ดุดวง ไพ่ยิปซีแม่นๆ ฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย junetaro, 25 กรกฎาคม 2011.

1. หอมจันทร์

หอมจันทร์ สมาชิก

21 กรกฎาคม 2011
    รบกวนด้วยค่ะ

ชื่อ สุนิษา โตเจริญ
    เกิดวันศุกร์ที่1พฤศจิกายน2534
    1.อยากทราบว่าจะเรียนจบและได้งานตามที่หวังไว้หรือไม่
    2.อยากทราบปัญสุขภาพที่เป็นอยู่เกิดจากอะไร และแก้ไขได้อย่างไร

2. onglee

onglee เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตลบข้อความค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2011
  3. siwasak

siwasak Active Member

23 กรกฎาคม 2011
    ผมชื่อ ยศพนธ์ ตลับทอง อายุ 24 ปี เกิด 4 พ.ย.2529 วันอังคาร ปีขาล
    รบกวนหน่อยครับ
    1. ผมจะเจอเนื้อคู่ช่วงอายุเท่าไหร่ครับ ผ่านมาทั้งชีวิตรู้สึกเรื่องความรักมีแต่เศร้า

2. แล้วตอนนี้ผมไม่มีงานทำ ถ้าลองไปเป็นทหารจะรุ่งไหมครับ

4. junetaro

junetaro สมาชิก

25 กรกฎาคม 2011
    ถ้าอยากเร่งรัดให้ได้เจอเร็วๆ หมั่นถวายของเป็นคู่เช่น แจกัน รองเท้า และสวดมนต์บ่อยๆ(มีขันธปริตรจะดี) ทำสมาธิ เดี๋ยวก็จะเข้ามาเองครับ

5. junetaro

1. คุณมีปัญหาเกี่ยวกับความรัก เป็นเรื่องเก่าๆในอดีต เก็บมาคิดทบทวนมันจึงเกิดความเบื่อหน่าย อดีตมันผ่านไปแล้วไม่สามารถแก้ไขได้หากคุณยังคิดอยู่แบบนี้ต่อไปคุณก็จะไม่มีความสุขเลยในชีวิต ปัจจุบันสำคัญกว่าอดีตนะครับส่วนเรื่องการเรียน เรียนจบครับและจะได้งาน แต่พอได้ทำงานก็จะมีเรื่องทะเลาะกับหัวหน้างานแล้วจะโดยย้ายหรือออกจากการงานครับ อย่าใจร้อนวู่วาม ให้พิจารณาหาเหตุผลก่อนจะตัดสินใจนะครับ

2.ให้ไปทำสังฆทานยาหรือโรงพยาบาลสงฆ์ก็ได้และปล่อยปลาเยอะๆเท่าที่จะทำได้ แล้วขออโหสิกับเจ้ากรรมนายเวร ก้จะดีขึ้นเรื่อยๆครับ

6. junetaro

1. ปลายเดือนตุลาคม หรือ ต้นเดือน พฤศจิกายน ครับ ติดหนี้ใครไว้ก็รีบใช้ซะนะครับจะได้หมดวาระกรรม ไม่งั้นเดี๋ยวคุณก็จะติดขัดอีก

2. อันนี้มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนครับ ลองปรึกษาครอบครัวนะครับ

7. dekdek07

dekdek07 สมาชิก

สวัสดีครับพี่ ..

ชื่อ ปรีชา ชาประดิษฐ์ เกิด วันอาทิตย์ ที่ 2 กรกฎาคม 2532

1. อยากทราบว่าผมเรียนจบแล้วจะได้ไปทำงานต่างประเทศไหมครับ รึว่าจะได้ บวชในบวรพระพุทธศาสนา ครับ
    2. เรื่องแฟนในปัจจุบันมีปัญหาเกี่ยวกับ แฟนรับในเรื่องอดีตไม่ได้ อธิบายยังไงเขาก็ไม่เข้าใจ คนนี้เป็นคู่ครองผมจริง รึเปล่า รึว่าคบมาและก็จากไป ..มีวิธีแก้ปัญหาไหมครับ

8. junetaro

1.จะเจอช่วงอายุ26 ย่าง27 ครับ แต่ก็จะไม่ได้ลงเอยกัน หากต้องการจะครองครู่คุณจะต้องถือศีล 8 ของทุกวันพระ ตั้งแต่วันพระหน้าจนถึงออกพรรษา ก่อนออกพรรษาให้ถือติดกัน 3 วันจนถึงวันออกพรรษา หรือไม่ก็บวชพระ 1 ไตรมาสอุทิสส่วนกุศลให้แก่เจ้ากรรมในด้านความรักแล้วขออโหสิกับเจ้ากรรมนายเวร จะทำหรือไม่ก็แล้วแต่คุณ คุณมีสิทธิ์เลือก ครับ

2. ใจคุณก้ไม่ได้อยากไปนี่ครับ

ภายภาคหน้าคุณจะหันเข้าทางธรรมมีความรู้ทางธรรมมากครับ สาธุ โมทนาล่วงหน้านะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2011
  9. junetaro

1.ไปไม่ได้ เพราะยังห่วงอยู่ครับ เดี๋ยวรอเวลาสักพักคุณจะหูตาสว่างและจะตัดสินใจได้เองครับ ถ้าคุณรู้จักกับคำว่าเพียงพอคุณก็จะมีความสุขมากๆ เพราะคุณไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินแต่คุณเดือดร้อนเรื่องความโลภ คุณจะเป็นเจ้านายเงินหรือให้เงินเป็นเจ้านายคุณ ความสุขมันเกิดจากใจนะครับ เงินเป็นเครื่องอำนวยความสะดวก ส่วนเรื่องการบวชจะเป็นจบและการเริ่มต้นที่ดี คุณจะได้บวชเพราะครอบครัวคุณต้องการและสนับสนุนรวมทั้งผมด้วย แล้วชีวิตคุณจะดีขึ้นมากๆ จากหน้ามือเป็นหลังมือ โมทนาในจิตที่เป็นกุศลด้วยนะครับ
    2.เดี๋ยวเค้าจะเข้าใจคุณเองครับ ถ้าอยากได้เค้าเป็นคู่ครองให้หมั่นนั่งสมาธิให้ได้ วันละ 1ชม.เป็นเวลา30 วัน วันสุดท้ายขอพรแล้วจะได้เองครับ ถ้าคุณทำไม่ได้ คุณกับแฟนก็จะไม่ค่อยเข้าใจกันอยู่อย่างนี้แหละครับ

10. dekdek07

dekdek07 สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญกับพี่จูนด้วยนะครับ

11. thebookred

thebookred Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ศุภวิชญ์ เทียนแย้ม เกิดวันที่ 23 กุมพาพันธ์ 2538
    1.เรื่องเพื่อน
    2.การปฏิบัติให้กรรมในอดีตเบาลง
    อนุโมทนาด้วยครับ

12. ทางสายป่าน

ทางสายป่าน สมาชิก

สวัดีค่ะ สายรุ้ง แลวาฤทธิ์ เกิด 14 พ.ย. 2517 ปีขาล
    1 การปฎิบัติทางธรรมมาถูกาทงหรือยังค่ะต้องเพิมเติมอะไรอีกไหม
    2ด้านการเงินพอจะมีโชคและพ้นภาระหนี้สินบ้างหรือเป่ลา
    ขอบคุณค่ะอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

13. หมอกศรี

หมอกศรี สมาชิก

สวัสดีคะ รบกวนดูให้หน่อยนะคะ

เกิด 29 ธันวา 2513 ปีจอ วันจันทร์ เข้า อังคารเวลา 00.58
    1. เรื่องงานปีนี้จะหางานใหม่ได้หรือเปล่าคะ
    2. ความรักคะ จะมีรักแท้บางหรือเปล่า ส่วนใจที่เข้ามาเป็นแบบมีเจ้าของแล้วหากไม่มีก็อายุน้อยกว่าเรื่อยเลยคะ
    อนุโมทนาบุญด้วยคะและจะทำบุญให้เจ้ากรรมคะ

14. หอมจันทร์

หอมจันทร์ สมาชิก

21 กรกฎาคม 2011
    ขอบคุณค่ะ ^/\^

ขอบคุณมากเลยน่ะค่ะ
    แหม เปิดประเด็นมาก็ทักเรื่องความรักก่อนเลย 555 5
    ใจจริงอยากถามเกิน2ข้อแต่เกินโควต้า :")
    เออ แล้วก็เมื่อวันพระที่ผ่านมาจูนได้ไปสร้างพระมาเอาบุญมาฝากพี่ด้วยน่ะค่ะ
    แล้วเดี๋ยววันพระนี้ไปสร้างอีกจะเอาบุญมาฝากอีกน่ะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

15. junetaro

สรุปแล้วใครไปสร้างแล้วใครฝากครับ 555+

ยังงงๆอยู่เลย แต่ก็โมทนาในจิดที่เป็นกุศลนะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

16. onglee

onglee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ ที่สละเวลาดูให้
    เรื่องติดหนี้ไม่มีค่ะ มีแต่ลูกหนี้ แต่มันไม่ค่อยมีเก็บจริงๆแหละค่ะ

17. junetaro

1.คนดีก็มีคนที่จะพาเราเสียก็มี ฉะนั้นเลือกให้ดี แต่คนที่คุณบอกว่า"เพื่อน"นั้น ผมว่ามันมากกว่าคำว่าเพื่อนซะแล้ว ไม่ดีหรอกเราอยู่ในวัยเรียน ควรตั้งใจเรียนเพื่อเชิดชูวงศ์ตระกูล สำคัญ เขามีแฟนแล้วด้วย มันจะเป็นรัก 3 เศร้า นะ

2. ขอให้ประหยัดเงิน อย่าใช้จ่ายฟุ่มเฟือย คิดถึงคุณพ่อ-แม่ให้มากๆ นึกถึงความลำบากของท่านหน่อยนะ อย่าไปคิดเรื่องอนาคตมาก ทำวันนี้ให้ดีที่สุดถ้าวันนี้ดีที่สุดแล้ววันหน้าก็ย่อมดีไปด้วย หากยังมีเวลาคิดมากไปฟังธรรมมะรึไม่ก็สวดมนต์ทำสมาธิดีกว่า นะครับ

18. junetaro

1.คุณเป็นคนใจร้อน อยากได้อะไรก็จะเอาเดี๋ยวนี้มันเลยพาลให้คุณเป็นคนเจ้าอารมณ์ อีกอย่างศีลไม่บริสุทธิ์คุณจะเข้าถึงสมาธิขั้นสูงได้ยาก ต่อไปนี้ขอให้รักษาศีลให้บริสุทธิ์ มีศีล 5 เป็นอย่างน้อย ทรงพรหมวิหาร 4 ด้วยนะครับ

2.ไม่มีครับ

19. junetaro

1.ได้ครับ

2.เดี๋ยวจะมีคนเข้ามาในชีวิตนะครับ

20. Helen

Helen เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่มีโอกาสได้ไปตักบาตรเลยยังไม่กล้ามาโพสถามคำถามค่ะ

เดี๋ยวถ้าได้ไปตักบาตวันไหน จะมาโพสนะคะ

หากเราไม่สะดวก เราฝากผู้อื่นถวายให้ แล้วอธิษฐานเอาได้มั้ยคะ

ขอบพระคุณค่ะ ^^

.