ด่วน!! กรุแตก เหรียญหลวงพ่อยิด วัดหนองจอก รุ่นสร้างโบสถ์ และ ปลักขิก มีจำนวนจำกัดครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย intarawimon, 22 พฤศจิกายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ขอนำ้เสนอ เหรียญหลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ประจวบคีรีขันธ์
    พระอรหันต์ ที่ปลุกเสกปลัดขิก ให้ตั้ง เหมือนมีชีวิต ทำให้ดังไปทั่วประเทศ ดังคลิปที่ผมลงให้ชม เนื่องจากลูกศิษย์ใกล้ชิด ได้นำพระเก่าที่เก็บไว้ จำนวนนึงออกมาแบ่งให้พี่น้อง ลูกศิษย์ ลูกหา ที่ยังไม่มีวัตถุมงคลของท่านไว้บูชา ได้มีไว้บูชา ในราคาที่ไม่สูง เหรียญรุ่น สร้างโบสถ์นี้ ปี 2534 จัดสร้างโดย อ.วิรัช เพื่อหาทุนสร้างโบสถ์วัดหนองจอก ได้ผ่านพิธีพุทธาพิเศษ โดยหลวงพ่อยิด 1 ไตรมาส เต็มๆ และยังเข้าพิธีที่วัดบวร อีกด้วย มีเกจิดังแห่งยุคร่วมปลุกเสกจำนวนมาก
    วัตถุมงคลของท่าน ดีทั้งด้าน เมตตา ค้าขาย และยังแคล้วคลาด คงกระพันชาตรี
    มีข่าวลงหนังสือพิมพ์หลายครั้ง.. ในโอกาสนี้จึงของเรียนเชิญ พี่ๆน้อง ที่อยากได้พระหลวงพ่อยิด แท้ๆ ไว้บูชา ในราคาสบายกระเป๋า เชิญได้เลย มีจำนวนไม่มากครับ

่คลิปประวัติหลวงพ่อและการปลุกเสกปลัดขิก ที่เหมือนมีชีวิตครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=O0m2OeDrIgg]LPyid_mpeg1video.mpg - YouTube[/ame]

รูปเหรียญที่ให้บูชา ครับ (ตัวอย่างเหรียญครับ)

674723-3bf5b.jpg 674723-4b48c.jpg

มีอยู่จำนวนไม่มากครับ (ดังรูป)

IMG_0350 (Medium).jpg

**พระรับประกันแท้ สวยเดิมๆ ทุกองค์ ครับ และยังมีพระบูชา หน้าตัก 3 นิ้วอีกจำนวนนึงครับ

ถ้าต้องการหลายเหรียญ มีราคาพิเศษให้ครับ รีบๆบูชาก่อนหมดครับ ไม่รู้ว่าถ้าหมดจาก รัง นี้ไปแล้ว จะไปหาที่ไหนได้ครับ พระอายุกว่า 21 ปีแล้ว

** ในพื้นที่แพงกว่านี้เยอะครับ ไม่ต้องไปเดินหา ไม่ต้องเสียงกับของเก๊ ครับ หามาให้แล้วบูชากันได้เลยครับ

**ให้บูชาเหรียญละ 400 บาท ( ems 50 บาท )

โอนเงินเข้า บ.ช. ทหารไทย 3822167650
    จ.อ.ณัฐพงศ์ โทร 0843433704

รายการ เพิ่มเติมครับ

1. ปลัดขิก ตัวยาว เนื้อทองเหลือง ยุคแรก ยาวประมาณ 2 นิ้ว
    ปลัดขิกของท่าน เด่นด้านเมตตา ค้าขาย ของแท้ๆเด่วนี้หายากแล้วครับ

ให้บูชา ราคา 500 บาท ( มี10 ดอก )

IMG_0393 (Medium).jpg IMG_0394 (Medium).jpg

2.ปลัดตัวสั้นเล็ก เนื้อทองเหลือง ยุคแรก ยาวประมาณ 1 นิ้ว
    ขนาดกระทัดรัด พกพาสะดวก จะใส่กระเป๋าเงิน ค้าขายก็ง่าย ครับ

ให้บูชา ราคา 550 บาท ( มี 10 ดอก )

IMG_0399 (Medium).jpg IMG_0400 (Medium).jpg

3.ปลัดขิก 5 ยอด รุ่นแรก(หายาก) มีเนื้อทองเหลือง กับ ทองขาว ครับ
    เป็นปลักขิก รุ่นแรกที่หลวงพ่อท่าน ทำให้ลูกศิษย์ไว้บูชาครับ

ให้บูชา ราคา 800 บาท (มี 5 ดอก)

IMG_0403 (Medium).jpg IMG_0404 (Medium).jpg
    IMG_0406 (Medium).jpg

4.เหรียญหลวงพ่อยิด รุ่นสร้างโบสถ์ เนื้อกะไหล่ทอง พร้อมกล่อง
    จำนวนการสร้างแค่ 500 เหรียญ สภาพสวยกริ๊ป กะไหล่ไม่มีลอกครับ
    ให้บูชา 1000 บาท

IMG_0446 (Large) (Medium).jpg IMG_0445 (Large) (Medium).jpg

IMG_0444 (Large) (Medium).jpg

มีจำนวน 10 กล่องครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2012
  2. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพหลวงพ่อปลุกเสกปลัดขิก จนตั้งทีละตัวครับ

หลวงพ่อยิดได้เริ่มสร้างวัตถุมงคลแบบทดลองสร้างดูพุทธคุณตั้งแต่สมัยเป็นอาจารย์ยิด โดยสร้างเป็นตะกรุดเพียงไม่กี่ดอก ได้มาเริ่มสร้างวัตถุมงคลแบบจริง ๆ จัง ๆ ก็ตอนสร้างวัดหนองจอกนี่เอง โดยสร้างเป็นเหรียญรูปหล่อ และปลัดขิก และสร้างเรื่อยมา เพราะลูกศิษย์ลูกหาต่างแสวงหา เพราะต่างก็เชื่อมั่นในพุทธคุณของวัตถุมงคลที่หลวงพ่อจัดสร้างขึ้น ปัจจุบัน วัตถุมงคลของหลวงพ่อยิดได้รับความนิยมมาก แต่ราคายังถูกอยู่คือ จะอยู่ประมาณ หลักร้อยถึงหลักพันต้น ถ้าสนใจอยากบูชาไว้คุ้มครองตัว ให้จดจำลักษณะให้ดีแล้วจะได้ของดีไว้บูชาครับ เมื่อพูดถึง “ปลัดขิก” นับเป็นเครื่องรางของขลังที่พระเกจิอาจารย์ดังในอดีตหลายองค์นิยมสร้างกันอาทิ หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก ฉะเชิงเทรา,หลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ ชลบุรี,หลวงพ่อโสก วัดปากคลองบางครก เพชรบุรี, ฯลฯ ปลัดขิกของแต่ละท่าน ล้วนโด่งดัง-เข้มขลังด้วยประสบการณ์ เล่าขานสืบมาจนทุกวันนี้ หนึ่งในเกจิอาจารย์ที่สร้างตำนาน “ปลัดขิก” จนดังสะท้านประเทศก็คือ “หลวงพ่อยิด จนฺทสุวณฺโณ” อดีตเจ้าอาวาสวัดหนองจอก อ.กุยบุรี จ.ประจวบคีรีขันธ์ วิทยาคมของท่านนั้นแก่กล้าขนาดที่ว่า สามารถเสกปลัดขิกบินรอบวัด ก่อนจะแจกจ่ายให้ญาติโยม นี่คือเรื่องจริงที่หลายๆ คนได้ประจักษ์กับสายตามาแล้ว วัตถุทุกชนิดเมื่อผ่านการปลุกเสกจากท่าน จึงเชื่อถือกันว่ามีความขลังและศักดิ์สิทธิ์มาก ที่โด่งดังและรู้จักกันดีทั่วประเทศก็คือ “ปลัดขิก” ซึ่งท่านปลุกเสกจนกระดุกกระดิกเคลื่อนไหวได้ เป็นที่อัศจรรย์แก่ผู้พบเห็นคุณวิเศษในปลัดขิกที่ผ่านการปลุกเสกจากท่าน ใช้ดีในทางเมตตามหานิยม แคล้วคลาด ค้าขาย เรื่องแมลงสัตว์กัดต่อย เช่น ตะขาบ แตน ต่อ แมงป่อง เอาไปวนบริเวณที่กัดจะหายเป็นปลิดทิ้ง ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับความเชื่อความศรัทธาเป็นที่ตั้ง แต่สิ่งหนึ่งที่ฝังอยู่ในใจศิษย์ตลอดมาก็คือภาพอดีตที่ฉายให้เห็นถึงคุณงามความดีที่ท่านสร้างไว้ให้วัดหนองจอก,พระพุทธศาสนา และพุทธศาสนิกชนทั่วไป ซึ่งไม่มีวันลบเลือนไปง่ายๆ เด็ดขาด

3. intarawimon

สนใจสอบถามได้นะครับ มีราคาพิเศษ เสมอครับ...

4. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    ประเดิมฉู่ฉี่เฉาะแฉะ(เห็นยายใช้บ่อยๆ) 2 องค์ครับ..พระแถวบ้าน น่าใช้ครับ

5. intarawimon

รับทราบครับพี่ คัดสวยๆ ให้เลยครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2012
  6. intarawimon

เปิดบันทึกตำนาน หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ดูกันเพลินๆ ครับ

คลิป 1

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=YZT9z4QnrSU]พระหลวงพ่อยิด 1-3.avi - YouTube[/ame]

คลิป2

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=utTk6eFGQ9U&feature=relmfu]พระหลวงพ่อยิด 2-3.avi - YouTube[/ame]

คลิป 3

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=1yyVQ4bSB0g&feature=relmfu]พระหลวงพ่อยิด 3-3.avi - YouTube[/ame]

ดูจบอย่างลืม จองเอาไว้ใช้นะครับ

7. intarawimon

ใครทำมาข้าขายลอง เอาปลักขิก ไปบูชา ขายดีแน่นอนครับ:cool:

8. intarawimon

ภาพหลวงพ่อสวยๆ ครับ

9. intarawimon

ดันอีกทีครับ :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้