ดูดวงฟรีด้วยทิพจักขุญาณ (รับเฉพาะผู้เดือดร้อน)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทิพโสต, 11 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทิพโสต

ทิพโสต เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    รับดูดวงด้วยทิพจักขุญาณเพื่อช่วยเหลือและให้คำปรึกษาผู้เดือดร้อน

ผมต้องขออภัยสำหรับผู้ที่จะมาลองหรือทดสอบกับผม ขอให้เว้นเสียครับ
    เพราะผมต้องการช่วยเหลือผู้เดือดร้อนจริง

2. gerard300

gerard300 สมาชิก

รบกวนถามนะคะ
    1. จะมีคู่ครองที่ดีกว่านี้เข้ามาอีกไหมค่ะ หรือจะต้องผิดหวังในเรื่องความรักอยู่ร่ำไป คือตอนนี้มีแฟนแล้ว
    คิดว่าดีที่สุดเท่าที่เจอมา แต่เค้าก็นอกใจค่ะ ทำให้ทรมานกับเรื่องนี้มาก.จนไม่กล้าที่จะรักใคร
    2. ดวงภายในปีนี้จะมีลูกรึป่าวค่ะ.

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2013
  3. ทิพโสต

1 เรื่องคู่ครองอาจจะไม่ค่อยราบรื่นถูกใจเราสักเท่าไหร่(เเฟนคนปัจจุบัน) เเต่ก็ต้องถนอมน้ำใจกันครับ ก็เข้าขั้นถือว่าจะมีเกณได้เเต่งครับ
    2 ปีนี้ยังไม่มีครับ อาจจะมีเกณได้มีในต้นปีหน้าครับ ขอเสริมครับ คุณเป็นคนที่ทำคุณคนไม่ค่อยขึ้นครับ อาจจะต้องเหนื่อยหน่อย เเต่เรื่องการได้รับความช่วยเหลือจะมีมากครับในชีวิตคุณรับรองว่าไม่อดครับ วิธีเเก้เรื่องเรื่องความรัก ให้คุณนั่งภาวนาให้มากขึ้นครับ เเล้วว่าตามนี้ ขออำนาจ คุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงบันดาลบุญข้า ให้เเก่เทพเทวดาที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า เชื่อโรคในร่างกายข้าพเจ้า ขอให้ท่านได้เลื่อนขั้นเลื่อนภพเลื่อนภูมิให้สูงขึ้นไปด้วยเถิด
    ปล ข้อกังวลในดวงจิตดวงใจของคุณบางทีอะไรวางได้ก็วางเทอะครับจะได้ไม่ทุกข์ สาธุ

4. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอสอบถามให้แฟนครับ วันศุกร์ 8 กันยายน 2515 ได้รับการรักษา(ถูกกระทำ)จากหลายท่านไปเมื่อปีก่อนแทบเอาชีวิตไม่รอด ระยะหลังดีขึ้นจนเมื่อวันพระใหญ่ที่ผ่านมา มีอาการแบบเดิมอีก อยากขอคำชี้แนะการแก้ไชด้วยครับ ขอบคุณครับ

5. gerard300

gerard300 สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะ จะตั้งใจปฏิบัติภาวนาตามที่บอกค่ะ

6. ทิพโสต

มันเกี่ยวกับเรื่องเวรเรื่องกรรมส่วนหนึ่งครับ เเต่ตอนนี้ในขันธ์5ของเเฟนคุณยังมีสิ่งเเปลกปลอมอยู่ครับ ยังไม่ได้หมดสิ้นไปทีเดียว เเฟนคุณมักมีอาการปวดตั้งเเต่ปลายเท้าขึ้นมาใช่ไหมครับ ช่วงขา
    1 ให้ปล่อยปลาอะไรก็ได้อาทิตล่ะครั้งตามกำลัง
    2 ให้ว่าดังนี้ครับ ขออำนาจคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงบันดาลบุญข้าให้เเก่ เจ้ากรรมนายเวร เทพเทวดาที่ปกปักรักษา เชื้อโรคในร่างกาย คุณไสยเวทย์อาคมสิ่งที่ไม่ดี เสนียดจัญไรในร่างกาย ของ......(ชื่อ นามสกุลเเฟนคุณ)ขอให้ท่านได้เลื่อนขั้นเลื่อนภพเลื่อนภูมิให้สูงขึ้นไปด้วยเถิด
    ให้เเฟนคุณทำเองก็ได้ บอกว่าให้เเก่ข้าพเจ้าหรือตัวเเฟนคุณเอง (กรณีที่ให้เเฟนกล่าวเอง)
    3 ให้เเฟนถือศีลห้าให้ได้ (ของเเฟนคุณยังมีบกพร่องเรื่องศีล) เเล้วอาราธนาศีลนึกถึงคุณพระให้ได้ เเล้วภาวนาคาถาดังนี้
    พุทธังสะระณังคัจฉามิ
    ธัมมังสะระณังคัจฉามิ
    สังฆังสะระณังคัจฉามิ
    นะโมพุทธายะ
    โรคนี้ต่อให้คุณเเก้อีกสักหลายครั้งก่อป่วยการครับดีเป็นพักๆมันเรื่องของกรรมด้วยครับ ทำตามที่ผมว่านี้อาจจะทุเลาครับ ถ้าไม่ดียังไงเเจ้งมาใหม่ครับ

7. sassoon

sassoon สมาชิก

สวัสดีค่ะ
    เกิด ศุกร์ 6 กรกฎาคม 2533 มะเมีย ค่ะ
    1.การงาน อยากเปลี่ยนงานค่ะ เลยสมัครสอบบรรจุทหารไว้ สอบเดือนพฤษภาคมนี้ค่ะ เลยอยากทราบว่ามีโอกาสสอบบรรจุทหารได้ไหมค่ะ ปีนี้จะได้เปลี่ยนงานสมใจไหมค่ะ
    2. เนื้อคู่ค่ะ จะเจอคนที่เป็นเนื้อคู่จริงๆตอนไหนค่ะ ลักษณะเค้าเป็นอย่างไร

8. ทิพโสต

น่าเห็นใจครับชีวิตคุณต้องเหนื่อยหน่อยครับ ต้องจากคนที่รักมันเป็นเรื่องของสถานการณ์ เเต่ตัวคุณนี้มีศิลปะในการพูดการเเสดงออกสามารถมัดใจเเฟนได้ครับ เเต่ความไม่เเน่นอนรังเลในบางเวลาของคุณต้องเปลี่ยนเเปลงตัวเองให้ได้ครับ เเล้วจะดีครับ ช่วงนี้ยังไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง การพลัดพรากเป็นเรื่องปกติของโลกครับ ทำใจกลางๆไว้ครับ

9. breakout

breakout สมาชิก

ผมติดทหาร2ปีด้วยอ่ะครับ ก็เลยคิดมาก ขอบคุณนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2013
  10. kwanzy

kwanzy เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    เกิด 17 ธค 2527 เวลา 01.31 น. วันจันทร์ค่ะ
    ทุกข์ใจเรื่องงานมากค่ะ อยากทราบว่าเมื่อไหร่จะได้งานใหม่ที่เป็นงานที่ใช่ ที่เหมาะกับตัวเรา คะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

11. วรินอลิสา

วรินอลิสา เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    เกิดเช้าวันเสาร์ที่30 มีนาคม2506ครับ อยากทราบว่ามีกรรมอะไรครับ แก้ไม่หมดสักทีเลยครับ ควรบูชาอะไรดีครับ แล้วจะมีโชคลาภไหมครับขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

12. mild37naruk

mild37naruk เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2010
    สอบถามเกี่ยวกับปู่ของหนูได้ไหมค่ะ แต่ว่าไม่รู้วันเดือนปีเกิดท่านน่ะค่ะ ต้องทำยังไงค่ะ

13. ทิพโสต

1 โอกาสที่จะได้นั้นน้อยครับ เเต่มีวิธีเเก้ไขอยู่ครับอาจจะยาวหน่อยครับเดี๋ยวผมจะเเจ้งทางพีเอ็มครับ เรื่องงานยังต้องทำที่ไม่ถูกใจอยู่ครับ
    2 อายุประมาณ26จะได้เจอคนที่รู้ใจเราเป็นที่สุดครับ

14. sassoon

sassoon สมาชิก

Feedback

ค่ะ จะรอคำแนะนำทาง pm นะคะ สอบพรุ่งนี้แล้วคร้า แต่ก้อจะตั้งใจสอบก่อน ได้ไม่ได้ ค่อยว่ากันใหม่ค่ะ ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ

15. ทิพโสต

ของคุณสภาวะตอนนี้อาจจะเหนื่อยในเรื่องงานหน่อยครับ เเต่ไม่ต้องห่วงชีวิตคุณนี้เเม้จะเหนื่อยเเต่มีคนอุปถัมคอยช่วยเหลือเป็นอย่างดีครับ บวกกับบุญวาสนาที่ทำมาในอดีตอยู่พอตัว ทำให้คล่องตัวเเต่อาจต้องเหนื่อยในเรื่องงานครับ งานใหม่นี้อาจจะต้องรอไปสักพักครับ วิธีเเก้คือการยกบุญให้เจ้ากรรมนายเวร ขออำนาจคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงบันดาลบุญข้า ให้เชื่อโรคในร่างกายข้า เจ้ากรรมนายเวร เเละเทพเทวดาที่รักษาข้าพเจ้าขอให้ท่านได้เลื่อนขั้นเลื่อนภพเลื่อนภูมิให้สูงขึ้นไป หมั่นทำเเบบนี้ให่ชินครับ เเล้วขอพรจากญาติเทพที่รักษาเราเเล้วจะสำเร็จครับ

16. ทิพโสต

เเนะนำเลยครับ ถ้าลายระเอียดลึกๆคงไม่ทันการครับ เอาอย่างนี้ ว่าเเบบนี้ครับยกบุญ ขออำนาจคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์จงบันดาลบุญข้า ให้เเก่ญาติเทพที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวร วิญาณอักษรพยัญชนะในตำหรับตำราที่ข้าพเจ้าได้อ่าน วิญญาณเจ้าที่เจ้าทางของสถานที่ที่ข้าพเจ้าสอบ ขอให้ท่านจงได้เลื่อนขั้นเลื่อนภพเลื่อนภูมิให้สูงขึ้นไป เเล้วอย่าลืมยกบุญให้ เสด็จพ่อพระปิยมหาราชด้วยครับ เเล้วจะมีโอกาสครับ สาธุ

17. ทิพโสต

จริงพื้นฐานดวงชะตาคุณดีครับ เป็นคนที่มีปัญญาเเก้ไขอะไรได้เก่งอยู่พอสมควรครับ เเต่ต้องเหนื่อยเรื่องปัญหาชีวิตเเละเหนื่อยกับเรื่องงาน ให้หมั่นสวดมนต์ยกบุญให้เจ้ากรรมนายเวรครับ ต้องเเก้ที่เหตุคือนายเวร ยกบุญเเล้วควรยกบุญให้บ่อยๆเสมอๆ
    สิ่งที่ควรบูชาสำหรับคุณคือ หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่า อดีตคุณเคยเป็นลูกหลานท่าน ยกบุญให้ท่านบ่อยๆด้วยครับเเล้วชีวิตจะดีขึ้นครับ สาธุ

18. kwanzy

kwanzy เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    ให้อธิษฐานจิตตอนสวดมนต์แผ่เมตตาเสร็จแล้วใช่มั้ยคะ และพอจะทราบเทพที่คุ้มครองตัวดิฉันมั้ยคะ เผื่อจะได้เจาะจงขอท่านค่ะ

19. world999

world999 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญกับท่าน สำหรับการเปิดกระทู้ดีๆ ได้ช่วยเหลือบุคคลต่างๆ ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญจากใจจริงครับ

20. ทิพโสต

ผมถามตรงๆครับ คุณปู่่มีชีวิตอยู่ไหมครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้