ถอดจิตออกจากร่าง แบบมองไม่ค่อยเห็นอะไร ผลการสวดมนต์อยู่ที่กำลังจิตของเรา

ในห้อง 'การทดลองทางจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 19 เมษายน 2005.

1. mib8gdviNz

mib8gdviNz เป็นที่รู้จักกันดี

งงอ่า มะคืน

นอนอยู่แล้วเหมือนตัวลอยขึ้น แล้วหมุนติ้วๆ อยู่บนเตียง

สูงกว่าเตียงประมาณ 2เมตร มั้ง หมุนวนๆๆๆ

แล้วไปโผล่ที่ห้องคณิตศาสตร์ -*-

ความรู้สึก แปลกๆ เหมือนโดนกดยังไงไม่รู้

555+ แปลกดี...

2. Piyawatk123

Piyawatk123 สมาชิกใหม่

21 พฤศจิกายน 2007
    มีมั้ยคะ ที่ออกมาแล้วกลับไม่ได้นะคะ

3. กรวุฒิ

กรวุฒิ สมาชิก

ขอยืมคำถามคุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Piyawatk123<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4639359", true); </SCRIPT> (มีมั้ยคะ ที่ถอดจิตออกมาแล้วกลับไม่ได้นะคะ)<!-- google_ad_section_end -->
    อยากทราบเมือนกันครับ ท่านบอกว่าเวลามีสมาธิตั้งมั่นแล้วเห็นภาพในนิมิตใสแจ๋วเหมือนมองกระจกนั่นคือณาน ผมก็เคยเห็น 2.3/ ครั้งแล้วครับแต่ครั้งละนิดเดียว อันนี้เห็นจริงหรือคิดเองครับ ถ้าจริงผมจะทำอย่างไรต่อครับ รอคำตอบจากผู้รู้ครับผม

4. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    การถอดจิต

เกิดจากสภาวะที่โสตวิญญาน มโนวิญญานและกายวิญญานนั้นถูกปิดพร้อมกัน ก็จะเกิดสภาวะจิตกับกายนั้นแยกออกจากกัน ซึ่งก็ไม่เป็นอันตรายใดๆ ยกเว้นขณะถอดจิตนั้นมีผู้ที่มีจิตที่แข็งกว่ามาจับของจิตคุณเอาไว้ คุณก็จะกลับเข้าร่างไม่ได้นะครับ ผมถอดเล่นบ่อยจะตายไป ไปเที่ยวสวรรค์ นรก บาดาล ทุกวันนี้ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรครับ

5. ko22

ko22 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2012
    ผมก็เคยถอดได้ครับ แต่ส่วนมากจะเป็นตอนนอนตื่นใหม่ๆช่วงนั้นจิตจะเป็นสมาธิมาก ถ้าเรารู้สึกตัวแล้วก็อย่าพึ่งลืมตา ให้กำหนดลมหายใจไปเรื่อยๆ ตามลมเข้าตามลมออกแล้วมาเน้นตรงที่หน้าผากหรือหว่างคิ้ว สักพักเหมือนจิตมันจะรวมกันเป็นก้อนที่หน้าผาก แล้วจะมีแรงที่ท้ายทอยผลักออกมา แรกๆก็จะทรงตัวยากหน่อยขยับเบาๆตัวก็ลอยถึงเพดานแล้ว ภาพที่เห็นของผมอาจจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ สมาธิคงยังไม่แข็งเหมือนคนอื่น แต่สิ่งที่เห็นคือวิญญาณหมาที่ผมเลี้ยง ผมดีใจมาก เพราะผมรักมันมากตอนที่มันมีชีวิตอยู่ แสดงว่าตายแล้วมันยังไม่ไปไหนก็ยังอยู่ในบ้านนี่แหละ