ตำรายาตำหรับของหลวงพ่อวัดบางนมโค !

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย strom9, 28 สิงหาคม 2009.

1. strom9

strom9 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    แจกฟรีครับ!!!!!!สำหรับผู้ศรัทธาในหลวงพ่อปานวัดบางนมโค

(D)

บังเอิญก่อนวันที่ 12 สิงหาคมที่ผ่านมา ทางพรรคพวกผมได้สมุดบันทึกเก่ามากมา 1 เล่ม ที่น่าสนใจก็คือ ด้านในของสมุดเล่มนี้มีลายมือเขียนบันทึกไว้ว่าเป็นตำรายาตำหรับของหลวงพ่อวัดบางนมโค ซึ่งระบุไว้ว่าบันทึกไว้เมื่อ พศ. 2474 ภายในมีการบันทึกตำรายาขนานต่าง ๆ รวมถึงคาถา และยันต์ต่าง ๆ ที่ใช้กำกับด้วย สมุดบันทึกเล่มนี้เจ้าของหวงมาก ผมขอซื้อหลายพันบาทก็ยังไม่ยอมขาย ผมจึงขอร้องและมีข้อแลกเปลี่ยนบางประการให้ เจ้าของจึงยอมให้ ไป Scan สมุดบันทึกทั้งเล่มมา ซึ่งผมเห็นว่า หากเก็บไว้กับตัว หากสมุดบันทึก หรือ File ข้อมูลเสียหาย ตำหรับที่มีการบันทึกไว้ ก็จะสูญหายไปโดยไม่สามารถทำประโยชน์ ตามเจตนาของเจ้าของตำราที่น่าจะถ่ายทอด ไปสู่คนรุ่นต่อไป เพื่อใช้เป็นตำหรับยาแผนโบราณ หรือถ่ายทอดวิทยาคมให้ให้คนรุ่นต่อไปได้ศึกษา ต่อจากนั้น ผมได้ไปกราบหลวงพ่อปานที่วัดบางนมโค เพื่อขออนุญาตท่าน นำตำรายาของท่านมาใช้ประโยชน์กับผู้ที่ต้องการศึกษา ด้วยการยกช้างเสี่ยงทาย หากท่านใดเคยไปที่วัด คงเคยเห็นวิธีการเสี่ยงทายด้วยการยกช้างเสี่ยงทาย ( น้ำหนักประมาณ 5 กก./หากเป็นชายต้องยกด้วยนิ้วก้อย ) ทางวัดมีการติดประกาศวิธีเสี่ยงทาย ด้วยการยกช้างเสี่ยงทาย 2 ครั้ง ครั้งแรก ทางวัดจะแนะนำให้ขอให้ยกได้ก่อน ครั้งที่สองขอให้ยกไม่ได้ ซึ่งตามปรกติหากใช้นิ้วก้อยยกช้างเสี่ยงทายที่มีน้ำหนักขนาดนั้น เป็นธรรมดาที่ครั้งที่สองกำลังนิ้วอาจจะไม่พอที่จะใช้ยกช้างได้อีก ตอนจุดธูปขออนุญาตจากหลวงพ่อ ผมจึงขอเสี่ยงทายกลับกันให้ ครั้งแรกขอให้ยกไม่ขึ้น ครั้งหลังขอให้ยกได้ ซึ่งก็น่าแปลกที่การเสี่ยงทายเป็นไปตามที่ขอก็คือ ครั้งแรกยกไม่ขึ้นแต่ครั้งที่สองยกได้ง่าย นั่นแสดงว่าหลวงพ่อท่านอนุญาต โดยผมให้สัจจะกับท่านว่า จะไม่นำตำหรับยานี้ไปพิมพ์ขาย หรือเรียกร้องเงินทองจากผู้ที่ใช้ประโยชน์จากตำราเล่มนี้ได้ แต่จะใช้เผยแพร่เพื่อเป็นวิทยาทาน แก่ผู้ต้องการศึกษาหรือผู้ที่สนใจเท่านั้น หากมีผู้ใดตอบแทนด้วยทรัพย์เงินทองต่าง ๆ ก็จะนำเงินที่ได้ทั้งหมดไปทำบุญกุศลต่อไป
    ต้องขออภัยทุกท่านที่ผมไม่สามารถ Post รูปที่Scanไว้ทั้งหมดได้ เนื่องจากมีมากมายและใช้พื้นที่จัดเก็บมาก รวมถึงไม่อยากให้ผู้ที่มีเจนาไม่บริสุทธ์ได้ไป หากผู้ใดสนใจให้เข้ามาฝาก E- mail ของท่านที่นี่ครับ แล้วลงชื่อ ในกระทู้หลังจากนั้นก็ส่งอีเมล์ไปที่
    strom.9@hotmail.com

แล้วผมจะจัดส่งไปให้ท่านต่อไป
    หวังว่าสิ่งที่ทำไปด้วย ความบริสุทธ์ใจนี้คงจะเป็นประโยชน์กับส่วนรวม และผู้สนใจได้ค้นคว้าสืบทอดต่อไปนะครับ ผู้ใดที่จะใช้ประโยชน์จากตำหรับนี้กรุณา ไปกราบขออนุญาตจากท่านก่อนและอย่านำไปใช้แสวงหาประโยชน์ใด ๆ นอกเหนือที่ให้สัจจะไว้กับท่านเท่านั้นครับ ของแบบนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ครับ

เรียนขอบพระคุณทุกท่าน ที่เมตตาสนใจ เนื่องจากมีเมล์เข้ามาขอกันมาก ตอนนี้ก็เกือบๆ พันคนแล้วครับ แต่ว่ายังมีคนที่ไม่เข้าใจ ว่าทำไมถึงไม่ส่งให้ซะที เหตุเพราะ ผมก็บอกด้วยข้อความอยู่ ว่าให้ลงชื่อในกระทู้เพื่อดันกระทู้ เพื่อสามารถช่วยให้คนอื่นที่เค้าอยากได้ให้เห็น จะได้ร่วมกันทำบุญเป็นธรรมทานด้วย แล้วหลังจากนั้นก็กราบรบกวน ให้ส่งเมล์ไปหาผมที่ strom.9@hotmail.com เพื่อขอไฟล์ ตำรายาตำหรับของหลวงพ่อวัดบางนมโค ..........แต่มีบางท่านไม่เข้าใจ ว่าทำไมถึงไม่ส่งให้ซะที ก็เพราะคุณ ลงแต่เมล์อยู่ในกระทู้นี้ แต่ไม่ได้ส่งเมล์ไปหาผมเลย ครับ นั่นคือเหตุผล รบกวนทำความเข้าใจด้วย อย่ามาด่าผมเลยครับ ผมก็อุตส่าห์พยายามช่วยเหลือเต็มที่ แต่ก็โดนด่า มันก็เหนื่อยน๊ะครับ
    เพราะฉะนั้นรบกวนทุกๆท่านทำความเข้าใจกันด้วย ว่า
    ให้ช่วยกันลงชื่อในกระทู้
    (เป็นน้ำใจเพื่อญาติธรรมท่านอื่นด้วยเพราะเค้าจะได้เห็นกระทู้ได้ง่ายๆ ถ้าพวกเราช่วยกันดัน ให้อยู่หน้าแรกๆ) แล้วส่งเมล์ไปหาผมที่ strom.9@hotmail.com แล้วผมถึงจะส่งไฟล์แนบไปให้น๊ะครับ แต่ถ้าใครที่ ลงที่อยู่ในกระทู้ หรือในเมล์ ผมขออนุญาติไม่ส่งให้น๊ะครับ เพราะถ้าสแกน
    ส่งให้ทุกคน ผมก็คงจ่ายค่าส่งหัวโต เพราะหนักพอสมควร เพราะฉะนั้นก็รบกวนส่งให้แต่ทางอีเมล์น๊ะครับ ........อย่าทำผิดกติกากันเลยครับ ผมขอร้อง

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2010
  2. b_wanlop

b_wanlop เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    ช่วยส่งอีเมลให้ด้วยครับ

b_wanlop@yahoo.com

3. T00M

T00M เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยคนนะคะ

ขอรับด้วยค่ะ vassana_15@hotmail.com

4. เทิด

เทิด เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2007
    ขอรับตำรับยาด้วยครับ

ช่วยส่งตำรับยาหลวงพ่อปาน ให้ด้วยครับที่ terdsak.n@wcf.co.th
    ขอบคุณครับ
    เทิด

5. นราธิวาส

นราธิวาส Active Member

ขออนุโมทนา

และขอรับตำราด้วยครับ xiaongo@hotmail.com

ขอบคุณมากครับและขอให้บรรลุผลสำเร็จตามใจปรารถนาด้วยครับ

6. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สาธุขออนุโมทนา

และขอรับตำราด้วยครับ tanakorn_ss@hotmail.com

ขอบคุณมากครับและขอให้บรรลุผลสำเร็จตามใจปรารถนาด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

7. thana8

thana8 Active Member

18 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญคนด้วยครับ..
    ขอรับตำรายาด้วยครับ
    somkiat_cy@hotmail.com
    ขอบคุณมากครับ

8. thana8

thana8 Active Member

18 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญคนด้วยครับ..
    somkiat_cy@hotmail.com
    ขอบคุณมากครับ

9. thow

thow เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    thoww@yahoo.com
    ขอบคุณครับ

10. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
  11. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

12. budsayamasp

budsayamasp เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    ขอตำรับยาด้วยค่ะ

อนุโมทนา ขอตำรับยาด้วยค่ะ
    พร้อมทั้งบอกวิธีการส่งเงินร่วมทำบุญด้วยนะคะ

budsayamasp@gmail.com

ขอบคุณค่ะ

13. nongpink

nongpink เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    รบกวนช่วยส่งมาที่ Mail ด้านล่างให้ด้วยครับ
    phsuriyong.2520@gmail.com

14. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

15. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

16. minnyjo

minnyjo Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยคะ
    รบกวนช่วยส่ง mail ให้ด้วย minnyjo_j@hotmail.com

17. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    chaitya_32@hotmail.com

พอดีกำลังเรียนรู้เรื่องว่านยาเลยคราบ

ขอขอบคุณมากคราบ

18. minteed

minteed เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนากับสิ่งดี ๆ ที่คุณทำ จิตใจตุณดี ดิฉันเชื่อว่าคุณต้องพบแต่สิ่งที่ดี ๆ ในชีวิต ขอรับตำรายะด้วยนะคะ แลเขออนุญาตแจกให้ผู้ที่สนใจเป็นธรรมทานด้วยค่ะ
    klangpoo@hotmail.com

19. noomoiloof

noomoiloof Active Member

10 กรกฎาคม 2009
    ขอด้วยครับผมอยู่ที่อุบลฯอย่ากอ่านมาก
    noomoiloof@hotmail.com

20. เชื่อดี

เชื่อดี สมาชิก