ดูดวงฟรี 1 คำถาม ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2559 น้อมถวายเป็นพระราชกุศล**อ่านกติกาหน้าแรก**

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย myhora, 2 เมษายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. myhora

myhora สมาชิก

ไร้คู่ค่ะ มีเกณฑ์ออกบวชหรือปฏิบัติธรรมมากกว่าค่ะ :cool:

2. myhora

จะได้รับการช่วยเหลือจากคนรอบข้างค่ะ ลองปรึกษาคนในครอบครัว จะให้ความช่วยเหลือเป็นอย่างดี

3. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณค่ะ สาธุ

4. Yana_natty

Yana_natty สมาชิกใหม่

11 กันยายน 2016
    ควรต่อสัญญาบริษัทเดิมหรือย้ายบริษัท อันไหนก้าวหน้ากว่ากันคะ เลือกไพ่เลข 18 26 32

5. juu-dt07

juu-dt07 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามเรื่อง การเงินค่ะ
    ขอเลือก 7 11 49
    ขอบพระคุณค่ะ

6. sunshine4

sunshine4 สมาชิกใหม่

การงานค่ะ
    2,22,42

7. myhora

ไพ่บอกได้แค่ระยะเวลาไม่เกิน 3-6 เดือนค่ะ จึงขอตอบในช่วงไม่เกิน 6 เดือนนี้ ตอนนี้ความรู้สึกของคุณคืออยากเริ่มต้นอะไรใหม่ๆ ถ้าต่อสัญญากับบริษัทเดิมชีวิตก็เหมือนเดิม แต่ถ้าย้ายบริษัทใหม่ แน่นอนว่าการเปลี่ยนแปลงจะทำให้คุณต้องวุ่นวายกับผู้คนที่ไม่คุ้นชิน อาจจะต้องเผชิญกับความอึดอัด ความวุ่นวายใจจนทำให้เกิดปัญหา ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณ ว่าถ้าย้ายแล้วตัวคุณพร้อมเผชิญการเปลี่ยนแปลงหรือยัง ถ้ายังก็ควรเลือกบริษัทเดิม ถ้าพร้อมสู้แล้วก็เดินหน้าไป คุณเป็นคนละเอียดและรอบคอบในการตัดสินใจอยู่แล้ว โชคดีค่ะ

8. myhora

อดทนค่ะ ได้เงินจากงาน และช่วงนี้หากมีการลงทุนแบบร่วมหุ้นจะสำเร็จ แต่ให้ระมัดระวังเรื่องของเอกสารทางราชการ ศึกษากฎหมายให้ละเอียดค่ะ เพื่อป้องกันการเกิดคดีความ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2016
  9. myhora

ตอนนี้เหมือนนั่งอยู่บนหลังเสือ ฉะนั้นให้ตัดสินใจด้วยความละเอียด รอบคอบ อยู่ที่การตัดสินใจ เกณฑ์สำเร็จมีสูงมากค่ะ

10. jaoyingz

jaoyingz สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2016
    ถามเรื่องความรักค่ะ จะมีโอกาสได้เจอเนื้อคู่หรือคนดีๆเข้ามาบ้างไหมหรือรักเก่าจะกลับมาไหม เลือกไผ่ใบที่ 4 11 23

11. myhora

คุณเป็นคนมีเสน่ห์ จึงมีโอกาสได้เจอคนดีๆ เข้ามาให้เลือกค่ะ เรียกว่าไม่ไร้คู่ ไม่ว่าจะรักใหม่หรือรักเก่า เพียงแต่ตัวคุณเองต้องตัดสินใจในการเลือกให้ดี แล้วจะเจอเนื้อคู่ค่ะ

12. myhora

ห้ามพลาด!! 14 ธ.ค.นี้ "เพ็ญพุธ" วันที่เชื่อถือกันว่าองค์พระอุปคุตผู้มากด้วยบารมีจะเดินบิณฑบาต หากทำพิธีวิธีไหว้ในวันดังกล่าว ชีวิต ความรัก สุขภาพ จะดีรับปีใหม่

เอามาฝากค่ะเผื่อที่บ้านใครมีพระอุปคุต จะได้กราบขอพรท่าน

ให้นำน้ำมา 1 แก้ว แล้วสวดบทพระอุปคุต ตั้งจิตอธิษฐานถวายเป็นพุทธบูชา ขอพรความเจริญรุ่งเรืองทั้ง การงาน การเงิน ความสำเร็จ สุขภาพ ความปลอดภัย

เสร็จแล้วนำน้ำไปกรวดน้อมนำส่งบุญถวายให้ทุกท่านทุกดวงจิตชั้นฟ้าทุกชั้นดิน ท้าวจตุมหาราชทั้งสี่ ท่านพระยายมราช ครุฑ นาค ยักษ์ คนธรรพ์ บิดามารดา ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณ ศัตรู เจ้ากรรมนายเวร สรรพวิญญาณทั้งหลาย โดยในโลกทิพย์มีมากมายเพียงพอทุกตัวทุกตน มีส่วนได้ในกุศลผลบุญนี้ได้แปรเปลี่ยนไปเป็นปัจจัยตามแต่ที่ท่านต้องการด้วยกันทั้งหมดแล้วอโหสิกรรมต่อกัน มีความคิดเป็นสัมมาทิษฐิช่วยเปิดทางเกื้อกูลให้บังเกิดความเจริญรุ่งเรืองด้วยเทอญ

คาถาบูชาพระอุปคุต

อุปะคุตโต จะ มะหาเถโร สัมพุทเธ นะ วิยากะโต มารัญจะ มาระพะลัญจะ โสอิทา นิมะหาเถโร นะมัสสิตตะวา ปะติฏฐิโต

อะหัง วันทามิ อิทาเนวะ อุปะคุตตัง จะมะหาเถรัง ยัง ยัง อุปะทะวัง ชาตัง วิธัง เสติ อะเสสะโต มะหาลาภัง ภะวันตุเม ฯ

13. Natchathi

Natchathi สมาชิกใหม่

สอบถามเรื่องเงินที่ให้แฟนไปลงทุน กับเพื่อนเค้า จะได้คืนเมื่อไหร่คะ
    เลือก 4 2 8

14. myhora

ได้คืนค่ะ แต่อีกนาน ตอนนี้แฟนคุณอยู่ระหว่างการเริ่มต้นลงทุนใหม่ๆ ซึ่งต้องใช้ระยะเวลาสักพัก มีโอกาสประสบความสำเร็จในธุรกิจนี้สูงมากค่ะ

15. myhora

แม้คนที่เกิดวันเวลาเดียวกัน ชะตาชีวิตยังต่างกัน นั่นเพราะ กรรมเก่าของแต่ละคนมาไม่เหมือนกัน ฉะนั้น ดวง จึงเป็น "ของส่วนบุคคล" และอย่าลืม สำคัญมาก คนมักเข้าใจผิดไป "แก้กรรม" ซึ่งได้เคยบอกไปแล้วว่า กรรมแก้ไม่ได้ ต้องชดใช้สถานเดียว ทำได้แค่ผ่อนหนักให้เป็นเบา

อุปมาเหมือนคุณ ฆ่าคนตาย ถูกจับได้ คุณจะแก้ยังงัย ทำให้เขาฟื้นได้มั๊ย ย้อนเวลากลับไปแล้วไม่ฆ่าเขาได้มั๊ย ก็ทำไม่ได้ ยังงัยคุณก็ต้องรับโทษ ถ้าคุณจำนนด้วยหลักฐานทั้งหมด โทษอาจประหารชีวิต แต่!!!ถ้าคุณรับสารภาพ โทษอาจลดเหลือจำคุกตลอดชีวิต นั่นเอง

16. mouyyunho

mouyyunho สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2016
    อยากสอบถามเรื่องความรักกับคนๆนึง ไม่รู้ว่ามันจะเป็นไปได้ไหมคะ

เลือกไพ่ 16,17,23

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะอาจารย์

17. myhora

เป็นไปได้ค่ะ :cool:

18. chayada2526

chayada2526 สมาชิกใหม่

20 ธันวาคม 2016
    ขอถามเรื่องความรักคะภายใน3เดือนมีโอกาสได้คบกับคนที่ใจเรารักและคิดถึงมากๆไหมคะ
    เลือก 7 , 9,23 คะ รบกวนด้วยคะ

19. คณารัตน์

คณารัตน์ สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2011
    เรื่องความรักครับ จะสมหวังกับคนที่แอบชอบรึเปล่า
    17 54 34

20. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามเรื่องอาชีพครับคือว่างงานอยู่ในเร็วนี้จะได้ทำงานไหมครับ
    3 53 63

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้