ดูชะตาปรึกษาปัญหาชีวิต เป็นทุกข์เรื่องใด ปรึกษาได้ทุกเรื่องค่ะ (พอลลี่ เดอะ ซิกเซนส์)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย iceza1234, 25 กรกฎาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. iceza1234

iceza1234 Active Member

ีหากพี่อยากแก้ปัญหาต่างๆที่เกิดนะค่ะ แก้ไขปัญหาชีวิตของพี่จริงๆลองอ่านที่พอลลี่พิมพไว้พี่ไปคิดพิจารณาดูนะค่ะ
    ถ้างั้นเราจะมุ่งไปทางไหนทางนึงไม่ได้ปฏิบัติกรรมฐานคือละจากกิเลส แต่ในชีวิตคุณแล้วมีสังคมพี่ต้องใช้ชีวิต ซึ่งทุกอย่างนั้นคือกิเลสที่ดึงเราออกจากความเพียรตลอดเวลาที่เราพลัดจากอารมณ์กรรมฐาน
    พุทธ..สอนให้เราละกิเลสมีสติและปัญญาไม่มีกิเลส..ไม่มีทุกข์ หรือคือไม่มีการเกิดก็ไม่มีการดับ  ในหัวพี่มีคำถามกับตัวเองเต็มไปหมดนั่นคือสิ่งที่ดี
    ถ้าใช้ในทางที่ถูกไม่นอกกรอบสิ่งที่เราหวังคือทางดับทุกข์  พี่ควรศึกษาพุทธวจน  เมื่อเรามีสติอยู่กับลมหายใจดีแล้วให้ตั้งคำถามกับตัวเองและใช้ปัญญาคิดตอบกับตัวเองในแต่ละเรื่องจนไม่มีสิ่งที่กังขาอีกในเรื่องนั่นๆ  แต่ควรใช้ปัญญาในการหาทางดับทุกข์ไม่ใช่สิ่งอื่นคือตัวเรา สิ่งรอบตัว เป็น อนัตตา ไม่เที่ยง ไม่จีรัง
    สิ่งที่พระสัมมาพระพุทธเจ้าสอนนั้น มีเรื่องเดี๋ยว คือ อริยสัจ 4 ทุกข์...เหตุให้เกิดทุกข์...ความดับแห่งทุกข์...หนทางให้ถึงความดับแห่งทุกข์  พี่อย่าไปวิ่งหาสิ่งไหนจะมาดับทุกข์เลย ควรจะดับที่จิต  ถ้าเราคิดว่าเราทำไม่ได้..การหาทางดับทุกข์เช่นกัน..เป็นไปไม่ได้  กรรมฐานคือการเอาจิตมาจับที่กายคือลมหายใจ...ก็เพื่อไม่ให้จิตนั้นไปเกาะกับสิ่งทั้งหลายที่เป็นกิเลส คือขันธ์ 5..รูป เวทนา สังขาร สัญญา และวิญญาน
    การกำหนดลมหายใจนั้นจึงสำคัญที่สุดคือการไม่ให้จิตไปเกาะ ที่อื่น ที่เป็นเหตุแห่งทุกข์
    ไม่ใช่การตื่นเช้าใส่บาตร หรืออะไรก็แล้วแต่ที่ที่ตามวัดธรรมกายสอนเค้าอาจจะสอนดีแต่เรามองจุดสำคัญไม่เห็น เพราะฉะนั้นการกำหนดลมอยู่กับลมหายใจพุทธ โธ ควรทำเป็นกิจ ตลอดเวลา เดิน นอน กิน คุย นั่ง อุจาระ ปัสสาวะ อาบน้ำ ...ทุกๆเวลาเมื่อจิตไม่ไปเกาะกับขัน5ตัวใดทุกข์จากตัวนั้นย่อมไม่เกิด
    จิตเกิดดับตลอดเวลาและเร็วมาก ขันธ์5คือนิ้วทั้ง5(ยกตัวอย่าง)
    จิตอยู่ด้วยตัวเองไม่ได้
    ต้องเกาะตัวใดตัวหนึ่งไว้  เราจึงยึดจิตไว้กับ รูป(กาย)
    คือลมหายใจ  เวลาเรากำหนดลมหายใจอยู่แล้วเผลอจิตไปจับที่อื่นเช่นคิดว่าวันนี้จะกินอะไรดี..จิตที่เรายึดไว้กับลมหายใจ(รูป)ก็ดับไปละ  ไปเกิดที่ เวทนา เวทนาคือ
    แบ่งเป็นหลายอย่างอีก
    เวทนา ๓     แบ่งการเสวยอารมณ์ ความรู้สึก รสของอารมณ์ ออกเป็นสามอย่าง คือ

-  สุขเวทนา   หมายถึง ความรู้สึกสุข สบาย ทางกายก็ตาม ทางใจก็ตาม
    -  ทุกขเวทนา   หมายถึง ความรู้สึกทุกข์ ไม่สบาย ทางกายก็ตาม ทางใจก็ตาม
    -  อทุกขมเวทนา   หมายถึง ความรู้สึกเฉยๆ จะสุขก็ไม่ใช่ ทุกข์ก็ไม่ใช่ เรียกอีกอย่างหนึ่งว่า อุเบกขาเวทนา

เพราะฉะนั้นเราจึงควรประฏิบัติสมาธิคือการกำหนดจิตอยู่กับลมหายใจเข้าออก พุทธ-โธเป็นประจำตลอดเวลาได้ยิ่งดีเพื่อให้จิตละจาก กิเลสทั้งหลายทั้งปวง แค่นั้นแหละมนุษย์ จะดับทุกข์ก็ดับที่จิต ไปขวนขวายหาสิ่งใดก็ไม่อาจเจอ

2. jienum

jienum เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้มาฟี้ดแบคในนี้ให้พี่พอลลี่เลยค่ะ
    พี่พอลลี่ดูตรงมากๆ ทายตรง และใจดีมากด้วยค่ะ
    บางทีชอบทักไปคุยเล่นๆ ><
    ส่วนใหญ่เวลาที่เดือดร้อนพี่พอลลี่ก็ยินดีช่วยเสมอค่ะ
    ขอบพระคุณมากนะคะ

3. iceza1234

ขอบคุนนะค่ะ พี่ยินดีให้คำปรึกษาและเชคดวงให้ค่ะ

4. patarmy

patarmy สมาชิกใหม่

ได้ดูดวงกับคุณพรมาแล้วครับ แม่นครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

5. iceza1234

อนุโมทนาสาธุค่ะ

6. iceza1234

:cool:อนุโมทนาค่ะ

7. iceza1234

(kiss)ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกคนที่ได้รับแสงสว่างจากพอลลี่ และได้ให้ความเชื่อถือศรัทธากับสิ่งที่พอลลี่แนะนำไปปฎิบัติให้เกิดประโยชน์ที่ดีและสาามารถแก้ไขหาทางออกได้โดยการมีสติได้ด้วยการคิดดีทำดีจนประสพผลดีได้้ด้วยตนเอง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      20.4 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      17.4 KB
      เปิดดู:
      61
  8. iceza1234

ใครมีปันหาหนักใจหาทางออกของปันหาไม่ได้พรยินดีให้คำปรึกษา พร้อมกับตรวจดวงให้กับท่านนค่ะ^^ ติดต่อสอบถามได้นะค่ะ

9. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ดูแล้ว
    ผิดหวัง ไม่แม่นเลย
    ให้เวลาน้อย บอกว่าเหนื่อยล้า เพราะดูดวงลูกค้ามาหลายคนแล้ว
    ไอ้เราก็งงงงง...ไม่พร้อมแล้วจะให้คิวทำไม

10. iceza1234

ให้เวลาน้อยนี่เท่าไหร่หรอคะ ขอบคุณค่ะที่ติดชม

11. หัวมัน

15 นาทีน่าจะได้มั๊ง
    ถามไรก็บอก พลังหมด เพ่งไม่ได้ วันนี้ดูหลายคน
    เราก็รีบดูให้จบๆ ไป เพราะถามไรก็ดูไม่ได้

12. iceza1234

เคยดูเมื่อไหร่นานรึยังค่ะ เมื่อไหร่

13. Antibody

Antibody สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2009
    ได้โทรไปปรึกษาน้องเค้า ให้คำแนะนำดีสบายใจค่ะ แนะนำค่ะ ลองโทรไปนะคะ

14. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ที่ดูมาเรื่องงานที่ถามไว้ก็ไม่ตรงค่ะ ไม่เป็นอย่างที่น้องดูให้
    แต่น้องก็ให้เวลาดูพอสมควรน่าจะเกือบ 1 ชม.ได้
    แต่ไม่รู้ทำไมนะ หมอดูชอบเล่าเรื่องตัวเอง ไม่เฉพาะน้องพอลลี่นะ เจอมาหลายคนล่ะ

15. iceza1234

16. iceza1234

ที่นู๋เล่าประสบการณ์ของนู๋ให้พี่ฟัง ไม่ใช่เพราะนู๋ต้องการหวังอะไรให้ใครมาคิดหรือสงสารตัวนู๋ แต่อยากเล่าอยากบอกเพื่อให้พี่เข้าใจว่า ทุกๆคนเขาก็มีความทุกข์ แล้วก็เคยพบประสบการณ์ชีวิตที่แย่ๆมาเหมือนกัน รวมถึงตัวนู๋ก็เคยเป็นเคยพบเจอปัญหาหลายๆอย่างมาที่นู๋เล่าเรื่องของนู๋ก็แค่อยากเป็นกำลังใจให้พี่ได้สู้ชีวิต อย่าเหนื่อย อย่าท้อง่ายๆ ที่พูดเรื่องตัวนู๋เองก็แค่อยากให้รุ้ว่านู๋ก็เคยพบเจอเหมือนพี่ แค่อยากเป็นกำลังใจให้พี่เท่านั้นเอง ว่า ถ้าหากทุกคนคิดดีทำดี ไม่ย่อท้อต่อปัญหา ยังไงชีวิตทุกคนย่อมมีหนทางประสบความสำเร็จ ที่บอกว่านู๋ไม่แม่น โอเคนู๋จะยอมรับและนำไปปฏิบัติปรับปรุงแก้ไขให้ดีกว่าเดิม (แต่นู๋ขอบอกทุกๆคนไว้ ณ ที่นี้ ว่า นู๋ไม่เคยมีเจตนาไม่ดีกับคนไหนหรือใคร ทุกคนที่ติดต่อนู๋มา นู๋พร้อมที่จะให้คำแนะนำดีๆกับทุกคน แต่หากบางคนที่ไม่ยอมรับสิ่งดีๆที่นู๋ให้ไปไม่นำมาแก้ไขปรับปรุงแล้วจะช่วยอย่างไรได้ในเมื่อคุณไม่เชื่อและไม่ทำตาม แล้วจะให้เห็นผลดีได้อย่างไร นู๋ไม่โทษใครที่บางคนบอกว่านู๋ไม่โอเค แต่นู๋ต้องพูด ก็คือ พี่บางคนนั้นอาจจะยังไม่รุ้จักนู๋ดีพอ ถึงได้บอกว่านู๋เป็นแบบนั้นแบบนี้ แต่ที่รุ้ๆ ก็คือ ต้องบอกตรงนี้เลยว่า นู๋ไม่เคยอ้างว่าตัวนู๋เก่ง หรือเป็นผู้วิเศษ ที่นู๋มายุ ณ จุดนี้ ก็คือ จุดประสงค์ของนู๋ไม่ใช่เรื่องแม่นหรือไม่แม่นแต่นู๋อยากให้ทุกคนที่มาปรึกษานู๋ทุกคนได้ประโยชน์กับไปให้คิด และปล่อยวางกับความทุกข์ที่มีได้ แล้วจะเจอหนทางสว่างเอง ความสำเร็จจะมาเยือน หากคุณไม่คิดมากไม่เศร้าทุกข์ นู๋ก็เป็นแค่ส่วนนึงที่เป็นผู้ชี้แนะแนวทางให้ มีแต่ความหวังดีให้กับทุกคนที่ให้นู๋ดูและช่วยชี้แนะ บอกเลยว่าถึงบางคนจะเอนตี้นู๋ นู๋ก็ไม่ว่าอะไรค่ะ เพราะนู๋จะถือว่าเรานั้นไม่เคยรุ้จักกันมาก่อน เลยจะคิดจะพูดว่านู๋ยังไงก็ได้ เพราะไม่เคยเห็นหน้าคาดตากัน นู๋จะไม่โกดพี่หรือใครทั้งนั้น ถ้าใครว่านู๋ไม่ดี ก็คือไม่ดี ถ้าใครว่านู๋ดีก็คือดี นู๋จะยอมรับคำติ และคำชมทั้งหมดค่ะ ขอบคุณพี่คนที่ให้คอมเม้นนู๋คนนี้นะค่ะ ที่ตินู๋ นู๋จะได้รุ้ข้อบกพร่องของตัวเองว่านู๋ยังไม่ดีพอควรที่จะปรับปรุง^^ขอบคุณนะค่ะ

17. หัวมัน

แน่นอนละ ไม่มีใครรู้จักคุณหรอก เกิดมาหน้ยังไม่เคยเห็น
    แล้วการมาดูดวง ลูกค้าขาคาดหวังอะไร
    เขาไม่ได้อยากรูจักตัวตนเรื่องราวชีวิตคุณ
    เขาคาดหวังคำทำนายที่แม่นยำทางการพนากรณ์
    การชี้แนะที่ดี ต้องมีพื้นฐานจากคำทำนายที่แม่นยำ
    เรื่องราวชะตาชีวิตตของลูกค้าผ่านการพยากรณ์ คุณไม่รู้ แล้วจะไปให้คำชี้แระ คำปรึกษาที่ดีได้อย่างไร
    ห่กอยากหาใครสักคนปรับทุกข์ คงไม่ต้องเสียเงิน เสียเวลากับหมอดู เพื่อนมีเยอะแยะ
    ดูไม่แม่นแล้วยังมาโทษลูกค้าอีก
    นิสัยแย่นะคุณน่ะ
    ก่อนว่าคนอื่นดูตัวเองก่อยมั๊ย
    ว่าจะไม่ต่อความยาวสาวความยืดแล้วนะ

18. iceza1234

นู๋เหนื่อยใจกับคนอย่างพี่จัง:( ทำไมมองคนในแง่ลบแบบนี้นะ นู๋ขอจบกับพี่เท่านี้ละกันค่ะ นู๋ไม่อยากมีปันหากับพี่

19. Chai-Rat

Chai-Rat สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2017
    ผมดูกับแม่หมอพอลลี่มา 3 หนแล้วครับ ถามว่าชีวิตผมไปถึงไหนบ้างแล้วหรือยังกับปัญหาที่รุมเร้า คำตอบก็คือว่ายังครับ

แต่ผมดูดวงดูหมอมาก็ไม่น้อย ถามว่าแม่นมั้ย? บางเรื่องผมบอกเลยว่าขนลุก เพราะที่น้องเขาบอกมาไม่สามารถคิดคำณวนออกมาจากวันเดือนปีเกิดได้เลย เรื่องวันเดือนปีเกิด และ เวลาเกิด ด้วยซ้ำไป มันเป็นอัตตลักษณ์ เฉพาะคนนะครับ! ขนาดคนเกิดวัน เดือน ปี เดียวกัน ลองหาข้อมูลดูสิครับในกูเกิ้ล มีเยอะมากที่เกิดวันเดียวกัน แต่ทำไมบางคนมันถึงดีกว่าเราจังเลย? เกิดวันเดียวกันด้วยเนี่ยนะ?

บางสิ่งบางอย่างที่น้องเขาพูดออกมาก็อย่างที่ผมบอกก็คือ เป็นไปไม่ได้ว่าถ้าไม่ใช่พลังจิตสมาธิของน้องเขาจริงๆ ไม่มีทางเลย บางอย่างน้องเขาบอกมากับผมครั้งแรกที่คุยกัน คนรู้จัก คนรอบข้าง หรือแม้แต่ครอบครัว ยังไม่มีทางที่จะรู้ได้เลยด้วยซ้ำ คนเรามีความลับหรือสิ่งที่ไม่ได้เปิดเผยให้ใครได้รู้ด้วยกันทั้งนั้นแหล่ะครับ น้องเขาพูดออกมาหลายๆอย่างผมก็ถึงได้รู้ว่า เฮ้ย...ไม่ธรรมดาแน่ๆ

ถ้าคุณไม่พอใจกับสิ่งที่คุณได้รับจากน้องเขา ผมว่าก็ขอเงินเขาคืนดีกว่าครับ จะได้สบายใจ ไม่มีอะไรต่อกัน คนเราทุกคนบนโลกนี้ ไม่มีใครที่มีคนชอบ 100% แล้วก็เกลียด 100% ก็เหมือนอย่างที่เขาว่า "คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ"

แล้วสำหรับผม ผมให้คะแนนแม่หมอพอลลี่เขาอยู่ที่ 97.25% ถ้าใครก็ตามได้ 100% ผมว่านั่นไม่ใช่มนุษย์แล้วครับ แม่หมอเขาคงมองไม่เห็นชีวิตผมทั้งหมด 48 ปีหรอกครับ แต่เขาเห็นเท่าที่สำคัญกับช่วงเวลาที่ทุกข์นี้อยู่ก็พอแล้วครับ

เท่าที่ดูในเว๊บพลังจิตนี่ มีหมอดูเยอะไม่น้อยนะครับ ถ้าไม่ถูกใจน้องเขาก็ลองดูกับคุณหมออาจารย์ท่านอื่นๆดูก็ไม่เสียหายอะไรนี่ครับ? เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ใจ ความคิด และ สติปัญญา ของแต่ละคน ต่างคนต่างความคิด ร้อยพ่อพันแม่ พี่น้องคลานตามกันมาแท้ๆ ยังคิดไม่เหมือนกันเลย ตักน้ำมาแก้วนึงแล้วเทออกครึ่งนึง บางคนก็บอก น้ำหายไปครึ่งแก้ว อีกคนบอก น้ำเหลืออยู่ครึ่งแก้ว ต่างคนต่างมุมมอง

เรื่องแบบนี้แม่นไม่แม่น มันขึ้นอยู่กับตัวบุคคล ถ้าคุณว่าไม่แม่นก็ไม่แม่น ส่วนผมๆก็ว่าแม่น คนที่เหลือที่ยังไม่เคยดูกับน้องเขา ผมก็บอกว่าดูเถอะครับ ทั้งหมดทั้งปวงมันอยู่ที่วิจารณญาณของคุณเอง ส่วนตัวผมๆดูวันนี้เป็นครั้งที่ 3 แล้ว แล้วน้องเขาก็ยังเป็นมนุษย์ที่มีความสามารถพิเศษกว่าผม แต่ก็ยังเป็นมนุษย์นะครับ น้องเขาไม่ใช่เทพ ไม่ใช่นางฟ้า จะบันดาลอะไรได้ตามใจปราถนา ผมเองก็ศึกษาธรรมะและเรื่องแบบนี้มาไม่น้อย บางเรื่องที่น้องเขาบอกเรา เขาเองก็จะถูกเจ้ากรรมนายเวรเรานี่แหล่ะไม่ชอบหน้า หรือจะไปเล่นงานน้องเขาเสียด้วยซ้ำไป ผมว่าน้องเขาช่วยก็เพราะเขาก็อยากได้สร้างบุญและสะสมบารมีมากกว่าเงินแค่สามร้อยบาทนะครับ!

ผมเคยมีจนแทบจะไม่มี ถ้าผมมีอีกได้เมื่อไหร่อย่าว่าแต่สามร้อยเลยครับ สามพันสามหมื่นผมก็ให้ได้ เพราะบางสิ่งบางอย่างที่น้องเขาบอกมา คุณหาซื้อเองได้ง่ายๆไม่ได้หรอกครับ!

ของแบบนี้มันขึ้นอยุ่กับ "ศรัทธา" ของแต่ละคนมากกว่าครับ ศรัทธาคือเราเชื่อในสิ่งที่มันพิสูจน์ไม่ได้ในทางวิทยาศาสตร์ ส่วนความเชื่อก็คือสิ่งที่คุณพิสูจน์ได้แล้วทางวิทยาศาสตร์ อย่างเช่น พระอาทิตย์ขึ้นทางทิศตะวันออก และตกทางทิศตะวันตก แต่ศรัทธาใช้กับสิ่งที่จิตใจมองเห็นครับ แล้วหลายๆสิ่งที่วิทยาศาสตร์ยังไม่สามารถพิสูจน์ได้ ก็ไม่ได้หมายความว่ามันไม่มีอยู่จริงเหมือนกัน แล้วถ้าศาสตร์ของการทำนายมันไม่ดีจริง มันคงอยู่มาไม่ได้เป็นร้อยๆพันๆปีเหมือนกันครับ

ผมศรัทธาและเชื่อมั่นแม่หมอพอลลี่ครับ...

20. iceza1234

ขอขอบคุณพี่ๆที่มาดูและเชื่อถือในตัวพรและเป็นกำลังใจให้เสมอแล้วสุดท้ายพี่ๆก็มีความสุข (ขอนำมารีวิวนะค่ะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้