ดูดวงฟรีด้วยทิพจักขุญาณ (รับเฉพาะผู้เดือดร้อน)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทิพโสต, 11 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Bballkubpom

Bballkubpom สมาชิกใหม่

นายศุภกร เพชรน้อย อายุ 27 ปี เกิดวันพุธ ตอนกลางวัน เวลาท10.00น วันที่09/08/32 ปีมะเส็ง
    คำถาม
    1 จะได้เลื่อนตำแหน่งภายในเดือน พค 60 นี้ไหมครับ
    2 ผมมีองค์เทพไหมคับ
    3 ถ้ามีองค์เทพจะปฏิบัติตนอย่างไร
    4 มีโอกาสย้ายสถานที่ทำงานไหมคับ
    ขอบคุณครับ

2. YandY

YandY สมาชิก

สวัสดีค่ะ
    ชื่อ มยุรา ปัดสา เกิดวันอังคารที่ 8 มิถุนายน 2525 ปี จอ อายุ ย่าง เข้า 35ปี ค่ะ
    อยากทราบว่า :
    1. หนูเคยแท้งลูก ประมาณ3 เดือนแรก ไม่ได้ทำแท้งค่ะ หนูตกเลือด เยอะมากขณะที่เดินเล่น กับแฟน ประมาณ 10ปีที่แล้ว แต่มีความรู้สึกว่าเขายังอยู่กับเรา ถ้าเป็นจริง ลูกหนู ต้องการให้ทำ อะไรให้บ้าง ช่วยเหลือเขายังไง เขาถึงจะได้ไปเกิด หรืออยู่ ภพภูมิ ที่ดี เขา ได้รับ บุญจาก หนูทุกวัน ใหม่ค่ะ จากการ สวดมนต์ ฝึกสมาธิ คิดถึงเขา ไม่เคยลืม อยากมีลูกมากค่ะ
    2. หนู ชอบเห็น เงาดำแว็บๆ และ ชอบ ขนหัวลุก หรือตัวชาค่ะ บางครั้ง เหมือนอาการ ลมออกหู หรือ ลมผ่านหู เป็นทุกเดือนค่ะ เวลาเดินเขาวัด ตัวชา ขนลุก ไม่ทุกทีนะค่ะ
    3. หนูฝึกสมาธิเองที่บ้าน หนูจะมีบุญพอในการ พัฒนาให้สูงขึ้นได้มั้ย
    4. หน้าที่ การงาน ค่ะ เป็น พนักที่ต่างประเทศ และ กำลัง ทำธุรกิจส่วนตัวที่เมืองไทย ธุรกิจจะไปได้ดี หรือไปรอดมั้ยค่ะ
    มีคนทักว่า ดวงหนูแค่มีกิน มีใช้ แต่หนูเชื่อเรื่องบุญที่เราทำ ว่าจะส่งผลเราได้ดี (ยังดื้อ ชื่อมั่นตัวเอง) แต่ก็เพราะหนู กลับตัว กลับใจ เลิกทางเดินใหม่ และ ตั้งแต่สวดมนต์ไหว้ พระ ฝึกสมาธิประจำ ส่งผลดีให้กับชีวิต สำหรับตัวหนูเอง เร็วมาก
    5.ประมาณ ใกล้สิ้นปี หรือปี หน้า จะได้บ้านทาง พัทยา ชลบุรี หรือเปล่าค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

3. ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ

ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2013
    สอบถามเรื่องงานค่ะ งานประจำที่ทำอยู่ (ตอนนี้เบื่อมากๆเลยค่ะ เพราะปัญหาหลายอย่าง) กับ การเริ่มทำธุรกิจของตัวเอง (เริ่มทำ แต่ยังจับต้นชนปลายกันอยู่) ไม่ทราบว่าชีวิตไปแนวทางไหนคะ ทำธุรกิจของตัวเองแต่ในใจลึกๆก็กลัวจะไม่รอด กับการทำงานประจำของบริษัทหนึ่งแต่ไม่มีความก้าวหน้า ปัญหาเยอะ ที่ทนเพราะเจ้านายเป็นคนดี สอนงานเราตลอด

ขอบคุณค่ะ

4. i_aon

i_aon สมาชิก

สวัสดีคะ รับดูหลังไมค์ไหมคะ

5. Ampere1991

Ampere1991 สมาชิกใหม่

ผมอยากทราบคำตอบเพื่ออยากไขข้อข้องใจและเป็นกำลังใจในชีวิตครับ
    1. จะมีโอกาสได้เป็นอิสระจากเจ้ากรรมนายเวรที่ตามติดมาตลอดหลายปีไหม
    2.งานที่ทำมีโอกาสเจริญก้าวหน้าไหมครับ
    3.ทำไมถึงไม่เคยได้อยู่กับคนที่รัก มีอันต้องแยกกัน
    จะมีคนรักที่ได้อยู่ด้วยกันไหม
    4.มีบุญพอที่จะได้บวชไหมครับ
    คำถามมากไปหน่อย ขอบคุณมากนะครับ

6. Iamiphot

Iamiphot สมาชิกใหม่

9/6/2532 18.14 ค่ะ
    รบกวนดูเรื่องงาน มีโอกาสได้ย้ายที่ทำงานไม๊คะ ควรย้ายหรือไม่ควรย้าย ถ้าย้ายแล้วจะมีปัญหาอะไรกับผู้ใหญ่ไหมคะ

7. PEAK.J

PEAK.J สมาชิกใหม่

กราบสวัสดีครับท่านอาจารย์ ผมขอรบกวนอาจารย์ช่วยชี้แนะแนวทางที่ถูกที่ควรให้ด้วยครับ
    ณ ตอนนี้ผมเริ่มมืดมัวกับหนทางชีวิตตนเองทำอะไรไม่ขึ้นเลย ยิ่งทำเหมือนหนูถีบจักร มีปัญหาจุกจิกมาให้ตลอด ไม่เคยเดินไปในทางที่ใช่สักที ไม่มีแรงบันดาลใจในการใช้ชีวิต เบื่อทุกสิ่งทุกอย่าง ผมรบกวนถามคำถามอาจารย์ดังนี้
    1.อาชีพอะไรที่เหมาะกับผมที่สุด(หมายถึงเกิดมาเพื่อสิ่งนี้)
    2.ผมเคยไปดูร่างทรงมาบอกมีน้องกุมารติดตามอยากช่วยเหลือ(ผมจึงได้รับมา)แต่ผมไม่เคยสัมผัสได้เลย(จึงอยากรู้ว่ามีจริงไม๊)แล้วน้องเค้ายังอยู่หรือเปล่า มาดีหรือมาร้าย
    3.อีกนานไม๊กว่าผมจะผ่านช่วงเวลาแบบนี้ไปได้

ขอบพระคุณมากครับ

8. สิงห์อาชา

สิงห์อาชา Active Member

31 ธันวาคม 2013
    เสฏฐวัฒน์ กรกุมพันธ์
    เกิดวันพุธกลางวัน วันที่ 2 มิถุนายน 2542 ครับ
    รู้สึกสับสนกับเส้นทางเดินของตัวเองครับ ผมอยากรู้ว่าชะตาชีวิตของผมจะไปในทางไหน เจริญก้าวหน้าไหมครับ

9. (Username)เนย

(Username)เนย สมาชิกใหม่

10. Virunparavee

Virunparavee สมาชิกใหม่

26 พฤษภาคม 2017
    ณัฎฐกิตติ์ วิรุฬห์ปารวี เดิม เจิดศักดิ์ วงศ์รักษ์
    เกิด 21 มิถุนายน 2511 เวลา 12.55
    ทำอะไรไม่ขึ้นมาเป็นสิบปี ต้องทำอย่างไร

11. Aom_ampz

Aom_ampz สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ เกิดวันเสาร์ ที่ 1 ตุลาคม 2531 ปีมะโรง เวลา 23:55น. ค่ะ อยากทราบว่าเรื่องราวแปลกๆที่เริ่มรับรู้ได้ในระยะ 4-5 เดือนมานี่ มีความเกี่ยวข้องกันกับหนูยังไงค่ะ และความทำอย่างไรต่อไปคะ ขอบพระคุณค่ะ

12. somomomii

somomomii สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะอาจารย์. รบกวนดูดวงให้ด้วยค่ะ. เครียดมากเลยค่ะ
    1.เมื่อไหร่จะได้งานคะ งานเกี่ยวกับอะไร
    2. ช่วงนี้รู้สึกดวงไม่ค่อยดี เสริมดวงยังไงดีคะ

ขอบคุณค่ะ

13. neb12345

neb12345 สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ พอดีมีเรื่องเดือดร้อนไม่รู้จะทำอย่างไรเลยค่ะ ขอปรึกษาอาจารย์นะคะ คือตอนนี้แฟนขอเลิกค่ะทั้งที่ผ่านมาเราก็มีความสุขด้วยกันมาปีกว่าๆ เงิกไม่กี่วันเขาบอกว่าเขามีคนใหม่เขาอยากจะไปแต่งงาน ทั้งที่พึ่งเลิกกับหนูและคบกับหนูอะค่ะ แต่เรายังมีเยื่อใยต่อกันนะคะ หนูควรทำไงดีคะ จะมีทางที่จะกลับมารักกันเหมือนเดิมไหมคะแล้วอนาคตจะได้แต่งงานด้วยกันรึป่าวคะ

14. ชนินท์

ชนินท์ สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ
    เกิดวันอาทิตย์ที่ 30 กรกฏาคม 2543 ปีมะโรงครับ
    อยากถามว่า
    1.คุณแม่ท่านค่อนข้างจะมีปัญหาเรื่องการเงินอะครับ
    ทำยังไงถึงผมจะช่วยท่านได้บ้าง
    2.ผมจะเจอความรักที่ดีไหมครับ
    3.ข้อนี้ไม่เกี่ยวกับดวงนะครับ แต่ผมอยากถามว่า พระอมิตภะพุทธเจ้า มีจริงรึเปล่าครับ คือผมศรัทธาท่านมากๆเลย แต่คือผมไปอ่านบทความหนึ่งซึ่งบอกว่า ท่านเป็นเพียงสิ่งที่มหายานสร้างขึ้นอะครับ

15. พ่อธนโชติ

พ่อธนโชติ สมาชิกใหม่

29 กรกฎาคม 2017
    ผมเกิด1/4/2522ดวงผมเป็นอย่างไรคับ
    ปีนี้ วันอาทิตคับ

16. ศุภลักษณ์ มิ่งขวัญ

ศุภลักษณ์ มิ่งขวัญ สมาชิกใหม่

12 กรกฎาคม 2017
    สวัสดีค่ะ เกิดวันพฤหัสบดี วันที่9มิถุนายน 2537
    1.อยากทราบเรื่องงานค่ะ ดวงหนูจะได้ทำงานเกี่ยวกับอะไรคะ งานดีไหม
    2.เงินเดือนค่าตอบแทนดีไหมค่ะ กลัวเลี้ยงครอบครัวเลี้ยงลูกไม่ได้ กลัวเค้าลำบากตังไม่พอใช้ ขอบคุณค่ะ

17. Mutuu555

Mutuu555 สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2017
    สวัสดีค่ะ ตอนนี้ทุกข์ใจหนักมาก อยากได้คำตอบให้กับชีวิต ขอได้โปรดดมตาแนะนำด้วยค่ะ

18. คนชอบใส่ร้ายโดนธรณีสูบ

คนชอบใส่ร้ายโดนธรณีสูบ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีค่ะ ขอความเมตตาดูดวงทิพจักษุญาณให้ด้วยค่ะ ไม่ได้มาลองนะคะ มาขอความเมตตาชี้แนะด้วยค่ะ ฝากเนือฝากตัวด้วยค่ะ

19. Pairrypair

Pairrypair สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ ตัวหนูเกิดจันทร์ 14/11/37
    มีวิบากกรรมอะไรบ้างในชีวิตคะ พยายามสวดมนต์
    และนั่งสมาธิ แต่ก็ยังมีเรื่องให้คิดไม่ตกเลยคะ

20. Mutuu555

Mutuu555 สมาชิกใหม่

ก่อนหน้านี้ มีการเปิดตาที่สาม แบบไม่ได้ตั้งใจ ประกอบกับที่ผ่านมา ไม่ได้ทำความดี มีแต่ความชั่ว ตอนนี้สำนึกมากๆ อยากกลับใจเป็นคนดี แต่เจอแต่เรื่องราวที่ทุกข์ใจค่ะ

ตอนนี้ไม่อยากได้อะไร อยากให้ชีวิตดีขึ้น ได้มีโอกาสทำบุญ ไม่อยากเป็นแบบนี้เลยค่ะ
    ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ ?

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้