ตะกายดาว - นันทิดา/คริสติน่า by pporjai

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 6 กรกฎาคม 2012.

1. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ชีวิต..ที่มุ่งหาความฝัน..
    บางทีก็ทำให้รู้สึกเพ้อฝัน..
    อยู่กับปัจจุบันนะคะ..ฝันแค่พอเพียง..
    ให้รู้สึกสุขชั่วคราว..ก็น่าจะพอ..
    ฝัน เป็นแค่ภาพมายา..จริงบ้าง เทียมบ้าง..
    ของแท้..แน่จริงคือปัจจุบัน..ที่เราสัมผัสอยู่ค่ะ..

2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011

:cool:(k)
    ตะกายดาว
    นันทิดา/คริสติน่า

อยากจะเป็นจะมุ่งไป เป็นอะไรดี-ดี สักอย่าง คงจะมีหนทางก็ฝันกันไป
    อยากจะเป็นคนสำคัญ คงสักวันจะก้าวไกล ไปเป็นดาวดวงใหญ่ จะโด่งจะดัง
    แม้จะล้ม ก็คิดจะคลาน เหงื่อจะซ่านกระเซ็น ก็คิดแล้วคุ้มจะขอไปเป็นอย่างหวัง
    จะร้อนหรือหนาวก็พร้อมจะทน จะไปเป็นคนยิ่งใหญ่ ก็ค้นกันไปหากันไปหนทาง
    ก็อยากจะดังมันจึงต้องไปในเมื่อใจ มันเอาซะอย่าง ยอมทำทุกทาง ตะเกียกตะกาย
    ฮึม ฮึม ฮึม ตะเกียกตะกาย
    แม้จะล้ม ก็คิดจะคลาน เหงื่อจะซ่านกระเซ็น ก็คิดแล้วคุ้มจะขอไปเป็นอย่างหวัง
    จะร้อนหรือหนาวก็พร้อมจะทน จะไปเป็นคนยิ่งใหญ่ ก็ค้นกันไปหากันไปหนทาง
    ก็อยากจะดังมันจึงต้องไปในเมื่อใจ มันเอาซะอย่าง ยอมทำทุกทาง ตะเกียกตะกาย
    ฮึม ฮึม ฮึม ตะเกียกตะกาย
    ยอม ทำทุกอย่าง ตะเกียกตะกาย...
    (k):cool::mad::boo:({)
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2132102/[/MUSIC]

[/QUOTE]
    ขออนุญาตดึงเพลงมาให้พี่ไจไจ๋ พี่สาว ที่แสนดีนะคะ
    ขอบคุณค่า มีความสุขที่ได้รู้จักพวกพี่ๆนะคะ
    ทุกวันนี้น้องมีความสุขกับโลกแห่งความจริง ที่เปี่ยมไปด้วยฝันที่สดใส
    ของวันข้างหน้า มากมากเลยค่ะ รักค่ะจุ๊บๆๆ

3. pporjai

:cool:ขออนุญาตดึงเพลงมาให้พี่ไจไจ๋ พี่สาว ที่แสนดีนะคะ
    ขอบคุณค่า มีความสุขที่ได้รู้จักพวกพี่ๆนะคะ
    ทุกวันนี้น้องมีความสุขกับโลกแห่งความจริง ที่เปี่ยมไปด้วยฝันที่สดใส
    ของวันข้างหน้า มากมากเลยค่ะ รักค่ะจุ๊บๆๆ<!-- google_ad_section_end -->
    .................
    :cool: ขอบคุณสาวน้อยที่ช่วยยกเครื่องเสียงพี่ใจ่ใจ๋มาหน้า 2 นะคะ..
    ไม่สบายหายดีหรือคะนี่..พักผ่อนให้มาก ๆ หายแล้วก็มาร้องเพลงให้พี่ ๆ ฟังนะคะ น้องตั้งโอ๋...สโมสรรีแล๊กซ์พี่ ๆ น้อง ๆ ร้องเพลงให้กันฟัง เพราะบ้าง ขำ ๆ บ้าง ๆ สนุก ๆ นะคะ ...จุฟ จุฟ จุฟ หลงจุ๊บ ๆ ๆ น้องตั้งโอ๋..แล้วล่ะค่ะ

4. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ยังน้ำมูกใสไหลรินอยู่อ่ะค่ะ ไม่ค่อยชอบทานยาอ่ะค่ะ
    แต่ก็พยายามรักษาสุขภาพให้ดีที่สุดหน่ะค่ะ
    แหม พี่ไจ่ไจ๋จ๋า น้องร้องไม่ได้สักกี่เพลง เองค่ะ
    แต่ถ้าหายก็จะหาเพลงมาร้องกันหนุกๆหล่ะค่ะ
    เป็นโรคห้องเกะ ลิสซึ่ม
    ต้องเข้ามาทุกวัน วันหยุดก็มาฝังตัวฟังเพลงทั้งวัน อิอิอิ

:cool::cool::cool:

5. pporjai

:cool:(k) น้องตั้งโอ๋..ไม่ได้เป็นคนเดียวนะคะ พี่จ่ายจ๋ายก็เป็นค่ะ..
    เมื่อก่อนก็ท่องสาระพัด ๆ เวป ตอนนี้ร้องเพลงอย่างเดียวเลยค่ะ..สลับกับฟังธรรมะบ้าง เข้ามาเถอะค่ะ ถ้าชอบร้องเพลง ฟังเพลงก็จะติด ๆ ๆ ก็ดีกว่าไปติดอย่างอื่น ๆ นะคะ..เป็นการรีแล็กซ์.. แล้วก็ได้โชว์เสียงตัวเอง..มีคนฟัง 1 คนก็ดีใจสุด ๆ แล้วค่ะ น้องตั้งโอ๋คนดี..

6. Meadwalker

Meadwalker เป็นที่รู้จักกันดี

พี่น้องห้องเกะนี่น่ารักกันจริงๆ
    เหมือนเป็นครอบครัวที่อบอุ่นในบ้านอีกหลังนึง
    ที่มีความปรารถนาดี คอยเป็นกำลังใจ และห่วงใยกันเสมอ
    พี่ใจใจ๋ก็น่ารัก ร้องเพลงก็น่าฟัง เป็นแสงสว่างอีกดวงนึง
    ที่น้องๆ เพื่อนๆ หลายคนคงสัมผัสและรู้สึกได้ถึงความอบอุ่นจากแสงส่ว่างดวงนี้
    ก็ขอสมัครเป็นน้องชายด้วยอีกคนนะครับ พี่ใจ
    ชารท์แบทและเติมเต็มแสงสว่างด้วยกันทุกอาทิตย์ก็ดีนะครับ อิอิ

7. pporjai

:cool:(k)ดีใจที่คุณมี๊ด..คิดแบบนั้นนะคะ..
    ส่วนใหญ่สมาชิกที่มาร้องเพลงที่นี่ก็นิสัยคล้าย ๆ กันทั้งนั้น..
    คือชอบร้อง-ชอบฟังเพลง..เราก็มีความสนิทสนมเป็นเหมือนญาติกันนะคะ เวลาใครหายไป..ก็รู้สึกคิดถึง และอยากให้กลับมาร้องเพลงเรื่อย ๆ น่ะค่ะแต่บางท่านก็เกี่ยวกับสุขภาพ และเวลา อาจไม่ค่อยอำนวย..ก็หาย ๆ ไปบ้างค่ะ

ขอบคุณที่ชมพี่ใจ่ใจ๋ว่าน่ารักนะคะ..ยิ้มแป้น..ไม่หุบ นี่ขนาดยังไม่เห็นหน้าค่าตากันเลย..ยังชมขนาดนี้..ยินดีรับสมัครคุณมี๊ดเป็นน้องชายค่ะ มีอะไรก็ช่วยเหลือกันไปตามประสาพี่ ๆ น้อง ๆ นะคะ

8. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

โลกของเสียงเพลง แบ่งปันความสุขด้านเสียงเพลง...ณ ที่แห่งนี้ คาราโอเกะพลังจิต เยี่ยมยอดจ้า...ขอบคุณทุกบทเพลงจ้าร้องกล่อมให้คลายเหงาจ้า
    มีความสุขที่ได้ฟัง มีความสุขที่ร้องเพลง ...

9. pporjai

(k):cool: ขอบคุณ คุณใต้เกิ้งค่ะ ชอบฟังเพลง..คนร้องก็สุดแสนจะดีใจที่คนฟัง ๆ แล้วมีความสุขค่ะ ..
    จุฟ จุฟ คุณใต้เกิ้งหน่อย... ที่ช่วยแวะมาฟังบ่อย ๆ นะคะ..

10. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เพลงนี้คิดว่า จะต้องร้องล่ะ แต่เมื่อไหร่ไม่รู้ อิอิ ตั้งใจไว้อย่างนั้นค่ะ
    แวะมาฟังเพลงพี่ใจพร้อมกำลังใจเช่นเคย เพลงนี้พี่ใจร้อง ฟังสบายๆๆๆ ค่ะ