ถวายของที่เคยอธิษฐานกับ เสด็จ ร.5 นี่เวลากลางคืนได้เปล่าครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aforyou, 14 ธันวาคม 2010.

1. aforyou

aforyou Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2006
    สวัสดีครับ ผมเคยขอพรจาก ร.5 ว่าจะถวายดอกกุหลาบ 99 ดอกและบรั่นดี 1 แบน เวลาแก้บนนี่ต้องทำอย่างไรครับ ที่จะถวายบรั่นดี คือ ต้องเทใส่แก้ว หมดเลย หรือย่างไรครับ และนานแค่ไหน และผมว่างหลัง 6 โมงเย็นทุกวัน จันทร์-อาทิตย์ ถ้าจะถวายตอนกลางคืนจะผิดเปล่าครับ หรือต้องก่อนเที่ยงเท่านั้น
    อย่างไรวานผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

2. jiwcrop

jiwcrop เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ถ้าเป็นการรักษาสัจจะ ทำเวลาไหนก็ได้ครับ แต่อย่าให้นานเกินไป หลังจากได้สัมฤทธิ์ผลตามที่ไปบนบานนะครับ

3. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    เคยอธิษฐานไว้เหมือนกันค่ะ แต่ตอนอธิษฐาน ไปอธิษฐานที่ลานพระบรมรูปค่ะ เลยต้องไปถวายของที่นั่น เป็นคืนวันอังคาร หรือ พฤหัสบดี ก็ได้ค่ะ ถ้ามีโต๊ะเล็กๆ ก็นำติดไปด้วยนะคะ เทบรั่นดีใส่แก้ว (แก้วบรั่นดี) เต็มแก้วค่ะ แล้วเปิดฝาขวดไว้นะคะ ดอกไม้ก็นำใส่แจกัน ให้สวยงามค่ะ จุดรูป กล่าวให้ท่านทราบค่ะ ว่าสิ่งที่อธิษฐานไว้ สำเร็จแล้วค่ะ จึงได้นำ........มาถวาย ขอให้ท่านประทานพรให้ด้วยนะคะ ....

แต่ถ้าเป็นที่บ้าน .... เอาเวลาสะดวกค่ะ เป็นอังคาร หรือ พฤหัสบดี ก็ได้ค่ะ ทำเช่นเดียวกันค่ะ ......

ตอนนั้นที่ไป ได้อธิษฐานเป็นบรั่นดี 2 ขวดค่ะ พอสำเร็จแล้ว ก็ทำแบบที่บอกคุณไปนั่นแหละค่ะ

คาถาบูชาเสด็จพระองค์ท่าน

นะโม 3 จบ

พระสยามมินโธ วะโรอิติ พุทธะสังมิ อิติอะระหัง สะหัสสะกายัง วะรัง พุทโธ นะโมพุทธายะ (3 จบ)

ปิยะมะมะ นะโมพุทธายะ (3 จบ) ** แล้วขอพรค่ะ

^___^

เมื่อธูปหมดแล้ว ก็ขอลาท่านนะคะ เทบรั่นดีกลับลงขวด แล้วขอท่านนำกลับมาเป็นของมงคล
    ส่วนดอกไม้ ก็ถวายท่านที่นั่นเลยก็ได้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2010