ต้องการพระคาถาใดให้เขียนมาแล้วจะตอบให้

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย comono, 13 สิงหาคม 2005.

1. dangcarry

dangcarry เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    ไม่เห็นจัดให้เลย ยังรออยู่นะ
    ขอบคุณล่วงหน้า

2. ต้า

ต้า สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2005
    ขอให้ผมหน่อยนะคับผมเดินทางบ่อยคับ

3. dangcarry

dangcarry เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เห็นจะตอบเลย ไม่มีก็ไม่บอก

4. kongkoon

kongkoon สมาชิกใหม่

คาถา ปัจเจกพุทธเจ้า......มีบทสวดใหมครับ...
    ขอความกรุณาด้วยครับ...

5. taweesak

taweesak สมาชิก

25 กรกฎาคม 2005
    อยากได้คาถาจีบสาว

6. taweesak

taweesak สมาชิก

25 กรกฎาคม 2005
    คาถาบังคับจิด

7. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ครึ่งชีวิต

ขอคาถา มนต์มหากาฬ ครับ

8. deawpayu

deawpayu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2005
    อยากได้คาถา ลอดรูดาน ครับ พร้อมวิธีสวดครับ ไม่รู้ว่าพิมพ์ถูกป่าวนะ ขอคุณล่วงหน้าครับ

9. UFO99

UFO99 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้คาถา ตัดกิเลสให้หมดสิ้นไปครับ

10. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ขอคาถาบูชาพระนางพญาอ่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ; D

11. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก (ฉบับเดิม)
    ๑. อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง วะตะโส ภะคะวา.
    อิติปิ โส ภะคะวา สัมมาสัมพุทโธ วะตะ โส ภะคะวา.
    อิติปิ โส ภะคะวา วิชชาจะระณะ สัมปันโน วะตะ โส ภะคะวา.
    อิติปิ โส ภะคะวา สุคะโต วะตะ โส ภะคะวา.
    อิติปิ โส ภะคะวา โลกะวิทู วะตะ โส ภะคะวา.
    อะระหันตัง สะระณัง คัจฉามิ.
    อะระหันตัง สิระสา นะมามิ.
    สัมมาสัมพุทธัง สะระณัง คัจฉามิ.
    สัมมาสัมพุทธัง สิระสา นะมามิ.
    วิชชาจะระณะสัมปันนัง สะระณัง คัจฉามิ.
    วิชชาจะระณะสัมปันนัง สิระสา นะมามิ.
    สุคะตัง สะระณัง คัจฉามิ.
    สุคะตัง สิระสา นะมามิ.
    โลกะวิทัง สะระณัง คัจฉามิ.
    โลกะวิทัง สิระสา นะมามิ.

๒. อิติปิ โส ภะคะวา อะนุตตะโร วะตะ โส ภะคะวา.
    อิติปิ โส ภะคะวา ปุริสะทัมมะสาระถิ วะตะ โส ภะคะวา.
    อิติปิ โส ภะคะวา สัตถา เทวะมะนุสสานัง วะตะ โส ภะคะวา.
    อิติปิ โส ภะคะวา พุทโธ วะตะ โส ภะคะวา.
    อะนุตตะรัง สะระณัง คัจฉามิ.
    อะนุตตะรัง สิระสา นะมามิ.
    ปุริสะทัมมะสาระถิ สะระณัง คัจฉามิ.
    ปุริสะทัมมะสาระถิ สิระสา นะมามิ.
    สัตถา เทวะมะนุสสานัง สะระณัง คัจฉามิ.
    สัตถา เทวะมะนุสสานัง สิระสา นะมามิ.
    พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ.
    พุทธัง สิระสา นะมามิ.
    อิติปิ โส ภะคะวาฯ

๓. อิติปิ โส ภะคะวา รูปะขันโธ อะนิจจะลักขะณะปาระมิ จะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา เวทะนาขันโธ อะนิจจะลักขะณะปาระมิ จะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา สัญญาขันโธ อะนิจจะลักขะณะปาระมิ จะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา สังขาระขันโธ อะนิจจะลักขะณะปาระมิ จะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา วิญญาณะขันโธ อะนิจจะลักขะณะปาระมิ จะ สัมปันโน.

๔. อิติปิ โส ภะคะวา ปะฐะวี ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา อาโป ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา เตโช ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา วาโย ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา อากาสะ ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา วิญญาณะ ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา จักกะวาฬะ ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.

๕. อิติปิ โส ภะคะวา จาตุมมะหาราชิกา ธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา ตาวะติงสา ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา ยามา ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา ตุสิตา ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา นิมมานะระตี ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา ปะระนิมมิตะวะสะ วัตตี ธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา กามาวะจะระ ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา รูปาวะจะระ ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา อะรูปาวะจะระ ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา โลกุตตะระ ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.

๖. อิติปิ โส ภะคะวา ปะฐะมะฌานะ ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา ทุติยะฌานะ ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา ตะติยะฌานะ ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา จะตุตถะฌานะ ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา ปัญจะมะฌานะ ธาตุ สะมาธิญาณะสัมปันโน.

๗. อิติปิ โส ภะคะวา อากาสานัญจา ยะตะนะ ธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา วิญญานัญจา ยะตะนะ ธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา อากิญจัญญา ยะตะนะ ธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา เนวะสัญญานาสัญญา ยะตะนะ ธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.

๘. อิติปิ โส ภะคะวา โสตาปัตติ มัคคะธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา สะกิทาคามิมัคคะธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา อะนาคามิมัคคะธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัตตะมัคคะธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา โสตาปัตติผะละ ธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา สะกิทาคามิผะละ ธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา อะนะคามิผะละ ธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.
    อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัตตะผะละ ธาตุ สะมาธิญาณะ สัมปันโน.

๙. กุสะลาธัมมา อิติปิ โส ภะคะวา อะอา ยาวะชีวัง พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ ชัมภูทีปัญจะ อิสสะโร กุสะลาธัมมา นะโมพุทธายะ นะโมธัมมายะ นะโมสังฆายะ ปัญจะพุทธา นะมามิหัง อาปามะ จุปะ ทีมะสังอังขุ สังวิธาปุกะยะปะ อุปะสะชะสะเห ปาสายะโสฯ
    โสโสสะสะ อะอะอะอะนิ เตชะสุเนมะภูจะนาวิเว อะสังวิสุโลปุสะพุภะ อิสะวาสุ สุสะวาอิ กุสะลาธัมมา จิตติ วิอัตถิ.
    อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง อะอา ยาวะชีวัง พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ สาโพธิปัญจะ อิสสะโร ธัมมา.
    กุสะลาธัมมา นันทะวิวังโก อิติ สัมมาสัมพุทโธ สุคะลาโน ยาวะชีวัง พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ.

๑๐. จาตุมมะหาราชิกา อิสสะโร กุสะลาธัมมา อิติ วิชชาจะระณะสัมปันโน อุอุ ยาวะชีวัง พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ.
    ตาวะติงสา อิสสะโร กุสะลาธัมมา นันทะปัญจะสุคะโต โลกะวิทู มะหาเอโอ ยาวะชีวัง พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ.
    ยามา อิสสะโร กุสะลาธัมมา พรหมา สัททะ ปัญจะสัตตะ สัตตาปาระมี อุนุตตะโร ยะมะกะขะ ยาวะชีวัง พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ.
    ตุสิตา อิสสะโร กุสะลาธัมมา ปุยะปะกะ ปุริสะทัมมะสาระถิ ยาวะชีวัง พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ.
    นิมมานะระตี อิสสะโร กุสะลา ธัมมา เหตุโปวะ สัตถา เทวะมะนุสสานัง ตะถา ยาวะชีวัง พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ.
    ปะระนิมมิตะวะสะวัตตี อิสสะโร กุสะลาธัมมา สังขาระขันโธ ทุกขัง อะนิจจัง อะนัตตา รูปะขันโธ พุทธะปะผะ ยาวะชีวัง พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ.
    พรหมมา อิสสะโร กุสะลาธัมมา นัตถิปัจจะยา วินะปัญจะ ภะคะวะตา ยาวะนิพพานัง สะระณัง คัจฉามิฯ

๑๑. นะโมพุทธัสสะ นะโมธัมมัสสะ นะโมสังฆัสสะ พุทธิลาโภกะลา กะระ กะนา เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตถิ โหนตุ หุลู หุลู หุลู สะวาหายะ.
    นะโมพุทธัสสะ นะโมธัมมัสสะ นะโมสังฆัสสะ วิตติ วิตติ วิตติ มิตติ มิตติ มิตติ จิตติ จิตติ วัตติ วัตติ มะยะสุ สุวัตถิ โหนตุ หุลู หุลู หุลู สะวาหายะ.
    อินทะสาวัง มะหาอินทะสาวัง พรหมสาวัง มะหาพรหมสาวัง จักกะวัตติสาวัง มะหาจักกะวัตติสาวัง เทวาสาวัง มะหาเทวาสาวัง อิสีสาวัง มะหาอิสีสาวัง มุนีสาวัง มะหามุนีสาวัง สัปปุริสะสาวัง มะหาสัปปุริสะสาวัง พุทธะสาวัง ปัจเจกะพุทธะสาวัง อะระหัตตะสาวัง สัพพะสิทธิ วิชชาธาระณังสาวัง สัพพะโลกา อิริยานังสาวัง เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตถิ โหนตุ.
    สาวัง คุณัง วะชะ พะลัง เตชัง วิริยัง สิทธิ กัมมัง ธัมมัง สัจจัง นิพพานัง โมกขัง คุยหะกัง ทานัง สีลัง ปัญญานิกขัง ปุญญัง ภาคะยัง ยะสัง ตัปปัง สุขัง สิริ รูปัง จะตุวีสะติเทสะนัง เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิ โหนตุ หุลู หุลู หุลู สะวาหายะฯ

๑๒. นะโม พุทธัสสะ ทุกขัง อะนิจจัง อะนัตตา รูปะขันโธ เวทะนาขันโธ สัญญาขันโธ สังขาระขันโธ วิญญาณะขันโธ นะโม อิติปิ โส ภะคะวา.
    นะโมธัมมัสสะ ทุกขัง อะนิจจัง อะนัตตา รูปะขันโธ เวทะนาขันโธ สัญญาขันโธ สังขาระขันโธ วิญญาณะขันโธ นะโม สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม.
    นะโมสังฆัสสะ ทุกขัง อะนิจจัง อะนัตตา รูปะขันโธ เวทะนาขันโธ สัญญาขันโธ สังขาระขันโธ วิญญาณะขันโธ นะโม สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ วาหะปะริตตัง.
    นะโมพุทธายะ มะอะอุ ทุกขัง อะนิจจัง อะนัตตา ยาวะตัสสะ หาโย โมนะ อุอะมะอะ วันทา นะโม พุทธายะ นะอะ กะติ นิสะระณะ อาระปะขุทธัง มะอะอุ ทุกขัง อะนิจจัง อะนัตตา

12. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ มานีมานะ พุทธัสสะ สวาโหม
    (คาถาพระปัจเจกพระพุทธเจ้า)

13. nosovead@hotmail.com

nosovead@hotmail.com สมาชิกใหม่

23 พฤศจิกายน 2005
    อยากได้วิชาแคล้วคลาดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ<!-- / message -->

14. คิดคิด

คิดคิด เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2005
    อยากได้คาถาที่ทำให้แฟนที่เลิกไปแล้วกลับมาคืนดีอะ เอาแบบที่ไม่ได้เจอหน้าเค้านะ เพราะไม่รู้จะได้เจอเมื่อไร รบกวนด้วยคะ ขอวิธีใช้ด้วยคะ ขอบคุณค่ะ

15. hitman

hitman เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างที่คุณAttawat Rxบอกครับ กรรมมุนา วัตตะตี โลโก................ เนื้อคู่กันแล้วย่อมไม่แคล้วกัน

16. BeerNP

BeerNP เป็นที่รู้จักกันดี

17. aonwit01

aonwit01 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้คาถาที่ใช้พรางตัวนะครับ ( เอาพอแบบไม่มีคนสนใจ ) แล้วก็คาถาอ่านใจ ( อ่านใจในปัจจุบัน ) นะครับ ขอบคุณมากๆ ตอบทางเมล aonwit01@hotmail.com นะครับ

18. ผู้ศึกษา

ผู้ศึกษา เจ้าชายสีฟ้าคราม

เมล God_William@hotmail.com ครับ ช่วยเข้าไปบอกคาถา แล้วก็วิธีใช้ด้ยน่ะครับ
    ใครก็ได้ครับ จะเป็นคุณจิตปิติ หรือใครก็ๆได้ครับ จะขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ ผมจะหยายามใช้ในทางที่ดีครับ

19. ponkkrab

ponkkrab สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2007
    ขอบทสวด ไต่ปุยฉ่ำและกิมกังเก็งครับ

20. ponkkrab

ponkkrab สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2007
    ขอมนต์แขกด้วยนะครับ