ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลายสิงห์, 28 สิงหาคม 2007.

1. Jyool

Jyool สมาชิกใหม่

24 พฤศจิกายน 2007
    คุณลายสิงห์รบกวนอีกครั้งนะคะ
    1.เกิดวันศุกร์ ที่ 8 มกราคม พ.ศ.2525
    2.เกิดเวลา 22.54
    3.จ.ลำปาง

อยากถาม
    1.เรื่องเรียนค่ะตอนนี้กำลังเรียนไปด้วยทำงานไปด้วย อยากถามว่าปีหน้ามีโอกาสจบมั้ยคะ จะมีอุปสรรคเกี่ยวกับเรื่องเรียนมั้ย
    2.หน้าที่การงาน ต้องทำเกี่ยวกับอะไรถึงจะรุ่ง ดวงทั่วไปเกี่ยวกับการงาน

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    <!-- / message -->

2. onlyli

onlyli เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    ผมขอดูด้วยคนครับ
    ผมเกิดวัน อาทิตย์ที่ 17 เมษายน 2526 เวลา 01.30
    ขอดูเรื่องความรักครับว่าเนื้อคู่ผมเป็นยังไงตอนนี้ผมเจอเนื้อคู่ยังเเล้วคนที่ผมกำลังดูอยู่ใช่เนื้อคู่ไหม แล้วท่าคบกันจะไปกันรอดไหมครับ
    เธอเกิดวันพุธที่ 7 สิงหาคม 2528 เวลา 00.07
    ขอบคุณครับ

3. teewat

teewat สมาชิก

22 พฤศจิกายน 2007
    teewat

ผมเกิด วันที่ 20 ก.พ.2519 เวลา 13.15 อ.เมือง จ.เชียงราย อยากถามว่าผมจะเจอเนี้อคู่เมื่อไหร่ครับเพราะผมยังไม่เคยมีแฟนเลย และงานที่ทำอยู่ก็มีแต่เรื่องเครียดถ้าผมจะออกมาทำธุรกิจเองจะดีใหมครับ ขอบคุณครับ

4. (ธุลีดิน)

(ธุลีดิน) Active Member

31 สิงหาคม 2007
    เกิด 18 ต.ค. 24 เวลาประมาณ 17.00 น. เกิดที่ จ.เชียงราย
    1. การบำเพ็ญธรรมเป็นอย่างไรบ้าง ควรบำเพ็ญสายไหนถึงจะดี
    2. สิ่งที่กำลังจะทำจะประสพความสำเร็จดีหรือไม่

5. gegi_narak

gegi_narak สมาชิก

ขอรบกวนหน่อยนะคะ

อยากถามเรื่องแฟนที่คบนี้เป็นเนื้อคู่ของเรารึป่าวค่ะ
    ดิฉัน เกิด วันที่ 17 เม.ย.26 เวลา 02.03น.
    ขึ้น6ค่ำเดือน6 ที่กทม.ค่ะ
    ...............................................
    ส่วนแฟน เกิดวันที่16 กุมภาพันธ์ 2513 วันจันทร์
    เวลา 00.37 นาที เที่ยงคืน สามสิบเจ็ดนาที
    ขึ้น 11ค่ำเดือน3 ที่กทม.
    .......................................
    ขอบคุณค่ะ
    (kiss)

6. yingclub

yingclub Active Member

26 ธันวาคม 2006
    yingclub

เกิดวันที่29มค.2526 ปีจอ ค่ะเกิดจังหวัดนครราชสีมา เกิดเวลา10.40 อยากทราบเกี่ยวกับเรื่องการเงินการงานและก็ความรักค่ะ

7. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ไม่สามารถดูได้ว่าเขาแต่งงานอยู่หรือเปล่า อาจจะโสดก็ได้แต่ว่าไม่สด
    เขามีดาวคู่ครองอยู่เรือนวินาส คงแต่งและเลิกมาแล้วหรือยังไม่แต่งแต่มีคู่มาแล้วเกิน 1 คน
    ถ้าว่าเค้าชอบคุณ หรือเห็นคุณเป้นเด็กๆในสายตาเขา ก็แสดงว่าต่อไปเขาจะไปจากคุณ แต่คุณไม่อยากไปจากเขา คุณควรคบเขาเป็นแบบผู้ใหญ่หรือเพื่อนไปก่อน ดวงจะเป้นแบบว่ายังไม่จริงจัง

8. ลายสิงห์

ปีนี้มีโอกาสพบรักอีกครั้งครับ ประมาณกลางเดือนมี.ค. ถึงเมษา 51
    แต่อยากจะบอกเขาว่า อย่าจริงจังเรื่องคู่ เพราะคุ่จะตายจากไม่จากเป้นก็จากตาย คู่มักจะเป็นพ่อม่าย จะมีโรคประจำตัว ถ้าจะมีให้อยู่กันได้ต้อง หาคู่ที่มีอายุแก่ว่า 6 ปีขึ้นไป หรือคู่ที่อยู่ต่างจังหวัดอยู่ไกลๆกัน หรือต่างชาติไปเลย ถึงจะอยู่ได้ครับ

9. ลายสิงห์

ปีหน้านี้ชีวิตจะสดใสทำอะไรก็ดีเจริญก้าวหน้าดี ช่วงชีวิตที่ดีกำลังเกิดขึ้นแล้ว
    ปีหน้าแล้วจะร่วงไปปีนึงดีขึ้นปีนึง ขึ้นลงๆ จังหวะชีวิตกว้างๆคือจากที่ว่าจนถึงอายุ 42 ปี จะมีโอกาสโด่งดังประสบความสำเร็จครับ

10. ลายสิงห์

การเงินพอปานกลางแต่ปัญหาคือมักจะเก็บเงินไม่อยู่มีก็จ่ายหมดมีเรื่องต้องเสียเงิน เหนือยกับญาติพี่น้อง ตรงนี้หนักหน่อย มีเพื่อนใหญ่โตแต่ก็ไม่ค่อยดีนักพากันลุ่มหลง ความรักก็ทุ่มเทมากไปนิด
    ควรทำอาชีพเกี่ยวกับ ไฟฟ้า ขายก็ได้ คอมฯ อัญมณี พนักงานรัฐวิสาหกิจ พนักงานบริษัทห้างร้านใหญ่ๆ การงานมีโอกาสได้ตำแหน่งสูงๆ แต่ไม่สบายเลย มีแต่เหนื่อยยากตรากตรำ แต่ดวงนี้อดทนเป็นเยี่ยม

11. ลายสิงห์

1.ปีหน้าการงานจะดีกว่าปีนี้แน่นอน ความไม่ลงรอยต่างๆจะหมดลง หรือปัญหาจะมีทางออก จะมีผู้ใหญ่ช่วยเหลือ การงานจะดีมากครับ
    ปีหน้าจะมีหลักทรัพย์เพิ่ม สงสัยจะไปทำพืชไร่ที่ว่านี่แน่เลย
    2.ทำได้ แต่ไม่นานนัก เพราะพืชไร่เกษตรต่างๆมันเป็นกาลกิณีในดวงเดิม ควรเลิกก่อนปี 53 หรือเลิกตอนปี 53 ต้นปี เพราะหลังจากนั้นมันจะไปไม่รอดครับ

12. ลายสิงห์

ถ้ามีการพิจารณาครั้งแรกอ่าจไม่ผ่าน แต่ถ้าเข้าหาผู้ใหญ่ หรือคุ่ครองหุ้นส่วน ช่วยวิ่งทางผู้ใหญ่ จะสำเร็จ

13. apiluk_t

apiluk_t สมาชิก

เกิด 7 ธ.ค 2526 เวลา 9.25น.ที่จ.เชียงใหม่
    อยากทราบเกี่ยวกับหน้าที่การงาน ความเจริญก้าวหน้าครับ

14. fhoon

fhoon เป็นที่รู้จักกันดี

ผม วันเสาร์ที่ 23 เดือน มีนาคม พ.ศ.2534 ปีมะแม ประมาณเวลา 06.49น.เกิดที่ จ.เชียงใหม่ ขอรบกวนสอบถามดวงของตัวเอง 2 ข้อดังนี้
    1.ผมอยากเรื่องภายในอนาคตครับครับ เช่น จะมีแฟนหรือยัง ความรัก เรื่องเรียนจะอยู่ผลในเกรณ์ดีหรือเปล่าครับ เป็นต้นครับ
    2.ผมจะเลือกเรียนคณะอะไรดีครับ มีเหมาะกับตัวผมซึ่งตอนนี้ผมยังไม่รู้คณะที่จะเข้าเรียนครับ<!-- edit note -->
    <!-- / message -->

15. ก้อย รุ่งโรจน์

ก้อย รุ่งโรจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีค่ะ รบกวนดูด้วยนะคะ พอดีใช้ user ของเพื่อนค่ะ
    ดิฉันเกิดวันที่ 30 พค.2523 วอก เวลา14.27 เกิดที่สุรินทร์ แฟนก็เกิดวันเดือนปีเดียวกันคือ 30 พค.2523 ปีวอกแต่เกิดตี 2 กทม. ซึ่งเช้ามาเป็นวันที่ 30
    ลักษณะคู่ของเขาและดิฉันเป็นอย่างไรคะ แล้วคบกันไป จะเข้ากันได้มั้ย (เป็นคู่กันได้หรือเปล่า) ปีหน้า คุยกันว่าจะแต่งงาน จะดีมั้ยคะ เพราะลึกๆแล้วก็ไม่อยากแต่งค่ะ
    สมมติแต่งแล้วชีวิตจะดีขึ้นบ้างมั้ยคะ (ทางบ้านแฟน เป็นคนจีน ที่ เข้มงวดค่ะ แล้วทางบ้านดิฉันก็จนกว่าเยอะ กลัวมีปัญหา)
    แล้ว อยากทราบว่า เมื่อไร จะมีฐานะดีขึ้น เพราะทุกวันนี้ เงินไม่ค่อยเหลือค่ะ จะหมดไปกับทางบ้านเป็นส่วนใหญ่ จนแฟนยังบอกว่า เยอะเกินไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2007
  16. ลายสิงห์

ผมไม่ทราบเรื่องใครเป็นคู่แท้ของใครหรือไม่ และไม่สามารถตอบได้ว่า ควรคบกันต่อไปหรือไม่เพราะผิดจรรยาบรรณโหรฯ การทำนายให้ครอบครัวแตกแยกเป็นเรื่องที่ถือสามากครับ
    คุณควรเปลี่ยนคำถามเป็น
    1.คนที่คบนี้เป็นอย่างไร
    2.นิสัยใจคอจะเข้ากันกับผมได้ไหม
    ถ้าถามแบบนี้จะตอบได้
    หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

17. ลายสิงห์

1.การเงิน
    ลาภผลค่อนข้างดีมาก มีเรื่องเสียเงินบ่อย ด้วยเรื่องญาติพี่น้อง หรือบ้านรถ มีรายได้ค่อนข้างมั่นคง มีฐานะดี การงานดีในระดับสูง
    2.คนรักคุ่ครองเป็นคนต่างถิ่นต่างจังหวัด คนรักคู่ครองเป็นคนมีฐานะดี รักครั้งแรกอาจผิดหวังอกหัก

18. ลายสิงห์

ขอความถูกต้องว่าเกิดคืนวันศุกร์หรือคืนวันเสาร์ครับ
    ถ้าเกิดคืนวันศุกร์มีโอกาสได้ครับ
    ยังไงขอยืนยันวันเกิดก่อนดีกว่าครับ ว่าเป็นศุกร์หรือเสาร์

19. Enfa

Enfa Active Member

9 พฤศจิกายน 2007
    เรียนคุณลายสิงห์ ที่เคารพอย่างสูง
    รบกวนสอบถามเรื่องดวงของแฟนกับดิฉันอีกครั้งได้ไหมค่ะ อ้างอิ่งข้อมูลเดิม (เขาเกิดวันที่ 18 ธันวาคม 2518 เวลาเกิด 05.00 (ตีห้านาฬิกา) ที่เขาบอกว่าประมาณช่วงเวลานี้ค่ะ สถานที่เกิด หาดใหญ่ สงขลา)
    ดิฉันเกิด 2 กรกฏาคม 2522 เวลา 04.20 (ตีสี่นาฬิกายี่สิบนาที) สถานที่เกิดกรุงเทพฯ
    รบกวนเรียนถามนะค่ะพอดีคุณลายสิงห์แจ้งว่า (ถ้าคิดว่ามีงานอื่นที่สนใจก็ลองถามมาดูได้)
    1.พอดีมีเพื่อนแฟนเปิดทำร้านตัดสติกเกอร์ เขาชวนลงทุุนเปิดร้านทำที่หาดใหญ่ค่ะ (เขาจะลงโปรแกรมให้หมดเลย ก็ใช้แค่เวลาในการพัฒนาฝีมือ เพราะดิฉันกับแฟนน่าจะพอทำได้นะค่ะ ) แต่ส่วนตัวดิฉันยัีงไม่แน่ใจในอนาคตกับธุรกิจนี้สำหรับเราสองคน รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ เพราะว่าถ้าเกิดลงทุนต้องใช้เงินก้อนค่อนข้างสูง ไม่ทราบว่าอาชีพนี้พอไปไหวไม่ค่ะ

20. ลายสิงห์

(good) เรียน ทุกท่านที่ถามเรื่องดวง
    เนื่องจากผมมีความจำเป็นบางประการ จากชื่อที่ใช้โพสกระทู้นี้ ไปซ่ำกับบางท่านที่อยุ่ในเวปอื่น ซึ่งพิจารณาแล้วเกรงว่าจะเข้าใจว่าเป็นคนๆเดียวกัน
    จึงขออนุญาติเปลี่ยนชื่อใหม่ ขณะนี้อยู่ระหว่างดำเนินการ
    เมื่อเรียบร้อยแล้ว จะแจ้งลงในกระทู้นี้อีกทีและจะไม่ใช้ชื่อ ลายสิงห์ อีกต่อไปครับผม