ดูดวงฟรี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Era, 11 กุมภาพันธ์ 2018.

1. Era

Era Active Member

30 พฤศจิกายน 2011
    คุณ mminare ลำดับที่ 4 เวลาเกิดไม่แน่นอน ผมวางลัคนาไม่ได้ คงต้องสอบลัคนากันก่อนครับ ขออนุญาตข้ามไปคิวต่อไปก่อนนะครับ

2. Era

คุณ mminare ลำดับที่ 4 เวลาเกิดไม่แน่นอน ผมวางลัคนาไม่ได้ คงต้องสอบลัคนากันก่อนครับ ขออนุญาตข้ามไปคิวต่อไปก่อนนะครับ

3. Era

คุณ ณนา ชพ ลำดับที่ 5 ค่ะ
    เพศ ญ เสาร์ 02.59น. ปีขาล
    21 มิถุนายน 2529 สถานที่เกิด กทม.
    แต่ตอนนี้ย้ายภูมิลำเนา มาอยู่ชุมพรแล้วค่ะ

1โชคลาภปี61 ตั้งแต่ปลายปีจนถึงปีนี้ เฉียดทุกงวด เช่น ซื้อบนออกล่าง ไม่กลับบ้าง เป็นเพราะสาเหตุอะไรคะ ทำอะไรผิดหรือป่าว
    2งาน จะได้งานมั้ยปีนี้ พอดีมีคนมาเสนองานให้แล้วจะก้าวหน้ารุ่งเรืองมั้ย
    3คู่ครอง ตอนนี้โสดสนิทไร้คนมาจีบ 10 กว่าปีแล้วค่ะ
    4 ปีนี้ควรบูชาพระหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรคะ
    5.ถ้ามีอะไรแนะนำบอกได้นะคะ ยินดีทำตามค่ะ

ตอบครับ
    1. คุณเป็นคนมีโชคลาภจากการเสี่ยงครับ ตั้งแต่วันเกิดที่ผ่านมา ดาววาสนาของคุณจรเป็นกาลี และยังจรเป็นอริในช่วงนี้ ผ่านวันที่ 4 มีนาคม ไปแล้ว อาจจะดีขึ้น แต่ก็แนะนำไม่ควรลงทุนเสี่ยงมากครับ รอให้เลยวันเกิดไปก่อน
    2. ได้งานแน่นอนครับ งานดีครับ เงินก็ดีพอสมควร บางทีอาจได้ทำงานร่วมกับคนต่างชาติ ต่างภาษา ในระยะแรกอาจจะขลุกขลักหน่อย พอพ้นวันเกิดไปงานจะเข้ารูปเข้ารอย บางทีอาจได้เดินทางไกลเกี่ยวกับงานหรือได้เดินทางไปต่างประเทศครับ
    3. ปีนี้มีโอกาสเจอครับให้สังเกตเดือน มีนาคม พฤษภาคม และกรกฏาคม
    4. ให้บูชาพระประจำวันอังคารครับ เพราะเป็นศรีในดวงชะตาของคุณ จะช่วยส่งเสริมในเรื่องการงาน การเงิน ความเป็นศิริมงคล แน่นอนครับ
    5. ถ้าเป็นไปได้แนะนำให้ปล่อยปลาหน้าเขียง และถวายสังฆทาน อย่างน้อยเดือนละครั้งครับ
    ถ้าไม่ได้ก็ควรหาโอกาสทำเท่าที่ทำได้ไม่เกินกำลังครับ
    โชคดีครับ

4. ณนา ชพ

ณนา ชพ สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2017
    ขอบคุณมากๆค่ะ จะนำไปปฎิบัติตามค่ะ

5. พร้อมทาน

พร้อมทาน สมาชิก

25 ธันวาคม 2017
    พอโพสต์ตอบกระทู้คำถามท่านเรื่องการบล๊อค..ก็มาเจอกระทู้ของท่าน.. ขอความกรุณาครับ เพศชาย เกิด พฤหัสบดี ที่ 31 ต.ค. 2528 เวลาประมาณ 17.15 น. ต.เชียงราย..ลำดับที่ 1 (ตอนนี้ตกงาน บ้านไฟไหม้ด้วย อยากรู้ว่าจะช่วยเหลือครอบครัวและตัวเองได้ไหม อื่นๆด้วย ครับผม การเงิน การงาน ความรัก สิ่งที่ควรทำ

6. Era

คุณ aorsuay ลำดับที่ 6 ค่ะ
    เกิด 24 มกราคม 2521 เวลา 19.35 น จ.น่าน
    1.เป็นพยาบาลค่ะ ลาออกจากงานประจำเมื่อ สิงหาคม 2558 ตอนนี้ขึ้นเวรพาร์ทไทม์ แต่เงินก็ไม่ค่อยพอใช้
    กำลังลังเลว่าจะเอาไงดี
    - กลับไปทำงานประจำ โรงพยาบาลที่ไปทำก็พยายามชวนอยู่ ก็กลัวทนอยู่ไม่ไหว จะไปทะเลาะกับชาวบ้านอีก
    -ไม่ทำงานประจำ ขึ้นเต่เวรพาร์ทไทม์ ก็กลัวจะไม่มีกินค่ะ
    2.เจ้าของร้านกาแฟ ที่สามีทำงานอยู่ด้วย กำลังจะเปิดสาขาใหม่ ชวนเราและสามีลงหุ้นด้วย ร้านน่าจะเปิดประมาณ มีนาคม นี้
    - ควรลงหุ้นด้วยไหมคะ
    - ถ้าไม่ลงหุ้นจะมีผลเสียไหม
    - ถ้าลงหุ้นด้วย จะขาดทุน ไหมคะ
    3.ในอนาคต บั้นปลายชีวิตจะลำบากหรือตกอับไหมคะ เพราะ ไม่มีลูก ไม่มีญาติ พ่อ แม่เสียแล้ว ตอนนี้ก็ยังเช่าบ้านอยู่ ไม่มีรถยนต์ หนี้สินเยอะ กลัวตกอับ ลำบาก เป็นคนแก่ที่น่าสงสารแบบวงเวียนชีวิตอะคะ
    4.ในชีวิตมีเกณฑ์ป่วยด้วยโรคร้ายแรงไหมคะ พวกมะเร็งอะไรทำนองนี้
    5.สนใจเรื่องทำนายดวง ถ้าศึกษาจะทำได้ดีไหมคะ

ตอบครับ
    1. แนะนำให้กลับไปทำงานประจำครับ แต่เรื่องทะเลาะกับเพื่อนร่วมงานมีแน่นอนครับตามพื้นดวงไม่ว่าคุณจะทำงานที่ไหน แนะนำให้อดทนครับ เพราะดูแล้วเรื่องที่ทะเลาะกันก็ไม่น่าจะใช่เรื่องใหญ่คอขาดบาดตาย ถือเสียว่าเป็นกรรมเก่าของเราและยอมเป็นฝ่ายแพ้ คุณก็จะอยู่ได้ครับ
    2. ดาวหุ้นส่วนของคุณเป็นพินทุบาท ตำราโบราณกล่าวว่าเป็นเรือนชะตาที่ช้ำในเรื่องนั้นๆ แต่อย่าใช้ข้อมูลนี้ตัดสินใจครับ ตามประสบการณ์ผม ดาวการงานผมเป็นพินทุบาทเหมือนกัน แต่ก็ทำงานได้ เป็นอาชีพที่ลุ่มๆดอนๆ มามั่นคงเอาเมื่อเลยวัยกลางคน แต่เผอิญว่าดาวการงานของผมเป็นมหาจักร จึงเป็นไปแบบโลดโผน พลิกผัน ผมให้ข้อคิดเพื่อเป็นแนวทางการตัดสินใจดังนี้ครับ ถ้าคุณอยู่กับคู่ครองแล้วมีความสุข มั่นคงในความรักที่มีต่อกัน ก็ลงไปเลยครับหุ้น แต่ถ้าตรงกันข้าม ก็ควรคิดให้มากๆ แต่ตามดวงเหมือนคู่ครองของคุณจะช่วยเหลือเรื่องการเงินได้ดีนะครับ ถ้ามองข้ามพินทุบาท แต่ถ้าไม่ใช่ ก็แสดงว่าดาวพินทุบาทมีผล
    3. ดาวการเงินของคุณเป็นอนุเกษตรหรือเกษตรแลกเรือน ตำราโบราณท่านสรรเสริญว่าเป็นดาวที่ที่มีความมั่นคงรองๆ ดาวเกษตรแท้ ก็ทำนายตามโบราณว่า การเงินของคุณจะค่อยๆ มั่นคงขึ้นตามอายุที่เพิ่มขึ้นครับ ไม่ตกอับแน่นอน และถ้าคุณสังเกตให้ดี ตั้งแต่อายุย่างเข้า 36 ปีเป็นต้นมา เหมือนจะมีช่องทางที่ค่อยๆ ให้คุณหายใจได้คล่องขึ้น จะดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ ไปอีก 19 ปี นับตั้งแต่อายุ 36 ปีเป็นต้นไป
    4. เรื่องโรคร้ายแรงตามพื้นดวงผมอ่านตำราผ่านๆจำไม่ได้ครับว่าคนที่เป็นโรคร้ายแรง มีดาวอะไรทำมุมกับดวงชะตา ไว้มีเวลาผมจะกลับไปค้นคว้า ถ้าได้คำตอบแล้วจะนำมาตอบให้ในโอกาสต่อไปครับ แต่ถ้าเรื่องอุบัติเหตุหรือผ่าตัด มีดาวมฤตยูดวงเดียวที่สัมพันธ์กับดวงชะตา ไม่มีอะไรน่ากังวลครับ ตำราโบราณท่านกล่าวไว้ถ้ามีดาวที่เข้าเกณฑ์ตั้งแต่ 2 ดวงสัมพันธ์กับดวงชะตาถึงจะเป็นเรื่องที่น่ากังวล
    5. ตอบได้เลยคุณจะทำได้ดีมากครับ ให้เรียนโหราศาสตร์สายวิชาการ เป็นเงินเป็นทองแน่นอนครับ
    ฝากไว้เป็นข้อคิดครับ ทำบุญบ่อยๆ เท่าที่จะทำได้ สวดมนต์ก่อนนอน อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร ทำไปเรื่อยๆครับ ไม่ต้องหวังผม และคุณควรหาพระประจำวันพฤหัสบดีองค์เล็กๆ พกติดตัวไว้ครับ

7. Era

Bunkran ลำดับ 7 เพศหญิง
    เกิดวันพุธ (กลางคืน) 19 กรกฎาคม 2532 (มะเส็ง) เวลา 23.15 น.
    1. การงาน วันเสาร์นี้หนูมีสอบงานราชการ หนูจะสอบติดไหมคะ เเละช่วงนี้มีเกณฑ์จะได้เปลี่ยนงานไหมคะ
    2. เรื่องคู่ครองค่ะ ปีนี้มีโอกาสที่จะมีคนเข้ามาไหมคะ

ตอบครับ
    1. ก่อนสิ้นเดือนมีนาคม เลยไปต้นเดือน มีโอกาสเปลี่ยนแปลงงานครับ ถ้าได้ทำงานเกี่ยวกับบริษัทต่างชาติหรือมีเจ้านายต่างชาติจะตรงกับพื้นดวงชะตาจะส่งผลดีในอนาคตครับ ส่วนเรื่องการสอบ มองตามดาวพฤหัสที่ให้คุณในเรื่องการงานอยู่มีโอกาสสอบได้ครับ แต่อาจจะรอเรียกตัวนานหน่อย
    2. ก่อนถึงวันเกิด มีเข้ามาแน่นอนครับ และถ้ามีเข้ามาแล้วความสัมพันธ์คืบหน้า ให้อยู่ด้วยกันเงียบๆ นะครับอย่าแต่งออกหน้าออกตา หรือให้แยกกันอยู่ ไปๆมาๆ จะแก้ปัญหาการเลิกร้างได้ครับ
    แนะนำครับให้ปล่อยปลาหน้าเขียงหรือปล่อยนกเป็นคู่ๆ ถวายสังฆทาน สวดมนต์ก่อนนอน แล้วไม่ต้องหวังผลครับ ทำไปเรื่อยๆ ครับ ตามกำลัง หาพระราหูองค์เล็กๆ บูชาติดตัว จะส่งผลดีต่อชีวิตโดยรวมครับ

8. นามไม่เอ่ยเอ่ยนามสิ

นามไม่เอ่ยเอ่ยนามสิ สมาชิกใหม่

18 กุมภาพันธ์ 2018
    รบกวนช่วยดูดวงให้ด้วยคนนะคะ
    เกิด 1 กพ. 28 เวลา 15น.
    อยากทราบว่าการที่ราหูทับลัคน์จะมีทางแก้ใดๆ ได้บ้าง และปัญหาที่พึงระวังในอนาคตอันใกล้ และไกลในช่วง 1 ปีกว่าๆ ที่เหลือ และการที่มี 07 เล็งจันทร์จะเกิดผลเสียอย่างไร และหาก 7 ได้มาตรฐานราชาโชคจะช่วยให้ 07 ในพิจิกแย่หรือดีขึ้นหรือไม่คะ กราบขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ ทุกข์มากๆ

9. Era

Ratirot เพศ หญิง เกิด วันพุธ ที่ 4 เมษายน 2533 เวลา 13.12 ปีมะเมีย
    1. การงาน ค้าขายค่ะ
    2. มีดวงเรื่องโชคลาภมั้ยค่ะ

ตอบครับ
    1. การงานตามพื้นดวงคุณครับ ถ้าเป็นอาชีพในเครื่องแบบ ศัลยแพทย์ วิศวกร หรืองานช่างฝีมือต่างๆ โดยเฉพาะถ้างานนั้นใช้ทักษะการเจรจา การติดต่อสื่อสาร ประกอบกัน จะตรงกับดวงชะตา ในมุมผมอาชีพค้าขายเด่นมากครับ คุณเป็นคนที่มีปฏิภาน ไหวพริบดี แก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้เก่ง คุณทำได้ทั้งสองอาชีพ ประสบความสำเร็จแน่นอนครับ แต่ในระยะแรกอาจต้องฝ่าฟันมากสักหน่อยครับ
    2. ดวงคุณไม่เด่นในเรื่องโชคลาภ แต่ก็พอมีบ้างครับ

10. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากเลย อธิบายได้ชัดเจนมากค่ะ
    1.เรื่องคู่ครอง ถึงจะทะเลาะกันยิบย่อยบ่อยๆ แต่ถือว่า คู่ของเราน่ารัก มีความสุขพอควรเลยค่ะ คู่เป็นคนดี มีศีลธรรม อยู่กันมา 16-17 ปีละ เรื่องคู่น่าเป็นเรื่องที่ดีกว่า เรื่อง การงาน การเงิน และอื่นๆค่ะ
    2.รบกวนอธิบายคำว่า "โหราศาสตร์สายวิชาการ" นิดได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

11. Bunkran

Bunkran สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2017
    ขอบคุณนะคะ

12. nakarith

nakarith สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับ

13. Era

คุณ พร้อมทาน พอโพสต์ตอบกระทู้คำถามท่านเรื่องการบล๊อค..ก็มาเจอกระทู้ของท่าน.. ขอความกรุณาครับ เพศชาย เกิด พฤหัสบดี ที่ 31 ต.ค. 2528 เวลาประมาณ 17.15 น. ต.เชียงราย..ลำดับที่ 1 (ตอนนี้ตกงาน บ้านไฟไหม้ด้วย อยากรู้ว่าจะช่วยเหลือครอบครัวและตัวเองได้ไหม อื่นๆด้วย ครับผม การเงิน การงาน ความรัก สิ่งที่ควรทำ

ตอบครับ
    ดวงคุณค่อนข้างจะโลดโผนนะครับ บทจะดีก็ดี บทจะแย่ก็แย่ เป็นดวงของคนที่ต้องเข้าไปแก้ปัญหาทั้งของตัวเองและผู้อื่น โดยเฉพาะปัญหาด้านการเงินและคู่ครอง ด้านการเงินคุณได้มาก็ต้องจ่ายไปเพื่อช่วยเหลือครอบครัว ถ้ามีคู่ครองก็อาจจะมีปัญหามีปากเสียงกันบ่อยและต้องเข้าไปช่วยเธอแก้ปัญหาส่วนตัวตัวของเธอด้วย คู่ครองของคุณเป็นคนรูปร่างดีสวยงามและอายุน้อยกว่าคุณมาก ปีนี้คุณต้องเหน็ดเหนื่อยกับการหาเงินมาช่วยเหลือครอบครัวมากครับ แต่อาจช่วยไม่ได้มากนัก ดวงคุณมีโชคลาภจากการเสี่ยงนะครับ แต่ไม่ควรลงทุนมาก การงานคุณจะต้องหางานที่ไกลจากบ้านมากๆครับ คนละจังหวัดไปเลยถึงจะมีโอกาส แนะนำให้หาอะไรทำเป็นของตัวเองครับ เริ่มจากลงทุนน้อยที่สุด ค้าขายก็มีโอกาส แต่ปีนี้อาจจะยังไม่ดีนัก รอหลังสงกรานต์ไปแล้วอาจพอมองเห็นลู่ทางบ้าง ส่วนเรื่องคู่ครองหลังวันที่ 14 เมษายน ไปจนถึงวันเกิด มีโอกาสแน่นอนครับ สิ่งที่ควรทำตอนนี้ให้หาพระประจำวัดอาทิตย์องค์เล็กๆพกติดตัวไว้ครับและไม่ต้องคาดหวังอะไร ถ้ามีโอกาสคุณต้องทำบุญให้มากๆ ทำบ่อยๆ โดยไม่หวังผล ทำไปจนตลอดชีวิต เท่าที่กำลังจะเอื้ออำนวย ดวงลักษณะนี้เลยวัยกลางคนไปแล้วครับถึงจะมีโอกาสหายใจได้คล่องขึ้น และจะค่อยๆมั่นคงขึ้นตามอายุ แต่ต้องทำมากกว่าคนอื่นครับ อีกนิดครับตามพื้นดวงดาวการเงินของคุณถึงแม้จะเสียแต่ว่าในเรือนการเงินมีดาวที่ให้คุณแรงไปอาศัยอยู่ คุณมีโอกาสมีเงินก้อนโตครับ แต่ได้มาก็ต้องหมดไป แนะนำให้ซื้ออสังหา เก็บไว้ครับ
    เป็นกำลังใจให้ครับ

14. Era

โหราศาสตร์สายวิชาการก็จะเกี่ยวกับการวิเคราะห์ครับ เช่น โหราศาสตร์ไทย เป็นต้น

15. Era

คุณ นามไม่เอ่ยเอ่ยนามสิ รบกวนช่วยดูดวงให้ด้วยคนนะคะ
    เกิด 1 กพ. 28 เวลา 15น.
    อยากทราบว่าการที่ราหูทับลัคน์จะมีทางแก้ใดๆ ได้บ้าง และปัญหาที่พึงระวังในอนาคตอันใกล้ และไกลในช่วง 1 ปีกว่าๆ ที่เหลือ และการที่มี 07 เล็งจันทร์จะเกิดผลเสียอย่างไร และหาก 7 ได้มาตรฐานราชาโชคจะช่วยให้ 07 ในพิจิกแย่หรือดีขึ้นหรือไม่คะ กราบขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ ทุกข์มากๆ

ตอบครับ
    ผมวางลัคนาคุณด้วยโปรแกรมที่มีความแม่นยำสูง ลัคนาคุณอยู่ราศีมิถุน แต่คุณไม่ได้ให้สถานที่เกิดไว้การตัดเวลาท้องถิ่นอาจไม่ตรง ผมใช้กรุงเทพมหานคร เป็นสถานที่เกิดของคุณ เพราะฉนั้นราหูไม่ได้ทับลัคนาคุณครับ แต่มาทับเรือนการเงิน เรียกว่าราหูค้นทรัพย์ คือได้มาเท่าไหร่ก็จ่ายออกเกินที่ได้มาหรือพอดี พูดง่ายๆ ปีนี้เก็บเงินก็แทบไม่ได้บางทีอาจต้องเอาของเก่ามาใช้อีก แต่ด้วยดาวการเงินของคุณคือดาวจันทร์ซึ่งเป็นมหาอุจจ์ อยู่เรือนวินาสน์ ถึงแม้จะมีเสาร์และมฤตยูเล็ง แต่มหาอุจจ์ก็คือมหาอุจจ์ให้คุณค่าทางความสูงส่ง เพราะฉนั้นคุณก็จะมีเงินก้อนโตตามวาสนาผ่านมือ แต่ แต่ ก็อาจเก็บไม่ได้ เป็นเงินหมุนเสียมากกว่า การเงินไปอยู่เรือนวินาสน์บางคนตกใจ แต่ต้องดูเจ้าเรือนวินาสน์ด้วยไปอยู่ไหน เจ้าเรือนวินาสน์ไปอยู่กัมมะ ก็หมายความว่าคุณจะได้เงินได้ทองจากการแก้ไขปัญหาของคนอื่น หรือได้แบบไม่คาดคิด ได้แบบไม่คาดฝัน หรือมีผู้สนับสนุนการเงิน การงาน อยู่เบื้องหลังคุณ มองในมุมเสาร์ซึ่งเป็นเจ้าเรือนมรณะตามดวงชะตาคุณ เสาร์มาอยู่เรือนอริกุมกับมฤตยู เสาร์เป็นราชาโชค เป็นธาตุไฟ มาอยู่ราศีพิจิกธาตุน้ำ ไฟจึงดับ ไม่มีอะไรน่ากังวล ไม่ถึงลัคนด้วย แต่คุณจะมีเจ้ากรรมนายเวรจากแดนไกล ไม่เปิดเผยตัว เช่น บัญชีเฟส อีเมล อะไรที่ผ่านคอม คุณอาจโดนแฮก โดนป่วน

ตามดาวตนุลัคนของคุณไปอยู่เรือนมรณะกุมกับพฤหัสมาจากเรือนปัตตนิและกัมมะ ตัวคุณไม่ได้อยู่บ้านเกิดตั้งแต่เด็ก ย้ายถิ่นฐาน อีกอย่างที่ค่อนข้างชัด คุณจะมีคู่ครองเป็นคนต่างชาติแต่เป็นหม้าย หรือเป็นคนมีตำหนิ หรือมีโรคประจำตัว ยังมีอีกแต่ผมนึกได้แค่นี้ขณะสมองกำลังเบลอ หรือถ้าไม่คุณก็จะได้ร่วมทำงานกับคนต่างชาติ แต่ผมให้น้ำหนักไปทางคู่ครองมากกว่า

ดาวราหูกับเกตุโยคหลังลัคนา ดวงคุณถึงต่างประเทศแน่นอน ดวงชะตาแบบนี้ทำอาชีพโหราศาสตร์ได้ดี มีสัมผัสที่หก มองมุมไหนก็สัมพันธ์กับการเงิน

ผมนึกไม่ออกว่าจะทำนายอะไรคุณดี เพราะคุณไม่ได้มีคำถามมา แค่วิตกกังวลเรื่องดาว

16. bank1991

bank1991 สมาชิกใหม่

เพศ ชาย
    เกิดวันเสาร์ ที่15 มิถุนายน 2534 เวลา 16.39น.
    เขตพญาไท กรุงเทพฯ
    1.ในเรื่องความรักครับ มักไม่ดีไม่ยืด มีมือที่3ตลอด ตอนนี้โสด มีรักครั้งใหม่อีกนานไหมครับ
    2.ตอนนี้เปลี่ยนงานลาออกมา อีกนานไหมครับกว่าจะได้งาน
    ขอความอนุเคราะด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

17. chayada1987

chayada1987 สมาชิกใหม่

19 กุมภาพันธ์ 2018
    พุธกลางวัน 22 กรกฏาคม 2530 เวลา 10.10 เช้า
    รพ.ราชวิถี กทม.
    งาน เงินค่ะ

18. นามไม่เอ่ยเอ่ยนามสิ

นามไม่เอ่ยเอ่ยนามสิ สมาชิกใหม่

18 กุมภาพันธ์ 2018

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ แต่ถ้าเป็นกรกฎดวงปีนี้จะเป็นอย่างไรคะ ขออนุญาตต่อคิวดูดวงนะคะ

พอดีปีนี้เรื่องการเงินไม่มีปัญหา แต่ปีที่แล้วมีเท่าไหร่ใช้จ่ายออกหมดเลยค่ะ

รบกวนและขอความกรุณาค่ะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

19. Era

คุณ bank1991 เพศ ชาย
    เกิดวันเสาร์ ที่15 มิถุนายน 2534 เวลา 16.39น.
    เขตพญาไท กรุงเทพฯ
    1.ในเรื่องความรักครับ มักไม่ดีไม่ยืด มีมือที่3ตลอด ตอนนี้โสด มีรักครั้งใหม่อีกนานไหมครับ
    2.ตอนนี้เปลี่ยนงานลาออกมา อีกนานไหมครับกว่าจะได้งาน
    ขอความอนุเคราะด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ตอบครับ
    1. เป็นเรื่องของกรรมครับดวงดาวคือแผนที่ของกรรมเก่า เรือนคู่ครองของคุณเป็นพินทุบาท หมายถึงเรือนนั้นช้ำ กว่าจะพบคู่แท้ก็เลยวัยกลางหรือปลายไปแล้ว แต่ก็มีหลายดวงครับคู่ครองเป็นพินทุบาทแต่ก็มีความสุขอยู่กับคู่ครองมาหลายสิบปี มีความสุขดี เพราะฉะนั้นดวงพินทุบาทไม่ใช่จะมีคู่ครองไม่ได้ ตามพื้นดวงคู่ครองของคุณจะเป็นคนหลักฐานมั่นคง พูดจาดี พูดเพราะ คุณจะต้องผ่านหลายคนจนกว่าจะพบเจอกับคนนี้ที่ใช่ ถ้าพบคนนี้่แล้วจะอยู่ด้วยกันตลอดรอดฝั่งครับ ปีนี้ก่อนถึงวันเกิด ประมาณวันที่ 4 มิถุนายน บวกลบก่อนและหลัง 3 วัน มีโอกาสพบกับเธอคนนี้แน่นอนครับ
    2. งานใหม่ก็อยู่ในช่วงเวลาเดียวกันกับที่พบคู่ครองครับ ก่อนวันเกิด ปีนี้คุณจะได้ทั้งงานใหม่และแฟนใหม่ครับ

20. bank1991

bank1991 สมาชิกใหม่

ขอบพระคุณมากครับ