ดูดวงฟรี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Era, 11 กุมภาพันธ์ 2018.

1. chayada1987

chayada1987 สมาชิกใหม่

19 กุมภาพันธ์ 2018
    พุธกลางวัน 22 กรกฏาคม 2530 เวลา 10.10 เช้า
    รพ.ราชวิถี กทม.
    1งาน
    2.เงินค่ะ

2. chai-san

chai-san Active Member

31 พฤษภาคม 2013
    เพศชาย เกิดวันเสาร์ 21 มค. 2510 เวลา 7:00 กรุงเทพฯ

1. พึ่งเริ่มทำธุรกิจส่งออก จะได้ลูกค้าจาก แคนนาดา ในเร็วๆ นี้มัยครับ และได้ลูกค้ารายอื่นอีกด้วยมัยครับ?
    2. ด้านการงานจะเป็นอย่างไรบ้างครับปีนี้ ?
    - ปัจจุบันเริ่มทำธุรกิจส่งออก แต่ยังไม่มีลูกค้า ธุรกิจนี้จะทำขึ้นมัยครับ และจะได้ลูกค้ามัยครับ ถ้ามี จะมีการสั่งมากมัยครับ?
    - อีกอาชีพรับสอนคอมฯ ธุรกิจนี้จะเป็นอย่างไรบ้างครับปีนี้?
    3. ด้านการเงินจะเป็นอย่างไรบ้างครับปีนี้?

ขอบคุณครับ

3. นามไม่เอ่ยเอ่ยนามสิ

นามไม่เอ่ยเอ่ยนามสิ สมาชิกใหม่

18 กุมภาพันธ์ 2018
    ขอบคุณอาจารย์มากๆ ค่ะ
    แต่ถ้าทำนายเป็นราศีกรกฎจะเป็นอย่างไรคะ
    พอดีปีนี้รู้สึกว่าเบากว่าปีที่แล้วมาก ราหูเดิมเป็นกัมมะ มีเรื่องให้ต้องคิดพลิกแพลงเยอะค่ะ แต่ปีที่แล้วน่าจะมาล้วงทรัพย์เพราะเงินเก็บเกือบหมดเลยค่ะ
    หากขอความกรุณาอาจารย์ดูแบบราศีกรกฎได้มั้ยคะ กราบขอบพระคุณมากๆ ค่ะ

4. Era

Era Active Member

30 พฤศจิกายน 2011
    คุณ นามไม่เอ่ยเอ่ยนามสิ ผมเห็นคุณค่อนข้างกังวล เลยลัดคิวให้ก่อน ถ้าตามราศีกรกฎ คุณจะเป็นคนรักสวยรักงาม มีความเป็นระเบียบ สะอาด จิตใจอ่อนไหว เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาได้ง่ายๆ จนบางครั้งคนรอบข้างคุณตามไม่ทัน คุณเป็นคนมีเสน่ห์ เป็นที่รักใคร่ของคนทั่วไป อันนี้เป็นพื้นฐานของดาวจันทร์ หาอ่านเองก็ได้ แต่จันทร์ของคุณไปอยู่ราศีพฤษภธาตุดินทำให้คุณมีความหนักแน่น มั่นคงมากขึ้น และอะไรก็ตามที่ว่ายากสำหรับคนอื่นๆ แต่สำหรับคุณจะได้มาไม่ยาก เพราะจันทร์ตนุลัคน์ของคุณไปอยู่เรือนลาภะ แต่คุณค่อนข้างเป็นคนวิตกกังวล เนื่องจากจันทร์มีเสาร์เล็งอยู่ ส่วนมฤตยูที่ร่วมเล็งก็ทำให้คุณมีความคิดที่ค่อนข้างปฏิวัติ พลิกแพลงเก่ง แก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้ดี หรือคุณอาจมีความสามารถด้านเทคโนโลยีมากกว่าคนทั่วไป ส่วนเรื่องงาน ถ้าเป็นพนักงานคุณก็จะได้ทำงานในบริษัทของคนต่างชาติ หรือร่วมงานกับคนต่างชาติ งานของคุณมั่นคง นำมาซึ่งความสุขให้คุณ คุณมีความสุขจากการทำงาน ถ้าเป็นเจ้าของกิจการก็จะได้ทำงานที่เกี่ยวข้องกับต่างประเทศแน่นอน ถ้าผิดจากที่ผมกล่าวมาข้างต้น ลัคนาคุณก็ไม่ใช่ราศีกรกฎ

ผมวิเคราะห์ให้โดยรวมก็แล้วกันสำหรับปีนี้ ในส่วนของราหูที่คุณกังวล ตามทักษาเดิมราหูเป็นกาลีสำหรับดวงคุณปีนี้ราหูจรเป็นอายุมาทับลัคน์ ราหูเดิมเป็นเจ้าเรือนมรณะไปสถิตอยู่เรือนกัมมะ ก็คงต้องอย่าหักโหมงานมากเพราะจะส่งผลต่อสุขภาพของคุณปีนี้ ถึงราหูจะทับลัคน์ก็ไม่ใช่เรือนของศัตรูกันแต่เป็นคู่สมพล ก็หมายความว่าจะไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไร หรือบางทีคุณอาจมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องการงาน หรือคุณอาจมีเครดิตดีจนแบงค์เรียกไปเพิ่มหนี้ หรือบางทีคุณอาจเป็นเจ้าหนี้ สิ่งที่ควรระมัดระวังคือเรื่องชู้สาว อาจนำมาซึ่งการเสื่อมเสียชื่อเสียง ถ้าคุณมีคู่ครองอยู่แล้วก็ควรระวังมือที่สาม ถ้ายังไม่มีปีนี้คุณจะพบเจอแน่นอนเพราะดาวอาทิตย์คุณจรเป็นศรีร่วมเรือนพุธจรเป็นบริวาร แต่ก็ควรสแกนหน่อยเพราะอาจมาแบบมีเบื้องหน้าเบื้องหลัง เนื่องจากเสาร์เดิมเป็นปัตนิจรเป็นกาลีอยู่เรือนอริ มีดาวใหญ่อย่างพฤหัสก็จรเป็นปทุมเกณฑ์ให้คุณปกป้องลัคนาคุณอยู่ คุณอาจมีการซื้อบ้านซื้อรถในปีนี้ แต่ตอนนี้พฤหัสจรวิปริตเดินหน้าไปอยู่เรือนปุตตะของคุณ จะทำให้คุณมีภาระเรื่องงานใหม่ๆ เพิ่มขึ้น ส่วนเรื่องการเงินปีนี้ดาวการเงินคุณจรเป็นศรี ไม่มีเรื่องอะไรต้องวิตกกังวล สิ่งที่คุณควรระมัดระวังในปีนี้คือเรื่องของสุขภาพที่ค่อนข้างจะชัดเจน

5. Era

สำหรับเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ ที่โพสถามเรื่องดวงไว้ ก่อนปิดกระทู้ ผมจะค่อยๆ ทยอยตอบให้เท่าที่เวลาจะอำนวยนะครับ แต่ผมตอบหมดจนครบทุกคนแน่นอนครับ

6. chayada1987

ค่าาาาา ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

7. นามไม่เอ่ยเอ่ยนามสิ

นามไม่เอ่ยเอ่ยนามสิ สมาชิกใหม่

18 กุมภาพันธ์ 2018
    ขอบคุณมากๆ ค่ะ ตอนนี้ทำงานส่วนใหญ่ติดต่อกับต่างชาติ ปีที่ผ่านมางานที่รับมาเหมือนจะการกุศล คือไม่ก่อเกิดรายได้ ค่าใช้จ่ายมาก แต่ปีนี้ดูแต่ปีนี้ดูเหมือนจะขยับดีขึ้น แต่สุขภาพปีนี้ไม่ค่อยดีจริง โหมงานหนักมาก ไม่ค่อยได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆ อีกครั้งนะคะ

8. hammock

hammock สมาชิกใหม่

26 กุมภาพันธ์ 2018
    พศหญิง
    เกิดวันเสาร์ 12 มกราคม 2534 เวลา 02.10
    สถานที่เกิด กรุงเทพ
    คำถาม - เพิ่งบอกเลิกกับคนคนึงไป อยากทราบว่าเขาจะง้อ หรือ ความสัมพันธ์ของเราจะจบลงคะ

9. aocsaipang9

aocsaipang9 Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2007
    เพศชาย
    เกิดวันเสาร์ที่ 9 ธ.ค. 2532 เวลา 9:45 อ่างทอง

1. ดวงของผมกับคู่ชีวิต จะมีบุตรไหมครับอาจารย์

10. Era

คุณ chayada1987
    พุธกลางวัน 22 กรกฏาคม 2530 เวลา 10.10 เช้า
    รพ.ราชวิถี กทม.
    งาน เงินค่ะ

ตอบครับ
    ลัคนาคุณอยู่ราศีสิงห์ มีช่วงหนึ่งของชีวิตที่คุณไม่ได้อยู่กับพ่อ ดูเหมือนคุณไม่ได้อยู่กับครอบครัวมาตั้งแต่เด็ก ย้ายถิ่นฐานหรือเปล่าครับ หรือบางทีก็ไม่ลงรอยกับญาติพี่น้องฝ่ายแม่ คำถามคุณกว้างมากครับ ผมตอบให้ตามพื้นดวงก็แล้วกัน งานของคุณเป็นงานที่มั่นคงครับถ้าเกี่ยวกับของสวยงาม มีการเดินทางใกล้ๆ ติดต่อเจรจา ก็จะส่งเสริมให้การเงินดีขึ้นไปด้วย ถ้าคุณเป็นพนักงานกินเงินเดือน จะมีผู้ใหญ่ที่เป็นผู้หญิงคอยสนับสนุนคุณอยู่เบื้องหลัง คุณทำงานที่มีรายได้ดีและมั่นคง คุณต้องเป็นนักต่อสู้ครับ ดวงแบบนี้ต้องฝ่าฟัน โลดโผน แล้วจะประสบความสำเร็จและมั่นคงเมื่อเลยวัยกลางคนไปแล้ว ผมมองว่าคุณมีลู่ทางที่ดีมาตั้งแต่อายุคุณย่าง 28 ปีมาแล้ว จะดีขึ้นเรื่อยๆ ไปอีกหลายสิบปีครับ ผมว่าคุณมีการเงินที่มั่นคงนะ ดูตามพื้นดวงก็เหมือนจะไม่มีปัญหาอะไร แต่คุณจะมีชีวิตที่หักเหอย่างน้อยหนึ่งครั้ง อนาคตคุณไม่ใช่คนยากจนแน่นอนครับ
    สำหรับปีนี้อายุคุณย่าง 31 ปี งานของคุณได้รับการสนับสนุนจากผู้ใหญ่ที่เป็นผู้หญิงเป็นพิเศษ แต่เหมือนที่ผมกล่าวไว้ข้างต้นตามพื้นดวง คือ อยู่เบื้องหลัง ส่วนเรื่องการเงินปีนี้รู้สึกจะตึงๆ หน่อยนะครับ แต่ก็ไม่ถึงกับเรียกว่าแย่ พ้นวันเกิดไปแล้วจะดีขึ้นครับ

11. Era

คุณ chai-san
    เพศชาย เกิดวันเสาร์ 21 มค. 2510 เวลา 7:00 กรุงเทพฯ
    1. พึ่งเริ่มทำธุรกิจส่งออก จะได้ลูกค้าจาก แคนนาดา ในเร็วๆ นี้มัยครับ และได้ลูกค้ารายอื่นอีกด้วยมัยครับ?
    2. ด้านการงานจะเป็นอย่างไรบ้างครับปีนี้ ?
    - ปัจจุบันเริ่มทำธุรกิจส่งออก แต่ยังไม่มีลูกค้า ธุรกิจนี้จะทำขึ้นมัยครับ และจะได้ลูกค้ามัยครับ ถ้ามี จะมีการสั่งมากมัยครับ?
    - อีกอาชีพรับสอนคอมฯ ธุรกิจนี้จะเป็นอย่างไรบ้างครับปีนี้?
    3. ด้านการเงินจะเป็นอย่างไรบ้างครับปีนี้?

ตอบครับ
    1. ได้ครับแต่ต้องดูแลเรื่องเอกสารและสัญญาเป็นพิเศษ อย่าไว้ใจใครครับ ต้องดูแลด้วยตนเอง จะมีลูกค้าเข้ามาเรื่อยๆ ครับ หลังวันที่ 7 เมษา คุณเหนื่อยแน่ครับ
    2. ปีนี้การงานเป็นปีแห่งการเริ่มต้นทำได้ครับแต่จะเหนื่อยหน่อย ธุรกิจส่งออกจะทำเงินให้คุณและมีชื่อเสียงที่ดีครับ อาชีพรับสอนคอมก็พอไปได้ครับสำหรับปีนี้ ไม่ถึงกับเด่น โฟกัสไปที่ส่งออกดีกว่าครับ โดยรวมทั้งสองอาชีพจะดีในอนาคตครับ
    3. การเงินปีนี้มีแนวโน้มดีครับแต่ก็ยังคงเป็นเงินหมุนอยู่ และอาจเครดิตดีมีหนี้เพิ่ม

12. chayada1987

-ขอบคุณค่าาา
    แม่นมาก ตรง 80%

13. Era

คุณ ดุจเดชา
    1. ผมขึ้นบัญชีพนักงานราชการไว้จะมีโอกาสเรียกถึงไหมครับ ถ้าเรียกจะเรียกภายในเดือนไหนปีไหน
    2. ผมจะมีเกณฑ์ได้บรรจุเป็นข้าราชการไหมครับถ้าได้บรรจุภายในเดือนไหนปีไหน
    3. จะมีเกณฑ์ได้ชื้อบ้านกับรถไหมครับ
    4. โชคลาภมีไหมครับ

ตอบคำถามจากข้อความส่วนตัวครับ
    1. ตามตำราโบราณดวงคนที่รับราชการจะเด่นชัดครับ คือ ดวงได้องค์เกณฑ์ แต่ในดวงของคุณไม่ได้องค์เกณฑ์ พิจารณาตามดาวการงานก็ต้องต่อสู้ฝ่าฟันโลดโผน ในทัศนะของผมโอกาส 30 กับ 70 ครับที่คุณจะได้บรรจุ ถ้าจะได้บรรจุก็ต้องรอนานมาก ไม่ใช่ไม่มีโอกาสนะครับเพราะดาวยศศักดิ์เล็งให้คุณในดวงอยู่ ก็ถือว่ายังมีโอกาส ในมุมมองของผมทำงานอย่างอื่นไป แล้วรอแบบไม่หวังผล ไม่ต้องจดจ่อ จะเป็นผลดีทางด้านจิตใจมากกว่าครับ
    2. ตามข้อ 1 เลยครับ
    3. ยังไม่มีเกณฑ์ในเร็วๆ นี้ครับ
    4. ตามดวงไม่มีโชคลาภครับ ต้องลงมือทำเท่านั้น

14. Era

คุณ <<ฉหงาย>> ชื่อนี้สีขาว
    เรื่องหนี้สิน โชคลาภ ความรักหน่อยครับ

ตอบคำถามจากข้อความส่วนตัวครับ
    ตามพื้นดวงคุณเปลี่ยนที่อยู่หรือที่ทำงานบ่อย แต่ในดวงไม่ได้บอกว่าคุณเป็นคนมีหนี้ อาจเป็นเพราะราหูมาเล็งลัคน์คุณตั้งแต่กันยาที่ผ่านมาและทำมุมกับดาวคู่หนี้สิน เลยทำให้คุณมีหนี้สินในช่วงนี้ ราหูจะจรอยู่ปีครึ่ง ช่วงนี้แหละครับคุณมีหนี้แน่ แต่พอราหูย้ายออก หนี้คุณก็จะเบาบางไปด้วย
    โชคลาภ ตามดวงคุณไม่ค่อยมีโชคลาภครับ ถ้าจะมีมาก็แบบไม่คิดไม่ได้คาดหวังไว้มากกว่า
    ความรัก ชีวิตคุณไม่น่าจะขาดเพศตรงข้ามทิ้งช่วงนานครับ ส่วนใหญ่จะได้แบบไม่ต้องเสียขันหมาก

15. Era

คุณ hammock
    คำถาม - เพิ่งบอกเลิกกับคนคนึงไป อยากทราบว่าเขาจะง้อ หรือ ความสัมพันธ์ของเราจะจบลงคะ

ตอบครับ

คุณต้องเป็นฝ่ายง้อเขาครับ ถ้าอยากให้ความสัมพันธ์ไปต่อ ดูแล้วเขาไม่ง้อคุณแน่

16. Era

คุณ aocsaipang9
    1. ดวงของผมกับคู่ชีวิต จะมีบุตรไหมครับ

ตอบครับ
    ตามพื้นดวง คุณไม่มีบุตรครับ

17. lovely11

lovely11 สมาชิกใหม่

อังคาร 11ธันวาคม2527 เวลา17.22
    รพ สงขลานครินทร์ หาดใหญ่

อยากทราบเรื่องเนื้อคู่ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

18. Era

ตอบครับ
    เนื้อคู่ของคุณเป็นคนดี มีศีลธรรม มีลักษณะเป็นผู้ใหญ่ มีอายุมากกว่าคุณ แต่บางครั้งก็มีนิสัยแบบเด็กๆ อยู่ในตัว รักสนุก มีฐานะมั่นคง แต่งงานไปแล้วมีความสุข คุณจะมีโอกาสได้เจอหลังวันที่ 14 เมษาของปีนี้ครับ อาจคบหาดูใจกันไปเรื่อยๆ ก่อน ถ้ายังไม่เจอปีนี้หลังกันยาปี 62 ได้เจอและได้แต่งงานแน่นอนครับ

19. khempantha

khempantha สมาชิกใหม่

หญิง ปีมะเส็ง เวลา 11.19 น.
    วันอาทิตย์ ที่ 4 มิถุนายน 2532 นครศรีธรรมราช
    1 โชคลาภ การเงิน ปี61 62
    2 งานที่ทำอยู่ดีมั้ย กำลังเรียนครูปฐมวัยเพิ่ม
    3 คู่ครอง บุตร ตอนนี้คู่ครองมีปัญหากัน จะได้หย่า หรือ อยู่ด้วยกันไปตลอดค่ะ
    4 มีคนทักว่ามีปู่ ไม่ทราบปู่อะไรค่ะ ที่บูชาอยู่ มีปู่ฤๅษีตาไฟ พระศิวะ พระแม่อุมา พระพิฆเนศ
    พระแม่ลักษมี พ่อปู่แม่ย่าพญานาคค่ะ
    5 ชอบฝันเห็นงูบ่อยๆ งูมีเกร็ดสีเขียวท่อนบนรูปร่างคน ใส่องทรงเครื่องครบ สวยงามแบบบรรยายไม่ถูก และ สื่อกันเข้าใจด้วยค่ะ
    บางครั้งฝันถึงงูเผือกเลื้อยออกจากรูมาแปลงร่างเป็นคนนุ่งขาวห่มขาวนั่งใต้ต้นไม้ส่งยิ้มให้ ในฝันเรานั่งกรบไหว้ท่าน พูดว่าอยากไหว้มานานแล้ว คิดถึง แค่นั้นก้อแปลงกลับเป็นงูเข้าไปในรูที่ออกมา พอเดินไปที่ไหนจะมีกองลูกงูปรากฎที่ตรงนั้น ตกใจมกในฝัน
    และมีได้นั่งบนดอกบัวใหญ่ๆด้วย แบบมีการทำพิธีไหว้ แห่พญานาคค่ะ
    ล่าสุดฝันได้ไปที่ไหนกะไม่รู้ เปิดประตูใหญ่ๆเข้าไป เห็นมีพระพุทธรูป แต่ไม่รู้จักชื่อ มีรูปปั้นงูอยู่ด้วยท่อนบนเป็นคน ท่อนล่างเป็นงู เข้ไปทักไปดูแค่นั้นเปลี่ยนแปลงรูปมีชีวิตเคลื่อนไหวได้ ตกใจวิ่งหนี ตื่นขึ้นมา มีฝันเห็นงูตัวใหญ่มากกกกเห็นแค่ครึ่งท่อน มกัดที่ข้อเท้า แต่ควมรู้สึกเหมือนเจ็บและชาเหมือนมีอะไรไหลเข้ามาในตัว พอหายเจ็บ งูก้อหายไปแบบเว็บไปได้ค่ะ เพียงความรู้สึกรอบนี้เหมือนจริงมาก
    แบบนี้หมายความว่างัยค่ะ

20. lovely11

lovely11 สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากเลยค่ะ. อยากทราบอีกนิดว่าเกณฑ์จะมีบุตรไหมคะ