผู้ขว้างอยู่ดี

ที่เป็นห่วงก็คือ เอาชื่อ Nirvana ไปด่าว่าปราสมาสคนอื่น
    โดยที่ผมไม่ไปรู้อะไรด้วย แต่กลับจะถูกประนามนี่แหละ ครับ
    เพราะผู้คนที่เข้ามาดูอาจจะไม่สังเกตเห็นวันสมัครเข้ามาซึ่งต่างกันชัดเจน

นี่แหละที่เรียกว่า "ไอ้ปาหิน ด้านตระกูล" ตัวจริงงัยล่ะครับ

จริงๆก็รู้ระแคะระคายน่ะครับว่า คนๆนี้มีบ้านเรือนอยู่ในเขตต้องเจอภัยพิบัติ
    จึงร้อนตัวในทุกเรื่องที่ Nirvana เคยโพสต์ไป
    เสมือนหนึ่งว่าจะไปแช่งชักซ้ำเติมอะไรกับเค้า ซึ่งไม่เกี่ยวกันเลย

เพราะไม่ว่าใครจะอยู่ตรงไหนของโลก
    ธรรมชาติก็ต้องทำหน้าที่ไปตามกฏธรรมชาติอยู่ดี
    ไม่มีการละเว้นเห็นแก่หน้าใครทั้งสิ้น
    ไม่ว่าใครจะอ้อนวอนอย่างไร ก็ไม่ได้ช่วยภัยให้บรรเทาลงไปได้

ใครที่มีปัญญาก็ต้องหาหนทางหลบหลีกเอาตัวรอดกันเอง
    จะเกิดหรือไม่เกิด ทุกคนก็ต้องรับกรรมที่ตนกระทำหรือปฏิบัติกันไว้นั่นแหละ

เรื่องภัยพิบัติทางธรรมชาติประเทศที่เจริญแล้วเกือบทุกประเทศ
    เค้าไปเตรียมพร้อมรับสถานการณ์อย่างเต็มที่
    ถ้าใครขยันแล้วภาษาแข็งแรงสามารถเข้าไปดูในหลายเวปได้
    แต่ละประเทศลงทุนเรื่องนี้กันอย่างมหาศาล
    เพื่อปกป้องเผ่าพันธุ์ของเค้าเอง

ถ้าจะว่าเรื่องนี้งมงายเชื่อไม่ได้
    ก็ลองไปศึกษาว่าแต่ละประเทศที่เตรียมการ
    เป็นประเทศพัฒนาสูงสุดแนวหน้าของโลกทั้งสิ้น

ถ้าใครจะเชื่อว่าผู้นำประเทศเหล่านี้งมงาย
    ก็คงต้องปล่อยไปตามยถากรรมนั่นแหละ ครับ

ส่วน Nirvana ก็คงจะยุติการคอมเม้นท์ในห้องนี้ไว้
    ใครอยากทราบอะไรก็ให้ไปขวนขวายกันเอาเอง นะครับ

7. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สัจธรรมพูดไปอย่างไรก็จริง
    เพราะว่าดีเป็นดี ว่าชั่วเป็นชั่ว ว่าตามเหตุว่าตามผล
    แต่รูปธรรม(การกระทำจริง)ต้องรอดูผล
    เพราะอาจซับซ้อนว่าชั่วเป็นดี ว่าดีเป็นชั่ว โดยไม่รู้ตัว..
    ดีในรูปชั่ว ชั่วในรูปดี ก็ยิ่งซับซ้อนเข้าไปอีก
    เหตุเป็นอย่างไร ผลเป็นอย่างไร บางทีเกินมนุษย์ผู้รู้มากจะคาดเดา

8. 'Nirvana

'Nirvana สมาชิก

28 พฤศจิกายน 2013
    เราผู้เป็นNirvanaตัวจริงขออโหสิกรรมให้Nirvanaตัวปลอม ความจริงผู้ดูแลควรจะเข้มงวดให้มากกว่านี้ ไม่ปล่อยปละละเลยให้Nirvanaตัวปลอมมาแอบอ้างคอยชักชวนให้คนย้ายบ้านไปอยู่อีสานมาเป็นเวลาหลายปี Nirvanaตัวจริงทนมานานแล้ว แต่หลังๆชักจะมากเกินไป เลยคิดว่าถึงเวลาจะต้องเปิดเผยตัวแล้วเพราะว่าปล่อยไว้Nirvanaตัวจริงจะพลอยเสียชื่อไปด้วย

9. น้ำใสไหลเย็น

น้ำใสไหลเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    อั๊ยยยย หย่าาาาๆๆๆๆ sunny แปลงงร่างง ก่อก๊วนน มาแย๊ววว วิ๊ววววว!!!!

10. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    เอาเป็นว่าสรุปอย่างนี้ นะครับ

ตัวจริง ตัวปลอม ให้ดูที่วันสมัคร ครับ

ไปพิจารณาเอาว่าระหว่าง Feb 2005
    กับ Dec 2013

11. โสภีโสภา

อ้าว ใครละนี่ อยากเป็นโสภีโสภาอีกคน อย่าอยากเป็นเลยท่าน รุ่นนี้เนื้อเหล็กลอกเลียนยาก มารที่ไหนหนอมาทดสอบ ไม่ยังกะรู้ว่ายุคสมัยนี้อยากจะเป็นใครก็ทำได้ง่ายดาย ไม่อายสิ่งศักดิ์สิทธิ์เลยเนอะ อืมม์ จะจัดการคนพวกนี้เยี่ยงไรหนอ

12. sunny430

อะไรกันครับ มาเอาชื่อผมไปใช้ ปลอมเป็นผมได้ไงครับ ผม sunny430 และเจ้าหมูหมาของผมไม่ยอมนะครับ กรุณาอย่าใช้รูปของผมเเละชื่อผมนะครับ

ผมนี่ละตัวจริงเพราะผมจะไม่กระพริบใจ

13. sunny430

ผมคือตัวจริง ใช้ชื่อ sunny430 ตัวหนังสือติดกับเลข

ตัวปลอมใช้ sunny 430 เว้นระหว่างตัวหนังสือกับเลขครับ ลองสังเกตดู ว่างจังนะครับคนเรา

14. โสภีโสภา

ขอเรียนให้ท่านสมาชิกทราบค่ะ โสภีโสภา เป็นสมาชิกมาตั้งแต่ Mar 2012ค่ะ แต่นางมารร้ายที่ไหนก็ไม่รู้ อยากจะเป็นเราเอาเมื่อ Dec 2013
    เฮ้ออออ จิตมนุษย์ยากแท้หยั่งถึง

15. maxttdcv

maxttdcv เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2011
    555555555555555555555555555555+

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2013
  16. rubian

rubian เป็นที่รู้จักกันดี

ศึกตัวก็อปกับตัวจริง ดูไม่ยากตัวก็อป 2013 ปลายๆปี 555+

ปวดหัวนะ ขอบอก

17. sunny430

เรียนท่านผู้ดูเเลเว็บ พลังจิต ที่เคารพ

ผม sunny430 สมาชิกผู็้เคารพในกฏระเบียบอันพึงปฏิบัติของเว็บบอร์ดพลังจิตตลอดมา

ขอร้องเรียนให้ท่านผู้ดูเเลเว็บช่วย เเบน ไอพีแอดเดรสของผู้กระทำการก่อกวนด้วยวิธีการ ลอกภาพประจำตัว และ ชื่อ สร้างยูสเซอเนมเเละ ล็อกอิน เเละ โพสข้อความ ปั่นป่วน ที่กำลังระบาดในกระทู้

"ดาวหาง Elenin / Nibiru (planet X) - Elenin - Events"

โดยด่วนครับ เพราะผมเห็นว่าเป็นการกระทำที่อาจนำไปสู่การเข้าใจผิดได้ เว็บบอร์ดภัยพิบัติและการเตรียมการณ์นั้น มีสมาชิกที่มีคุณภาพตลอดมา และ มีประโยชน์ต่อการเข้ามาหาข้อมูลเกี่ยวกับการเตรียมพร้อม สังเกตุการณ์ในเเง่มุมต่างๆอย่างหาที่สุดมิได้ การที่มีบุคคลจอมปั่นป่วน ตามที่ผมได้อธิบายในเบื้องต้นนี้ มีเเต่จะเกิดผลเสียกับทางเว็บบอร์ดเเละระบบสังคมอันเหนียวเเน่นของเรามากครับ

ขอบพระคุณอย่างสูง

Sunny430

18. ◎◎

◎◎ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2013
    จริงๆคุณ sunny430 จะขอร้องหรือทักท้วงเพราะเห็นว่าไม่เหมาะหรือเพราะรักเพราะชอบกันก็ไม่แปลกน่ะครับแต่ไม่น่าจะเอาข้ออ้างที่ว่าเพราะ"เขาเป็นคนดีมาก"มาอ้างเพื่อความชอบธรรมเลย ไม่ต้องดูอะไรมากหรอกครับ ผมเห็นผมอ่านมานานแล้วเช่นกัน คุณNirvana นั้นชอบให้คนอื่นยกยอปอปั้น แสดงความคิดเห็นตามหรือเออออห่อหมก หากใครบังอาจเห็นแย้งก็จะโดนถากถางว่าเป็นพวกปาหิน แต่เวลาสอนคนอื่นนั้นสอนดีนักเชียว แต่พอถึงทีตัวเองกลับทำตัวไม่ได้ ภายในตัวเองยังมีความขัดแย้งอยู่ตลอด แต่ชอบยกตนข่มท่าน ทำตัวเป็นผู้รู้ซะทุกเรื่อง ความคิดตัวเองถูกอยู่คนเดียว ไม่ต้องตามอ่านเรื่องที่ผ่านมาหรอกครับ เอาแค่เรื่องใหม่ๆนี่ก็พอ ลองอ่านและพิจารณากันดูครับ

9. จริงดิ ยุติจริงเหรอลุง ว่าแต่ครั้งนี้เป็นครั้งที่เท่าไหร่ล่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ธันวาคม 2013
  19. Deacon

Deacon เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องพวกนี้น่าจะรู้กันอยู่แล้วนะว่าเหตุจากอะไรและใครเป็นผู้ทำให้มันเกิดเหตุ
    ก็พวกท่านทั้งหลายล่ะคับที่ออกมาสร้างกระแสภัยพิบัติกัน ผลตอนนี้ก็คือมีคนออกมาไม่เห็นด้วยและต่อต้านเรื่องเท็จ
    โดยมีเหตุจากการที่พวกท่านทั้งหลายสร้างกระแสกันไว้ จะเรียกว่ามันกรรมที่เห็นผลปัจจุบันเร็วที่สุดก็ได้ไม่ผิดแต่
    อย่างใด เมื่อปลายปีที่แล้วมีหลายคนแต่คนเหล่านั้นก็ยังมีความละอายแก่ใจ
    ยอมถอนตัวออกไปจากเวปเพราะรู้ว่าตัวเองผิด คนเรามันพลาดกันได้

ผมว่าการให้ทีมงานไประงับไปแบน User เหล่านั้นเป็นการแก้ปัญหาที่ปลาย
    เหตุ ตราบใดที่พวกคุณไม่หยุดโพสข้อความสร้างกระแสความเท็จมาตลอด
    ปลายปีที่ผ่าน คนเหล่านี้ก็จะพร้อมที่จะต่อต้านพวกคุณได้ตลอด เพราะฉะนั้น
    หากเข้าใจแล้วว่าเหตุเกิดจากอะไรก็แก้ไขที่เหตุคับไม่ใช่มากดดันทีมงานเวป
    ให้ทำเหมือนที่พวกคุณต้องการ เอะอะอะไรไม่พอใจก็ใช้กฎหมู่ตัดสินปัญหา
    แล้วเท่าที่ผมติดตามอ่านมาสาระการเตือนภัยพิบัติแทบไม่มีเลยมีแต่ใส่ความ
    คิดเห็นส่วนตัวลงไปว่าจะเกิดอย่างโน้นอย่างนี้มากกว่า ที่เห็นจะมีสาระมากที่สุด
    ก็คงไม่พ้นกระทู้ของคุณ Hiflyer ที่ไม่มีคนเข้าไปป่วนหรือโจมตีอะไรเค้าเลย
    เพราะเค้านำเสนอแต่สาระความจริงๆเพียงอย่างเดียว ผมอธิบายมาขนาดนี้แล้ว
    ถ้ายังคิดกันไม่ได้อีกก็ไม่มีอะไรจะพูดแล้วล่ะ มนุษย์ที่มีปัญญาพูดจากันแค่นี้
    ก็ควรจะเข้าใจได้แล้ว ถ้ายังคิดไม่ได้อีกเป็นอะไรก็คิดกันเอาเองเถอะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2013
  20. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

ต้นฉบับของแท้....4444
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=Q_u6eDvl_RQ#t=39]รักเธอประเทศไทย หรั่ง ร็อกเคสตร้า ( Official MV ) - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2013