ตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ นครศรีอยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย T~PREACH, 25 กรกฎาคม 2010.

1. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    สวยงามมากครับ(ของจริงนิ่งเป็นใบ้) ไปกราบหลวงพ่อทีไรสุขใจทุกทีเป็นมงคลชีวิตจริงจริงครับ

2. NKO

NKO เป็นที่รู้จักกันดี

เอ... อันนี้ไม่แน่ใจนะครับว่าเหลือทั้ง 3 เนื้อรึเปล่า ลองโทรสอบถามทางวัดดูอีกทีนะครับ ่

3. NKO

NKO เป็นที่รู้จักกันดี

พูดอีก ก็ ถูกอีกครับ 55+

4. BoomBu

BoomBu สมาชิก

26 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมสร้างกลุ่มศิษย์หลวงพ่อเอื้อนใน Facebook แล้วนะครับ ใช้ชื่อกลุ่ม ศิษย์หลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ http://www.facebook.com/groups/273956446070045/
    ขอเชิญร่วมแชร์ประสบการและวัตถุมงคลของหลวงพ่อเอื้อนครับ

5. player_korn

player_korn Active Member

18 พฤศจิกายน 2011
    รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับว่า ใช่ตะกรุดหนังหน้าผากเสือหรือเปล่า

ไฟล์ที่แนบมา:

6. kk1975

kk1975 สมาชิก

ขอบคุณ คุณลูกศิษ มากนะครับ
    ผมจะลองเอาตะกรุดไปใส่หลอดนะครับ
    แล้วเอาลูกสะกดเก็บไว้ น่าจะพกง่ายขึ้น

7. hayman99

hayman99 สมาชิก

ในfacebookผมเข้าไปดูมาเป็นกลุ่มปิดนี่ครับ น่าจะให้เป็นกลุ่มเปิดจะได้มีลูกศิษย์เข้าไปแอดดเยอะๆ

8. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    ทำแบบเปิดเลยสิครับ

9. u4815829

u4815829 สมาชิก

14 กันยายน 2008
    ไม่ทราบว่าตอนนี้หลวงพ่อจารตระกรุดอยุู่รึเปล่าครับ

10. มหาอุตฆ์

มหาอุตฆ์ เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ผมไปกราบหลวงพ่อครั้งแรก ไปโดยรถตู้ จากกทม เดียวไปถึงจะมาอัพเดทถ่ายรูปวัตถุมงคลล่าสุดนะครับ

11. คนเบื่อโลก

คนเบื่อโลก เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยเล่าวิธีไปวัดโดยรถตู้ให้ทราบหน่อยครับ ไม่เคยไปเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

12. มหาอุตฆ์

ตามนี้เลยครับไม่มีปัญหาแน่นอน
    ผมขอบอกนะครับผมอายุ18ไม่เคยไปวัดไกลๆแบบนี้มาเลยคับผม

ตอนแรกขึ้นรถที่อนุสาวรี รถสายท่าเรือ อยู่ในซอยเล็กๆ ผมจำชื่อซอยไม่ได้ถามคนแถวนั้นดูครับผม คนละ100บาทตลอดสายครับ
    บอกคนขับว่าถึงวัดวังแดงใต้บอกด้วย คนขับก็จะจอดให้เวลาถึงหน้าวัดครับ
    ขอเบอคิวรถตู้คนขับไว้หรือถามคนขับว่าถ้าจะกลับจะกลับยังไง คนขับก็จะให้นามบัตรของคิวรถตู้มาครับ
    หลังจากนั้นเดินไปในวัดจะมีกุฎิใหญ่ๆเขียนไว้ว่า หลวงพ่อเอื้อน เข้าไปในนั้นได้เลยคับผม ตู้บูชาวัตถุมงคลก็ อยู่ในกุฎิหลวงพ่อ บูชาเสร็จให้หลวงพ่อ+จารให้ด้วยก็ดีคับ ควรไปถึงวัดมี2เวลาก็คือ ควรไปถึงวัดประมาณไม่เกินเที่ยง ราวๆ10-30-11.00น่าจะสวยพอดีคับ ส่วนอีกช่วงก็คือเวลา 16.00เป็นต้นไปคับ เพราะหลวงพ่อท่านจำวัดด้วยคับ ถ้าจะให้ดีก่อนจะไปโทรไปถามที่วัดว่าหลวงพ่ออยู่ไหมครับ

ส่วนขากลับนั้น โทรไปเบอตามนามบัตรที่เราขอรถตู้ไว้ เขาก็จะบอกว่ารถมาถึงกี่โมง ประมาณนี้คับ
    ไม่มีปัญหาสำหรับท่านที่ไม่เคยไปวัดแน่นอนครับผม....

13. มหาอุตฆ์

ไปกราบท่านมาเมื่อวาน เอาหนังเสือเต็มสูตรที่ได้มาจากที่อื่นให้ท่านอธิษฐานให้อีกรอบ
    ไปแล้วต้องให้ท่านรดน้ำมนให้ด้วยนะ ถ้าไม่ให้ท่านรดให้นี่เสียเที่ยวแน่นอนครับ ท่านรดให้ผมเมื่อวานอะไรราบรื่นดีหมดคับ สัมผัสได้เลยสุดยอดจิงๆครับผม

หลวงพ่อเอื้อนท่านเป็นกันเองมากครับผม เข้าพบง่าบ ลูกศิษย์ที่อยู่หน้าตู้ก็ไม่กีดกัน ไปตามหลวงพ่อให้ครับผม สุดๆไปเลยครับเมื่อวาน

ส่วนวัตถุมงคลนั้นยังมีเยอะครับ ตะกรุดที่ลงรักสีเหลืองไม่เห็นเลยนะคับ และก็มีมีดหมอมุทิตาจิตกับมีดหมอปากกาและก็มีหมอสะกดไพรี(ใหญ่มากๆ)

ส่วนตัวผมไปหาท่าน ท่านรดน้ำมนให้ชีวิตดีขึ้นมากเลยคับพี่สาวผมที่ท่านรดให้ด้วยมันยังบอกเลยว่าทำไมวันนี้มันราบรื่นดีมากคับ

14. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

ตอนนี้ที่วัดเปิดจองรูปหล่อปั้มอยู่นะครับมี 2 เนื้อ
    1. เนื้อเงิน
    2. เนื้อทองเหลือง
    ออกให้บูชาช่วงสงกรานต์
    ตอนนี้เปิดจองหรือสอบถามได้ที่วัดวังแดงใต้เลยครับ

**** วันที่ 24 มีนาคม 2556 อย่าลืมไปร่วมทำบุญงานวัดวังแดงใต้กันนะครับ ***

15. nattatoon8

nattatoon8 Active Member

14 กุมภาพันธ์ 2013
    ถ้าผมเข้าใจถูกต้อง ตะกรุดหนังเสือหลวงปู่มีจิตวิญญาณของเสือ ใช่ไหมครับ

16. มหาอุตฆ์

มีแน่นอนครับ หนังเสืออย่างเดียว ไม่เสกไม่จารก็ขลังแล้วคับ

แต่นี้จารเพิ่มไปอีกถือว่าสุดๆคับ หลวงพ่อเอื้อน ชื่อนี้ ผมรับประกัน

ท่านเป็นพระไม่ถือตัวอีกด้วยคับ คุยหมด ไม่มีลูกศิษย์คอยขวางกั้นคับ
    :cool:

17. paypiti

paypiti สมาชิกใหม่

คัยมีประสบการณ์หรือลอง ตะกรุดหลวงพ่อเอื้อนมั้ง ช่วยนำมาเล่าสู้กันฟังหน่อยคับ

18. 686

686 Active Member

เงียบจังครับ ช่วงนี้

19. kopkop

kopkop สมาชิกใหม่

ตัวผมเองก้ใช้อยุ่คับ เช่าต่อมาอีกทีผ่อนเอา

20. สาปสาง

สาปสาง เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งไปวัดมาหลังปีใหม่ ถ่ายภาพ ตะกรุดหนังเสือมาฝากนะครับ หนังเสือต้องถามหานะครับ จะเอาออกมาเมื่อถามหาเท่านั้น