ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

กรุณาบอกรายละเอียด

วัน เดือน ปี พ.ศ.เกิด เวลาเกิด และ สถานที่เกิดให้ถูกต้อง

จะตอบเพียง ๒ คำถาม สำหรับเป็นแนวทางเพียงเล็กน้อยครับ

<EMBED SRC=http://palungjit.org/attachment.php?attachmentid=4887WIDTH=0 HEIGHT=0 PLAY=TRUE LOOP=TRUE QUALITY=HIGH></EMBED>

2. นายชม

นายชม บุคคลทั่วไป

ช่วยดูให้หน่อยครับ

เกิด 15 ต.ค.18 เวลา 22.27 กทม.ครับ
    1.ตั้งใจอยากจะเป็นนักการเมืองจะเป็นได้ไหมครับ
    2.จะรวยไหมครับ

[music]http://palungjit.org/attachment.php?attachmentid=4887[/music]

3. โยโย่

ตอบคุณ นายชม

ตาม อุปนิสัยคุณเป็นคน ที่มักเป็นมิตรกับผุ้อื่น วางตัวในสังคมได้ดี ว่องไว มีความคล่องตัว มีอัธยาศัยไมตรี คุ้นเคยต่อสิ่งแวดล้อมได้เร็ว ทำกิจการงานคล่องแคล่ว กระตือรือร้น ตื่นตัวอยู่เสมอ

ชอบการเขียนอ่านสนทนา มีความฉลาดและมีศิลปในการพูด มีความประณีประนอม ชอบแก้ปัญหาความขัดแย้ง ด้วยวิธีการตกลงพูดจา ไม่นิยมการแตกหัก คิดเร็ว ตัดสินใจดี เข้าใจสิ่งต่างๆง่าย หยั่งรู้ในเหตุในผลได้เร็ว เคารพความคิดเห็นของผุ้อื่นได้ดี

ตามดวงแล้ว เหมาะกับงานที่ไม่ใช่เป็นนักการเมือง แต่น่าจะได้ทำงาน ที่เกี่ยวกับงานเชิงวิชาการ งานทีเกี่ยวกับ ทางด้านการศึกษา งานวางแผนหรือเตรียมการสอน เชิงความรุ้ต่างๆมักทำได้ดีหรือ ออกแบบวางแผนเชิงวิเคราะห์ ต่างๆน่าจะทำแล้วเกิดความก้าวหน้าต่างๆได้ครับ

ส่วนถามว่า รวยไม๊ ในช่วงปีนี้ถึงปีหน้า ฐานะหรือเรื่องเกี่ยวกับทางด้านการเงิน ถึงจะมีเงินทองไหลเข้ามา ก็ สามารถเก็บไว้ที่ตัวยากครับ เงินทองที่ได้มา ช่วงต้นๆปีหน้านั้น จำต้อง เปลี่ยนเป็นทรัพยสินอื่นๆครับ ถึงจะพอเก็บไว้อยุ่ กว่าทีจะเก็บเป็นเงินสดกับตัว ส่วนปีหน้าหลังจากเดือนมีนาคมผ่านไปแล้ว
    จะต้องจำเป็นที่จะต้องเสียเงินง่ายๆออกไปมากครับ เกี่ยวกับภาระเรื่องบ้านหรือที่อยู่อาศัยต่างๆของคุณเอง การเงิน ประมาณ ๒ ปั ครับ ถึงจะพอเหลือหรือมีเงินเก็บมากขึ้นครับ สวัสดี

4. เทพมารฟ้า

เทพมารฟ้า บุคคลทั่วไป

"o-o"

22 ส.ค.2516 เกิด จันทบุรี โตที่ สมุทรปราการ

1.จะมีโอกาสได้ฝึกธรรมะ กับ อาจารย์ที่เก่งๆดีๆไหมครับ

2.จะมีโอกาส รวยไหมครับ

5. cruiser

cruiser Active Member

16 พฤศจิกายน 2004
    เกิด 14 มีค.2526 ค่ะ เกิดตอน 3 ทุ่ม กว่า ที่ จ.สระบุรี
    1.เรียนจบแล้วจะได้ประกอบอาชีพที่ใฝ่ฝันไว้หรือเปล่า หรือจะได้ประกอบกิจการส่วนตัวอย่างอื่น
    2. ตอนนี้พบเนื้อคู่หรือยังคะ

6. โยโย่

ตอบคุณ เทพมารฟ้า

22 ส.ค.2516 เกิด จันทบุรี โตที่ สมุทรปราการ

1.จะมีโอกาสได้ฝึกธรรมะ กับ อาจารย์ที่เก่งๆดีๆไหมครับ

2.จะมีโอกาส รวยไหมครับ

กรุณา บอก เวลาเกิดด้วย ครับ ผูกดวงไม่ได้ นะ

7. โยโย่

กรุณา บอก เวลาเกิดด้วยครับ ผูกดวงไม่ได้ครับ ต้องมีเวลาเกิด มาให้ด้วย ครับ

8. โยโย่

ตอบคุณ cruiser

เกิด 14 มีค.2526 ค่ะ เกิดตอน 3 ทุ่ม กว่า ที่ จ.สระบุรี
    1.เรียนจบแล้วจะได้ประกอบอาชีพที่ใฝ่ฝันไว้หรือเปล่า หรือจะได้ประกอบกิจการส่วนตัวอย่างอื่น
    2. ตอนนี้พบเนื้อคู่หรือยังคะ

.......
    เรื่อง เนื้อคู่ คุณนั้นมีเกณฑ์ที่ได้เจอไปแล้วครับตอนอายุย่าง ๒๑ ปี ไม่ทราบว่าตอนนี้คงได้คบกันอยุ่นะครับ ตามดวงแล้ว บอกว่าคุ่เป็นคน มีสายทางเอเชียหรือเชื้อจีนครับ หรืออาจได้ตี๋มาเป็นแฟนได้ครับ

ส่วนตามพื้นดวงแล้ว เหมาะกับ ทางด้าน งานธนาคาร หรือทำงานเกี่ยวข้อง กับสาขาการเงินการโรงแรม
    งานที่เกี่ยวกับ การเตรียมด้านเอกสาร คอมพิวเตอร์ คุณมีโชถลาภ ถ้าติดต่อกับหน่วยงานของราชการ
    แล้วก็ งานที่เกี่ยวกับ ทางด้านอสังหารัมทรัพย์ ที่อยุ่อาศัยครับ

สำหรับดวงชะตาทั่วไปแล้ว ในช่วงปีนี้ถึง ปีหน้าให้ ระวัง ขัดแย้งกับผุ้ใหญ่ เจ้านายหรือคุณพ่อครับ ซึ่งไม่เป็ยผลดีกับคุณเองมีแต่จะเสีย ทางด้านสุขภาพระวัง โรคเกี่ยวกับ ลำไส้ ระบบน้ำในร่างกาย การขับถ่ายครับ

ส่วนอายุย่าง ๒๔ จะได้งานเงิน หรือความรักที่สมใจครับ แต่ ก่อนที่จะถึง อาจได้งานที่ต้องหาแล้วทำไปก่อน อาจจะไม่ชอบใจนัก ไว้ถึงตอนนั้น จะได้งานที่ชอบหรืออยากทำมากที่สุดครับ
    ปีหน้าให้ระวัง คำพูดตัวเองนิดนึงครับอาจไม่เข้าหู คนอื่นได้ สวัสดีครับ

9. ปลาวาฬ

ปลาวาฬ Active Member

19 พฤศจิกายน 2004
    เกิดวันเสาร์ที่ 28 พฤศจิกายน พ.ศ.2524 เวลา 13.31 น. กรุงเทพฯ
    1. หลังจบป.โทแล้ว จะได้ทำงานอะไร แนวขีดๆ เขียนๆ หรือเปล่า
    2. ชาตินี้ การฝึกสมาธิจะก้าวหน้าไหม

ขอบคุณค่ะ

10. โยโย่

ตอบคุณ ปลาวาฬ

เกิดวันเสาร์ที่ 28 พฤศจิกายน พ.ศ.2524 เวลา 13.31 น. กรุงเทพฯ
    1. หลังจบป.โทแล้ว จะได้ทำงานอะไร แนวขีดๆ เขียนๆ หรือเปล่า
    2. ชาตินี้ การฝึกสมาธิจะก้าวหน้าไหม

ขอบคุณค่ะ

เกี่ยวกับงาน ขีดๆเขียนๆหรือการ ทำงานที่เน้นแนวความคิด ไอเดีย หรือ สื่อสารออกมาเป็น ข้อความหรือ ข้อเขียน ก็ถือว่า ทำแล้ว จะมีโอกาส ประสบความสำเร็จหรือก้าวหน้าดีครับ
    ที่ผ่านมานั้น ถ้าเป็นเรื่อง เพศตรงข้ามหรือเรืองความรักนั้น อาจก่อให้เกิดปัญหากวนใจคุณได้นะครับ
    หรือมีปัญหา เกี่ยวกับสายตา ของคุณเองครับ

ส่วนการนั่งสมาธิ ของคุณเองนั้น ยังไม่ค่อยเข้าที่เท่าไหร่ เปลี่ยนท่าทางบ่อยหรือ นั่งยังไม่นานเท่าที่ควร ยังไงก็ สะสมไปแต่น้อยครับ เป็นกำลังใจให้
    ช่วงที่ การนั่งสมาธินั้น สามารถควบคุมจิตใจให้พอสงบได้ ก็ ประมาณ เวลา ๑๐.๓๐ ถึง เที่ยงคืนครับ
    แนะนำเพื่อ มิตรธรรม ขอให้เจริญก้าวหน้า พร้อมด้วย ศีล ครับ สวัสดี

11. มามี่โป๊ะโกะ

มามี่โป๊ะโกะ บุคคลทั่วไป

ถามหน่อยสิคะ

เกิด วันศุกร์ที่5ตุลาคม พ.ศ.2527 ปีชวด
    เวลา 9.25น.

1. เนื้อคู่ ลักษณะยังไง เจอแล้วหรือยังคะ เขาจะมาเมื่อไหร่ ตอนนี้ที่คบอยู่ใช่หรือไม่
    2. ทำอาชีพอะไรถึงจะรวยคะดวงการเงินปีนี้เป็นอย่างไรคะ จะลงทุนค้าขายดีไหมคะ

12. มามี่โป๊ะโกะ

อ้อลืมบอกจังหวัด

เกิดชัยนาทค่ะ

13. เทพมารฟ้า

เทพมารฟ้า บุคคลทั่วไป

เอาใหม่ครับ

เกิด 22 ส.ค. 2516 เวลา 11.30 จ.จันทบุรี มาโตสมุทรปราการ

1.จะได้เจอโอกาสได้ฝึกสมาธิกับอาจารย์เก่งๆใหมครับ

2.จะมีโอกาสรวยใหมครับ

14. โยโย่

ตอบคุณ มามี่โป๊ะโกะ

ถามหน่อยสิคะ

เกิด วันศุกร์ที่5ตุลาคม พ.ศ.2527 ปีชวด
    เวลา 9.25น.

1. เนื้อคู่ ลักษณะยังไง เจอแล้วหรือยังคะ เขาจะมาเมื่อไหร่ ตอนนี้ที่คบอยู่ใช่หรือไม่
    2. ทำอาชีพอะไรถึงจะรวยคะดวงการเงินปีนี้เป็นอย่างไรคะ จะลงทุนค้าขายดีไหมคะ
    อ้อลืมบอกจังหวัด

เกิดชัยนาทค่ะ

.......
    เรื่องเนื้อคู่ คนที่คบอยู่ น่าจะเป็น คนอายุน้อยกว่าคุณนะครับ ส่วนการคบหากันก็ เราอายุยังน้อย ก็ขอให้ศึกษาดูใจกันไปก่อนครับ ตามดวงแล้ว ที่ผ่านมาถึงปีหน้าจะมีคนมาชอบเยอะครับ ไม่ว่าจะวัยไหนๆ
    ก็ ยังมีโอกาสเลือกได้อีกครับ

ดวงการเงินดีครับ ถึงวันเกิดหน้า โน่นเลยทำอะไรก็จะมีคนคอยช่วยเหลือคุณ สิ่งที่จะได้มาก็ได้แบบง่ายๆครับ อยากจะทำอะไรสักอย่างก็ ต้องเกี่ยวกับการทำกับข้าว อาหาร ขนมต่างๆมักจะทำได้ดีครับ
    หรือไม่ก็ เป็นเกี่ยวกับของผุ้หญิงๆ เครื่องสำอางค์ หรือ ของสวยงามต่างๆ ลองศึกษาดูนะครับ
    ถึงปีหน้าจะมีความสุขกับ บรรดาเพื่อนฝุงหรือ จะมีเกณฑ์ไปเที่ยวทะเลครับ

15. มามี่โป๊ะโกะ

ขอบพระคุณมากค่ะ ถือว่าแม่นมากนะคะ

แต่ที่แปลกๆคือคบคนอายุน้อยกว่าหมายความว่าอย่างไรคะ

เพราะมามี่คบแต่คนแก่กว่าอ้ะค่ะ คนที่คบอยู่ตอนนี้อายุมากกว่าประมาณ9-10ปีอ้ะค่ะ

ลักษณะเนื้อคู่เป็นอย่างไรคะจะสังเกตุยังไงว่าคนไหนเป็นเนื้อคู่เรา แล้วจะมาตอนอายุเท่าไหร่

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

16. โยโย่

ตอบคุณ มามี่โป๊ะโกะ

ทางโหราศาตร์แล้ว เรื่องเนื้อคุ่ นั้น จะไม่ฟันธงบอกไปเลยหรอกครับ ว่าเป็นหรือไม่ เค้าถือว่า ถ้าคุณลองมีโอกาส ได้คบกับ ยาวนานหน่อย หลายๆเดือนหรือหลายๆปี ก็ ถือว่า เคยทำบุญร่วมกันมาแล้วครับจึงได้มีโอกาส ถึงกับลองคบกับหรือเป็นแฟนกันได้ ยังไงก็ มีโอกาสสร้างบุญบารมีร่วมกัน ทำความดีร่วมกัน ตามหลักชาวพุทธครับ ช่วงทีทำนาย ตอนนี้ ถึงปีหน้า น้ำหนักตัวคุณมีสิทธิ เยอะมากขึ้ยครับ หรือ เริ่มๆ อวบแล้ว นั่นเองครับ ขอให้โชคดี

17. โยโย่

เกิด 22 ส.ค. 2516 เวลา 11.30 จ.จันทบุรี มาโตสมุทรปราการ

1.จะได้เจอโอกาสได้ฝึกสมาธิกับอาจารย์เก่งๆใหมครับ

2.จะมีโอกาสรวยใหมครับ

.......

การฝึกสมาธิของคุณ นั้น ต่อไป ต้องการแสวงหาหรือฝึกฝนด้วยตนเองนั้น จะมีโอกาสเจอทั้ง ผู้ทรงศีล
    ทั้งสอง เพศ เลยครับ ไม่ว่าจะเป็น ทางสายแม่ชี หรือ ทางพระสงฆ์ ของไทยครับ

ซึ่งช่วงที่ทำนายอยุ่นี้ ถึง อีกสองปีข้างหน้า ดวงคุณเป็นประเภท ชีพจรลงเท้าครับ ต้องมีเกณฑ์เดินทางไปมาตลอดไม่ว่าระยะใกล้หรือไกล ดังนั้น เมื่อมีพี่น้องหรือ คนสนิท นั้นจากการเดินทางไกล เมื่อมีพบแล้วต้องมีจาก เป็นการแสวงหา ธรรมให้กับตัวเองหรือนำไปบอกเล่าให้กับพี่น้องฟังก็ได้ครับ ซึ่ง ในช่วงที่ทำนาย จะเกิดการเปลี่ยนแปลงทัศนติ กับตัวคุณเอง หรือ เครือญาติพี่น้อง เกี่ยวกับ ธรรมมะได้ครับ เดือนนี้กับเดือนหน้า ก็เช่นกัน ครอบครัว มีโอกาส เดินทางไกล ท่องเที่ยวด้วยหรือ ทำบุญด้วย
    เมือคุณ อายุ ๓๕ ไปแล้ว จะได้เจอเพศตรงข้าม ที่สนใจธรรม เช่นเดียวกับคุณเลยครับ

อายุ ๓๔ หลังจากคนห้าตัวเองได้แล้ว คุณก็ มีโอกาส ทางโลกที่จะตั้งตัวได้ครับ แล้วจะได้เจอผู้ใหญ่คอยช่วยเหลือตอนนั้นด้วย สวัสดีครับ

18. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    คือว่าอยากถามเป็นการส่วนตัวหน่อยได้ไม๊ค่ะ ไม่อยากให้เวลาเกิดในที่สาธารณะอ่ะค่ะ
    ถ้าจะกรุณา .... อีเมล์มาที่ dasiree_c@hotmail.com น่ะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

19. โยโย่

ตอบคุณ Des

เมล์ คำถาม รายละเอียด ตัวคุณมา ที่ pomgirl@mocyc.com ครับ

แต่จะตอบคำถาม ในกระทู้นี้นะ ครับ สวัสดี

20. elvis

elvis สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2004
    เกิด 15 ม.ค. 2518 เวลา 20.50 จ.กรุงเทพ
    1.การฝึกสมาธิจะก้าวหน้าไหม
    2.อาชีพของผมเหมาะกับการค้าขายกับต่างประเทศ หรือเปล่า หรือทำอาชีพอะไรถึงจะรวย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้