ด่วน...!!! ขอความอนุเคราะห์สวดมนต์แผ่เมตตาช่วยชีวิตพี่สาว

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย นายวีระศักดิ์ ท, 2 เมษายน 2008.

1. นายวีระศักดิ์ ท

นายวีระศักดิ์ ท เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2006
    *-* กราบขอความช่วยเหลือเพื่อนพี่น้องชาวเว็ปพลังจิตด้วยค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าพี่สาวนุ้ย ซึ่งเป็นโรคประจำตัวซึ่งก็คือหืดหอบนั่นเอง แต่ตลอดเวลาก็ไม่เคยเป็นอะไรมาก แล้วอยู่มาวันหนึ่งในขณะที่เค้ากำลังทำงานอยู่ เค้าเกิดช็อคขึ้นมาทำให้หยุดหายใจไปชั่วขณะแต่ไม่ทราบเหมือนกันว่ากี่นาที แต่ในช่วงเวลานั้นพี่ที่ทำงานเค้าก็นำตัวส่งโรงพยาบาล และหมอก็ทำการกระตุ้นหัวใจและรอดมาได้ แต่ว่าทุกวันนี้ไม่สามารถรับรู้อะไรได้เลย ก็คือสมองขาดอ๊อกซิเจนไปชั่วขณะ คือช่วงนั้นสมองบางส่วนอาจถูกทำลายแต่ก็ไม่ทราบว่าเป็นส่วนใหน หรือมากน้อยแค่ใหน ทุกวันนี้ก็รอแต่เวลาที่เค้าจะกลับมาหายดีเหมือนเดิม ซึ่งทางครอบครัวได้ทำทุกวิถีทางแล้วแต่ก็ยังดูเหมือนจะไม่ค่อยมีอะไรดีขึ้นมาเลย ณ วันนั้นจนถึงวันนี้ก็หกเดือนกว่าแล้ว จึงใคร่ขอความกรุณาจากเพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรทุกๆท่านทั้งในเวปและนอกเวป ช่วยกันสวดมนต์แผ่เมตตาให้กับพี่สาวด้วยค่ะ ชื่อนางสาว พัชรา กันทะวงศ์ อายุ 31 ปี เกิดวันพุธที่ 5 มกราคม 2520 ตอนนี้นอนรักษาตัวอยู่ที่จังหวัดลำปาง(บ้าน) และขอกราบขอบพระคุณในน้ำใจของเพื่อนๆทุกๆท่านมากๆค่ะ *-* นู๋นุ้ย
    เป็นน้องในที่ทำงานของผมเองครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 เมษายน 2008
  2. ธรรมประชา

ธรรมประชา สมาชิกใหม่

28 ธันวาคม 2007
    เป็นกำลังใจให้นะคะ

3. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คลายทุกข์

หลวงปู่ธรรมรังษี อายุ87 ปีก็หมดลมขณะอาตมากำลังสรงน้ำท่านพอดีหมอมาปั้มช่วยทันอาตมาสวดอภิธรรมถวายท่าน ๆ จะมีปฏิกริยาตอบรับและวันที่7ท่านก็สิ้นอย่างสงบ

การสวดอภิรรม ให้คนป่วยหนักฟังอาตมาจำมาจาก โยมนิภา คงสุข ศิย์หลวงพ่อฤษีรุ่นแรกสอนไว้ แม่นายอำเภอที่รู้จักกันก็ลื่นที่ล้มในห้องน้ำอาตมาก็แนะนำให้พระไปสวดก็กลับบ้านได้หลังสมองตาย 2เดือนตอนนี้ดีขึ้นตอบโต้ได้

หลวงปู่มุ๋ยวัดดอนไร่อายุท่าน 101 ปี ท่านเป็นมะเร็งผิวหนัง ท่านให้สวดอภิธรรม ให้ฟังก็หายได้กลับวัด ท่านสอนว่า อภิธรรม 7 ที่สวดงานศพ เป็นหัวใจของอภิธรรมพระพุทธเจ้าใช้เทศนา โปรดพุทธมารดา จนสำเร็จอรหันต์ก็ด้วยพระอภิธรรมนี้ ค้างคาว 500 งูเหลือมก็ได้ฟัง บทนี้แหละถึงไปสวรรค์จนได้สำเร็จนิพานเพราะอานิสงค์ พระอภิธนนม 7 คำภีร์ ใครป่วยหนักหากไม่ถึงฆาตจะหาย หากหมดบุญจะไปไม่ทรมาน

คุณนักพรต99 ลองแนะนำครอบครัวเขาดู เพราะน้องสาวอาตมาพึ่งสิ้นด้วยมะเร็งตับ อาตมาอยู่เชียงใหม่สวดแผ่ให้น้องสาวทุกวันแต่ไม่ได้บอกแกก่อนสิ้นแกเห็นช้างเผือกมาหาเต็มไปหมดและก็สิ้นใจอย่างสงบ

4. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ลำปางอยุ่แถวไหนเหรอครับ...อยู่บ้านอะไรครับเผื่อผมมีโอกาสได้ไปเยี่ยมครับ...พอดีผมมีวิธีรักษาที่ได้ผลมานำเสนอครับ...ก็เหมือนกับที่ท่านพระที่ 12 ท่านได้กล่าวเอาไว้นะครับ...คือเสียงสวดมนต์ช่วยรักษาได้จริงครับ....ซึ่งในกรณีนี้จะต้องฟังเสียงสวดมนต์ทุกวันและบ่อยๆ...และสมัยที่ผมเป็นครูสอนหนังสืออยู่...มีเด็ก 2 คนที่ผมช่วยเขาไว้ได้..คนแรกเป็นเอ๋อพูดไมได้มาตั้งแต่เกิด...เด็กคนนี้อายุ 15 ปี แต่ยังอยู่อนุบาล 1 อยู่เหมือนเดิมทุกปี.....แต่พอดีผมมีโอกาสได้เปนครูโรงเรียนนั้น..ผมจึงเปิดคาราโอเกะให้เด็กฟังทุกวันๆเป้นเวลา 1 เดือน เด็ฌกพูดได้ อ่านออกเขียนได้ทันใจเลยครับ...และอีกคนก็เป็นโรคลมชัก...ตัวแข็งเกร็งครับ...ตอนแรกๆผมก็ตกใจนะไม่รู้จะทำไงดี...ก็พยายามให้เขาอยู่ในสิ่งแวดล้อมที่ไม่เครียด ไม่มีสิ่งกวนใจเขาเพราะถ้ามีสิ่งแวดล้อมที่ไม่เอี้ออำนวยเขาก็จะอาการแย่ลงครับ...ผมทานอาหารกลางวันเสร้จ ก็ตรวจดูรอบๆโรงเรียน ปรากฏว่าเด็กคนที่เป็นลมชักนี่...นอนตัวเกร็งชักอยู่หลังอาคารเรียน...ซึ่งก็เป็นที่ลับตาคนครับ ถ้าผมไม่ไปพบเข้าก้คงจะแย่กว่านี้ ก็เลยให้เด็กนักเรียนพาไปห้องพยาบาลก้ให้มีเพื่อน 1 คนคอยดูอยุ่ข้างๆ ห้ามคนอื่นมุงมากเกินไปเพราะยิ่งมีไทยมุงมากอาการยิ่งกำเริบ...แต่ก็ยังดีครับผมให้เขาร้องเพลงและฟังเพลงเบาๆเพื่อเข้าไปปรับสภาพสมองและจิตใจของเขาครับ.../ ส่วนญาตผมนั้นเป็นนักซิ่งรถครับ มี 2 คนซึ่ง 2 คนนี้ซิ่งรถแล้วรถเสียหลัก ถึงขั้นผ่าสมองทั้งคุ่ครับ...กว่าจะใช้เวลาให้ความจำกลับมาได้เหมือนเดิมนี่หลายปีทีเดียวครับ...แต่สองคนนี้ตอนแรกไม่รุ้สึกตัวเลยครับ...พ่อแม่เขาก็สวดมนต์ให้เขาทุกวันๆๆและให้อยุ่ในสภาพแวดล้อมที่เหมาะสมครับ...จึงคืนความจำมาได้ครับ...ส่วนผมนั้นไม่ได้ป่วยเป็นอะไรครับ...แต่ผมชอบเปิดเพลงธรรมะฟังขณะที่นั่งอยู่หน้าจอคอมพ์ครับ...ถ้ากลางคืนก็ฟังคนเดียวด้วยการใช้หูฟังครับ...ส่วนกลางวันนี่ก็เปิดเพลงธรรมหรือบทสวดธรรมะเผื่อแผ่ชาวบ้านข้างๆด้วยครับ.../ ในกรณีของคุณ พัชรา กันทะวงศ์ นั้นถ้าได้ฟังเพลงธรรมะเบาๆทุกวันๆก้น่าจะดีครับ...เปิดเพลงธรรมะเบาพอให้เขาได้ยินครับให้เพลงธรรมะรักษาครับ...จะใช้แบบลำโพงหรือหูฟังก็ได้ครับ...แต่โดยมากการใช้หูฟังนั้นจะมีประสิทธิภาพมากกว่าครับ...เพราะส่งเสียงเข้าไปยังโสตประสาทโดยตรง...แต่ก้ควรใช้แบบสลับกันกับลำโพงครับ..เพราะถ้าใช้หูฟังมากเกินไปจะแสบแก้วหู...
    ------------------------------------------------
    และเรื่องการน้ำก็สำคัญครับ...เมื่อก่อนผมเคยทำการทดลองเกี่ยวกับผลึกน้ำบำบัดครับ....ที่สถาบันนวัตกรรมวชิรจันทร์แถวๆตรงข้ามกับโรงแรมลำปางเวียงทองครับ...หนึ่งในการทดลองนั้นคือ เขียนคำสวดมนต์เอาไปติดไว้ที่แก้วน้ำครับและอีกแบบหนึ่งคือเปิดเพลงธรรมมะหรือบทสวดมนต์ให้น้ำในแก้วครับ...ซึ่งเราทำการทดลองแบบวิทยาศาสตร์....แต่การทดลองแบบนี้ผมว่านักวิทยาศาสตร์เพิ่งค้นพบได้ไม่นานนี้เองครับ เพราะมีการค้นพบพลังของผลึกน้ำจากการที่นักวิทยาศาสตร์ที่ญี่ปุ่น เอาหิมะไปส่องกล้องดุครับและจากนั้นเขาก็นำน้ำจากแหล่งต่างๆมาตรวจดูผลึกและนำไปสู่การทดลองในรูปแบบต่างๆครับ..แม้กระทั่ง คำพูด และแสงสีเสียงครับ...ซึ่งใรเรื่องการทำแบบนี้คนไทยเราทำมานานแล้วครับ...นั่นคือน้ำมนต์นั่นเองครับ...การทำน้ำมนต์มิใช่เรื่องงมงายของคนสมัยโบราณแต่เป็นศาสตร์ที่เป็นวิทยาศาสตร์ครับเพราะเสียงสวดมนต์สามารถเปลี่ยนผลึกน้ำจากน้ำไมคุณภาพมาเป็นน้ำที่มีคุณภาพได้ครับ...คือ คำที่เขียนดี คำพูดดีและเสียงที่ดี ภาพที่ดี มีผลทำให้น้ำเปลี่ยนจากผลึกที่ไม่มีคุณภาพมาเป็นน้ำที่มีคุณภาพได้ครับ...คือน้ำที่มีคุณภาพนี่ก็เป็นปัจจัยที่ทำให้สภาพร่างกายฟื้นฟูได้เร็วขึ้นอีกทางหนึ่งครับ...และที่สำคัญถ้ามีโอกาสทำกายภาพบำบัดร่วมกับธรรมะบำบัดได้จะดีมากครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 เมษายน 2008
  5. นาๆจิตตัง

นาๆจิตตัง เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ขออานุภาพบุญบารมี รัศมี กำลัง ฤทธิ์ อำนาจ สิทธิ เฉียบขาด
    ขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า
    และพระอรหันตเจ้าทั้งหลาย คุณครู อุปัชฌาย์อาจารย์ ทุกๆ ท่าน
    ทุกๆ พระองค์ และผลบุญบารมีที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมา.........

จงมารวมเป็นดวงบุญนี้ ขอจงช่วยปกปักษ์ คุ้มครอง รักษา
    ให ้นางสาวพัชรา กันทะวงศ์ จงหายจากอาการเจ็บไข้ได้ป่วย
    มีสุขภาพพลานามัย สมบูรณ์แข็งแรงและเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย
    จงมารับ ส่วนแห่งบุญกุศลนี้ และโปรดปลดปล่อยให้อภัย อโหสิกรรม
    ซึ่งกันและกัน และขอให้มีดวงตาเห็นธรรม เข้าสู่พระนิพพานด้วยเถิด

6. ฅนสุพรรณฯ

ฅนสุพรรณฯ สมาชิกใหม่

ขอบารมีหลวงพ่อจรัญช่วยแผ่เมตตาช่วย คุณ พัชรา กันทะวงศ์ อายุ 31 ปี เกิดวันพุธที่ 5 มกราคม 2520 ด้วยเทอญสาธุ

7. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

มีรูปพี่สาวและก็รูปตอนที่พักอยู่รพ.มั้ยครับ จะได้สวดส่งไปให้

8. maratorn

maratorn สมาชิก

19 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากเห็นผีเหรอมีอยู่วิธีนึงได้ผลแน่ๆ 100%
    1.เตรียมดอกไม้ธูปเทียนให้พร้อม
    2.ให้ทำหลังเที่ยงคืน
    3.จุดธูปจุดเทียนสวดนะโม3จบ
    4.สวดเสร็จเดินไปหาปืนยิงตัวตาย
    รับรองเห็นร้อยเปอเซ็น เหอเหอ

9. อาหลี_99

อาหลี_99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    <CENTER>[​IMG] </CENTER>
    โพชฌังคปริตร

โพชฌังโค สะติสังขาโต ธัมมานัง วิจะโย ตะถา
    ( โพชฌงค์ 7 ประการ คือ สติสัมโพชฌงค์ ธรรมวิจยะสัมโพชฌงค์ )
    วิริยัมปีติ ปัสสัทธิ โพชฌังคา จะ ตะถาปะเร
    ( วิริยะสัมโพชฌงค์ ปีติสัมโพชฌงค์ ปัสสัทธิสัมโพชฌงค์ )
    สะมาธุเปกขะโพชฌังคา
    ( สมาธิสัมโพชฌงค์ และอุเบกขาสัมโพชฌงค์ )
    สัตเตเต สัพพะทัสสินา มุนินา สัมมะทักขาตา
    ( 7ประการเหล่านี้ เป็นธรรมอันพระมุนีเจ้า ผู้ทรงเห็นธรรมทั้งปวงตรัสไว้ชอบแล้ว )
    ภาวิตา พะหุลีกะตา
    ( อันบุคคลเจริญแล้วกระทำให้มากแล้ว )
    สังวัตตันติ อะภิญญายะ นิพพานายะ จะ โพธิยา
    ( ย่อมเป็นไปเพื่อความรู้ยิ่ง เพื่อความตรัสรู้ และเพื่อนิพพาน )
    เอเตนะ สัจจะวัชเชนะ
    ( ด้วยการกล่าวคำสัตย์นี้ )
    โสตถิ เต โหตุ สัพพะทา
    ( ขอความสวัสดี จงบังเกิดมีแก่ท่าน ตลอดกาลทุกเมื่อ )
    เอกัสมิง สะมะเย นาโถ โมคคัลลานัญจะ กัสสะปัง คิลาเน ทุกขิเต ทิสวา
    ( ในสมัยหนึ่ง พระโลกนาถเจ้า ทอดพระเนตรเห็นพระโมคคัลลานะ
    และพระมหากัสสปะเป็นไข้ ได้รับความลำบาก )
    โพชฌังเค สัตตะ เทสะยิ
    ( จึงทรงแสดงโพชฌงค์ 7 ประการ ให้ท่านทั้งสองฟัง )
    เต จะ ตัง อะภินันทิตวา
    ( ท่านทั้งสองนั้น ชื่นชมยินดียิ่ง ซึ่งโพชฌงคธรรม )
    โรคา มุจจิงสุ ตังขะเณ
    ( โรคก็หายได้ในบัดดล )
    ( ขอความสวัสดี จงบังเกิดมีแก่ท่าน ตลอดกาลทุกเมื่อ )
    เอกะทา ธัมมะราชาปิ เคลัญเญนาภิปีฬิโต
    ( ในครั้งหนึ่ง องค์พระธรรมราชาเอง (พระพุทธเจ้า) ทรงประชวรเป็นไข้หนัก )
    จุนทัตเถเรนะ ตัญเญวะ ภะณาเปตวานะ สาทะรัง
    ( รับสั่งให้พระจุนทะเถระ กล่าวโพชฌงค์นั้นนั่นแลถวายโดยเคารพ )
    สัมโมทิตวา จะ อาพาธา ตัมหา วุฏฐาสิ ฐานะโส
    ( ก็ทรงบันเทิงพระหฤทัย หายจากพระประชวรนั้นได้โดยพลัน )
    ปะหีนา เต จะ อาพาธา ติณณันนัมปิ มะเหสินัง
    ( ก็อาพาธทั้งหลายนั้น ของพระผู้ทรงคุณอันยิ่งใหญ่ทั้ง 3 องค์นั้น หายแล้วไม่กลับเป็นอีก )
    มัคคาหะตะกิเลสาวะ ปัตตานุปปัตติธัมมะตัง
    ( ดุจดังกิเลส ถูกอริยมรรคกำจัดเสียแล้ว ถึงซึ่งความไม่เกิดอีกเป็นธรรมดา )
    ( ขอความสวัสดี จงบังเกิดมีแก่ท่าน ตลอดกาลทุกเมื่อ เทอญ. )

โพชฌังคปริตร ถือเป็นพุทธมนต์ที่ช่วยให้คนป่วยที่ได้สดับตรับฟังธรรมบทนี้แล้วสามารถหายจากโรคภัยไข้เจ็บได้
    ที่เชื่ออย่างนี้เพราะมีเรื่องในพระไตรปิฎกเล่าว่า พระสัมมาสัมพุทธเจา้ได้เสด็จไปเยี่ยมพระมหากัสสปะที่อาพาธ
    พระองค์ทรงแสดงสัมโพชฌงค์แก่พระมหากัสสปะ พบว่าพระมหากัสสปะสามารถหายจากโรคได้
    อีกครั้งหนึ่งพระองค์ได้ทรงแสดงธรรมบทนี้แก่พระโมคคัลลานะซึ่งอาพาธ หลังจากนั้น พบว่า พระโมคคัลลานะก็หายจากอาพาธได้
    ในที่สุด เมื่อพระพุทธองค์เองทรงอาพาธ จึงตรัสให้พระจุนทะเถระแสดงโพชฌงค์ถวาย ซึ่งพบว่าพระพุทธเจ้าก็หายประชวร

พุทธศาสนิกชนจึงพากันเชื่อว่า โพชฌงค์นั้น สวดแล้วช่วยให้หายโรคได้ ซึ่งในพระไตรปิฎกกล่าวว่า ธรรมที่พระองค์ทรงแสดง เป็นธรรมเกี่ยวกับ

ปัญญา เป็นธรรมชั้นสูง ซึ่งเป็นความจริงในเรื่องการทำใจให้สว่าง สะอาดผ่องใส ซึ่งสามารถช่วยรักษาใจ เพราะจิตใจมีความสัมพันธ์และเกี่ยวข้องกับ

ร่างกาย เนื่องจากกายกับใจเป็นสิ่งที่อาศัยกันและกัน จึงทำให้หายจากโรคได้

แบบไม่แปล

ฟังเสียงบทสวดคลิ้กhttp://www.oknation.net/blog/buddhamantra/video/14381

10. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแผ่ให้แล้วนะครับ

11. Starpegasus

Starpegasus เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ได้อุทิศส่วนกุศลที่ผมทำมาตั้งแต่ชาติต้น จนถึงปัจจุบัน ทั้งทาน ศีล ภาวนา ให้กับเจ้ากรรมนายเวรของพี่สาวแล้วนะครับ..

12. นิพันธะ

นิพันธะ Active Member

26 มิถุนายน 2007
    ขออานุภาพบุญบารมี รัศมี กำลัง ฤทธิ์ อำนาจ สิทธิ เฉียบขาด
    ขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า
    และพระอรหันตเจ้าทั้งหลาย คุณครู อุปัชฌาย์อาจารย์ ทุกๆ ท่าน
    ทุกๆ พระองค์ และผลบุญบารมีที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมา.........

จงมารวมเป็นดวงบุญนี้ ขอจงช่วยปกปักษ์ คุ้มครอง รักษา
    ให ้นางสาวพัชรา กันทะวงศ์ จงหายจากอาการเจ็บไข้ได้ป่วย
    มีสุขภาพพลานามัย สมบูรณ์แข็งแรงและเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย
    จงมารับ ส่วนแห่งบุญกุศลนี้ และโปรดปลดปล่อยให้อภัย อโหสิกรรม
    ซึ่งกันและกัน และขอให้มีดวงตาเห็นธรรม เข้าสู่พระนิพพานด้วยเถิด
    (ขออนุญาต นานาจิตตัง ใช้บทความดีดีข้างบนนี้ ด้วยนะครับท่าน เพื่อผู้ป่วย)
    <!-- / message -->

13. sio191

sio191 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตั้งจิตอธิษฐานให้หายจากโรคภัยไข้เจ็บนี้โดยเร็วครับ สาธุ

14. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    แนะนำให้หาผู้มีวิชา ไปเจรจากับเจ้ากรรมนายเวรให้ยอมปล่อยดีกว่า ครับ

กรณีเช่นนี้คล้ายของ บิ๊ก ดีทูบี แต่พอดีรายนั้นญาติๆเค้าไม่เชื่อ ก็เลยต้องเป็นไปตามกรรม

ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ สมองยังไม่ตาย มีโอกาสฟื้น ครับ

15. Falcon_Se

Falcon_Se เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนแผ่เมตตาให้กับพี่สาวและเจ้ากรรมนายเวรให้แล้วครับ สวดมนต์ชุดใหญ่ (พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ พาหุงมหากาฯ ชินบัญชร ธรรมจักร ชัยมงคลคาถา ยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก ธารณปริตร อาการวัตตาสูตร มหาจักรพรรดิ - สวดจนเหนื่อยเลย) แล้วนั่งกรรมฐาน เสร็จแล้วจึงสวดเมตตาพรหมวิหาระ (มหาเมตตาใหญ่) ให้ครับ ผมเองก็ไม่รู้ว่าจะช่วยได้มากน้อยขนาดไหน ขึ้นอยู่กับกรรมของพี่สาวคุณเป็นหลักนะครับ

16. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ยังกับมีตัวอะไรในร่างพี่สาวคุณนะครับ อันนั้นเรียกนายเวร เอาของอะไรก็ได้เช่นนมกล่อง ให้พี่สาว แล้วให้แกฝากใครก้ได้ให้ทำบุญให้นายเวรที่มาถึงตัว อย่าให้ทั้งหลาย นะครับ เอาที่มาถึงตัว เพราะพวกนี้ไม่ไดบุญครับเลยมากวน
    (อย่าให้เงินกับพระสงฆ์นะครับเป็นไฟไปหานายเวรแน่ ๆ )

17. อำนวยกรณ์

อำนวยกรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2006
    ลองเปิดบทสวดมนต์โพชฌังคปริตรให้ฟังบ้างซิค่ะ บ้านจะได้ร่มเย็น

18. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขออุทิศบุญกุศลที่ทำนับแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันแก่ นางสาว พัชรา กันทะวงศ์ อายุ 31 ปี เกิดวันพุธที่ 5 มกราคม 2520และเจ้ากรรมนายเวรของท่าน ขอให้ท่านพ้นทุกข์และพบแต่ความสุข และ โปรดมาอนุโมทนาบุญที่ข้าพเจ้าทำด้วยค่ะ

สาธุ...

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^-^

19. ก.แก้วคำ

ก.แก้วคำ Active Member

เพิ่งทราบน่าเห็นใจครับ ผมจะสวด ยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก มหากรุณาธารณีสูตร พาหุงมหากาฯ ชินบัญชร มงคลจักรวาลใหญ่ ธารณปริตร ธรรมจักร อุณหิสวิชัย สักกัตวา พุทธมังคลคาถา อาฏานาฏิยปริตร อาราธนาพระปริตร บุญกุศลจากการเจริญภาวนาที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาดีแล้วนี้ ขอบุญกุศลทั้งหมดนี้ จงปกปักษ์รักษา อภิบาล นางสาว พัชรา กันทะวงศ์ ให้รอดพ้นจาก อาการทุกขเวทนา ในเร็ววันด้วย เทอญ สาธุ

20. ชนณพัฒน์

ชนณพัฒน์ Active Member

ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งสากลโลกจงช่วยให้ นางสาว พัชรา กันทะวงศ์ ซึ่งกำลังป่วย ให้มีสุขภาพแข็งแรงเป็นปกติในเร็ววันด้วยเทอญ